ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342

NEWS :> 13 ภาพใหม่จาก Silent Hill: Revelation 3D และรายละเอียดจากปากคำของผู้กำกับ

13 ภาพใหม่จาก Silent Hill: Revelation 3D และรายละเอียดจากปากคำของผู้กำกับ

มีกำหนดเข้าฉายในอเมริกาวันที่ 26 ตุลาคม 2012 ที่อังกฤษวันที่่ 31 ตุลาคม 2012 และในประเทศไทยวันที่ 25 ตุลาคม 2012

ตุลาคมเป็นเดือนที่มีหนังอนิเมชั่นกับสยองขวัญออกมามากที่สุด และสำหรับหนังสยองขวัญนั้น Silent Hill: Revelation 3D ก็จะออกฉายในเดือนนี้ด้วยตอนช่วงปลายเดือนครับ ผู้สร้างจึงได้รีบโหมประชาสัมพันธ์ด้วยการส่งภาพใบปิดชุดใหญ่ของหนังออกมา ที่เผยภาพนิ่งของตัวละครหลักที่รับบทโดยอดีเลด เคลเมนส์, ฌอน บีน, คิท แฮริงตัน, แครี่-แอน มอส ครับ รวมถึงตัวประหลาดต่างๆ ในหนัง

เอ็ม พิคเจอร์ส ซึ่งจัดจำหน่ายหนังเรื่องนี้ยังได้ส่งบทสัมภาษณ์ของไมเคิล เจ. บาสเซ็ทท์ ผู้ซึ่งผลงานก่อนหน้านี้คือ Solomon Kane มาให้เราด้วย และให้รายละเอียดเบื้องหลังของหนังเพิ่มเติมที่แฟนๆ อยากรู้ครับ ซึ่งในแง่เรื่องราวของหนัง บาสเซ็ทท์เล่าว่า

“หนังของเราห่างจากภาคที่แล้วหกปีครับ ซึ่งก็เป็นช่วงเวลาประมาณเดียวกันสำหรับตัวละครด้วย สิ่งที่ผมพยายามจะทำคือการสร้างซีเควลของภาคแรก มันเป็นการสานต่อเรื่องราวของชารอน ดา ซิลวาและคริสโตเฟอร์ ดา ซิลวา ผมจะอธิบายว่าตอนจบของภาคแรกทำให้เรื่องราวของเราดำเนินต่ออย่างไร นอกจากนี้ หนังเรื่องนี้ยังดัดแปลงจากเกมภาคที่สามอีกด้วย ดังนั้น ถ้าใครเคยเล่นเกมนี้แล้ว พวกเขาก็จะรู้เรื่องแล้วล่ะครับ พวกเขาจะรู้ว่าเราจะพูดถึงเรื่องอะไรบ้าง นอกจากนี้ ผมยังพยายามจะทำให้เรื่องราวนั้นยืนอยู่ได้ด้วยตัวของมันเองด้วย ดังนั้น แม้ว่าคุณจะไม่เคยเล่นเกมนี้ ก็ไม่เป็นไรครับ มันก็ยังเป็นหนังสยองขวัญเยี่ยมๆ ที่มีทุกอย่างที่คุณอยากให้หนังสยองขวัญมี ท้ายที่สุดแล้ว มันก็เป็นเรื่องราวของ ฮีทเธอร์ เมสัน ตัวละครของอะเดเลด เคลเมนส์ และการค้นหาตัวตนที่แท้จริงของตัวเองรวมถึงการค้นหาพ่อของเธอครับ“

และในแง่ความรุนแรงของหนัง หนังเรื่องนี้จะไม่ได้มีฉากสยองหนัก ๆ

“มันไม่ได้เป็นหนังที่รุนแรงแบบ Saw ครับ สำหรับผม โลกของ Silent Hill เป็นโลกกราฟฟิค ถ้าสภาพจิตใจของคนที่สร้างโลก Silent Hill ของเขาเองมีลักษณะบุบสลาย ภาพพวกนั้นก็จะบุบสลายเหมือนกัน แล้วมันก็มีบางอย่างที่สยดสยองแบบเจ๋งๆ ด้วย มันมีเศษชิ้นเนื้อหลุดออกมา ซึ่งก็สนุกดี มันเข้มข้น แต่ก็ไม่ได้สยดสยองไปซะทั้งหมด ผมไม่อยากสร้างหนังที่จะทำให้คนเบือนหน้าหนี นี่ไม่ใช่หนังที่บูชาความสยดสยอง แต่มันเป็นหนังสยองขวัญเชิงจิตวิทยา ซึ่งนั่นคือข้อดีที่สุดของหนังเรื่องนี้ มันเป็นหนังสยองขวัญเชิงจิตวิทยาที่มีกราฟฟิควิเศษสุดโอบอุ้มอยู่ และมีเรื่องราวดีๆ อยู่ตรงกลางครับ“

