ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 243

Angry [เตือน] ภัยผู้หญิงจากเกมส์ Online และ Facebook

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------[/CENTER]

เตือนเพื่อนๆ ระวังผู้หญิงแบบนี้หลอกเอานะคับ (ว่างๆ ลองอ่านเรื่องของผมไว้เป็นอุทาหร คับ จะได้ไม่ต้องมานั้งเสียใจแบบผม ^^)

สวัสดีเพื่อนๆ ชาว Jokergame ทุกท่านคับ วันนี้ผมมีเรื่องอยากจะมาเตือนชาวโลกออนไลน์อย่างเราๆ กัน ประสพการณ์นี้เกิดขึ้นกับตัวผมเอง ทุกท่านอาจจะเคยทราบเกี่ยวกับภัยทางโลกออนไลน์กันมาบ้างแล้วนะคับ ที่ผมจะมาเล่าเป็นเหตุการณ์ที่ผมก็รู้ทั้งรู้ว่าเชื่อใจคนในโลกออนไลน์ไม่ได้ แต่ด้วยเพราะความประมาทคับ เพราะความที่เราเชื่อคนง่าย ทำให้ทุกวันนี้ผมล้มลง ทำให้พ่อแม่เสียใจ เลยอยากจะเล่าเหตุการณ์นี้ไว้เพื่อเตือน เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว Jokgergame ทุกท่าน เผื่อเจอเหตุการแบบผม จะได้ไม่หลงเชื่อใครง่ายๆ คับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

บทที่ 1 : หลอกให้เชื่อว่าคนในรูปคือเทอ

เรื่องมีอยุ่ว่าผมเล่นเกมส์ออนไลน์เกมส์นึง และไปเจอผู้หญิงคนนึงเข้า ตอนแรกก็ไม่คิดว่าเป็นผู้หญิง เพราะเล่นตัวละครผู้ชาย + กับผมแค่อยากหาเพื่อน เพราะเล่นคนเดียว เจอเทอคนนี้ก็เลยแลกเฟชกัน ในเฟชมีรูปผู้หญิงน่ารักคนนึง (ซึ่งก็คือรูปด้านบน ถ้าเพื่อนๆ เจอผู้หญิงที่ใช้รูปเทอคนนี้ให้ระวังไว้คับ) จิงๆ แล้วคนเราพอเจอรูปผู้หญิงสวยๆ ในโลกออนไลน์ก็คงไม่เชื่อหรอกคับว่าใช่รูปคนที่เราคุยด้วยจิงๆ ไหม ใช่ไหมคับ ? ผมเองก้เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง แต่เพราะผมเป็นคนไม่อะไร ก้คุยๆ กันไป จนแลกเบอร์ คุยกันทางโทรศัพท์ ตกลงเริ่มคบกัน เพราะคุยกันถูกคอ เทอคนนี้บอกผมว่าเทออายุ มากกว่าผม เรียนจบ ป.ตรีแล้ว กำลังทำงานให้ครอบครัว เราไม่เคยเจอหน้ากันคับ แต่เค้าอ่ะเห็นหน้าผมเพราะเปิดกล้องทาง MSN แต่เทอไม่เคยเปิดกล้องทางเทอให้รู้ อ้างเหตุผลหลายๆ อย่าง กล้องเสียบ้าง (จิงๆ ไม่มีหรือมีแต่ไม่ใช้) เทอจะให้คนรอบข้าง ญาติ เพื่อ พี่น้อง มาคุยกับเรา เพื่อทำให้เราเชื่อใจเทอมากขึ้น ซึ่งอันนี้ผมยอมรับว่าผมก็เกิดเชื่อเทอจิงๆ

บทที่ 2 : เริ่มสร้างภาพให้ตัวเอง

จากนั้นไม่นาน เทอบอกผมว่าพ่อแม่เทอให้เทอไปเรียนเมืองนอกคับ โดยเทอจะไปเรียนต่อที่อเริกา จากที่เทอสร้างภาพหลอกให้คนโง่ๆ อย่างผมเชื่อ่าฐานะทางบ้านเทอดี มีเงินใช้ เทอใช้ชีวิตแบบฟุ่มเฟือ หลังจากนั้นไม่นานเทอก็ไปอยู่อเมริกาอย่างที่เทอบอก เรายังติดต่อกันทาง MSN (ส่วนโทรศัพทืเทอหลอกให้ผมไม่กล้าโทร โดยบอกว่าแม่ใช้) = ='' แล้วก็ตามประเพณีคับ ผมก็เชื่อกันไป แฟนกันถ้าไม่เชื่อใจกันจะไปเชื่อใจใครจิงไหมคับ แต่สำหรับคนที่ไม่เคยเจอหน้ากัน ผมว่าอย่าเชื่อใจใครดีกว่าคับ อันนี้ผมพูดตรงๆ ว่ามันหาความเชื่อใจกันยากคับ จิงๆ ตอนนี้เทอหลอกให้ผมเชื่อสนิทใจเลยว่าเทออยู่อเริกา (จิงๆ เจ้าตัวก็อยู่เมืองไทยนี่แหละคับ แต่เล่นละครเก่ง - -*)

