ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    สำหรับผมต้องเกมนี้เลยครับ

มันคือเกมแนว FPS สงคราม ที่เห็นกันเกลื่อนตลาด หลายคนอาจสงสัยมันน่าว้าวตรงไหน มันน่าว้าวตรงที่ศัตรูในเกมนี้ไม่เหมือนกับเกมสงครามอื่นๆครับ เพราะศัตรูในเกมนี้คือ "เกาหลีเหนือ" ซึ่งไม่มีใครเคยทำมาก่อน

เนื้อเรื่องโดยคร่าวๆก็ประมาณว่า ในอนาคต หลังจาก คิม จอง อิล ผู้นำเกาหลีเหนือเสียชีวิต (ซึ่งดันไปตรงกับเรื่องจริงอีก ถือว่าเป็นความบังเอิญมากๆ) คิม จอง อึล ลูกชายของคิม จอง อิล ได้เข้ามาสืบทอดแทน และได้ร่วมมือกับเกาหลีใต้ เข้าบุกรุกประเทศที่ด้อยอำนาจ ซึ่งประเทศในแถบเอเซียโดนทั้งหมด (และน่าจะรวมถึงไทยด้วย) หลังจากนั้นก็ถึงคิวของประเทศสหรัฐ เกาหลีเหนือยิง EMP ขึ้นฟ้าทำให้ประเทศสหรัฐไฟดับทั้งประเทศ ทำให้เป็นช่องโหว่ในการเข้ายึดของเกาหลีเหนือ ซึ่งเกาหลีเหนือก็ทำสำเร็จ อันเป็นจุดเริ่มต้นของเรื่องราว

ที่ผมชอบคือในช่วงแรกของเกมครับ เราจะได้เห็นความโหดร้ายของเกาหลีเหนือ ฆ่าประชาชน ฆ่าผู้หญิง และที่น่าจะสะเทือนใจสำหรับคนใจไม่แข็ง ก็คือฉากที่พ่อแม่ของเด็กคนนึงถูกทหารเกาหลีฆ่าทิ้งอย่างไร้ความปราณี ทหารเกาหลีเหนือปล่อยให้เด็กร้องไห้กับศพพ่อแม่อย่างไม่แยแส ซึ่งเกมถ่ายทอดออกมาได้ดีมากๆ

ส่วนทางด้านเกมเพลย์คงจะสู้พวกเกมฟอร์มยักษ์อย่าง Call of Duty หรือ Battlefield ไม่ได้แน่นอน แต่ก็พอเล่นสนุกๆไปได้ครับ แต่สำหรับตัวเนื้อเรื่องนั้นทำให้ผมร้องว้าวได้จริงๆ

ผมชอบครับ ต้องลอง
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

กล่าวขอบคุณ
    962
    ได้รับคำขอบคุณ: 139

เปิดมาว้าวเลยครับ ***** งงชิบ เล่นไงวะเนี่ย
    แต่พอเล่นเป็นแล้วก็ว้าวครับเพราะมันหนุกมาก ถึงตอนนี้ผมยังเล่นอยู่เลยครับ

แล้วก็ MINECRAFT!!
    [Core i5 3570K @4.5] [Gigabyte GTX 780] [XFX Pro 750W 80+ Gold] [CM Seidon 120M] [Kingston HyperX 4x2 (8GB)] [MSI Z77A-G41]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 131

หนุกมากครับชอบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผู้หญิงก็แนะนำแนว Sim นะครับ 555
    KEEP WALKING

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    borderland 2 กับ Xcom Enemy Unknow ครับ เล่นแล้วติดงอมแงม
    อุปกรณ์ IT Review
    http://itherehere.chakarin.com/

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    Dragon age origin
    Spec ops the line
    Call of duty modern warfare 1&2
    The witcher 1&2
    Diablo 1&2
    Harvest moon
    Final fantasy 7
    The last remnant
    Dark soul

ตอนนี้นึกออกแค่นี้แหล่ะครับ เป็นเกมที่ผมเคยเล่นมาแล้วประทับใจมาก แล้วก็มีพวกเกมเก่าๆอีกมากมาย
    เหตุผลผมอธิบายไม่ไหวอ่ะเยอะเกิน แต่เกมพวกนี้มันมีเอกลักษณ์ของมันอยู่ที่ทำให้ผมติดใจสุดๆ

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ของผมต้องเป็นทั้ง 2 ภาคของเกมนี้ครับ เหตุผล:เป็นเกม 0pen world ที่เหมือนจริงมากมีหลายสิ่งหลายอย่างให้เราทำในเกมมากมายผมเล่นจบ 3 รอบสำหรับเกมนี้

