ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โตแล้ว คิดเองเป็น
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,256
    Blog Entries
    218

[ PC ] Final Fantasy Tactics เกมวางแผน Turn Base ที่สนุกที่สุด !! [ONE2UP][253MB]

[ PC ] Final Fantasy Tactics

++SS++

Minimum System Requirements

• Operating System: Windows XP with SP3
    • CPU: Intel Core 2 (or equivalent) running at 1.4Ghz or greater
    • CPU Processor: AMD X2 (or equivalent) running at 1.8Ghz or greater
    • Video Adapter: ATI Radeon X850 128MB or greater NVIDIA GeForce 6600 GT 128MB or greater
    • Memory: 1 GB RAM
    • Sound: DirectX compatible wit

เกม pc ติดตั้งเล่นผ่าน Emu ให้เรียบร้อยเล้นได้เลย ไม่ต้องกดที่ Emu ให้ยุ่งยาก
    เเตกไฟเเล้วกด เล่นเกมได้ที่่ไอคอน Final Fantasy Tactics หรือ Launch ในเเฟ้มที่ติดตั้ง

ปุ่มบังคับ

บน ซ้าย ล้าง ขวา = บังคับทาง
    W - menu Option
    A - ดูพวก
    S - ระยะเดิน/ยกเลิก
    D - menu เล่น/ตกลง
    I J K L = ปรับมุมกล้อง
    Enter = ตกลง
    Shiftขวา = Select/Help

:: Download ::

one2up 95MB per file
    Part01 :: Part02 :: Part03

How to Download ?
    v

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    เล่นเครียละแต่ขอเล่นอีกรอบ ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณค้าบบบ
    ว่าแต่ภาคนี้ใช่ภาครีเมคป่าวครับ เห็นใน SS มีอาชีพ Darknight ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    51
    218
    อ๋อป่าวครับ ของ PS1

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 57

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RamzaZero อ่านกระทู้
    อาชีพนี้รู้สึกจะมีแค่ในแบบ PSP ที่เอามา remake เท่านั้นครับ

ถ้าเป็นตัวเกมต้นตำรับแบบ PS1 ไม่มีครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    218

นักเลียนแบบ(Mime)
    อาชีพนี้มีนะครับ สามารถทำได้โดยการฝึกอาชีพดังต่อไปนี้ครับ

นักรบฝึกหัดjob8/นักใช้ไอเท็มjob8/จอมเวทย์อสูรjob4/นักภาษาศาสตร์job4/ผู้ควบคุมธรรมชาตืjob4/อัศวินมังกรjob4

ส่วนนอกนั้นเป็นภาคของเครื่อง PSP ครับ อดไป แต่ผมรู้สึกว่ามันจะมีโปรแกรมโกง
    ที่สามารถได้อาชีพพิเศษ เช่นพวก อัศวินแห่งแสง หรือแม้แต่นักฆ่า และอื่นๆ อีกนะ (แต่ไม่เคยใช้) .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wasintae : 14th October 2012 เมื่อ 18:01

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    ภาคของ PSP นี่เล่นบน PC ได้ไหมครับ อยากเล่นอย่างแรงT^T

กล่าวขอบคุณ
    51
    218
    ถ้าให้เดาก็คงกระตุกอย่างแรงด้วยแหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ของ PSP คอมแรงๆก็สบาย ของ PS1 คอม P4 ก็อยุ่แล้น (น่าจะมั้ง) ไม่เคยลอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hidamari : 15th October 2012 เมื่อ 17:08

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wasintae อ่านกระทู้

นักเลียนแบบ(Mime)
    อาชีพนี้มีนะครับ สามารถทำได้โดยการฝึกอาชีพดังต่อไปนี้ครับ

นักรบฝึกหัดjob8/นักใช้ไอเท็มjob8/จอมเวทย์อสูรjob4/นักภาษาศาสตร์job4/ผู้ควบคุมธรรมชาตืjob4/อัศวินมังกรjob4

ส่วนนอกนั้นเป็นภาคของเครื่อง PSP ครับ อดไป แต่ผมรู้สึกว่ามันจะมีโปรแกรมโกง
    ที่สามารถได้อาชีพพิเศษ เช่นพวก อัศวินแห่งแสง หรือแม้แต่นักฆ่า และอื่นๆ อีกนะ (แต่ไม่เคยใช้) .
    ว่าอยู่คุ่นๆ ที่ใส่ item อะไรไม่ได้เลยใช่ปะ ส่วน 2 อาชีพไม่เคยเห็นจริงๆ (ตัวใน Action replay (Assasins) โกงที่สุด 100 % หมด)

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    มันคือเกมหนึ่งที่ผมหลงไหลมากเมื่อ 10 ปีที่แล้ว ผมรู้ทุกซอกทุกมุม ทุกอาชีพ ทุกสกิล ผมสามารถเดินใน ดีปดันเจี้ยนได้แบบไม่ต้องมีเพรช นักเลียนแบบ คือต้องมีเลเวลอาชีพ ครบทุกอาชีพถึงจะเปลี่ยนได้ ถ้าคนเล่นเป็นมันจะเก่งมากเพราะมันเล่นได้ทุกสกิลเลย แต่ใช้สกิลไม่ได้มันแค่ทำตามตัวที่เรากดเลียนแบบ อาชีพที่โกงที่สุดคือ assassin และผมเคยได้มาแล้วด้วยใน ps1 โดยใช้นักพูดรุม กันพูดให้เธอเข้ากลุ่มตอนเธอ coma ได้มาทั้ง 2 ตัวเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devilparm : 16th October 2012 เมื่อ 15:40
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devilparm อ่านกระทู้
    มันคือเกมหนึ่งที่ผมหลงไหลมากเมื่อ 10 ปีที่แล้ว ผมรู้ทุกซอกทุกมุม ทุกอาชีพ ทุกสกิล ผมสามารถเดินใน ดีปดันเจี้ยนได้แบบไม่ต้องมีเพรช นักเลียนแบบ คือต้องมีเลเวลอาชีพ ครบทุกอาชีพถึงจะเปลี่ยนได้ ถ้าคนเล่นเป็นมันจะเก่งมากเพราะมันเล่นได้ทุกสกิลเลย แต่ใช้สกิลไม่ได้มันแค่ทำตามตัวที่เรากดเลียนแบบ อาชีพที่โกงที่สุดคือ assassin และผมเคยได้มาแล้วด้วยใน ps1 โดยใช้นักพูดรุม กันพูดให้เธอเข้ากลุ่มตอนเธอ coma ได้มาทั้ง 2 ตัวเลย
    นักรบฝึกหัดjob8/นักใช้ไอเท็มjob8/จอมเวทย์อสูรjob4/นักภาษาศาสตร์job4/ผู้ควบคุมธรรมชาตืjob4/อัศวินมังกรjob4 ไม่หมดมั่ง นักเลียนแบบ เลียนได้ก็จริงแต่มาทำดาเมลเยอะๆ แบบตัวจริงคงไม่ไหว แถมช่องไม่ตรงกันก็ไม่โดนอีก (แต่เล่นพวกเวลมี AOE เยอะๆถึงจะเห็นประโยคมากๆ) ความเร็วในการเดินต้องสูงกว่าทุกคนในทีมจะมีประโยคมากๆ ( CT ขึ้นเร็วกว่า 2 เท่า สามารถเดินไปยังตำแหน่งก่อนทำตามเพื่อนๆในทีม) ข้อเสีย แต่มันใส่ของไม่ได้

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    เจิมหน่อยนะครับ พอดีอยากจะเล่นแนว Turn Base แต่ผมไม่เคยเล่นเลยอ่ะเกมส์นี้ ไม่มีความรู้เลยครับสำหรับเกมส์นี้ มือใหม่อ่ะ แบบนี้ผมจะเล่นผ่านไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบคุณมากครับ ว่าแต่มันมีภาคใหม่รึเปล่า แบบรีเมคน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ภาคนี้ถ้าตัวละครตายมันจะหายไปเลยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yanami10905 อ่านกระทู้
    ภาคนี้ถ้าตัวละครตายมันจะหายไปเลยหรอ
    ไม่ครับ มันมีเวลา 3 เทิน ให้เราชุบชีวิต (ลูกน้อง) ถ้า Ramza (ลูกพี่) 3 เทินไม่ลุก เกมโอเวอร์ครับ (เอหรือคุณหมายถึงพากที่เขาเอามาลงไหม่)

555 เล่นเหาะโคตรมันเนื้องเรื่องโคตรดี มีอีตา คราว FF7 ด้วยน่ะครับ อาชีพที่แนะนำ MONK มหาโหด เกมนี้เป็นโลก Ivalice ใน FF12 ครับ แต่สมัยก่อนยังไม่มีอย่าง FF12 (เผ่าพันน่ะ)
    ถ้าปล่อยไว้เฉย ๆ มันจะมีมูฟวี่่ ว่า โลก Ivalice มี สองขั้วอำนาจ แต่มีตราเมือง สิงโต เหมือนกัน จึงเรียกว่า

The War of The LION
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanloveea : 17th October 2012 เมื่อ 11:25

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เกมไร ไม่รุ้ แต่จะลองเล่นดู น่าจะสนุก
    มาริโอ บาโลแตรี่

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ usaman อ่านกระทู้
    เกมไร ไม่รุ้ แต่จะลองเล่นดู น่าจะสนุก
    เป็นเกมในตระกูล FF ที่ดีมากเกมหนึ่ง

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    จำได้เคยเล่น ตอน PS1 ตัวพระเอกเล่นสายหมัด ต่อย ครั้งละ 600 กว่าๆ ใส่ ความสมารถของนินจาที่ฟัน 2 ครั้ง
    ต่อย 2 ครั้ง ครั้งละ 600 กว่า หึๆ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    พวก ability เอามาใช้ยังไงหรอคับ

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อันนี้สามารถใช้ จอร์ยได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เล่นจบไปหลายรอบมากเกมส์นี้ มีหักมุม สนุกดี เพื่อนเราไปเป็นพวกมันหลายคนอยู่ ชอบเล่นนินจามากเดินได้ไกลแถมฟัน2ที 55+

อีกท่าทีเกลียดคือ charm หรืออะไรซักอย่างที่ทำให้ฝั่งเราเป็นพวกมัน- -

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เกมนี้มันมากๆ เล่นจบหลายรอบแล้วๆ อยากรู้ว่าPs2 มีเกมแนวๆนี้บ้างไหมครับ มันๆแบบps1เลย ใครรู้ช่วยแนะนำทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yanami10905 อ่านกระทู้
    พวก ability เอามาใช้ยังไงหรอคับ
    ไปเซ็ตใน ตัวละครครับ หรือไม่ก็หาบทสรุป

http://www.thaigaming.com/ps/19370.htm ตอนนี้นานแล้วรูปจึงโดนลบหมด