บทที่ 3 : โน้มน้าวเรื่องเงินทอง

ครั้งแรกที่ผมโอนเงินให้เทอ คือเทออ้างว่าเทอทำดาบในเกมของคนอื่นแตกเพราะเทอไป+ ของให้เค้า เจ้าของดาบโวยวาย ต้องการเงินคืนเพราะซื้อดาบมาแพง (อันที่จิงบอกใครไม่รู้ทำเป็นเจ้าของดาบแล้วมาโวยวายกับผม) ไอ้เราก็สงสารเพราะ เทอคนนี้บอกหาที่โอนเงินจากอเริกามาที่เมืองไทยไม่ได้ เราก็เป็นแฟนเค้าเนอะ โอเค ใจปล้ำ โอนเงินใช้คืนให้ ฐานะครอบครัวผมไม่ได้ร่ำรวยอะไรหรอกคับ เอาเงินค่ากินข้าวนี่แหละคับโอนให้ ยอมอดเอา เพื่อแฟน (ตอนนี้ผมเริ่มเชื่อใจเทอแล้ว อาจจะเพราะความสนิท คุยกันทุกวัน ตั้งแต่คบกับเทอ คุยกันแทบทั้งวันเลยคับ แทบไม่ได้นอนเลย = =) ช่วงนั้นผมโทรมมาก วันๆ นึงแทบไม่ได้นอนก้มี แต่พอเราไม่คุยด้วยก็งอลเราอีก (เสียเวลา เสียการเรียน) มีครั้งนึงโทรบอกจะให้ผมไปอยู่ที่อเริกาด้วย เราวางแผนกันไว้อย่างดีเลย ด้วยความเชื่อใจ ผมคิดว่าเทอจะพาผมไปจิงๆ บางท่านอ่านถึงตอนนี้อาจจะคิดว่าผมโง่นะ ท่านคิดถูกแล้วล่ะ ผมโง่จิงๆ อันนี้ยอมรับคับ ผมทิ้งการเรียน เพื่อที่จะรอโอกาสไปตั้งตัวที่อเมริกากับเทอ (ในใจโคตรดีใจเลยคับ ชีวิตนี้ ที่ไหนได้มันเป็นจุดเริ่มของทุกๆ อย่าง เพราะทั้งหมดเป็นเรื่องโกหก !!)

บทที่ 4 ตัวตนที่เทอบอกจิงๆ แล้วเป็น .....(ดารา / ศิลปินในเมืองไทย)

<<อิอิ... กลับมาต่อแล้วนะคับ เนื่องจากที่อยู่ใหม่ไม่มีเน็ต ต้องรอสิ้นเดือนน่ะคับถึงจะย้ายอีกที ^^ เลยมาต่อช้านะคับ ขอบพระคุณสำหรับทุกโพสที่ตอบนะคับ ไม่คิดว่าจะมีคนอ่าน อิอิ ดีใจคับ คงจะดีถ้าทุกคนได้อ่านจะได้เป็นแนวทาง เป็นอุทาหรสอนใจคับ>>

ต่อเลยนะคับ จากที่เราตกลงกันเรื่องจะไปอเริกาด้วยกัน เราก้มีงอลกันบ้าง ทะเลาะกันบ้าง มีอยู่วันนึงคับ เทอบอกผมว่ามีผู้หญิงคนนึงเข้ามาทักในเอ็ม บอกว่าผู้หญิงคนนี้ท้องกับผม !! ผมก็อึ้ง เห้ย เป็นไปได้ไงผมไม่เคยไปทำอะไรกับใคร (ผมเคยมาโพสใน Jokgergame เพื่อขอความช่วยเหลือทีนึงคับ) เรื่องนี้ผมตามสืบว่าผู้หญิงคนนี้เป็นใคร ซึ่งจิงๆ ผมคิดว่าเทอต้องให้คนมาเล่นละครเพื่อที่จะหลอกผม ผมไม่รู้ว่าเพราะอะไรทำไม แต่เรื่องนี้ทำให้เราเลื่อนการไปอเริกาไปต้นปีหน้า ซึ่งผมก็โอเค ทั้งๆ ที่ตกลงไว้เดือนตุลานี่แหละคับ พอเลื่อนวันเวลาไป มีวันนึงเทอบอกเทอซื้อของขวัญให้ผม เป็น Iphon4S นาฬิการาคา 40000 กว่า และเสื้อที่เทอบอกว่าเทอเป็นคนสกีนชื่อคำว่า "แพร รัก นัท" (ผมชื่อนัทคับ) พอรู้แบบนั้น ผมดีใจมาก โห นี่ลงทุนขนาดนี้เลยหรอ ไอ้เราก็หลงเชื่อคิดว่าจิง เพราะพอเราเชื่อเรื่องอเริกา เรื่องต่อไปก็ต้องเชื่อใช่ไหมคับ เทอบอกรอเทอกลับมาเมืองไทยเทอจะส่งให้ ระหว่างที่เทออยู่อเมริกา มีครั้งนึงเทอเปลี่ยนรูปใหม่ ผมดูหน้าเทอแปลกๆ ไปจึงถามว่าไปทำหน้ามาหรอ เพราะเทอบอกว่าอยากจะทำศัลยกรรมหน้า (ในใจคิดนี่ก็สวย น่ารักมากแล้ว ยังจะไปทำอีกหรอ) เป็นรูปผู้หญิงน่ารักคนนึงซึ่งเทอบอกว่าเป็นเทอที่ศัลยกรรมแล้ว รูปที่ว่าก็คือรูปศิลปินนักร้องคนนึง (ซึ่งผมไม่รู้จัก ก็วันๆ อยู่แต่หน้าคอม รู้จักแต่เกม ดารา ละคร ทีวี แทบไม่ได้เหลียวมองเลย จึงไม่รู้ว่านี่รูปศิลปิน อันนี้ก็เป็นอีกอุทาหรนะคับ เพราะผมไม่รู้ว่านี่คือศิลปิน จึงคิดว่านี่รูปเทอที่ศัลยกรรมแล้ว ฮาเลย = =) ช่วงนั้นเทอเข้าโรงพยาบาลบ่อยมาก เทอบอกเทอมีโรคประจำตัว เจ็บป่วย โดนฝรั่งทำร้ายบ้าง = = จิงๆ ทั้งหมดโกหกคับ .....

