ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ว่าจะซื้อมาเล่นอยู่ญาติผมบอกว่าเก็บตังรอ assassin's creed 3 เหอะ ดูแล้วก็น่าเล่นดีนะภาคนี้แต่เวียนหัวจริงอะเลยไม่กล้าซื้อรอญาติเล่นจบก่อนเดียวยืมมาเล่น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ผมคิดว่านะ ตัวเกมก็สนุกนะครับ และมีหลายอารมณ์อีกต่างหาก (ทั้งหลอน ทั้งมัน สงคราม และอื่น ๆ อีก)

Gameplay ถือว่าพัฒนาตามที่ผมหวังนะครับ (เดินยิงได้แล้ว) และเนื้อเรื่องก็เข้มข้นด้วย

และตัวเกมนั้น พัฒนาตามยุคสมัยนะครับ ถ้าเอาแต่ทำแบบเดิม ๆ เป็นผมก็คงเบื่อแน่ ๆ เลย

ปล. เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าคิดมาก
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    อยากให้สวยพี่ต้องเล่น pc แล้วล่ะของผม xbox360 เล่นผ่านจอ LED LG 42 นิ้ว FULL HD ย้ำ LED นะครับไม่ใช่ LCD ภาพยังไม่สวยเลย ปล.สงสัยพี่แกซื้อแท้เลยเซ็งจัด 555

กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    ไร้สาระ ภาพก็สวยดี การควบคุมก็ปกติ เจ้าของคลิปมันเกรียนเอง เล่นตัวทดลองเล่นดูแล้วไม่พอใจก็ไม่ต้องซื้อ ให้เสียตัง(ลองแล้วนะถึงพูดได้ครับ)สรุปผมชอบไม่ผิดหวัง

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    ผมว่าเจตนาพี่แกไม่เน้นรีวิวตัวเกมซักเท่าไหร่เลยนะ พี่แกวิพากย์วิจารณ์คนที่มาเถียงเค้าในบอร์ดไทยไบโอซะมากกว่า แค่พูดๆถึงไทยไบโอล้วนๆก็ปาไปเกือบ 4 นาทีละ

ฟังจากน้ำเสียงก็รู้เลยว่าอารมณ์ล้วนๆ ไม่ใช้ตรรกะและเหตุผลใดๆเลย

ปิดคอมเม้นในยูทูป ปิดกดไลค์-ดิสไลค์ กลัวโดนถล่มอ่ะดิท่าทาง

หวังสูงเกินไปก็แบบนี้ละ พอไม่ได้ตามที่หวังก็มาบ่นมาด่า น่าจะเผื่อผิดหวังบ้าง เกมมันไม่มีทางเพอร์เฟ็กท์ 100% หรอก

ปล.ถึงพี่แกว่ากาก แต่ผมนี่รอเวอร์ชัน PC จนเหงือกแห้งละ อยากเล่นโคตร อีกอย่างผมดูพวก Playthrough ของต่างประเทศ ผมก็ว่าน่าเล่นอยู่ดี แต่มุมกล้องเท่านั้นละที่ชวนเวียนหัว แต่องค์ประกอบอื่นๆผมชอบ (ขนาดแค่ดูอย่างเดียวนะ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nodoka : 17th October 2012 เมื่อ 00:44

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    รอเวอร์ชั่น PC จะมีป่าวก็ไม่รู็ อยากลองเล่นมั้งจัง ผมว่าเกมแนวยิงๆ ใช้ เมาส์+คีย์บอร์ด เล่นง่ายกว่า

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    ตรงจริงๆๆฮ่าๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ why so serious อ่านกระทู้
    ว่าจะซื้อมาเล่นอยู่ญาติผมบอกว่าเก็บตังรอ assassin's creed 3 เหอะ ดูแล้วก็น่าเล่นดีนะภาคนี้แต่เวียนหัวจริงอะเลยไม่กล้าซื้อรอญาติเล่นจบก่อนเดียวยืมมาเล่น
    โห ภาพ AC III อย่าเลย ครับ แต่เกม เราคงเป็น เทพเลยนะภาคนี้

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 955

เกมนี่สิหลอนจริงถึงแม้เป็นแอคชั่นผมก็ยังหลอนนะ บรรยากาศ 55+ allien ><
    Lee Da Hae So Beautiful >-<

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    วิจารณ์ด้วยอารมณ์มาตั้งนาน พอเจอคำว่า ผมเล่น DEMO

เอิ่ม...........ควายไบซันจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    5555+ ทุกเมนเลยๆ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686
    พี่เค้าสับแหลกแบบไม่แคร์คนรอเวอร์ชัน PC เลย ฮ่าๆ เราก็เล่น RE มาเกือบทุกภาคนะ เราเห็นด้วยกับพี่เค้าสองอย่างคือ ภาค OPR มันห่วยจริง กับมุมกล้องภาค 6 มันมึนหัวจริง (เราก็ยังไม่ได้ลองเล่นภาค 6 หรอกนะ แต่ดูที่คนอื่นเค้าเล่นกัน มุมกล้องมันเวียนหัวจริงๆ) ส่วนที่ไม่เห็นด้วยกับพี่เค้าคือ เค้าบอกภาค 5 สนุก เราว่าภาค 5 นี่ละแย่สุดในสายตาเรา มันเหมือนเอาองค์ประกอบหลายๆอย่างจากภาค 4 มาดัดแปลงเยอะเกิน เช่น ปรสิต ศัตรูที่ใช้เลื่อยไฟฟ้า เป็นต้น และที่ทำออกมาแบบจงใจให้คล้ายกันมากๆ คือ บอส Ricardo จงใจให้ดูคล้ายกับบอส Salazar ในภาค 4 เพราะรูปแบบการกำจัดบอสคล้ายกันมากๆ แต่ Ricardo จะฆ่ายากกว่าหน่อยนึง ปกติแล้วเรามักจะเล่น RE มากกว่า 1 รอบ แต่ภาค 5 เราเล่นจบรอบเดียวก็เลิกเลย เพราะเราชอบภาคนี้น้อยสุด

