ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 131

[PC]smite เกมส์ moba เเนวใหม่น่าเล่น[online][MOBA]

open beta เเล้วนะจ้ะ

เกมส์ MOBA เเนวใหม่ที่น่าเล่น
    เกม SMITE มหาสงครามแห่งเทพ เกมนี้ที่เรียกแบบนั้นก็เพราะว่ารูปแบบของเกมจะนำเอาเทพจากหลายๆ ศาสนาหลายๆ ความเชื่อในตำนานต่างๆ เช่นตำนานกรีก, โรมัน, ฮินดู, จีน, อียิปต์ และอื่นๆ อีกมากมาย มารวมกันไว้เป็นฮีโร่ให้เพื่อนๆ ได้สนุกกันโดยในเบื้องต้นตอนนี้มีเทพให้เลือกเล่นกันมากถึง 30 ตัวแล้ว เกม SMITE นั้นพัฒนาโดย Hi-Rez studio โดยกราฟิกของเกม SMITE นั้นเป็นเกมในรูปแบบ 3D สวยงามสมบูรณ์แบบ ซึ่งขอบอกว่าเกมนี้ได้ใช้ Unreal 3 Engine ในการพัฒนาเลยทีเดียว

อ่านข้อมูลเพิ่มhttp://www.gamegigs.com/video/11782.html

อันนี้เป็น ลิงค์ REFER ของผมนะครับหากใจดีสามารถสมัครทางนี้จะขอบคุณมากครับ

https://account.hirezstudios.com/smi..._campaign=emai

เว็บหลัก

http://www.hirezstudios.com/smitegame/home

เว็บ guide เบื่องต้นครับ

http://www.smitefire.com/

วิดิโอสอนการเล่นเบื้องต้น

1.การเล็งเป้าสกิลระยะไกลจะทำโดยการ กด มุมมองหน้าจอลงเเล้วระยะสกิลจะไกลขึ้น

2.เทพสายประชิดจะโจมตีไปในระยะเเค่เเขนถึงเท่านั้น

3.เทพสายโจมตีไกลคุณจะต้องกะ ระยะดีๆในการกดโจมตีเพราะระยะการโจมตีไม่ได้เป็นอนันต์เเละมิสไซย์ที่ออกจะมีความเร็วในการวิ่งอยู่ดังนั้น
    การเคลื่อนที่ไปยิงไปไม่ได้เเปลว่ามิสไซย์ที่ออกจะออกด้านหน้าคุณเท่านั้น

4.การเดินไปยิงไปจะลดความเร็วในการเดินของคุณดังนั้นคุณควรกดโจมตีเมื่อถึงระยะโจมตีเท่านั้น

5.ความเร็วในการเดินจะสูงสุดเมื่อเดินเป็นทางตรงด้านหน้าดังนั้นการกด A-S-D จะเป็นการเดินที่ลดความเร็วลงเวลาหนีให้หันหลังเเล้ววิ่งเอา(โกย)

6.การหนีให้วิ่งซิกเเซกจะช่วยกดการโดนเล็งลง

[CENTER]การซื้อของ

1.เราสามารถตั้งค่าการใช้สกิลเเบบออกทันทีได้โดยการไปตั้งค่าใน option - quick spell 1-2-3-4 เป็นเลข 1-2-3-4

2.การอัพสกิลเเบบด่วนสามารถทำได้โดยการกด F1 - F2 - F3 - F4 จะเป็นการอัพสกิลโดยไม่พ่านหน้าต่างอัพสกิลหรือกด spac bar ค้างไว้เเล้วเอาเมาส์ไปกดที่เเถบสกิลก็ได้ครับ

3.การซื้อของกด I

4.การซื้อของเกมส์นี้จะไม่ใช้การซื้อของตามใบสั้งเเต่จะเป็นการพัฒนาไอเท็มเเทนเเละไอเท็มจะมีความสามารถพิเศษก็ต่อเมื่อพัฒนาถึงขั้นสูงสุด ดังนั้นจึงควรดู
    ไอเทมที่จะเอาเเล้วซื้อให้จบเป็นอย่างๆครับ

5.เกมส์นี้สามารถซื้อสกิลพิเศษเพิ่มจะอยู่ในร้าน ability ซึ่งเมื่อซื้อมาเเล้ว สกิลเเระจะกด F สกิลที่สองจะกด G

6.จะกินยากด C กับ Z ครับ

[CENTER]ใครเล่นช่วยมารายงานตัวหน่อยนะครับจะได้มาเล่นด้วยกัน[ฝCENTER]

ผม Blackpaper ครับ

การีน่าของผม
    uid 17007820 ใช้หาเอาเเล้วกันนะครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย god281035 : 22nd March 2013 เมื่อ 09:29