บทที่ 5 Nett Candy Mafia

ท่านอ่านชื่อบทไม่ผิดหรอกคับ เพราะเทอคือ ดารานักร้องวง Candy Mafia หลายท่านคงชื่นชอบเทอ และหลายๆ ท่านเป็นแฟนคลับเทอ (ผมไม่ได้กล่าวหาว่าเทอคนนี้ทำลายชีวิตผมนะ เพราะไม่รู้ว่าใช่เทอจิงไหม ทุกท่านลองวิเคราะห์ เล่นๆ ว่าใช่เทอรึเปล่า ลองอ่านดูนะคับ แต่ผมล้มเพราะชื่อคนๆ นี้จิงๆ) วันที่ผมรู้ เทอบอกว่าเทอต้องไปที่บ้านเพื่อนพ่อที่รัฐโอเรกอน ในสหรัฐอเริกา ระหว่างที่ผมเห็นรูปใหม่เทอแล้วเทอเห้นว่าผมไม่รู้ เทอจึงเอารูปลงเยอะมาก ซึ่งผมก็ไม่ได้เอะใจอะไร ทั้งคลิปที่เทอถ่าย (คลิปที่ถ่ายให้แฟนคลับดู) เนื่องจากเทออ้างว่าเทอเต้นเก่ง จึงมีแฟนคลับบ้าง นิดหน่อย เทอจึงถ่ายไว้ ผมก็ไม่ได้คิดอะไร เทอห้ามไม่ให้เอารูปกับคลิปให้ใครดู ทั้งเพื่อน พี่ น้อง ผมก็โอเค (ในใจเราก็อยากให้คนอื่นเห็นว่าแฟนเราน่ารัก) จนมาวันที่ผมรู้ เทอเอาคลิปๆ นึงลงในเฟชเทอ (ต้องบอกก่อนนะคับ ว่าคลิปกับรูปเทอล็อกไว้คับ ผมไม่สามารถเข้าไปดุได้ ถึงแม้สถานะจะเป้นแฟนกัน เทอจะเปิดคลิปให้ดูผ่านทีมวิว แล้วปิดเสียง อ้างว่าเปิดเสียง แต่ผมไม่ได้ยิน) วันนั้นเทอเผลอ ลืมล็อกคลิปที่เทอเพิ่งลง คลิปนั้นบอกชื่อเพลงใหม่ของเทอเข้า ผมจึงสงสัย เปิดเข้าไปดูในยูทูป เท่านั้นแหละคับ ผมเห้นเทอแสดงเอ็มวี หลายๆ เพลงมีเทอ เท่านั้นแหละคับ ตัวจริงของรูปที่เทออ้างว่าไปศัลยกรรม จิงๆ แล้วคือ Nett Candy Mafia

บทที่ 6 ชีวิตที่เริ่มเปลี่ยน

จากวันนั้นเทอสารภาพว่าเทอคืน Nett ศิลปินวง Mono Music ใจผมก็ดีใจนะที่ เอ้า เรามีแฟนเป็นดารานี่หว่า 555+ แต่อีกใจ เรื่องที่เทออายุมากกว่า จิงๆ เด็กกว่าผม เรื่องอเมริกาเป็นอันว่าโกหก รวมทั้งเรื่องที่เทอป่วย โดนทำร้าย จิงๆ แล้วเทอบอกว่าเทอหาข้ออ้าง เพราะเทอต้องทำงาน รวมทั้งเรื่องที่ไปอเริกา เทอบอกว่าที่บอกว่าไป เพราะเวลาไม่ตรงกัน ทำให้เทอมีเวลาไปทำงาน (ผมคิดว่าอาจจะใช่เทอก็ได้ ท่านที่อ่านคิดแบบผมไหม ว่าเทอจะโกหกเรื่องอเมริกาทำไม แต่คิดอีกแง่ถ้าบอกไปทำงานก็ได้ ผมก็เชื่ออยู่ดี) ที่ผมเสียใจคือเทอโกหกเรื่องที่เทอป่วยบ้าง โดนทำร้ายบ้าง หัวอกคนเป้นแฟน ก็ต้องห่วงคนรักใช่ไหมคับ เรื่องงอลก็เหมือนกัน เทองอลผมบ่อยมาก ซึ่งจิงๆ เทองอลเรื่องไม่เป็นเรื่องเพราะเทอต้องไปทำงาน เทอจึงไม่รู้จะบอกผมยังไง จึงงอล วางสาย ปิดเครื่องบ้าง = = ไอ้คนง้อ ง้อแทบตาย ไม่เห็นใจกันเลย ช่วงนี้ผมเสียการเรียนแล้ว เพราะแทบไม่ได้ไปเรียนเลย ความหวังเรื่องอเริกาก็ล่ม แต่ผมไม่คิดจะบอกเทอว่าผมเสียใจ เพราะผมเป็นคนไม่ค่อยพูด ที่แล้วก็แล้วไป เทอพยายามบอกว่าเทอจะเลิกกับผมเพราะเทอระอายใจที่เทอโกหกผมมากมาย แต่ผมก็ยื้อเทอ (- - ตอนนี้ผมกลับมาคิดไม่น่ายื้อเลย) ผมบอกว่าไม่เป็นไร เราคบกันแล้ว จะเป้นใครผมก็รัก ก็มันตั้ง 4-5 เดือนแล้วที่เราคบกัน แล้วเพิ่งมารู้ ความสัมพันธ์มันไม่ใช่อยู่ๆ จะเลิกก็เลิกจิงไหมท่าน ผมจึงคบกับเทอต่อ เราเริ่มห่างกันมากขึ้น เพราะตั้งแต่รู้ความจิงของเทอ เทอก็เริ่มจะเปลี่ยนไป ไม่เหมือนเดิม เริ่มไม่ค่อยพูด เริ่มไม่ค่อยถาม ทุกอย่างเริ่มแย่ลง แล้วผมก็ทะเลาะ งอลกับเทอ จึงทำให้ความรักของเราเริ่มจะแตกแยกสลายกัน....

