ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    มุมกล้องแย่จริงๆด้วย

http://www.thaibiohazard.com/forum/v...=63&t=16785961
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gu Pai! : 15th October 2012 เมื่อ 23:43
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485

ซื้อมาเล่นแล้วก็เป็นเช่นนี้จะเอามาเล่นหาดาบหาง้าวอะไร ผมว่าดีหมดทุกภาคนะเล่นมาตั้งแต่ภาคแรกเด็กๆเลยตอนนั้นสนใจเนื้อเรื่องมากกว่านะเรื่องกราฟฟิคไม่ค่อยสนอ่ะบ้านเจ้าของคลิปมี ps3 มี Full Hd
    บ้านผมมี PC กลางๆกับจอ LED 3000 กว่าบาทยังเล่นเกมสนุกและมีความสุขกว่าเจ้าของคลิปอีก 55555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonyhero : 15th October 2012 เมื่อ 23:45
    Tonyhero Store Steam Seller

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    มีคนชอบและไม่ชอบเป็นของธรรมดา เล่นเกมดีกว่าอย่าไปมัวเถียงกัน
    I NEED A TIME MACHINE...................................

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    พูดถึงการ วิ่ง/เดินยิง/ถูกยิง/แขนขาด/สะดุดลมหงายท้อง ไม่ว่าจะเกิดเหตุการแบบไหนรึอิริยาบถใดคุณก็ต้องโต้ตอบศัตรูได้ขืนยืนยิงนิ่งๆมีหวังโดนสวนกลับมาเน่าแน่ๆ
    ดูคริปนี้ซะจะได้หายข่องใจ เห็ดหลายเวปหลายกระทู้และเถียงกันเรื่องเดินยิงวิ่งยิง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย akirajane : 15th October 2012 เมื่อ 23:52

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมล่ะอยากให้ RE series กลับมาเป็นแนวมุมกล้องแบบภาค 1-3 อะ พอ ภาค 4 ไปนี่ดูหายหลอนออกแป๊กๆไปเลยน้อยกว่า 3 ภาคแรกเยอะ

เอา RE Original คืนมา T___T

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    พูดตรงมาก ดีผมก็บอกดีไม่ดีผม ก็บอกไม่ดี
    โดยส่วนตัว ผมไม่สนใจว่าเกมส์มันจะภาพไม่ดีหรือดีเกินไปผมขอให้เกมส์มัน สนุกก็พอแล้วล่ะ
    Resident Evil ผมพึ่งเริ่มเล่นภาถ 3 จนถึง 5 เอ้อ รวมภาคเสริมด้วยนะทุกภาค จากที่ผมดูมาก
    ภาค6 มันก็ไม่ห่วยขนาดหนักนะครับ การ Control แค่นั้นเองชิวๆ แต่ผมว่าภาค Op Raccoon นี่สิห่วยบรมผมไม่อธิบายนะ
    ส่วนภาคที่ผมภูมิใจมากที่สุด ต้องยกให้ภาค 4 เลยครับ ภาคที่พี่หล่อ ลีอองตะลุยแดนผีดิบ เนื้อเรื่องยาวมีหลายด่าน แถมมีฉากให้กด รัวๆอย่างสะใจ
    มี ไอ้เลื่อยติดเจ๊ท สรุปได้เลย ว่า ภาค 4 มันส์สุดแล้ว เล่นใน Playstation 2 นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mcarmy : 16th October 2012 เมื่อ 00:01

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    จขกทครับ "เค้า"เขียนแบบนี้ครับ เห็นมาหลายกระทู้หลายคนแล้วด้วยจะ"เข้า"ไปไหนครับ อ่านแล้วงง