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ว้าวววววว น่าเล่นมากเลยครับ แต่เสียดาย ผมเล่นแนว moba ไม่ได้เรื่องเลย

เกือบเซียน
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 746
    Blog Entries
    1
    รอตั้งนานกว่าจะมีคนมาโพส น่าเล่นมากครับ
    EDIT โหลดท่าจะนานมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Snow_Man : 17th October 2012 เมื่อ 18:51

กล่าวขอบคุณ
    1,127
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    เล่นมาเเล้วครับ อารมณ์ของเกม MOBA หายไปเยอะมากๆ เล่นเกมนี้เเล้วรู้สึกว่ามันคล้ายกับการเล่นเกมพวกSF เเล้วทุบๆ 55+ ลาสซ็อตครีปยากมาก ด้วยมุมมองบุคคลที่ 3 เพราะดูเลือดครีปยาก มันไม่มีการใช้Fog of War ที่ผมมองว่าเป็นจุดเด่นของเกมเเนว ประมาณว่าเดินหลบๆเหมือนในดอทเอที่เป็นการเเสดงไหวพริบ ด้านไอเทมเนี่ยมันอัพได้หลายขั้นดี เเล้วก็ตัว client มันมีปัญหานิดหน่อยหรืออาจเป็นที่เครื่องผมเองมั้ง เกมนี้ผมให้ 6/10

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ใครเล่นได้เเล้วสามารถช่วยผมเเจกคีได้นะครับเพราะผมไม่รู้ว่าคีผมจะหมดเมื่อไหร่ ตรง INVITE น่ะ ส่วนคนที่จะขอคีย์ให้ โพสอีเมลย์ไว้ในบอร์ดนะครับคนที่เค้ามีคีย์เเล้วจะได้ช่วยเเจกได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย god281035 : 20th October 2012 เมื่อ 03:09

กล่าวขอบคุณ
    35
    ไม่มีคนสนใจเลยหรอ = =

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เหมือนจะต้องใช้ความจริงจัง + สมาธิ มากกว่าพวก DotA HoN LoL อีก *0*

มีทางหลักแค่ 3 ก็จริง แต่ซอกหลืบเยอะ + มุมกล้อง น่าจะเล่นยากพอสมควร ต้องฝีมือๆ

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    น่าเล่นดีครับ กำลังโหลด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bossjibjib : 17th October 2012 เมื่อ 21:20

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมมีคีแล้วแต่ลงไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    ผมว่าน่าสนุกดีนะ อารมณ์เดียวกับ เล่นเกมส์ MMORPG โหมด PVP เบยยยย ฮ่าๆ

แต่เน้นความฉลาดกว่ามากเลย

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    อยากลองเล่นดูง่ะแต่ว่าเล่น Dot ยังไม่ค่อยเก่งเลย
    เก่งนะแต่ Hero ซัพพอร์ตเล่นกราก = ="

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ARTATR อ่านกระทู้
    ผมมีคีแล้วแต่ลงไม่ได้
    คุณมีตัวอินสทอลเเล้วยังครับ ถ้ามีเเล้วเวลาลงคุณต้องเช็คพื้นที่ในดิสครับว่าเกิน 3.2 กิ้กป่าว เพราะเวลาลงตัวเกมสืต้องการพื้นที่ 3.2 เเต่พอลงเสร็จจะเหลือ 1.8 กิ้กครับ
    อีกอยร่างตอนที่กดลันเชอร์เพื่ออินสทอลเกมส์ต้องออกเเล้วเข้าใหม่ 1 ครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    บอกวิธีสมัตรผมที่สิคับ ผมงงมากๆ
    มันให้ใส่ไรมั่งไม่รู้ อ่านไม่ออก

กล่าวขอบคุณ
    35
    -*- มันให้ใส่ เเค่ไอดีที่จะเล่น กับรหัสผ่านที่ จะใช้ 2 ครั้ง เเล้วก็ E-mail ครับ น่างงตรงไหนนี่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย god281035 : 17th October 2012 เมื่อ 22:46

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    http://mmohuts.com/giveaways/smite-c...a-key-giveaway
    เว็ปนี้แจกคีย์ สมัครเว็ปก่อนน้ะ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natsasax008 อ่านกระทู้
    http://mmohuts.com/giveaways/smite-c...a-key-giveaway
    เว็ปนี้แจกคีย์ สมัครเว็ปก่อนน้ะ
    ขอคุณมาก ผมได้ครีละ