บทที่ 7 สร้างความหวังใหม่ แต่มันก็ไม่ใช่เรื่องจิง

ส่วนเรื่อง Iphone นาฬิกา และเสื้อ เทอบอกว่าส่งมาให้ โดยฝากน้องที่ชื่อ "ตาล" แต่ของดันไม่ถึงผม เพราะ "ตาล" บอกผมว่าของหาย น้องฝากของให้แฟนน้อง แล้วแฟนน้องก็ชิ่งหนีหาย กลายเป็นเรื่อง (อีกแล้ว) ผมก็ให้น้องตามหาของ เจอเสื้อ แล้วก็เจอนาฬิกาอยู่ที่ร้านที่แฟนน้องเอาไปขาย ส่วน ipone น้องบอกว่าแฟนน้องขายแล้วก็เอาเงินไปใช้หมด - -* ผมก็โอเค ไม่เป้นไรคุยกับน้องว่าจะซื้อคืนนาฬิกาที่ขายไป เพราะแฟนผมเทอบอกว่า Iphon หาย ไม่เป็นไร แต่เทอหวงนาฬิกา ผมก็ใจปล้ำ (อีกแล้ว) ยอมขายแท็บเล็ตที่พ่อเพิ่งซื้อให้ไม่ถึงเดือน เพื่อเอาเงินมาซื้อของคืนในราคา 3500- + กับที่น้องอ้างว่าแกขายโทรศัพท์ทิ้งไปเพราะจะช่วยซื้อนาฬิกาคืน ผมจึงเห้นใจน้องให้น้องอีก 2000- รวมเป้น 5000- ทุกท่านเชื่อไหม ของที่ผมได้กลับมาอ่ะ เป็นนาฬิกาบ้าอะไรไม่รู้ ลองดูในเน็ตมันขายกันแค่ 800- เอง เสื้อที่บอกสกีนให้ มันสั่งทำเอาชัดๆ แฟนผมเทอไม่ถามอะไรเลยนะ ไม่ถามว่าได้ของไหม ของเป้นยังไง ผมก็เลยถาม แล้วเงิน 5000- หายไปไหนหมด เทอบอกเทอไม่รู้เรื่องกับน้อง แล้วพี่เทอก็มาคุยกับผม พี่แกชื่อ "พี่กิ๊ฟ" เป้นทอม อ้างเป็นตากล้องของโมโน ไม่รู้จิงรึเปล่า แกก็บอกว่าแกพาแฟนผมไปซื้อเลย เพราะอันที่หายไปราคา 40000- อ่ะ มันหายไปแล้วเลยซื้อให้ใหม่ราคา 8000- เอง (โห 8000- เอง ดูพูดเข้า) ผมก็เลยพูดดักเลย ผมดูในเน็ต ขายแค่ 800- (ในใจผมโมโหเลย) แกเลยพูด อ๋อ แฟนผมโดนหลอกขาย 8000- ของในกรุงเทพ มันเอาแน่เอานอนไม่ได้ เวร แล้ว****ให้ผมโอนไปให้ 5000- แลกกับนาฬิกาเรือน 800- แฟนผมก้ไม่รู้ไม่ชี้ บอกไม่รู้กับน้อง ผมก็เลยโอเค ไม่เป้นไร ช่างมัน ซื้อใจเทอก็ได้ว่ะ ยอมทุ่มให้ จะกลับมาเหมือนเดิมไหม คิดแค่นี้ เผื่อเทอกลับมาเหมือนๆ เดิม ระหว่างนั้นเทอก็บอกจะให้ "พี่กิ๊ฟ" จ้างผมเป้นลูกมือตากล้อง จะให้เลยเป้นแค่ลูกมือ 12000- ต่อเดือน วางแผนกันว่าจะจ้าง แต่ต้องรอสิ้นปี เพราะจะแต่งงาน - -* ผมก็โอเค ก็ยังดีมีความหวัง จะได้ซื้อแท็บเล็ตคืนด้วย พ่อจะได้ไม่รู้.....จิงๆ ****เสียเยอะกว่าเดิมอีกท่านรู้ไหม