เรื่องย่อครับ

อเดลเลด เคลเมนส์ รับบทเป็นเฮทเธอร์ เมสัน เด็กสาวที่ฝันร้ายถึงเมืองสยองขวัญอยู่เนืองๆ แล้วได้พบว่าเมืองนี้มีอยู่จริงเมื่อพ่อของเธอ (ฌอน บีน) ถูกลักพาตัวไปที่นั่น และเธอต้องหาทางไปช่วยเขาออกมา ในเมืองนี้มีทั้งผู้คนประหลาดที่อยู่กันอย่างหวาดกลัวและปีศาจต่างๆ ที่คนที่เล่นเกมคงรู้จักกันดี

Version TV Spot 1.

ปล. ผมจะกล้าไปดูไหมเนี่ย เกมก็ยิ่งหลอน ๆ อยู่

ขอบคุณข้อมูลจาก :> http://jediyuth.com/tag/silent-hill-revelation-3d/
    และข้อมูลเรื่องเนื้อหาจากเกม :> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=137096
    ขอบคุณนะครับ สำหรับข้อมูล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย breeze : 17th October 2012 เมื่อ 13:06
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,924
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    Blog Entries
    5
    ดูหนังแล้วก็กลับไปเล่น ภาคแรกๆ ครับ ไม่เบื่อดี
    ป.ล. พยายาม x มาก
    MeltDown

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    หน้าเซ้นทรัล เวิร์ล ถถถ
    กล่าวขอบคุณ
    6,401
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,965
    คุณลุงหัวปิรามิดมาอีกแล้ว!!

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ไม่พลาดแน่นอเรื่องนี้

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    เกมส์หลอนกว่าเยอะครับ หนังไม่น่ากลัวหรอก

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    75
    ผมเกลียจ ปีรามิด ที่สุดละ แม่มหลอน

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 651
    หนังเรื่องนี้ย่อมาจาก เกมส์ในภาค 3 ใครที่รู้แล้วก้อขออถัยนะครับ
    ช่วยกัน กล่าวขอบคุณหน่อยนะครับ เพื่อช่วยผมมีกำลังใจต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    599
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เป็นหนังที่น่าดุนะครับเนี่ยย เกมหลอนมากกมายอ่ะ แต่หนังไม่รู้จะหลอนมากหรือป่าวอ่ะครับบบบ
    แต่ก็เป้นหนังที่หน้าดุ มากกกมายเรยนะครับบบบ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    หลอนครับหลอนสุดๆกับไอหัวปิรามิดนี้แหละ

Guardianl๏rd
    กล่าวขอบคุณ
    590
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    โอ้ววววววว เรื่องนี้ เรื่องโปรดเลยครับ ไซเรน ฮิวววว

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผช ในรูปท้ายๆ ใช่ John Snow จาก game of throne รึเปล่าหว่า

กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ salim123 อ่านกระทู้
    ผช ในรูปท้ายๆ ใช่ John Snow จาก game of throne รึเปล่าหว่า
    ใช่แล้วครับ
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    นางเอกสวยนี่หว่า

สักที่บนโลก O_o
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    น่าดูๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    107
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มี umbrella ด้วย เกี่ยวไรกะ re ป่ะเนี่ย 555555

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oicinw อ่านกระทู้
    หนังเรื่องนี้ย่อมาจาก เกมส์ในภาค 3 ใครที่รู้แล้วก้อขออถัยนะครับ
    ก็ว่าครับ ดูไปดูมาตัวเอกหยั่งกะในเกมส์ภาค 3 ไงงั้นเลย
    ส่วนตัวชอบแนวนี้อยู่แล้ว ลุ้นระทึกดี ภาคแรกสนุกมากเลย

(^_^)
    กล่าวขอบคุณ
    2,088
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    นางเอกน่ารัก

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    มีแต่คนอย่ากไปดูทั้งนั้นเลยนิ......ไม่กลัวอาถรรพ์หนังจากเกมส์เกมส์จากหนังหน่อยเหรอ.....ผมว่าเรื่องนี้เฉยๆน่ะดูภาคแรกมาก็งั้นๆแถมภาคนี้ติดกระแส 3D ด้วยเฮ้อๆๆๆแล้วแต่คนคับ

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    เหมือนนิยมตั้งชื่อนี้กันจริงนะ

Assassin creed revalation
    Resident evil revelation
    Silent hill revelation
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ว้าว เห็นแค่ตัวอย่างแล้วก็ขนลุกแล้วครับ ถ้าเป็นอย่างนี้ไม่ดูไม่ได้แล้ว อิอิ ต้องหาโรงแบบ 3D ด้วยสินะ ว่าแต่ที่จังหวัดผมจะมีไหมเนี่ย...
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,084
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ภาพยนต์ที่รอคอย