ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313

การไร้แผ่น CD หรือ DVD

1.ไฟล์วีดีโอ FLV สามารถไร้ลงแผ่นได้หรือไม่
    2.ถ้าไร้ได้ใช้โปรแกรมอะไร และ วิธีการอย่างไร
    3.ถ้าไฟล์วีดีโอ FLV ใช้ไม่ได้ต้องแปลงเป็นไฟล์อะไร และ ใช้อะไรแปลง

ช่วยทีนะคับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไร้แผ่น ก็ไม่มีแผ่นสิครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    Nero Start Smart อ้ะครับ ใช้ง่ายดี มันแปลงให้เองอ้ะครับ

เลือกไปที่สร้างวิดิโอ CD/DVD แล้วก็เลือกไฟล์วิดิโอ

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ที่สำคัญคือคุณจะไลท์ไปเปิดที่ เครื่องอะไรครับ
    • dOn't Give Up !! •

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ไร้แผ่น ก็ไม่มีแผ่นสิครับ
    ป๊าดด เข้ามาเพื่อดูคอมเม้นนี้เฉพาะ ฮ่าๆ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ไฟล์ FLV ส่วนตัวแปลงก่อนทุกครั้งก่อนลงแผ่น/แฟลชไดรฟ์

ใช้ format factory ก็ได้ครับ

เพื่อชีวิต.
    กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,539
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    Nero Start Smart อ้ะครับ ใช้ง่ายดี มันแปลงให้เองอ้ะครับ

เลือกไปที่สร้างวิดิโอ CD/DVD แล้วก็เลือกไฟล์วิดิโอ
    ตามนี้ครับ Nero แต่ผมใช้ Nero Express มันแปลงให้เองเลย เอาไปเล่นได้เลยอ่ะครับ ส่วนวิธีก็หาตาม Google เอาก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    แปลงเป็น .mpg หรือ .VOB สำหรับเปิดเครื่องเล่น CD/DVD ผมใช้ 4Videosoft Video Converter แปลงได้ทุกนามสกุล คุณภาพใช้ได้

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ผมใช้ Ashampoo Burning Studio 2010 แปลงไฟล์เป็น .mpg เปิดเล่นที่เครื่องเล่น CD ทั่วไปครับลองดู

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    จุดประสงค์ละครับ น่าจะบอกด้วย

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    คือ จะแปลงไปเล่นกับเครื่องเล่น cd/dvd น่ะเครับ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ id_iuoiuo อ่านกระทู้
    คือ จะแปลงไปเล่นกับเครื่องเล่น cd/dvd น่ะเครับ
    มันอยู่อยู่ที่สเปคเครื่องที่ใช้อ่านด้วย ครับ ส่วนมากก็ MPEG,DAT อันเดียวกัน

ใช้ Format Factory แปลงเป็น MPG ก่อน แล้ว ใช้ vcd gear แปลง MPG >> DAT อีกที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ถ้าเล่นกับเครื่องเล่น cd/dvd ผมใช้ nero video มันจะแปลงให้เลย ผมไร้คลิปจากyoutubeลงแผ่นดูประจำโดยใช้Nero 11 Platinum Full HD ใด้เลยไม่ต้องแปลงจาก Formay Factory
    "ลมหายใจและสายเลือดคือลาดตระเวน" "หากใด้เป็น น.ย. สักครั้งไซร้ จักฝักหฤทัยจนวายปราณ"

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ผมล่ะงงกับชื่อกระทู้

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เครื่อง CD : MPG
    เครื่อง DVD : MPG,MP4,Avi(บางเครื่อง)

ชัวร์สุดๆคือ MPG เปิดได้ทุกเครื่อง

ไรท์แบบยัดไฟล์ใส่เลยถ้าแปลงเป็น MPG แล้วอะ จะใช้นีโรแปลงแบบเรปบนบอกก็ได้แต่ข้อเสียคือมันจะจำกัดเวลา จำไม่ได้ว่าแผ่น ซ๊ดีมันจำกัดกี่ ชม สมมุติเอาละกัน เช่น หนัง 30 นาทีเรื่องนึง อีกเรื่องนึง 50 นาที แต่แผ่นซีดีถ้าไรท์แบบที่เรปบนบอกมันจะไรท์ได้สูงสุด 1 ชม มันก็ไม่สามารถไรท์ได้ทั้งสองเรื่องในแผ่นเดียว(ถึงจะขนาดเท่าไรก็ช่าง) แนะนำให้แปลงเป็น MPG และไรท์สดเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonza : 18th October 2012 เมื่อ 12:47
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^