ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051

Post Space Frontier:Scoop Speacial: เปิดใจชีวิตลิงส่งของ Monkey Courier ใน Heroes of Newerth!!!!!

.:Space Frontier:Scoop Speacial:.
    .:เปิดใจชีวิต Monkey Courier ลิงส่งของใน Heroes of Newerth!!!:.

หลายๆ คนที่เล่นเกม Heroes of Newerth ก็ต้องเคยเห็นหน้าเจ้าลิงส่งของเป็นประจำอยู่แล้ว บางคนอาจจะสนใจ บางคนก็อาจจะละเลยมันไป
    แต่หารู้ไม่ว่าไอเจ้าลิงส่งของนี้มันก็มีชีวิตจิตใจเหมือนกัน ถึงตอนนี้ผมก็ได้เอาบทสัมภาษณ์แบบลับๆ กับเจ้าลิงส่งของนี้มาให้เพื่อนๆ ได้ดูกันครับ

บทสัมภาษณ์ ลิงส่งของ

Monkey : ครับ ผมเป็นลิงครับ มีหน้าที่ส่งของในเกม HoN ครับ ราคาก็อยู่ที่ 200 Gold แต่ถ้าอยากให้ผมติดปีกได้ก็เพิ่มอีก 200 นะครับ

Monkey : สมัยก่อนผมรู้สึกเศร้าใจมากครับ เพราะคนไม่ค่อยซื้อผมเลยทั้งๆ ที่มีราคาแค่ 200 Gold เอง แถมยังสามารถใช้ส่งของได้ด้วย แต่ก็ไม่มีคนซื้อมาใช้
    จน S2 games ผู้ทำเกมต้องทำให้ผมเป็นของฟรีไปเลย แต่ถึงอย่างนั้นบางทีคนก็ลืมใช้ผมอยู่ดี ค่อนข้างจะน้อยใจเหมือนกันนะครับ

"ขนาดฟรีแล้วคนยังไม่เหลี่ยวแล" ลิงน้อยได้กล่าวไว้

Monkey : คุณลองมาเป็นผมก็คงเข้าใจครับ ลิงที่ไม่มีคนเหลี่ยวแล แถมบางทีเรียกให้ผมไปส่งของแต่ดันลืม ปล่อยให้ผมโดนรุมสับตายระหว่างทางแล้วก็บ่นกัน ก็ไม่รู้ทำไมแค่อัพเกรดผม
    ให้ติดปีกได้เพิ่มอีก 200 Gold เท่านั้นเอง ให้ผมมีสกิลป้องกันตัวเองได้สักหน่อยก็ยังดี เฮ้อ.... แต่ก็เอาเถอะ ถึงผมติดปีก บางทีก็โดนปล่อยให้ไปตายกลางวงอยู่ดีนั่นแหละ

"นานๆ จะได้บินสักที" ลิงบ่นด้วยความน้อยใจ

Monkey : ใช่สิคุณ แถมช่วงหลังคนก็ไม่ค่อยใช้ผม เปลี่ยนไปใช้ก๊อบลินบ้างละ ไก่บ้างละ หมูบ้างละ หนักๆ เข้ายังเปลี่ยนไปใช้ Nyan Cat ด้วย ทั้งๆ ที่ผมเป็นของฟรีแท้ๆ

"Nyan Cat" ผู้ถูกกล่าวถึง

Monkey : นี่ยังไม่พอนะลองดูคลิปข้างล่างนี่

Monkey : เจ๋งอะไรเล่าคุณ คุณลองคิดดูสิต้องมาเป็นตัวล่อแบบนี้ มันไม่ตลกเลยนะ ผมก็กลัวตายนะ นี่ถ้า Nomad มันวิ่งไวกว่านี้นิดนึงละก็
    ป่านนี้ผมก็คงตาย แล้วไอ้คนที่เอาผมมาเล่นแบบนี้มีหวังร้องลั่นบ้านแน่ๆ

Monkey : หึ ทุกคนก็แบบนี้แหละ... อ๊ะ เดี่ยวผมต้องไปส่งของแล้ว ไอเทมเด้งเข้าตัวใหญ่เลย มีคนกำลังใช้ผมแล้วหละ ไปแล้วนะบาย

ก็ต้องร่ำลากับลิงส่งของแต่เพียงเท่านี้นะครับ แหมเป็นลิงส่งของมันก็ลำบากจริงๆ
    หวังว่าเพื่อนๆ ที่ได้อ่านบทความนี้จะเข้าใจความรู้สึกของเจ้าลิงมากขึ้น และใช้มันอย่างระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

Editor // PAPIYONGZ

Source // [O]Taiki @ online-station

Design Post // Satisfaction Space

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    สาระความฮามาจัดเต็ม Lol !!
    ...

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    VFX#Sripathum University
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    555555 ผมใช้น้องลิงทุกครั้งนะครับ อัพบ่อยด้วย ไม่ได้สงสารลิงที่ตาย แต่สงสารตัวเองที่เอาลิงไปตายแล้วของตกนี่แหละครับ 55555
    B A R C E L O N A

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ฮาคลิป

ปล.เรายังไม่ลืมนายนะเจ้าลิงจ๋อ

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เงิบ DANGER MONKEY ลากโนเเมดเข้าดงระเบิด - -
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    Dota2 เจอน้องลาไหมล่ะ น่ารักแล้วยังพาไปตายทุกที.........

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rex อ่านกระทู้
    Dota2 เจอน้องลาไหมล่ะ น่ารักแล้วยังพาไปตายทุกที.........
    บอสไม่ ทำ เปิด ใจ น้องลา DOTA 2 หล่ะ 55+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papiyongz : 16th October 2012 เมื่อ 14:44

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    เวลาทีมจะสู้ไม่ได้เเล้ว ชอบเอามันไปตาย T-T
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    คลิปตลกดีนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    ผมไม่ได้ใช้ลิงครับ ใช้แต่ แฮมเตอร์ 555+

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    อย่าน้อยใจนะ ฮ่าาาาาาาาาาาาาาา

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ไม่บอกไม่รู้ว่าลิงอะ==และอีกอย่างไอพวกนกส่งของมีประโยชน์สำหรับผมมากเพราะบางทีกำลังโหดๆไม่อยากกลับเสียเวลาเวลไอเจ้านี่ก็ช่วยได้(ทำไมdotaไม่มีฟรีมั่งนะ==)
    DDDDDDDDD

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมใช้บ่อยไป แถมยังเกี่ยงกับเพือนแย่งอัพปีกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ตอนผมเล่นฮอนอยู่มีทริคอยู่นึดนึงตอนส่งของกด shift ค้างหรือไรนิและถ้าจำไม่ผิดแล้วกดให้มันมาส่งเสร็จกดกันสกิลแล้วกดกลับฐานจะได้ไม่ต้องมานั่งกดหลายรอบ

แต่ตอนนี้ย้ายไปเล่น lol ละ

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328

เอามาฝาก ^^ ผมใช้บ่อยนะ เริ่มเกมมากด CTRL+2 พอจะใช้ก็กดเลข 2 เอา เป็นอะไรที่หงุดหงิดมากถ้ามันหายไป
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    เวลาเล่นกับเพื่อนทีไรผมต้องอัฟ เพราะอัฟทีไรชนะ ถ้าไม่อัฟแพ้ ไม่รู้เป็นไร = =a

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HapPyFridaY อ่านกระทู้

เอามาฝาก ^^ ผมใช้บ่อยนะ เริ่มเกมมากด CTRL+2 พอจะใช้ก็กดเลข 2 เอา เป็นอะไรที่หงุดหงิดมากถ้ามันหายไป
    เพลงเพราะมากกกกกกก

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ซึ้งมากครับ น้ำตาจะไหล 5555 ปกติผมก็ใช้ประจำอยู่แล้วครับ แต่คนในทีมไม่ใช้มันจริงๆนะแหละ จนผมอัพให้เป็นนกถึงจะใช่กัน เฮ้อออออ...คนเรา 5555

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    น่าสงสารร 555

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 376
    ผมเป็นคนนึงนะ ที่ใช้มันเป็นประจำ ขี้เกียจกลับบ้าน -0-
    i5 4670K@4.7Ghz/MSi Z97 Mpower/Avexir Blitz G1.Sniper 8GBx2/EVGA GTX760 SLI

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    คลิปสุดยอดมากก!จะเอาไปลอง

กล่าวขอบคุณ
    1,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    nomad คนไทนนี่หว่า พิมพ์ 5555+ // - -* ไปโชว์ลาวให้ฝรั่งดูอีก เฮ้ออ แย่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    น้องลิงก็เถื่อนได้