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ชอบครับ ชอบมาก ความคิดเห็นส่วนตัวนะ รู้สึกว่าเค้าพูดทีพูดตรงกล้าออกมาพูดให้คนหมู่มากรู้ ผมชอบ ชอบคนแบบนี้แหล่ะ จากที่พูดมาก็รู้สึกว่า ตรงในส่วนนึงอยู่นะ ดีๆ ชอบๆ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่อ่านความเห็นแต่ละคนได้งงมากๆ จะรีบตอบกันไปไหนครับ ค่อยๆพิมพ์ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ผมว่าความเห็นของเขามันก็จริงนะแต่ยังไงก็อยากเล่นงะ - - แต่ไม่ลง PC ก็ไม่มีโอกาสได้สัมผัส 55+

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485

ต่างกันนะรีวิว อิอิ อันนั้นอารมณ์ล้วนๆ อันนี้เหตุผลล้วนๆครับ
    Tonyhero Store Steam Seller

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ภาพก็ดีในระดับไม่หน้าเกรียดมากนัก ส่วน การบังคับ สำหรับผมไม่ใช้ปัญหา เพราะผมว่าคนที่เล่นเกม console มา ตลอด คงไม่เจอปัญหามุมกล้องแน่ เพราะ การบังคับไม่ชวนปวดตาอย่างเขาว่า เลย

เรื่องนี้ ผมว่าคงแล้วแต่คน ว่าคุณซื้อมาทำไม พวกซื้อมาวิจาร ก็ปล่อยเขาไป เราก้มา ออนไลสนุกกับคนที่สนุกกับเรา ดีกว่าไปนั่ง สั่งคำวิจารของคนโน้นคนนี้ มาทำให้เรามี อคติกับสิ่งนั้นๆ ทั้งที่เขาไม่ได้ทำอะไรเราแล้วราก็มีความสุขที่ได้ทำมัน

มันก้คง เหมือนๆ กับ คุณมีแฟน แล้วมีคนมา บอก แฟนคุณโดน มา เป็น 20 คน (มันไม่เกี่ยวกันแต่อารมผมว่าเหมือนกันแน่ๆ) พวกที่เล่นเกมแล้วนุก ก็อย่าไป ต่อเถียง ปล่อยเรื่องจบไป ครับ เขาซื้อมา เขาเสียเงินแล้วมันไม่ถูกใจเขาก็มีสิท บ่น แต่เราเล่นสนุกก็ไม่ต้องไปบอกเราก็เล่นของเราไป สนุกใน กลุ่มๆหนึ่งที่ พึงเล่นเกม เพื่อ ที่เช้าไป โรงเรียน จะได้ไปมีเรื่องคุยกับเพื่อน เพื่อที่เพื่อนเก่าที่เล่นจากที่ห่างไกลนัดเจอกัน จะได้คุยใน สิ่งเดี่ยวกัน ทำให้มันเป็นเวลาที่ดีของคุณ ที่คุณได้ซื้อมันมาเล่น มากกว่าที่ เวลาคุณนึกถึงเกมนี้ คุณจะได้นึกถึงคำกล่าวของคนอื่น คุณจะสนใจคนอื่นทำไมในเมื่อสิ่งที่คุณทำมันทำให้คุณมีความสุขดีแล้ว
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    PS3 กราฟฟิค มันไม่ดีไม่ใช้หรอ ? แต่ที่เขาเล่นนั้นเป็น DEMO ซึ่งทำออกมาได้กาก มากๆ ยอมรับ

ผมเล่นตัวเต็มแล้วมันก็สุดยอดดีนะ ถ้าไม่ได้ ซีเรียส เรื่องความยาก ความง่ายอะไร

บังคับผมว่ามันก็ง่ายดีนะ ไม่ได้รู้สึกว่ายากอะไรยังไง ผมว่าเขาชินกับ RE5 ซะมากกว่านะ

เพราะผมเล่นไปก็ไม่ได้มีความคล้ายคลึงกับ RE5 เลยอะไรต่ออะไร มันเพิ่มมาค่อนข้างเยอะมาก

ผมเล่นเกมส์นี้ผมรู้สึกว่ามัน ดีมากเลยนะ ! ไม่เชื่อก็ลองดู อย่าไปเชื่อที่เขาพูดเยอะมากเพราะที่เขาเล่นอ่ะ

"เป็น DEMO"

.:: DAVID DE GEA ::.