บทที่ 8 ความรักที่หวานชื่น แลกกับผลประโยชน์

เสียเยอะกว่าเดิมยังไง ? เพราะความโง่ของผมยังไม่หมดน่ะสิคับ ในหัวผมตอนนี้ไม่ได้คิดหน้าคิดหลังอะไร มีแต่ความเชื่อใจ ความรัก ความห่วงใย เท่านั้น เราเริ่มค่อยๆ กลับมาเหมือนๆ เดิมแล้วล่ะคับ กลับมาหวานบ้าง ใส่ใจกันบ้าง ผมโทรมมากช่วงนี้ เพราะนอนดึกแทบทุกวัน คุณเทอก็ทำงานดึก บ้างซ้อมเต้นกันไม่พอ อยากเล่นนู้นเล่นนี่ ต้องไปเล่นด้วย จนแทบไม่เป้นอันทำอะไร การเรียนผมไม่ต้องพูดถึงหรอกคับ ไม่เหลือ ไม่ได้เข้าเป้น อาทิตย์ โดนรีไทล์ชัว ผมก้ไม่คิดแล้ว คิดแต่ข้างหน้า ว่าจะไปเป้นตากล้องนี่แหละ แล้วก็เก็บเงินเรียนเอง เรื่องพ่อ กับครอบครัว ค่อยบอกท่านอีกที (เป้นความคิดที่ผืดนะคับทุกท่าน ผมมารุ้ตอนที่สายไปแล้วว่า พ่อแม่คือสิ่งสำคัญที่สุดที่จะบอกท่านก่อนใคร อย่าให้ท่านเป้นคนสุดท้ายที่รู้เลยคับ เชื่อผม) พอความรักเราเริ่มหวานขึ้นผมก็ลืมเรื่องเก่าๆ ไป จนวันนึงเทอดูแปลกๆ ดูเครียดๆ ผมถามว่าเป้นอะไร เทอไม่บอก ผมก็พยายามถามจนรู้ว่าเทอเอารถเพื่อนไปชน ตอนนี้เทอไม่กล้าบอกพ่อเทอ เพราะต้องโดนด่า เนื่องด้วยช่วงนั้นเทอเจอที่ทำงานว่าด้วย ผมจึงคิดว่าผมก็ไม่อยากให้เทอเครียด เพราะเทอเล่าถึงครอบครัวเทอแล้ว พ่อแม่เป้นคนชอบให้ลูกเป็นในแบบที่ตัวเองอยากให้เป้น จึงทำให้ลูกไม่มีอิสระ ผมจึงจะช่วยเทอ คือหาเงินมาช่วยซ่อมค่ารถที่เอาไปจน เพื่อนเทอก็จะช่วยอีกแรง ทุกท่านรู้ไหม ผมยอมขายคอมผม เป้นคอมที่เสปคสูงเอาการเลย เพราะผมชอบเล่นเกม ผมซื้อเครื่องนี้มา 30000-40000- เป็นคอมประกอบเองนะท่าน คิดดูว่าราคานี้ท่านจะได้คอมเทพขนาดไหน ซึ่งผมโง่ขายไป 7500- อ่ะท่าน เพราะต้องการเงินด่วน ด้วยความที่ผมยังเด็กไม่รู้เรื่องรู้ราว ก็ขายเพื่อเอาเงินมาใช้ให้แฟนผม ที่ผมเป็นห่วง (ตอนนี้ท่านที่ถามว่าทำไมถึงย้ายที่อยู่ ก็คงจะพอเดาได้แล้วว่า พอผมขายคอมไป ผมไม่เหลืออะไรแล้วไงท่าน) ผมต้องไปหายืมเงิน ซึ่งได้มา 5000- ผมไม่เหลืออะไรไม่พอยังจะไปเป็นหนี้เค้าอีก เรื่องนี้ครอบครัวผมไม่รู้ ตอนนี้ที่บ้านคิดว่าผมกำลังเรียน ทั้งๆ ที่ผมดันติดสาว หลงงมงาย กับสิ่งที่มองไม่เห้น... T^T ที่แย่มันต่อจากนี้คับท่าน................

บทที่ 9 ชีวิตที่อยู่กับหนี้ ไม่เหลืออะไร บัดซบจิงๆ

หลังจากที่ผมขายคอมผมไป ผมก็ไม่มีอะไรใช้คุยกับเทอ มีเพียงโทรศัพท์ ทุกท่าน ถ้าทุกท่านรักใครสักคนแล้วทุ่มไปซะขนาดนี้ ท่านคิดว่าเค้าจะรักเรามากไหม สำหรับผมผมคิดว่าเทอคงจะรักผมมากขึ้น แต่มันไม่ใช่แบบนั้นคับ ก่อนหน้ากับตอนหลัง มันคนละเรื่องเลย พอโอนเงินให้ เทอแทบไม่ใยดีเลย ผมบอกเทอนะว่าผมไม่เหลือ แม้แต่เงินกินข้าว เป็นหนี้เค้า เทอบอกผมว่ายังไงท่านรู้ไหม เทอบอกว่าผมน่ะบ่น ถ้าช่วยเทอแล้วบ่น ไม่ต้องช่วยเทอดีกว่า เทอเองก็อ้างว่าเทอก้ไม่มีเงิน เพราะพ่อแม่เทอก็ให้เงินจำกัด รายได้เยอะก็จิง แต่อายุยังไม่ถึง 20 เทอยังถือเงินเองไม่ได้ ต้องให้พ่อแม่เป็นคนบริหาร ซึ่งนี่ก็เป็นเหตุผลที่ผมยิ่งโทรมกว่าเดิม เพราะไม่มีเงิน รอเงินสิ้นเดือนของพ่อ ผมก็เอาไปซื้อของที่เทอบ่นอยากได้ๆๆ ด้วยความที่ไม่อยากเห้นแฟนอดๆ อยากๆ ไปกับผม ผมจึงโอนเงินค่ากินผมไป เพื่อที่จะได้ให้เทอสบายใจ ไม่อดอยาก (หลายท่านอ่านถึงตรงนี้ ผมรู้ว่าคงมีไม่กี่คนที่ยอมทุ่มแบบผม ผมรู้ว่าบางท่านคงไม่คิดจะทำแบบผม แต่สำหรับบางคนที่มีนิสัยแบบผม ผมอยากบอกท่านว่า อย่าทุ่มกับสิ่งที่มองไม่เห็นเลยคับ อย่าไปโง่งมงายคับ ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าความรักทำให้คนตาบอดยังไง เห็นไหมท่าน มองไม่เห้นเลยว่าทุ่มไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้น อย่าเป็นแบบผมเลย) สุดท้าย เราทะเลาะกัน เพราะด้วยความที่เทอพอหงุดหงิด ก็ใส่อารมยืกับผม ผมจึงลองไม่โทรหาเทอ (ช่วงนั้นผมทำงานคับ หางานทำ ผมทำ 7 และย้ายไปซีเอ็ดบุ๊ก) ผมทำงาน ผมเหนื่อย ผมอยากให้ทุกอย่างดีขึ้น แต่มันกลับแย่ลง เทอก็ไม่ยอมโทรมาง้อผม เทอเท่านั้นที่ถูกเสมอ ผมซึ้งเลยที่เทอทำกับผม ผมลองทำเป้นเดือดร้อน ต้องการเงิน ดูว่าเทอจะช่วยไหม เทอกับพี่ที่ชื่อกิ๊ฟ ไม่แม้แต่จะเหลียวมองเลย งานที่ว่าจะไปทำกับพี่แกผมก็คิดว่าแกหลอก ทุกเรื่องที่เกิดขึ้นผมมองว่ามันเป้นเรื่องโกหกหมด กับสิ่งที่เทอทำให้ผม

บทที่ 10 ดีที่สุดคือพ่อ

ที่ทำงานโทรหาพ่อผมเพื่อที่ผมจะต้องให้ผู้ปกครองเซ็นค้ำประกันในการทำงานต่อ พ่อจึงรู้ พ่อพาผมกลับบบ้าน ผมต้องย้ายที่อยู่ ผมต้องดรอปเรียน พอพ่อรู้ว่าผมขายอะไรต่อมิอะไร ที่ท่านซื้อให้ท่านก็เสียใจ ผมเองก็เสียใจ อยากย้อนกลับไป แต่มันทำไม่ได้ พ่อให้โอกาสผม ผมทำงานให้พ่อ โดยที่พ่อจ้างผม ผมออกแบบป้ายให้ที่ทำงานพ่อ ตอนนี้ผมเข้าเรียนเทอม 2 ได้ก็เพราะพ่อผมช่วย ผมเสียทั้งเงินทอง ทั้งเวลา แต่สุดท้ายทุกท่านรู้ไหมว่าคนที่ให้โอกาสเราจิงๆ คือพ่อแม่เรา ที่ท่านให้โอกาสเราเสมอ ไม่ว่าเราจะทำผิดสักกี่ครั้ง ท่านพร้อมให้อภัย และบอกผมว่า "เริ่มต้นใหม่นะลูก" ....

บทส่งท้าย

บทนี้ผมไม่ได้มีเจตนาประจานใครนะ ผมแค่อยากให้ทุกท่านระวังไว้ (เนื่องจากผมยังเห้นเทอไม่เปลี่ยนเฟช) ทุกท่านจะได้ระวังบุคลเหล่านี้ไว้ ผมไม่รู้ว่าทุกคนจะคิดว่าผมคบกับ Nett จิงๆ ไหม สำหรับผม จากที่ผมคุยกับเทอมาตลอด 6 เดือน ผมเชื่อนะว่าเป้นเทอ ด้วยเหตุผลหลายๆ อย่าง ที่เทอโกหกผม หลายๆ อย่างที่เทอเล่า หลายๆ อย่างที่เทอทำ แต่ก็ไม่ 100% หรอกคับ ถ้าเป้นเทอจิงๆ ผมก็อยากจะให้เทอรู้นะ ว่าผู้ชายที่เทอหลอกกำลังพิมพ์ข้อความนี้อยู่ แต่ถ้าไม่ใช่ผมก็อยากให้เทอคนนั้นที่ผมเคยมีความรู้สึกดีๆด้วย อยากให้เทอรุ้เช่นเดียวกัน ผ่านเรื่องนี้ ไม่ว่าจะยังไง ทุกท่าน ผมไม่คิดจะห้ามท่านะว่าอย่ามีความรักในโลกออนไลน์ มีได้คับ แต่ให้ระมัดระวัง คิด วิเคราะห์ ดูความเหมาะสม ไม่ว่าจะหญิงหรือชาย ถึงเราจะมองเห้นหน้าเค้า แต่เรามองไม่เห้นใจเค้าหรอกคับท่าน ว่าเค้าคิดอะไร ต้องการอะไรจากเรารึเปล่า เรื่องนี้เป้นบทเรียนสำหรับผมและสอนผมในอนาคต รวมทั้งผมอยากให้ท่านอ่านเพื่อที่จะเป้นแบบอย่าง ท่านจะได้ไม่เสียเวลา เสียการเรียน การงาน เสียสุขภาพ รวมทั้งทำให้คนที่รักเราที่สุดอย่างพ่อแม่เสียใจคับ ^^''

และนี่ก็เป็นตัวละครทั้งหมด (ยกเว้นผมนะ 555+ เพราะหลังจากเรื่องนี้จบลงผมก็เลิกเล่นเฟชเลย)

