ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{O}Ve[R][L]oR{D}
    http://infgames.blogspot.com
    กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,681

Talking [PC/RTS/LOGIC] FROM DUST มาเป็นพระเจ้ากัน!! [2011/MULTI5/FULL/1.5GB/Putlocker/Gotupload/Mediafire]

ยืนยันทำตามวิธีติดตั้งที่ผมเขียนไว้ เล่นได้แน่นอน!!
    ภาพยืนยัน!!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alwaygame อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100 % เเต่เล่นยาก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nyu999 อ่านกระทู้
    windows 7 32 เล่นได้ 100% คับ แต่ผมไม่ชอบเม้าส์เกมนี้เลย เม้าส์ขยับจอดันขยับตาม (เม้าส์ลื่นซะด้วย -*-) เล่นไปเล่นมาปวดหัวอีก
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ friedrichz อ่านกระทู้
    มายืนยันเล่นได้ ลงเกมไว้ที่ไดร์อื่นนอกจาก C:// ด้วยครับ

ตอนลงเกมไว้ได้ร์อื่นให้ติดตั้ง D:\Ubisoft\From Dust ไปแบบนี้ครับ แล้วงก็ลงตามวิธีข้างบน ผมก็ไม่แน่ใจ ถ้าไม่ได้ลอง ก๊อปโฟล Ubisoft Game Launcher จาก โฟล Ubisoft ใน C://programfile มายัดลงใน D:\Ubisoft ครับ (อัพเดต แล้วใส่ Crack เรียบร้อยแล้วนะครับ)
    ปล.ถ้าใครไม่ได้ลง Crack จะทำให้ใส่ Key xxxxx ไม่ได้ -.-
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zanimkor อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ(แต่ขี้เกียจทำ SS อยากได้บอกเดี๋ยวทำให้)

ยืนยันนั่งยันนอนยันเลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้
    ของผมเล่นได้แระ ต้องไป โหลด ตัว ลันเชอร์จากชาวบ้านเค้ามา ส่วนตัวลันเชอร์ของผมใช้ไม่ได้ แต่พอเอาของตัวเองออก เกม Splinter Cell ภาคล่าสุดของผมก็เข้าเกมไม่ได้เหมือนกัน เลยต้อง ทำ back up ไปๆมาๆ ถ้าจะเล่น ทั้งสองเกม ยุ่งชิบ --* ตอนที่ลงเกมครั้งแรก ดันไม่รอให้มัน patch เกมจนเสร็จซ่ะก่อน แล้วลงแคร๊ก ผมไป ลงเเคร๊กก่อนแล้ว มันก็เลยเล่นไม่ได้ เจอหน้านี้ใส่ xxxxxxxxxxxxxxxx อย่างเดียวเลย กดแล้วเล่นได้ทันที ปล.สรุปแล้วตัวเกมไม่มีปัญหาแต่ปัญหามันอยู่ที่ตัว ลันเชอร์ของผม เพราะเครื่องผมลงเกมแท้ลงไป ก็เลยมีปัญหา อีกอย่างดันก๊อปแคร๊กลงไปก่อนอัพเดทเพทเสร็จเลย เข้าเกมไม่ได้ ขอบคุณ จขกท.ครับที่เอาเกมน่าเล่นมาลงกัน เล่นเกมนี้แล้วนึกถึงเกม เครื่อง PS เก่าของผมเลย ชื่อเกม "ป๊อปปูรัส" อะไรสักอย่างนี้ล่ะ แนวเกมคล้ายๆกัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ passakom อ่านกระทู้
    เล่นได้ ล้าน% ครับ ถ้ามันมีข้อความเด้งว่าอัพเดทแพทไม่ได้ กดอัพเดทไปเรื่อยๆครับจนมันไม่มีข้อความอะไรเด้งขึ้นมาอีก แล้วก็ล็อกอินครับ มันจะถามหาซีเรียลคลิกปิดไปก่อนครับ ลองคลิกเข้าตัวเกมให้มันอัพแพทใหม่อีกที่ จนมันเข้ามาถึงช่องใส่ซีเรียลเลยครับ(ถ้าล็อกอินแล้วมั่นใจว่าใส่ ID/Pass ถูก กด Remamber ไว้เลยครับ มันจะเข้ามาที่ช่องใส่ซีเรียลเลย) ถ้าเป็นแบบนี้ถือว่าได้แล้วครับ คลิกออก ลงแคร็กได้เลยครับ เสร็จแล้วก็เล่นได้เลย

ผมติดตั้งตามวิธีนี้ครับ

วิธีติดตั้งเกม โดยCrack ตัวเก่า(ไม่แนะนำ)
    1. โหลดให้ครบ 9 part แล้วแตกไฟล
    2. เปิดตัว setup.exe
    3. ติดตั้งเกมส์ตามปกติ แต่ขอย้ำว่าลงไว้ใน C:\Program Files นะครับ (ตอนติดตั้งเลือกแบบ typical นะครับ)
    4. ติดตั้งแล้ว อย่าเพิ่งแคร็ก ไปเข้าเกมส์ที่ไฟล์ชื่อว่า From_Dust.exe ซะก่อน อยู่ใน C:\Program Files\Ubisoft\From Dust มันจะทำการ patching และ update อะไรประมาณนี้ครับ
    5. เมื่ออัพเดทเสร็จ มันจะขึ้นหน้าต่าง login ตรงนี้ปิดไป
    6. เอาไฟล์แคร็กชื่อว่า UbisoftGameLauncher.exe ไปวางทับใน C:\Program Files\Ubisoft\Ubisoft Game Launcher
    7. เข้าเกมส์จากไฟล์ From_Dust.exe นะครับ มันจะขึ้นหน้าต่าง login เราก็กรอก account เราเข้าไป (ตรงนี้ใครไม่มี account เข้าไปสมัครในเว็บ www.ubisoft.com ได้ฟรีครับ)
    8. หลังจากนั้น มันจะถามหาซีเรียล ตรงนี้ผมใส่แค่ xxxxx กด submit เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ แต่ก่อนเข้าเล่น ให้ไปที่ setting มุมบนขวา ในช่อง proxy ให้เปลี่ยนเป็น none ด้วยครับ ของผมไม่เปลี่ยนแล้วมันค้างตอนสร้าง profile ในเกมส์
    9. Enjoys!! ขอให้สนุกครับ ^_^

Year: 2011
    Genre: Logic (Puzzle) / 3D
    Developer: Ubisoft Montpellier
    Publisher: Ubisoft Entertainment

เกม "From Dust" เป็นผลงานล่าสุดของ "อีริค คาฮี" (Eric Chahi) ผู้สร้างที่เป็นที่รู้จักกันดีจากเกมพัซเซิลแพลตฟอร์ม "Another World" ที่ออกในปี 1991 สำหรับเกม "From Dust" นี้ผู้เล่นจะได้รับบทเป็น พลังเหนือธรรมชาติ ที่ต้องคอยช่วยเหลือชนเผ่าพื้นเมืองทั้งหลายให้รอดพ้นจากหายนะจากภัยพิบัติ ทางธรรมชาติต่างๆ โดยการเคลื่อนย้าย แผ่นดิน, ผืนน้ำ, พืชต้นไม้ และลาวา ท่ามกลางสภาพแวดล้อมของภูมิประเทศแถบเขตร้อน นอกจากนี้ผู้เล่นยังสามารถสร้างเส้นทางใหม่ๆให้กับชาวพื้นเมือง เพื่อปกป้องพวกเขาจากแผ่นดินไหวและภัยพิบัติต่างๆ และภัยพิบัติทั้งหลายนั้นสามารถเปลี่ยนให้เป็นประโยชน์ต่อผู้เล่นได้ ยกตัวอย่างเช่น ผู้เล่นสามารถใช้ประโยชน์จากสึนามิดับไฟป่าที่กำลังลุกลามแทนที่จะเข้าท่วม กวาดล้างหมู่บ้านได้

Operating system: Windows XP SP3 / Vista SP2 / Windows 7 SP1
    Processor: Intel Core 2 Duo 1,8 GHz / AMD Athlon64 X2 4400 + 2.3 GHz
    Memory: 1 GB (XP) / 2GB (Vista/Windows7)
    Video: 256 MB video memory and shader 3.0, GeForce 8800 GT or ATI Radeon HD 3000 +
    Sound Card: DirectX 9.0 compatible
    Free hard drive space: 4 GB

ใส่ Recovery Record 10% ทุกไฟล์ หากไฟล์เสียซ่อมได้แน่นอน ซ่อมไม่ได้ให้เหยียบหน้า O_O

Mediafire 9 Part [Part 1-8 = 190.73 MB / Part 9 = 88.81 MB

Part1 : Part2 : Part3 : Part4
    Part5 : Part6 : Part7 : Part8 : Part9

Purlocker 9 Part [Part 1-8 = 190.73 MB / Part 9 = 88.81 MBB

Part5 : Part6 : Part7 : Part8 : Part9

Gotupload 9 Part [Part 1-8 = 190.73 MB / Part 9 = 88.81 MBB

>>> DOWNLOAD CRACK ตัวเก่า(ไม่แนะนำ) <<<

>>> DOWNLOAD CRACK OFFLINE-FIX SKIDROW ตัวใหม่(แนะนำ) <<<

FORMDUST_BY_INFINITY
    วิธีติดตั้งเกม โดยCrack OFFLINF-FIX SKIDROW ตัวใหม่ (แนะนำ)
    1. โหลดให้ครบ 9 part แล้วแตกไฟล
    3. ติดตั้งเกมส์ตามปกติ
    4.โหลดcrack แล้วแตกไฟล์ลงในโฟลเดอร์ \Ubisoft\From Dust
    5.เล่นได้เลยไม่ต้องอัพเดทอะไรทั้งสิ้น ถ้ามันขึ้นให้ใส่ key ก็กดปิดไป

วิธีติดตั้งเกม โดยCrack ตัวเก่า(ไม่แนะนำ)
    3. ติดตั้งเกมส์ตามปกติ แต่ขอย้ำว่าลงไว้ใน C:\Program Files นะครับ (ตอนติดตั้งเลือกแบบ typical นะครับ)
    4. ติดตั้งแล้ว อย่าเพิ่งแคร็ก ไปเข้าเกมส์ที่ไฟล์ชื่อว่า From_Dust.exe ซะก่อน อยู่ใน C:\Program Files\Ubisoft\From Dust มันจะทำการ patching และ update อะไรประมาณนี้ครับ
    5. เมื่ออัพเดทเสร็จ มันจะขึ้นหน้าต่าง login ตรงนี้ปิดไป
    6. เอาไฟล์แคร็กชื่อว่า UbisoftGameLauncher.exe ไปวางทับใน C:\Program Files\Ubisoft\Ubisoft Game Launcher
    7. เข้าเกมส์จากไฟล์ From_Dust.exe นะครับ มันจะขึ้นหน้าต่าง login เราก็กรอก account เราเข้าไป (ตรงนี้ใครไม่มี account เข้าไปสมัครในเว็บ www.ubisoft.com ได้ฟรีครับ)
    8. หลังจากนั้น มันจะถามหาซีเรียล ตรงนี้ผมใส่แค่ xxxxx กด submit เท่านี้ก็เรียบร้อยครับ แต่ก่อนเข้าเล่น ให้ไปที่ setting มุมบนขวา ในช่อง proxy ให้เปลี่ยนเป็น none ด้วยครับ ของผมไม่เปลี่ยนแล้วมันค้างตอนสร้าง profile ในเกมส์
    9. Enjoys!! ขอให้สนุกครับ ^_^

มีเกมอีกเพียบที่นี่
    >>> MY CENTER <<<

>>> My Facebook Page กดlikeให้กำลังใจหน่อยครับ ^_^ <<<

>>>วิธีซ่อมไฟล์ที่เสีย<<<

>>>วิธีแก้ปัญหาการโหลดไฟล์จาก mediafire<<<
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย InFiNiTy : 25th August 2011 เมื่อ 18:01

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 142 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6
    ผมหามานานแหละเกมนี้ ขอบคณมากครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ่าวววววววววมาแล้วววววววววววรหออออออออออออออออ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมรอเกมนี้มาแสนนาน ไม่ได้ข่าวเล้ย ดีใจครับที่ออกมาแล้ว
    " I play it because I love it. "

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    *-* มาแล้วหรอคร้าบบบ โหลดโล้ด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

ไม่รู้ผิดอะไรเล่นไม่ได้เซ็งเลย T-T ในเครื่องผมมีเกมของค่ายนี้เป็นแผ่นแท้อยู่1เกม ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว

เข้าไม่ได้ครับ ขออภัย ลบหลายรอบแระ >.< ซ่อนภาพยังไงหว่า

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boycoh อ่านกระทู้

เข้าไม่ได้ครับ ขออภัย ลบหลายรอบแระ >.< ซ่อนภาพยังไงหว่า
    ลองลงตามวิธีใหม่นี้ดูนะครับ เพราะของผมลองทำแบบนี้แล้วเล่นได้ครับ

วิธีติดตั้งเกม
    9. Enjoys!! ขอให้สนุกครับ ^_^[/COLOR]

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    Suratthan, Thailandi
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณก้าบบบ ^^

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

QUINN♥
    กล่าวขอบคุณ
    5,981
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,124
    มาดันให้ครับป๊ะป๋า ><''

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ยืนยันทำตามวิธีติดตั้งที่ผมเขียนไว้ เล่นได้แน่นอน!!
    ภาพยืนยัน!!

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณนะครับที่มีเกมสืดีดี มาให้

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    มายืนยันเล่นได้ ลงเกมไว้ที่ไดร์อื่นนอกจาก C:// ด้วยครับ

ตอนลงเกมไว้ได้ร์อื่นให้ติดตั้ง D:\Ubisoft\From Dust ไปแบบนี้ครับ แล้วงก็ลงตามวิธีข้างบน ผมก็ไม่แน่ใจ ถ้าไม่ได้ลอง ก๊อปโฟล Ubisoft Game Launcher จาก โฟล Ubisoft ใน C://programfile มายัดลงใน D:\Ubisoft ครับ (อัพเดต แล้วใส่ Crack เรียบร้อยแล้วนะครับ)
    ปล.ถ้าใครไม่ได้ลง Crack จะทำให้ใส่ Key xxxxx ไม่ได้ -.-

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ขอวิธีเอา account หน่อยครับ เข้าไปในเว็ปไม่เจอ อิอิอิ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    มาดันให้ครับ -.-

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ของผมลงเสร็จแล้วมันเข้าเกมเลยอะครับ
    และมันบอกว่า
    Conection lost
    Please wait until conection rest
    ยังไม่ได้ลงcrack ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gap : 18th August 2011 เมื่อ 21:39

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ขอบคุณมากครับเล่นได้แน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bigboatza : 18th August 2011 เมื่อ 22:06

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ใช้ได้และครับโหลดubisoft game launcher มาใหม่ใช้ได้เลย
    ใจมากครับ

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    แล้วถ้าตอนที่เราเข้า Ubisoft Game launcher แล้วมันขึ้น internet access problem แบบนี้หละจะต้องแก้ยังไงหรอครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    ใครเล่นได้แล้วช่วยยืนยันด้วยนะครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

ของผมเล่นได้แระ ต้องไป โหลด ตัว ลันเชอร์จากชาวบ้านเค้ามา ส่วนตัวลันเชอร์ของผมใช้ไม่ได้ แต่พอเอาของตัวเองออก เกม Splinter Cell ภาคล่าสุดของผมก็เข้าเกมไม่ได้เหมือนกัน เลยต้อง ทำ back up ไปๆมาๆ ถ้าจะเล่น ทั้งสองเกม ยุ่งชิบ --* ตอนที่ลงเกมครั้งแรก ดันไม่รอให้มัน patch เกมจนเสร็จซ่ะก่อน แล้วลงแคร๊ก ผมไป ลงเเคร๊กก่อนแล้ว มันก็เลยเล่นไม่ได้ เจอหน้านี้ใส่ xxxxxxxxxxxxxxxx อย่างเดียวเลย กดแล้วเล่นได้ทันที ปล.สรุปแล้วตัวเกมไม่มีปัญหาแต่ปัญหามันอยู่ที่ตัว ลันเชอร์ของผม เพราะเครื่องผมลงเกมแท้ลงไป ก็เลยมีปัญหา อีกอย่างดันก๊อปแคร๊กลงไปก่อนอัพเดทเพทเสร็จเลย เข้าเกมไม่ได้ ขอบคุณ จขกท.ครับที่เอาเกมน่าเล่นมาลงกัน เล่นเกมนี้แล้วนึกถึงเกม เครื่อง PS เก่าของผมเลย ชื่อเกม "ป๊อปปูรัส" อะไรสักอย่างนี้ล่ะ แนวเกมคล้ายๆกัน

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

เล่นไม่ได้ มันขึ้นอย่างนี้หลังจากคลิก From Dust.exe แล้วอ่ะครับ! ช่วยหน่อย.. อยากเล่นมั่กๆ

กล่าวขอบคุณ
    2,271
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BeerKU อ่านกระทู้

เล่นไม่ได้ มันขึ้นอย่างนี้หลังจากคลิก From Dust.exe แล้วอ่ะครับ! ช่วยหน่อย.. อยากเล่นมั่กๆ
    เช็คอินเตอร์เน็ตด้วยครับ ถ้าอัพเน็ตใช้ได้แต่อัพเดทไม่ได้ ให้โหลดubisoft luancher ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอลิ้งค์โหลด UbisoftGameLauncher ที่ใช้ได้หน่อยสิครับ

[Machete Kills]
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ขอบคุณครับ