กล่าวขอบคุณ
    1,921
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    3
    อย้ามาวิจารณ์เขามั่วๆถ้าคุณทำไม่ได้ดีกว่าเค้า

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    คนเราก็มีสิทธิ์แสดงความคิดเห็นที่ต่างกันไปมีคนชอบก็ไม่คนไม่ชอบเป็นธรรมดาของมันเคารพความคิดเห็นซึ่งกันและกันดีสุดครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    ผมไม่รู้แต่ผมเล่นได้หมด T T

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    เจ้าของคลิปบอก เวียนหัวก็เวียนหัวจริงๆ ผมดูยังเวียนหัวเลย เจ้าของคลิปหมุนอะไรก็ไม่รู้ ไม่เวียนหัวก็แปลก

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ผมยังไม่ได้เล่นเเต่ที่เค้าพูดมันเหมือนกับที่เพื่อนผมบ่นให้ฟังเลยคือมันมีps3อะเเต่ผมไม่มี 5 5 5
    สงสัยคงจะจริงละ

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    บอกตามตรงนะ เพื่อนผมเล่นมันจนจบไม่เห็นบ่นมากมายอย่างงี้เลย เขาไม่ได้เรียกว่ารีวิวหรอก เขาเรียกว่าเก็บกดแล้วมาบ่นให้คนอื่นฟัง

ถ้ารีวิวนี้มันจะมองทุกๆด้านของเกม แล้วสรุปข้อดีข้อเสียมีอะไรบ้าง (แต่นี้มีแต่ข้อเสียกับอารมณ์ส่วนตัวล้วนๆ แถวบ้านเรียก "บ่น" ฮ่ะ = =)

เล่นแค่ DEMO ก็ตัดสินเกมว่าห่วยเลยเหรอ ลองเล่นตัวเต็มก่อนดีไหมครับ

ปล.1 ผมยอมรับนะภาพพื้นหลังดูหยาบมาก การบังคับมึนหัว
    ปล.2 ฮาตรง "หล๋อน" นี้แหละ 55555555555555555

ถึงคนที่ชอบ RE แบบเก่า(ขอกล่าวอะไรซักหน่อยนะครับ)

v
    v
    คลุมดำ

ต้องยอมรับครับว่าตัวเกมนั้นได้เปลี่ยนแปลงพัฒนาให้เข้ากับยุคสมัยแล้ว
    สมัยก่อนมันจะเป็แนว Survival Horror แก้ปริศนาตามจุดต่างๆทำให้ตื่นเต้น เดาทางได้ยาก
    แต่ตอนนี้เกมยุคนี้จะเน้น Action มากกว่า เราต้องทำใจยอมรับนะครับว่ามันยากจนแทบจะเป็นไปไม่ได้ที่จะกับไปแบบสมัยก่อน ถ้าเราอยากจะเล่นให้สนุกๆหรือติดตามเนื้อเรื่องต่อๆกันไป เราก็ควรที่จะมองข้ามเรื่องนี้ไป

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    เขาพูดตรงมาก ได้ใจมาก สับเเหลก ได้ใจ จริงๆ ฮ่าๆ

เเต่ที่เขา พูดนั้นมัน Demo = =
    ตัวจริงไม่ใช้หรอครับ -..- ในPS ออกล่ะนะ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ว่าของเขากากแล้วทำอย่างเขาได้เหรอป่าว...เกรียนจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ผมว่าที่เขาพูดมาจริงหมดเลยคับ ลองดูคลิป RE5 กับ RE6 ดูคับ