กล่าวขอบคุณ
    699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,406
    1
    ขอบคุณครับโหลดอยู่
    []New Center Oishinamacha [กรุ] คลังภาพสไตล์ OISHI []
    ช่วงนี้คนเล่นไม่ใช่ Oishi นะครับ เป็น MR.GAME เขายืมไอดีผมมาเล่น ผมจะไม่อยู่สักพักนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ตื่นเช้าๆมาลองเลยเนี่ยผมอ่ะ เมื่อคืนปล่อยโหลด เป็นยังไงเด๋วมาบอกอีกที

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    เอาคีย์ยังไง -*-
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    15
    มันส์ดี การบังคับตัวละะครจะเหมือนกับDragonnestเลย แต่ข้อเสียมันก็เยอะน้ะ อย่างเวลาจะเลือกตีเนี่ย จะตีครีปหรือจะตีHero เล็งยากมาก มันไม่มีเป้าบอกหรือAIMเนี่ยแหละ เวลาTeamFightก็ไม่ค่อยได้อารมณ์แบบเกมMOBAทั่วไป เพราะเป็นTPS
    รุ้สึกHEROจะไม่สมดุลด้วยน้ะ บางตัวก็กากเกิน บางตัวก็โหดโคตรๆ อย่างCupidโหดชิป ตีทีเดียวครึ่งหลอด ตายยากอีก ลุมมันยังเอาไม่ลง แมพเล็กไม่รุ้จะเป็นข้อดีหรือเสียดี เพราะไม่ต้องวาร์ด 555+ จะมียุ3เลน ไม่มีเลนล่างหรือบน แต่จะเรียก ซ้าย ขวา กลาง
    ออกของง่าย มันจะเป็นแบบอัพเกรดไอเทมไม่ใช่ผสมของ รุ้แค่นี้แหละ เล่นไปได้3ตาแพ้หมดเลย เจอCupid3ตารวด

มันมีระบบSocialด้วยน้ะ หาคนเล่นด้วยแอดผมมาเลยจ้า ScoutLeton

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอาคีย์ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natsasax008 อ่านกระทู้
    มันส์ดี การบังคับตัวละะครจะเหมือนกับDragonnestเลย แต่ข้อเสียมันก็เยอะน้ะ อย่างเวลาจะเลือกตีเนี่ย จะตีครีปหรือจะตีHero เล็งยากมาก มันไม่มีเป้าบอกหรือAIMเนี่ยแหละ เวลาTeamFightก็ไม่ค่อยได้อารมณ์แบบเกมMOBAทั่วไป เพราะเป็นTPS
    รุ้สึกHEROจะไม่สมดุลด้วยน้ะ บางตัวก็กากเกิน บางตัวก็โหดโคตรๆ อย่างCupidโหดชิป ตีทีเดียวครึ่งหลอด ตายยากอีก ลุมมันยังเอาไม่ลง แมพเล็กไม่รุ้จะเป็นข้อดีหรือเสียดี เพราะไม่ต้องวาร์ด 555+ จะมียุ3เลน ไม่มีเลนล่างหรือบน แต่จะเรียก ซ้าย ขวา กลาง
    ออกของง่าย มันจะเป็นแบบอัพเกรดไอเทมไม่ใช่ผสมของ รุ้แค่นี้แหละ เล่นไปได้3ตาแพ้หมดเลย เจอCupid3ตารวด

มันมีระบบSocialด้วยน้ะ หาคนเล่นด้วยแอดผมมาเลยจ้า ScoutLeton
    555 นายโชคร้ายมากที่เจอคิวปิดเเต่เเรกๆ ตอนนี่มันยัง OP อยู่ เเต่จริงมันก็มีตัวเเก้ทางเยอะนะ เเล้วเรื่องการ team fight เนี้ยะของบอกเกมส์นี้ดุเดือดมากนะครับเพราะการคอมโบต้องเข้าจังหวะกันดีมากๆ
    พอพอกับ LoL เลย เรื่อง เป้าโจมตี ตัว meelee จะไม่มีเป้าครับ จะโจมตีตัวที่อยู่ในระยะมือเลย ส่วนตัวเเรงจ์ จะมีเป้าลูกศรสีฟ้า เเสดงระยะในการโจมตีอยู่ครับ ถ้ามีคนเล่นเยอะผมจะทำเป็นกระทู้เทคนิคการเล่นดีมั้ยนี้

กล่าวขอบคุณ
    35
    ขอดันนิดนะครับ เพราะมันน่าสนใจ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    อยากสอบถามเรื่องของดีเลย์น่ะคับ แลคกันบ้างไหม แลคขนาดไหน แลค 0.5วิ 1วิ หรือมากกว่านั้น

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    อยากสอบถามเรื่องของดีเลย์น่ะคับ แลคกันบ้างไหม แลคขนาดไหน แลค 0.5วิ 1วิ หรือมากกว่านั้น
    ไม่เลยนะครับ ปรกติมาก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: