ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ทำไมผมดูว่า Nokia เปิดเฟรช อยู่ตัวเดี่ยว หรือว่าผมตาฝาดไปเองว่า Iphone กับ samsung ไม่ได้เปิด

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragonza อ่านกระทู้
    ทำไมผมดูว่า Nokia เปิดเฟรช อยู่ตัวเดี่ยว หรือว่าผมตาฝาดไปเองว่า Iphone กับ samsung ไม่ได้เปิด
    เป็นโหมดครับโฟกัสใช่แฟลชแต่ตอนถ่ายจริงก็ไม่ได้เปิดอยู่ดี

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxnami อ่านกระทู้
    ตอนใช้ไอโฟนถ่ายไม่เห็นเปิดแฟลชเลย
    มันคือเทคโนโลยี af-assist ligh ช่วยโฟกัสตามเรปบนจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 15th October 2012 เมื่อ 21:17

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artssm อ่านกระทู้
    ไม่ได้เข้าข้าง ไม่ได้อะไรทั้งสิ้นนะ ลองสังเกตุดูดีๆสิ Lumia อวดกล้องกับWin8 บ่อยไปไหม เห็นกี่รอบๆก็ไม่พ้นกล้อง อัดวิดีโอกันเคลื่อนไหว ถ่ายภาพในที่มืด ไม่มีอย่างอื่นมาอวดอีกแล้วเหรอ (ส่วนตัวยังใช้ 5800 ExpressMusic อยู่เลย ผมก็สาวกโนเกียแน่ แต่หาด้านอื่นๆมาอวดบ้างสิ เทสกับกล้องเบื่อหมดละ) โชว์แต่ถ่ายรูปในที่มืด ขอถามหน่อยเถอะ กลางค่ำกลางคืน มึนจะถ่ายรูปทำไมนักหนา ปกติใช้ชีวิตเวลากลางวัน จะเอาไถ่ายตามผับตามบาร์ก็ใช่เรื่องนะ ว่าไหม
    ผมชอบถ่ายตามผับตามบาร์ - -
    ใช้ iPhone 4s อยู่ ถือว่าถ่ายในที่มืดแย่มาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Opt!c : 15th October 2012 เมื่อ 21:43

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    แค่แวะมาเล่าให้ฟังนะครับ ผมไม่ใช่สาวก iphone4s หรือ 3s แต่ผมมีทั้ง 2 ครับ (แฟนใช้ iphone4s) ลองใช้แล้ว iphone4s เสถียรกว่าเยอะ ไม่มีแฮงค์ ไม่มีอืด ส่วน 3s จะแฮงค์บ่อย และหากเวลาเข้าเวปแล้วเปลี่ยนหน้าจอกลับมาหน้าปกติ ช้าและอืด ล่าสุดเลยตัดสินใจซื้อ new ipad 4G เแทน galaxy note2 ครับ ส่วน NOKAI ไม่กล้าซื้อครับ กลัวผิดหวังและเสียดายตังค์ ใครมีประสบการณื เล่าให้ฟังหน่อยครับ

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Nokia จะกลับมาอีกครั้ง !!!!!!!!! (ถ้ามันไม่แพงจนเกินไปนะ ใจก็แอบเล็งๆอยู่เหมือนกันตัว Lumia 820 เนี่ย แต่เห็นเวปนอกแล้วราคาเล่นเอาคนจนๆอ้วกเหมือนกันนะ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อืม... ถ้าใช้ในสถานการณ์จริง AF-assist light มันก็คงไม่ต่างกับใช้แฟลชล่ะมั้ง จุดประสงค์การปิดแฟลชคงเป็นแบบ พื้นที่นั้นงดใช้แสง เพราะงั้น Nokia ก็ตกอยู่ดีนินา

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ไม่มายเรื่องกล้องเลยครับ ไม่ได้ถ่ายตลอด 24 ชั่วโมงเลยครับ

เน้นเล่นเกมส์ซะมากกว่า
    FwAGoN

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FwAGoN อ่านกระทู้
    ไม่มายเรื่องกล้องเลยครับ ไม่ได้ถ่ายตลอด 24 ชั่วโมงเลยครับ

เน้นเล่นเกมส์ซะมากกว่า
    อย่างน้อยเขาก็มีXbox live ที่ดีกว่าAndroidนะฮ๊าฟ

อยากบอกว่าตามจริงApp Lumiaก็เยอะนะครับ เกมก็เริ่มลงแล้ว ถึงจะยังไม่เท่าiOs หรือ Android เพราะเป็นน้องใหม่

แต่ก็อย่าดูถูกน้องใหม่ไฟแรงนะครับ ซื้อมาไม่ผิดหวังแน่นอน //แย่งน้องเล่น =A=
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zephyrus อ่านกระทู้
    แค่แวะมาเล่าให้ฟังนะครับ ผมไม่ใช่สาวก iphone4s หรือ 3s แต่ผมมีทั้ง 2 ครับ (แฟนใช้ iphone4s) ลองใช้แล้ว iphone4s เสถียรกว่าเยอะ ไม่มีแฮงค์ ไม่มีอืด ส่วน 3s จะแฮงค์บ่อย และหากเวลาเข้าเวปแล้วเปลี่ยนหน้าจอกลับมาหน้าปกติ ช้าและอืด ล่าสุดเลยตัดสินใจซื้อ new ipad 4G เแทน galaxy note2 ครับ ส่วน NOKAI ไม่กล้าซื้อครับ กลัวผิดหวังและเสียดายตังค์ ใครมีประสบการณื เล่าให้ฟังหน่อยครับ
    ไม่เคยผิดหวังที่ซื้อ nokia เพราะผมเป็นคนชอบฟัังเพลง เคยเอา nokia เทียบกับ 4s ฟังเพลงเดียวกันหูฟังเดียวกัน เสียงก็ต่างกันมากแล้ว nokia ดีกว่าเยอะ

ส่วนเรื่องแอป ลองดู http://www.techxcite.com/topic/11291.html จะเหนว่า app ใหญ่ๆเริ่มเข้ามาใน wp8 แล้ว

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ตอนที่ 920 ถ่าย มีแฟลชออกมาก่อน เพื่อปรับสมดุลของกล้องเวลาถ่ายในที่มืด
    iPhone ตอนถ่ายไม่มีแสงใดๆออกมาเพื่อปรับสมดุลกล้องเลย แล้วถ้ามีแสงแฟลชออกมาเหมือน 920 ภาพจะเป็นแบบไหนเอ่ย? ไม่มีใครรู้เนอะ
    สังเกตุกันแค่เนี้ยอ่ะครับ ง่ายๆ
    แต่ส่วนตัวผม คงจะไม่เอาโทรศัพท์มือถืออะไรถ่ายในที่มืดแล้วไม่ใช้แฟลช แล้วก็คงไม่มีคนในโลกที่ใช้มือถือหรือกล้องอะไรก็ตามถ่ายในที่มืดแบบนั้นโดยไม่ใช้แฟลชหรอกครับ