-มุมกล้องที่เค้าว่า ตัวละครเกินครึ่งจอ

อันนี้ ทืมผลิต มันคนล่ะคนกันน่ะึคับ จะให้ทำเหมือนกันก็ไม่ได้เนอะ แต่ RE6 ตัวละครก็ทำตัวซะใหญ่ เหมือนซูมเข้าไปเลย ทำแนว TPS กึ่ง FPS ถ้าเทียบกับ RE5 ที่ทำเหมือนแนวบุคคล มากกว่า

-เวลายิงปืนจะต้องไม่เดิน ซึ่ง RE5 กับ RE6 มันช่างแตกต่างกันยิ่งหนัก

อันนี้ก็เหมือนกันคับว่า ทีมผลิต คนละทีมกัน แต่ดูจากในคลิป RE5 จะไม่เดินเวลาเล็งหรือยิง แตกต่างจาก RE6 โดยสินเชิง

คหสต.จากที่พี่แกพูดมา เค้าอาจจะคาดหวังกับ ภาพกราฟฟิก การคอนโทรล เลยอาจทำให้พี่้แก ผิดหวังอย่างมาก แต่เท่าที่ผมเล่นมาน่ะ ยังมีบัคอยู่บาง หลายที่เลยคับเช่น การเหยีบหัว การยิงปืนแบบ Auto โดยไม่เล็ง บางครั้งหันไปหาซอมบี้และกดยิงแบบ Auto มันก็ยิ่งมั่วเหมือนกันน่ะ ซึ่งอันที่จริง จะต้องยิ่งโดนเองโดยอัตโนมัติแท้ แต่ยังไงก็ขอให้ PC ไม่มีบัคเลยเถอะ ถึงตัวเกมจะไม่ค่อยสมจริงอย่างที่ เค้าพูดมาก็เถอะ แต่ยังไงผมก็ยังเล่น 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย devildark : 16th October 2012 เมื่อ 01:07

เสพติด Anime ขั้นงอมแงม
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ต่างคนต่างความคิดเห็น เค้าคิดอย่างไงก็เป็นเรื่องของเขา และเขาก็กล้าออกมาบอกว่า ' ผมไม่ชอบ ' แล้วก็อถิบายได้ว่าเขาไม่ชอบอย่างไร

แต่ผมรู้สึกว่าเค้าอคติไปนิดนึง

ผมก็เห็นด้วยเรื่องมุมกล้อง กับภาพ ผมว่าภาพมันมันด้อยกว่าที่ควรเป็น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ OcToViouS อ่านกระทู้
    ว่าของเขากากแล้วทำอย่างเขาได้เหรอป่าว...เกรียนจริงๆ

ใช้ตรรกะแบบไหนครับ? คนที่วิจารณ์อะไรจำเป็นต้องทำอย่างนั้นได้หรอครับ? คนวิจารณ์บอลจำเป็นต้องเล่นเทพหรือ ไม่จำเป็นครับ แล้วแต่แนวคิดของคนมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gog_2944 : 16th October 2012 เมื่อ 01:06

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,862
    เดี๋ยวรองไปเล่นดู
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devildark อ่านกระทู้
    -เวลายิงปืนจะต้องไม่เดิน ซึ่ง RE5 กับ RE6 มันช่างแตกต่างกันยิ่งหนัก

อันนี้ก็เหมือนกันคับว่า ทีมผลิต คนละทีมกัน แต่ดูจากในคลิป RE5 จะไม่เดินเวลาเล็งหรือยิง แตกต่างจาก RE6 โดยสินเชิง
    RE 5 มันจะเดินยิงได้ยังไงครับมันไม่ได้ทำระบบเดินยิงมา

เล่นแนว FPS ใช้จอยยังจะเวียนหัวกว่าอีกนะ = =a

แต่ตัวละครมันก็กินพื้นที่เข้ามาเยอะจริงๆ

ปล.พี่แกบอกเล่น DEMO ไม่ใช่หรอ ตัวเต็มน่าจะแก้แล้วมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CodeMagane : 16th October 2012 เมื่อ 01:34