1. แพร (Nett) http://www.facebook.com/spread.za ... และ http://www.facebook.com/ifkirpgkd.oruftjg (อันนี้ใช้รูปเดิมตอนแรกที่คบกัน)
    2. พี่กิ๊ฟ (ตากล้องของโมโน) http://www.facebook.com/visa.prettyvisa ... และ
    3. น้องตาล (น้องแฟนแถวบ้านเทอ) http://www.facebook.com/profile.php?...548679&fref=pb
    4. แบมแบม (หนึ่งในศิลปินในวง) http://www.facebook.com/profile.php?...923055&fref=pb
    5. กาญ (หนึ่งในศิลปินในวง) http://www.facebook.com/fugtohldd.sudtjgohl
    6. พี่เฟส (เห็นว่าเป็นคนดูแลเรื่องเสื้อผ้า ระวังไว้หน่อยก็ดีคับ) http://www.facebook.com/profile.php?id=100003041625921

6 ตัวละครนี้เป็นคนหลักๆ คับ ยังมีคนอื่นอีก

ส่วนอันนี้เฟชแฟนคลับที่มีคนเหล่านี้ไปโพสคับ (คนตั้งเฟชผมไม่รู้ว่าใครนะ แต่ในนี้มีคนเหล่านี้ด้วย ประกอบให้ทุกท่านได้คิดกัน ^^) http://www.facebook.com/NettCandyMaf...lub?ref=stream

ยังไงผมขออภัยถ้าหากเป้นการไม่เหมาะสมที่เปิดเผยข้อมูลเหล่านี้ ผมแค่อยากให้ทุกคนได้ระวังบุคลเหล่านี้ไว้คับ สุดท้ายนี้ผมขอให้ทุกคนมีความรักอย่างมีสตินะคับ ขอบพระคุณทุกท่านที่ติดตามคับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liwzakicn : 17th October 2012 เมื่อ 12:43

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 161 คนที่กล่าวขอบคุณ:

╬AVENGER╬, -SoulDream-, 18062503, :-3, aa12, addgolf22, akanent, Aliensh, alonekiss, aren66, art555o5, assassimer, AUTcher, bankvocal, banzsmart, baya3339, beebell, benimaru55, benzjitpanu, benzjungzaa, bigbang06, bitch735, Black™, BlackBishop, BLACKNIGHT, Blitz, boat0089, bonusz, bossun, bulakorn123, CanDiiZ, channovic, chippie9009, combadboy, CrYzTeX, ddc[TH], Death_Backers, denhotx, devile_satan, Doujinshikun, ๐Rexion๐, Droge., fhiladelphia, fluke22009, Forbidden, Frame~[F], games3707, gap, geforce223, godmannyza, Gu Pai!, Gu_Rock, H1ghSky, haruchan, HearTLockER, herokobori, hight007, IIIusioN, IL Genuine, iNak, Infinytygame, inwfield, iPoweRx, james3000, kaimuk, KazeZ, kennova, khewinmin, kinchiro155, KONTHAI, lnw2011, love060604, lp10215, madarain, maiasdzxc123, mandragon66, mang123, manshinoda, maxLiverpool, Maxthon, MerlinB, Minecraft, mokemoon, Molotovskill, mongkolzaaaa, mooshirogane, mozillaby, Mr.FAP FAP, Mr.^_^, mrgonk, Msguzs, muek9999, Namies123, Nanasu_Yoru, naorginal, nayninezaa, Nelliel Tu Odelschwanck, Nemisis', new18031, next 1000 clip, Nick-, niknana, niorzazaza, npdeoh2754, Nut_crazyboy, oictae, ong30850, operative, overboot, Pan_do_ra_earth, paperton, patricklevy, PheoMetalhead, pittawat, potara2022, princetheliper, Punch10sg, RoMeoZ22, sakolsak, samekubpom, SaruDoki, SchooL, sertnalove, silvercramer, Silver_157, sin1410, sing, Siraphan, Soldier555, soomsoom2000, soulsave, stampdown, suragant, s_pheraphat, taethemember, tayxtro, teerachai212, thebenz, TheMasterOm, thizo, timetoromance, tkgwpe, todsaponz, Tonkhung, ToshirO, Valiantbrave, valuimayuka, Veeliving, wanjaiteeruk, wpspo2499, yoshi3416, youmza, Zatsune Miku, zeeds000, zeroboys, zerohut, zerokoza, ZirusZa, Zlatan_01, [26TH]OisHiZ, ~RIP~

My heart
    กล่าวขอบคุณ
    490
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,198
    เอ้ ค้างงงงงงงงง มาต่อครับ อยากรู้

-.- อ่านแรกๆมาก็เข้าใจพอถึง บท 4 งง เฉยเลย

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    คือ รอ อยู่ครับ น่าสนใจมากๆ ฮ่าๆๆๆ

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ผมอ่าน จนหมดเเต่ บทที่ 4 ยังไม่ได้เริ่ม ไม่รู้ว่าต้องย้ายบ้าน ทำไม คาใจมากครับบบบบบ!!

เเต่ก็ จะรังวังตัวเอาไว้ครับ ขอบคุณครับ

ปล. มา ต่ออีกนะครับ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เนื้อเรื่องเข้มข้นน่าติดตามมาก
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ถึงกับต้องย้ายบ้านเลยหรอครับ คาใจเหมือนกันทำไมต้องย้ายบ้าน
    มาต่อไวๆนะครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เยี่ยมเลยกระทู้นี้ กำลังหาอะไรอ่านเลย รีบมาต่อนะ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ส่งลิ้ง บทน่า มากระทู้นี้ด้วยละคับ

กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490
    น่าติดตามเลยครับสู้ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ก็คงจะความแตกที่ภาพที่เห็นข้างบนเป็น ใครสักคน...... เดาล้วน ๆ

รอติดตามครับ

ผม ก็เคยหลงคนในเน็ต แต่ ผมพยายามจะเจอตัวจริงเสมอ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ผมเจอบ่อยไอพวกที่เอารูปคนนั้นคนนี้ บอกว่าเป็นรูปของเทอเอง พอดีว่าผมมันเป็นคนเดาใจกับคำพูดคนเก่ง (ไม่ได้ชมตัวเองน่ะ แต่ผมเป็นคนที่รู้ทันใจคนจริงๆ)

พวกสังคมในโลกออนไลน์มันไว้ใจไม่ค่อยได้หรอกครับ ผมระวังตัวเสมอละ (ขนาดผมยังหลอกสาวในเฟสว่าไม่มีแฟนเลย ฮ่าๆๆ)

ปล. ท่าน จขกท. เค้าคงพึ่งซื้อบ้านใหม่อ่ะครับ เลยต้องย้ายของไปอยู่บ้านใหม่ แต่คงไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้หรอกครับ
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    เคยเจอแต่แบบนี้ ตัวเองซักตัวหน่อย เค้าจะได้ยาฉะแล้ว ตัวเองซัก สองตัวหน่อยเค้าจะได้ดาบคริแล้ว ตัวเองซักตัวหน่อยเค้าจะออกบีเคบี
    ทั้งเกมผมตาย 18 ตัว ผมเล่นอัลติเมก เธอเล่นสะเวน ผมให้เธอคิวจนก็อตไลท์แต่สุดท้ายผมก็แบคดอร์

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 929
    ผมก็เจอแบบท่านเลยเหมือนกันเลยแต่เทอบอกเป้นนักร้อง ไม่รู้รู้จักมั้ย ชื่อ ยูกิ AF8 55+ เชื่อทีหายโง่เลยผม
    แต่โชคดีที่ผมรู้ตัวก่อนไม่งั้นแย่เลยคืออยากอ่านต่อครับ ย้ายบ้านทำไมงง?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Classiz : 14th October 2012 เมื่อ 16:14

กล่าวขอบคุณ
    354
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ผมเชื่อว่าหลายคนคงเคยเจอเรื่องแบบนี้มา รวมทั้งตัวผมด้วย ห้า ๆ

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เคยเจอแต่ไม่โดนอะไรมากมายแค่หลอกเอาของในเกมทั้งหมดไปแล้วลบตัวทิ้ง
    แคชไม่เคยเติมเลยไม่เสียดายอะไรนอกจากเวลาที่เล่นไปเล่นเป็นเดือนคบกันเดือนนึงโดน - -''

ต่อไวๆนะครับ เรื่องราวลุ้นระทึกมากอยากรู้ตอนจบ

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    รออ่านต่อครับ.. Bookmark ไว้เลย 555!!

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    เคยเจอแบบผมป่ะ ผมเจอในเฟสล่ะเพิ่มเพื่อนไปรูปในเฟสตัวจริงป่าวไม่รุ้น่ารักมาก ผมตามจีบอยู่2วันได้เบอร์มา แรกๆก็คุยเข้ากันได้ดีหลังๆนานๆเข้าเริ่มเกรียนล่ะอยู่ดีๆถามผมว่า "ใหญ่ไหมยาวไหม เราชอบดูดอะ เปิดกล่องหน่อยดิ๊" 55555555555555+ โคตรเกรียนเลยอินี้ แต่เสียงนี้โคตรน่ารักเลยไม่รุ้ว่าคนในรูปนั้นตัวจริงป่าว หรือถ้าใช่ตัวจริงอ๊ะนะโดนหื่นกลับแน่ จังหวัดไกล้เคียงกันนี้้เอง
    >>愛する

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ก็เคยเจอเหมือนกันนะ แบบเอารูปคนอื่นขึ้นเนี้ย แต่ตอนนี้ชำนาญล่ะ ในเฟสนี้เจอแต่รูปสวยแท้ทั้งนั้นแน่นอน เพราะเพื่อนเธอ เป็นพัน ๆ

555+ แต่ถึงแอดเค้าไปได้เค้าก็ไม่ได้สนใจคุยกับเราหรอก แค่เม้น "^^" ให้เท่านั้นแหละ เค้าสวยเกินจะมาชายตามองเรา

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ส่วนมากจะเจอแบบ บทที่ 1 นะผมว่า เพราะเพื่อนผมเจอมาทุกคน ส่วนผมไม่เคยเจอ

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    อยากอ่านมากๆๆๆเลยครับ

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    เมื่อก่อนผมเจอบ่อยมากกับเกมส์ ออนดิชั่น และ ก็ Xshot -*- ปัจจุบันก็ ต้อง C9

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ถึงกับย้ายบ้านเลย ขอบคุณสำหรับการเตือนใจดีๆครับ ^^
    อยากถาม

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    กำลังอินเลยครับ รอมาเล่าให้ฟังต่อนะ

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    โลกนี้อยู่ยากขึ้นทุกวัน

โอก้าซัง ~~~ มัสสึชิม่า
    จักรวาลอันไกลโพ้น
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ฮ่าๆผมไม่เชื่อง่ายๆหรอกแค่รูป มันต้องเปิดกล้องไม่ก็ถ่ายรูปตามที่เราบอก