ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    เพื่อนพ่อทำงานการไฟฟ้าเดือน 8 หมื่นแหนะ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    แน่หรอว่าวิศวกร 6 หมื่น ?
    พ่อผมวิศวกรโรงกลั่นน้ำมันของ Exxon Mobil ได้เดือนละ 3 แสน

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 7Resurrect111on อ่านกระทู้
    แน่หรอว่าวิศวกร 6 หมื่น ?
    พ่อผมวิศวกรโรงกลั่นน้ำมันของ Exxon Mobil ได้เดือนละ 3 แสน

Really??????
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมไม่เห็นสนใจเรื่องเงินเลย ถ้าใจรักงานที่จะทำซะอย่าง

ผมอยากเป็นแค่ตำรวจ ชั้น พ.1 เงิน 1000-6000 บาท

ทั้งที่รู้ตัว แต่ก็ไม่ได้แคร์อะไร

ปล. ลืมบอกไป นอกนั้นมีธุรกิจส่วนตัวอยู่แล้วครับ เหอะๆ = = พูดซะคนดีเวอร์

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    เงินเดือน มันไม่ได้เป็นไปตามที่บอกหรอกครับ ot ใต้โต๊ะ หรืออื่นๆ มีเยอะครับ หนทางการเงิน ยิ่งได้งานระดับสูง เรียนจบ ป.โท เอก โอกาศหาเงินยิ่งกว้าง แล้วรายได้ ก็อย่างที่รู้ๆกัน คนจบน้อย หางานก็ยาก ทำงานแทบตายได้เงินไม่กี่บาท คนจบสูง นั่งรองานมาหา เงินได้เยอะ สบายๆ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,787
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อัตราเงินเดือน นักดนตรี เล่นประจำ ร้านอาหาร โรงแรม 9,000 - 18,000 บาท

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมเป็นวิศวกร และเป็นที่ปรึกษาโครงการ เดือนละ 65,000 บาท ทำงานเกือบ 7 วัน/สัปดาห์ แทบจะไม่มีเวลาส่วนตัว เครียดมากๆ ไม่ค่อยได้ไปเที่ยว และที่สำคัญไม่ค่อยมีเวลาให้กับครอบครัวเลย เพื่อนผมเป็นครู 28,000 มันนั่งรถเมล์มาทำงาน หยุดเสาร์-อาทิตย์ พาลูกเมียนั่งรถไฟไปเที่ยวหัวหิน นั่งตุ๊กๆ ไปเที่ยวพาหุรัต ไปดูหนังกับครอบครัว มีความสุขกว่าผมเยอะเลย

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    จริงครับ จริงทำของ Esso Mobil แต่พอเลื่อนต่ำแหน่งก็มาทำของ Exxon Mobil แทน
    ทำอยู่ที่ชลบุรรีครับ เป็นหัวหน้าแผนกคุมโรงกลั่น
    บางทีก็มีงาน ให้ไปอยู่ แท่นขุดเจาะกลางทะเล

แต่เมื่อก่อนนะครับ ตอนนี้พ่อผมมีปัญหาเลยออกจากงานมาแล้วครับผม
    ตอนนี้เงินเดือน 2 หมื่น ไม่รู้ถึงรึเปล่า คิดถึงเมื่อก่อนมากครับ ชีวิตสบายมากๆ

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    มีเงินแล้วไม่รู้จักพอพวกนี้ โกงอยู่นั้นแหละ เวรกรรม ประเทศไทย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    สักที่บนโลก O_o
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ความรู้ใหม่เลยยยย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    อาจจะจริงครับ พี่ผมเคยเล่าให้ฟัง เพราะมันอันตรายมาก เงินเดือนก็เลยสูงแถมพวกที่มาทำงานการศึกษาก็ไม่ใช่น้อยๆ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: