ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214

[ถาม]จะซื้อคียบอร์ดดีมั้ย

ผมจะสะสมตังซื้อคีบอร์ดมาเล่นอ่ะคับ

อยากจะถามว่ามันเล่นแทนเปียโนได้มั้ย เพราะผมไปดูราคาเปียโนไฟฟ้ามันก็ปาไป 35,000 - 60,000 บาท

ซึ่งมันเยอะไปคับ ผมเลยจะสะสมตังซื้อคีย์บอร์ด 3,000-5,000 บาท อ่ะคับ มันคุ้มมั้ยถ้าจะซื้อมาเล่น

ปล.ตอนนี้ผมเล่นเปียโนมในไอแพดอยู่(เล่นได้พอถูพอไถอ่ะคับ)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hades051 : 19th October 2012 เมื่อ 17:32 เหตุผล: เขียนผิด

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมไม่ได้เก่งอะไรนะคับ แต่พอจะให้ข้อมูลได้
    คีย์บอร์ดราคา 3,000 - 5,000 เทียบเปียโนไม่ได้เลยครับ ต่อให้เปียโนไฟฟ้าถูกๆ ราคาประมาณ 30,000 นิดๆ (ถูกแล้วนะสำหรับเปียโน =_=) ทั้งเรื่องเสียงเหมือนเปียโนจริงๆ ทัชชิ่ง และอะไรอีกมากมาย ซึ่งจริงๆคนที่เรียนเปียโนส่วนใหญ่เค้าก็เรียนโดยใช้อัพไรท์เปียโน (หรือถ้าโรงเรียนดนตรีไฮโซหน่อยก็ใช้แกรนด์เปียโน) อีกทั้งบางคน(ที่โปรไปแล้ว)ดูถูกเปียโนไฟฟ้าด้วยซ้ำ เพราะเล่นยังไงก็ไม่เพราะเท่าอัพไรท์หรือแกรนด์
    ที่ผมบอกไปข้างต้นไม่ใช่จะดูถูกคีย์บอร์ดหรอกนะครับ มันเป็นสิ่งที่ผมพบมาจริงๆ ตัวผมก็เริ่มจากคีย์บอร์ดราคา 3,000+ เหมือนกัน ถ้าจุดประสงค์ของเราคือการหัดเล่นเปียโน สามารถใช้ฝึกได้ในระดับหนึ่ง อีกอย่างคือคีย์บอร์ดมันมีเสียงให้เลือกค่อนข้างเยอะกว่าเปียโนไฟฟ้า ถ้าเล่นสนุกๆมีอะไรให้เล่นเยอะทีเดียว แต่ถ้าต้องการนำไปเล่นโชว์ เล่นกับวง บันทึกเสียง ผมแนะนำให้เก็บเงินเรื่อยๆ แล้วซื้อเปียโนไฟฟ้า(ในกรณีที่ต้องการเล่นเปียโนอ่ะนะ)
    แต่คีย์บอร์ดที่คุณภาพดีๆก็มีนะครับ ที่พวกมืออาชีพเค้าใช้กัน ใช้เล่นเปียโนได้ไพเราะในระดับนึง ราคาค่อนข้างสูง และเปียโนไฟฟ้าดีๆก็มีเช่นกันครับ แต่ราคาอาจเฉียดแสน ลองหาการรีวิวตามยูทูปดูครับ

สรุป ถ้าจะฝึกเล่น พอจะใช้คีย์บอร์ดราคาประมาณนี้ได้ แต่ถ้าจะนำไปใช้จริงๆจังๆ ไม่ค่อยแนะนำ เพราะเสียงมันไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่คับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ถ้าแกรนด์เปียโนไม่ต้องสืบครับ

ที่เขาใช้สรรพนามเรียกเปียโนว่า หลัง

เพราะราคามันพอๆกับ "บ้าน" ไงครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    เทียบไม่ได้จริงๆครับ ผมเล่นเปียโนไฟฟ้าของเพื่อน รู้สึกว่ามันยังไม่ใช่ที่สุด เมื่อเทียบกับแกรนด์ของ ร.ร.

ผมแนะนำซื้อพวก Synthesizer มาดีกว่านะ 20000 กว่าบาทก็โอเคแล้ว
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ซื้อมาหัด สัก 7 - 8 พัน ก็น่าจะพอแล้วครับ
    แนะนำ คีย์บอร์ด ยามาฮ่า เลย หัดก่อน ถึงเสียงมันจะไม่เหมือน ทัชชิ่งไม่ใช่
    มันก็ยังออกงานได้อยู่ครับ
    สมัครใหม่ละกัน ID เก่าจำไม่ได้

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ตอนนี้ผมกำลังสะสมตังซื้อ p-105 คับ ประมาณ 30000 คับ

ขอบคุณทุกตามเห็นคับ