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ผมก็เล่นบน ps3 นะครับแบบเดียวกันแผ่นแท้เคลีย ลีออนไปแล้วผมก็ไม่งงมุมกล้องอะไรมากนะครับน่าจะเป็นที่สายตามั้งครับเพราะเกมส์เม้อบางคนจะชอบงงกับมุมกล้องเกมส์สมัยใหม่
    ลายเซ็น

FOREVER
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    ถึงมันจะ กาก แต่เกมว่าจะสร้างมันขึ้นมามันไม่ได้ง่ายขนาด วันสองวันเสร็จหรอก 2-3 ปี นู่นเค้าก็แค่สร้างมาให้คนบางกลุ่มเล่นเท่านั้นเอง

SHIRO YOKIO
    [JKG and SKR ] ราชมังกีฬา สถานที่ศักดิ์ ห้องสมุด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,576
    Blog Entries
    5

โทดครับผมไม่เคยใช้จอยส์เล่น =w=
    เอาน่ายังไงก้นุกๆ คิดไรมาก ผมก็โง่ไปซื้อ RE : ORC รู้งี้น่าจะศึกษาดีๆกว่านี้
    เพราะภาค ORC เนี้ยยอมรับ บัคเยอะตั้งแต่ SingerPlayer ไปยัน Multplayer

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    พูดถึงก็จริงครับแต่พูดแรงไปหน่อยป่าวครับ มันไม่แย่ขนาดนั้นนะครับ ps3 xbox มันไม่แรงถึงpc นะครับ มันก็ปรับการ์ฟิคได้นะ เกมนี้มันสร้างให้เราเล่น แล้วแต่คนชอบอะครับ แต่มุมกล้องไม่เจ๋งเท่านั่นการฟ์ฟิก
    ก็พอได้สำหรับพวกps3 xbox และ ก็ไม่ต้องซื้อแท้ก็ได้ซื้อตลาดเอาก็ได้โหลดbitก็ได้ไม่ต้องซื้อแท้แล้วเสียใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย first : 17th October 2012 เมื่อ 14:42

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    อยากจะบอกพวกว่า พวกแฟนบอย หรือติดตามทุกซีรี่ย์ หรือพึ่งมาเป็นนั้นอยากจะบอกว่า อย่าลืมอุดหนุนของลิขสิทธิ ด้วยนะครับ ถึงจะเป้นแฟนบอย ตัวจริง

ผมนั้นไม่ได้เป็นแฟนบอย แต่เล่นภาค 2 ตั้งแต่ 7 ขวบ แล้วเกิดอาการต้องเล่นนอกห้อง เพราะเกมในสมัยนั้นสมจริงมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cableneo : 17th October 2012 เมื่อ 14:53

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1
    555+ มือใหม่ชัวร์ มีการบอก"ผมเล่นมาทุกภาคครับ"
    แต่ภาคเสริม operation raccoon city ยังอ่านเป็น operator ฮ่าๆ
    แล้วด้วยระบบเล็งก่อนแล้วยิงมันก้อมีมาตั้งแต่ภาค4แล้วนะ ส่วนเรื่องปุ่มต่างๆเค้าก้อหาลูกเล่นใหม่ๆให้คนเล่นเกมนะครับ
    เรื่องวิ่งยิงเดินยิ่งชีวิตจริงมันก้อทำได้กันทั้งนั้นแหละ แต่จะเข้าเป้าหรือไม่ก้อแล้วแต่ ตัวเกมก้อทำเหมือนจิงคือวิ่งยิง เป้ามันส่ายอยู่แล้ว

สรุปผมว่านะ อติชัวร์ แล้วที่่ออกมาทำคลิปนี้ก้อคงเพราะว่า โดนกดดันจากคนอื่น แล้วเซงที่โดนว่า ไม่มี TV HD เลยถ่ายโชว์ซะเลย เพราะเหนย้ำเรื่อง TV เยอะมาก ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ให้พูดไหมมันเป็นเกมจะจริงจังไรมากวะเขาทำให้เล่นก็ดีถมเถแล้วถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องเล่นและอีกอย่างในคลิปเขาก็บอกว่าเล่น Demo Demo Demo ไม่รู้จักหรือไงให้ทดลองเล่นแล้วเขาจะฟังความคิดเห็นของผู้เล่นที่ถูกค้ดเลือกแล้วก็นำมาปรับแต่งแล้วไอคนภาคคลิปนะเขาคัดเลือกคุณหรอแล้วไอที่ควบคุมยากนะเล่นไม่เป็นซะมากกว่าต่างประเทศเขาเล่นไม่เห็นมีบ่นสักคำคุณเล่น Demo ไม่ได้ซื้อจะเรียกร้องความสนใจหา...คุณหรอ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    นานาจิตตังครับ แต่หยั่งว่าภาพมันยังไม่เร้าอารมณ์ มุมมองกล้องผมว่ามันน่าจะทำให้ตามหลังตลอดอะ มันบังคับยาก -*- หรือบางทีมันก็อาจดีสำหรับบางคนเวลาหนีจะได้มองผีที่ตามมาด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,569
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ทะเราะกันเรื่องเกมส์ คุยแข่งกัน เรื่องบอล เหมือนเป้นคนสร้างเหมือนเป็นโค้ช คุยข่มกันก็สร้างเองเลยคับ เกม เค้าเล่นที่เนื้อหา
    คำนิยามของคนอื่น หยุดผมไม่ได้