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168

รับรองว่าร้องแน่นอน เป็นเกมส์ที่ทำให้ระบบไหลเวียนเลือดพรุ่งปรี๊ดเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CodeMagane : 14th October 2012 เมื่อ 23:08

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    silent hill ทุกภาคครับ บรรยากาศหลอนเเละเนื้อเรื่องดี

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nodoka อ่านกระทู้
    สำหรับผมต้องเกมนี้เลยครับ

มันคือเกมแนว FPS สงคราม ที่เห็นกันเกลื่อนตลาด หลายคนอาจสงสัยมันน่าว้าวตรงไหน มันน่าว้าวตรงที่ศัตรูในเกมนี้ไม่เหมือนกับเกมสงครามอื่นๆครับ เพราะศัตรูในเกมนี้คือ "เกาหลีเหนือ" ซึ่งไม่มีใครเคยทำมาก่อน

เนื้อเรื่องโดยคร่าวๆก็ประมาณว่า ในอนาคต หลังจาก คิม จอง อิล ผู้นำเกาหลีเหนือเสียชีวิต (ซึ่งดันไปตรงกับเรื่องจริงอีก ถือว่าเป็นความบังเอิญมากๆ) คิม จอง อึล ลูกชายของคิม จอง อิล ได้เข้ามาสืบทอดแทน และได้ร่วมมือกับเกาหลีใต้ เข้าบุกรุกประเทศที่ด้อยอำนาจ ซึ่งประเทศในแถบเอเซียโดนทั้งหมด (และน่าจะรวมถึงไทยด้วย) หลังจากนั้นก็ถึงคิวของประเทศสหรัฐ เกาหลีเหนือยิง EMP ขึ้นฟ้าทำให้ประเทศสหรัฐไฟดับทั้งประเทศ ทำให้เป็นช่องโหว่ในการเข้ายึดของเกาหลีเหนือ ซึ่งเกาหลีเหนือก็ทำสำเร็จ อันเป็นจุดเริ่มต้นของเรื่องราว

ที่ผมชอบคือในช่วงแรกของเกมครับ เราจะได้เห็นความโหดร้ายของเกาหลีเหนือ ฆ่าประชาชน ฆ่าผู้หญิง และที่น่าจะสะเทือนใจสำหรับคนใจไม่แข็ง ก็คือฉากที่พ่อแม่ของเด็กคนนึงถูกทหารเกาหลีฆ่าทิ้งอย่างไร้ความปราณี ทหารเกาหลีเหนือปล่อยให้เด็กร้องไห้กับศพพ่อแม่อย่างไม่แยแส ซึ่งเกมถ่ายทอดออกมาได้ดีมากๆ

ส่วนทางด้านเกมเพลย์คงจะสู้พวกเกมฟอร์มยักษ์อย่าง Call of Duty หรือ Battlefield ไม่ได้แน่นอน แต่ก็พอเล่นสนุกๆไปได้ครับ แต่สำหรับตัวเนื้อเรื่องนั้นทำให้ผมร้องว้าวได้จริงๆ
    ตอนจบผมอยากให้มีภาค2ต่อชะมัด มันต้องไม่จบแบบนี้ 55

Team Fortress 2 Player
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    Touhou ว๊าวววววว ตาย

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    Batman Arkham city ไม่เสียงแรงที่เป็น GOTY

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    3D Custom girl ครับเล่นแล้วต้องว่าวตลอดเลย/ถุ้ย!! ไม่ใช่ละ

Saints Row III ครับ ภาพสวยไม่กินสเป็คเยอะ
    แล้วก็ COD:MW ทุกภาค
    Silent Hill:Home coming ร้องทั้งว้าวและว้าก
    God's Right Seat

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3
    เกมนี้อะ เล่นครั้งเเรกร้อง ว่าว ไปเลย 3d custom girl

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

WE ARE ALL WITNESSES
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    นี่เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    เกมส์โป๊อ่ะ Biko3 / battle raper2 Wowwwwwwwwwww!!!!!!1

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    saintsrow thethird (sr)
    http://www.youtube.com/watch?v=s6hmPLJp_QQ
    ใช้ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    Kingdoms of Amalur Reckoning สนุกดีครับมีอะไรให้ทำเยอะดี ระบบก็ถือว่าดีมาก แต่เสียดาย บอสง่ายไปมาก - -"

ผู้ชาย หลั่น ล้า!!~
    กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    เนื้อเรื่องดีก็ ASC II เลยจ้าาาา 555

แต่ที่ชอบสุดก็ NFS HP อ่ะครับบบ XD
    TELL YOUR WIFE IT's AFTER EFFECT TIME!