ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    [QUOTE=fight012;1621664]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ restore อ่านกระทู้
    ผมใช้แอนดรอยด์นะ แต่ก็ยอมรับว่ามันยังดึงศักยภาพออกมาไม่เท่า iOS คือมันค้างบ้าง หน่วงบ้าง สเปคดี แรง แต่ถ้าดึงประสิทธิภาพออกมาไม่ดี มันแรงไปก็เท่านั้น และอีกอย่างมันขึ้นอยู่กับความชินส่วนบุคคลด้วยครับ ดีหรือไม่ดีอยู่ที่เราตัดสินใจซื้อแล้วครับ[/QUOTE

jelly bean 4.1 ลื่นคับ ไม่ค้าง ไม่มีแลค หน่วง เพราะไม่ใช่ room 39
    จริง ครับรอมใหม่ๆ ของ Android ก็ไม่เบาเลย

ใครที่ว่า แรง ไม่พอค้างบ้าง กระตุกบ้างลอง flash เปลี่ยนรอมซะแล้วจะเจอโลกใหม่ ลื่นปรื้ด

ดีกวว่ารอมไทย หลานยยยเท่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เรื่องระบบปฏิบัติการ ผมว่ายังไง iPhone(IOS) ก็ชนะ andriod คับคือนึกตามง่ายๆ
    ios สร้างมาเพื่อiphoneเท่านั้น มี 100 ให้ไป 100 หรืออาจจะคิดได้ว่า สร้างมาใช้เเล้วค่อยหา Bug ต่างๆ
    andriod สร้างมาประมาณ 70 อีก 30 ให้ HTC Sony SamSung OppO . . . ไปพัฒณาต่อเอง หรือคืดได้ว่า สร้างมาเเล้วต้องพัฒณาเพื่อให้เข้ากับเเต่ละรุ้นเเต่ละเครื่อง เเล้วค่อยหา Bug อีกที

สรุปคือจุดประส่งที่ต่างกันระหว่างระบบนึงทำมาเพื่อสิ่งเดียวเท่านั้นกับระบบนึงที่ถูกสร้างเพื่อรองรับหลายๆสิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    [QUOTE=vasanchai;1621953]
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fight012 อ่านกระทู้

จริง ครับรอมใหม่ๆ ของ Android ก็ไม่เบาเลย

ใครที่ว่า แรง ไม่พอค้างบ้าง กระตุกบ้างลอง flash เปลี่ยนรอมซะแล้วจะเจอโลกใหม่ ลื่นปรื้ด

ดีกวว่ารอมไทย หลานยยยเท่า
    ผมใช้เอส 1 รอมโม เลยยังไม่ได้ลองของใหม่เพราะมันไม่รองรับ อิอิ ได้แต่รอโทรศัพท์ใหม่ๆๆๆๆ เพราะได้ข่าวว่า jelly bean เค้าดีขึ้นเยอะ
    เสมอต้น.....เสมอปลาย......แต่อาจ......ไม่เสมอไป......!!!

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ --151-- อ่านกระทู้
    เรื่องระบบปฏิบัติการ ผมว่ายังไง iPhone(IOS) ก็ชนะ andriod คับคือนึกตามง่ายๆ
    ios สร้างมาเพื่อiphoneเท่านั้น มี 100 ให้ไป 100 หรืออาจจะคิดได้ว่า สร้างมาใช้เเล้วค่อยหา Bug ต่างๆ
    andriod สร้างมาประมาณ 70 อีก 30 ให้ HTC Sony SamSung OppO . . . ไปพัฒณาต่อเอง หรือคืดได้ว่า สร้างมาเเล้วต้องพัฒณาเพื่อให้เข้ากับเเต่ละรุ้นเเต่ละเครื่อง เเล้วค่อยหา Bug อีกที

สรุปคือจุดประส่งที่ต่างกันระหว่างระบบนึงทำมาเพื่อสิ่งเดียวเท่านั้นกับระบบนึงที่ถูกสร้างเพื่อรองรับหลายๆสิ่ง
    andriod ผู้พัฒนาคือgoogleนะ เค้าพัฒนาsofwareฟรี(หรืออาจมีเก็บเงินไม่แน่ใจ) เน้นที่ร่วมกันพัฒนาเป็นCodeที่ปล่อยให้เหมือนกันหมดแล้วพอผู้ผลิต ss sony htc lg ใช้ดูก็จะส่งปัญหาพร้อมทางแก้หรือแค่ปัญหาเพื่อร่วมกันแก้ไขดังจะเห็นได้จากระแบบ 4.0.1-4.1.2 ช่วยกันพัฒนาใครแก้ได้มีอะไรดีก็บอกต่อๆกันไม่เก็บเอาไว้คนเดียวไม่งุบงิ๊บ(ตามกฏที่วางเอาไว้) แล้วคุณจะยังบอกว่าเค้าปล่อยให้แค่30อะไรงง ผมว่าคุณไม่ศึกษาเอ๋ทำมัย ss มัน 4.1.1 เหมือนเพื่อนทำมัยมันมีลูกเล่นอะไรแปลกๆมันมีปากกาเขียนได้มัน... ตัวนี้เค้าเรียกตัวครอบ ซึ่งต่างค่ายก็เรียกหรือตั้งชื่อไว้ต่างกัน แต่จุดกำเนิดนั้นเหมือนกัน เอ๋แล้วทำมัยnexusมันอัฟได้ได้ไวกว่าเพื่อน เพราะทุกค่าต่างต้องการทำให้ตัวเองไม่เหมือนคนอื่นจริงมัยโหไม่ใช่ ss lg sony ต่างกันแค่รูปร่างเข้าไปเหมือนกันหมดผู้บริโภคก็จะมองแค่Designซึ่งตายแน่ๆ จึงเกิดnexusขึ้นซึ่งชื่อนี้googleให้ไว้สำหรับระบบที่เป็น pure ไม่มีระบบครอบใดๆ เหนื่อยละถ้าอ่านผมจบเค้าให้100เต็มแต่พอค่ายต่างๆเอาไปลงแล้วเค้าทำโน้นนี้ครอบบางทีก็จะเกิดปัญหาใน software บ้างก็ใส่ไปแล้วลื่นไหลไว้ ซึ่งถ้าเป็น pure ก็จะอัฟเดตได้ทันที่ที่ทาง google รู้และแก้ไขให้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AlcobalenO อ่านกระทู้
    ก้อลองทำให้ iOS มันลงกับเครื่องที่เป็นแอนดรอยด์ได้สิ จะได้วัดกันไปเลยถ้าพูดถึงเรื่องสเป็คนะ

เครื่องแอนดรอย ช้าลงครับ เพราะคนละสถาปัตยกรรม

ที่แอปเปิ้ล และ google นั้นสามารถดึงประสิทธิภาพออกมาได้มากนั้นเพราะ พวกเค้านั้นพัฒนา os เอง เลยรู้จุดด้อย จุดแข็งดี

ปล.google พวก nexus นะครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ผมยังรอจะซื้ออยู่ครับ

ทุกวันนี้ผมหอบ iPhone เครื่องเดียว นำมันไปเล่นเปียโนตามร้านอาหาร

ขอบอกว่าเจ้าเครื่องนี้ ทำเงินให้ผมมาเกินค่าตัวมันอีก

จากแต่ก่อนที่เราต้องหอบ notebook ไปเล่น อันนี้ใช้แค่เครื่องเดียว แถมโทรเข้า ออกได้อีก
    ขอบคุณ ios ด้วยครับ

ถ้าคุณเป็นนักดนตรี ขอแนะนำให้ซื้อเลย
    FwAGoN

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    เถียงกันไปกันมา หยิบยกนู้นนี่นั้น มาเปรียบเทียบกัน ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอก

ชอบก็ซื้อ ไม่ชอบก็ไม่ต้อง

สิ่งที่ควรต่ะเองไม่ใช่ขี้ปากหรือขี้ฟันของใคร
    แต่เป็นใจของเรา

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ forged อ่านกระทู้
    andriod ผู้พัฒนาคือgoogleนะ เค้าพัฒนาsofwareฟรี(หรืออาจมีเก็บเงินไม่แน่ใจ) เน้นที่ร่วมกันพัฒนาเป็นCodeที่ปล่อยให้เหมือนกันหมดแล้วพอผู้ผลิต ss sony htc lg ใช้ดูก็จะส่งปัญหาพร้อมทางแก้หรือแค่ปัญหาเพื่อร่วมกันแก้ไขดังจะเห็นได้จากระแบบ 4.0.1-4.1.2 ช่วยกันพัฒนาใครแก้ได้มีอะไรดีก็บอกต่อๆกันไม่เก็บเอาไว้คนเดียวไม่งุบงิ๊บ(ตามกฏที่วางเอาไว้) แล้วคุณจะยังบอกว่าเค้าปล่อยให้แค่30อะไรงง ผมว่าคุณไม่ศึกษาเอ๋ทำมัย ss มัน 4.1.1 เหมือนเพื่อนทำมัยมันมีลูกเล่นอะไรแปลกๆมันมีปากกาเขียนได้มัน... ตัวนี้เค้าเรียกตัวครอบ ซึ่งต่างค่ายก็เรียกหรือตั้งชื่อไว้ต่างกัน แต่จุดกำเนิดนั้นเหมือนกัน เอ๋แล้วทำมัยnexusมันอัฟได้ได้ไวกว่าเพื่อน เพราะทุกค่าต่างต้องการทำให้ตัวเองไม่เหมือนคนอื่นจริงมัยโหไม่ใช่ ss lg sony ต่างกันแค่รูปร่างเข้าไปเหมือนกันหมดผู้บริโภคก็จะมองแค่Designซึ่งตายแน่ๆ จึงเกิดnexusขึ้นซึ่งชื่อนี้googleให้ไว้สำหรับระบบที่เป็น pure ไม่มีระบบครอบใดๆ เหนื่อยละถ้าอ่านผมจบเค้าให้100เต็มแต่พอค่ายต่างๆเอาไปลงแล้วเค้าทำโน้นนี้ครอบบางทีก็จะเกิดปัญหาใน software บ้างก็ใส่ไปแล้วลื่นไหลไว้ ซึ่งถ้าเป็น pure ก็จะอัฟเดตได้ทันที่ที่ทาง google รู้และแก้ไขให้
    ผมว่าที่เค้าหมายถึง คือ ไอส่วน 30% เนี่ยคือให้พัฒนา Software กับ Hardware ให้เข้ากันครับ เพื่อแก้ปัญหาส่วนที่บัค แอนดรอยจะมีข้อเสียในส่วนที่ ฮาร์ดแวร์มีความหลากหลาย ทางผู้ผลิตจึงต้องมีการปรับเปลี่ยนเพื่อให้เข้ากับ ฮาร์ดแวร์เพื่อหลีกเลี่ยงพวกบัคต่างๆอ่ะครับ

ส่วนที่คุณหมายถึง ผมว่าน่าจะมีแค่ที่เป็น Pure google นะครับ คือ ตระกูล Nexus

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ครับ ผมชอบ Iphone นะครับ ใส่ไว้ในกระเป๋ากางเกงได้ไม่เกะกะ ดีไซน์ ก็ดีเรียบง่ายได้ทรงครับ