ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

แปรงสีฟันที่ผลิตจากธรรมชาติ เจ้าแปรงสีฟันที่่ว่านี้มีชื่อว่า KUKUA

แปรงสีฟันที่ผลิตจากธรรมชาติ เจ้าแปรงสีฟันที่่ว่านี้มีชื่อว่า KUKUA ซึ่งในภาษาของ Kiswahili ภาษาสวาฮีลีที่พูดอย่างกว้างขวาง
    ในแอฟริกาตะวันออก หมายถึงการเจริญเติบโต เจ้าKUKUA นี้ตัวขนแปรงนั้นทำมาจากต้น salvadora persica หรือ Arak
    ซึ่งเป็นพืชที่ท่านนบีมุฮัมมัด ศ็อลลัลลอฮุอะลัยฮิวะสัลลัม ใช้ทำความสะอาดช่องปาก แต่คำว่า “มิสวาก” ก็เป็นคำทั่วๆไป
    ที่ครอบคลุมถึงส่วนของแท่งไม้ที่ใช้ในการทำความสะอาดฟัน ว่าง่ายๆก็คือต้นไม้ที่เค้านำมาทำเป็นขนแปรงสีฟันนั้นเอง

ข้อดีของแปรงสีฟันธรรมชาตินั้นจะเห็นได้ชัดว่าผู้ใช้ไม่ต้องเสี่ยงกับการใช้ขนแปรงพลาสติกที่เหมือนกับที่เราใช้กันอยู่ ณ ปัจจุบัน
    เพราะธรรมชาติชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าเป็นธรรมชาติ และข้อดีอีกอย่างของเจ้า KUKUA ก็คือไม่ต้องทำให้เราเปลี่ยนแปลงใหม่อยู่เรื่อยๆ
    เพราะเราสามารถเปลี่ยนแค่เฉพาะขนแปรงอย่างเดียวเมื่อถึงกำหนดที่ควรจะเปลี่ยน ส่วนด้ามแปรงนั้นเราก็เอาของเดิมที่มีอยู่มาใช้
    แค่ถอดตัวขนแปรงออกมาและนำขนแปรงใหม่มาใส่เข้าไปแทน เป็นการประหยัดทรัพยากรด้ามแปรงเป็นอย่างยิ่ง

สนม่ะ ชาว JKG อิอิ ^___^

Credit : http://board.postjung.com/565032.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    เหงือก พังพอดีครับบบ

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ไอเดีย สุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ปกติ คนสุมลิม จะใช้ เป็น แท่ง เลยครับ

(ผมก็เคยใช้) กลิ่นบอกไม่ถูก = =

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ต้องมานั่งเหลาขนแปรงเองด้วยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    น่าลองแฮะ,จะเป็นไงนะ

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เหมาะกับคนสายอนุรักษ์

Tags for this Thread