ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

ว่อนเน็ต! เฟซบุ๊กอ้างชื่อ บิลลี่ โอแกน ชี้ ประเทศไทยกำลังป่วยหนัก

ว่อนเน็ต! เฟซบุ๊กอ้างชื่อ บิลลี่ โอแกน ชี้ ประเทศไทยกำลังป่วยหนัก

เฟซบุ๊กอ้างชื่อ บิลลี่ โอแกน โพสต์ข้อความ ชี้ ประเทศไทยกำลังป่วยหนัก ทั้งการเมือง เศรษฐกิจ สังคม สับเละนักการเมืองโกงกิน 3G ก็ฮั้ว ทีวีมีแต่ละครน้ำเน่ามอมเมาคน ด้าน ชาวเน็ตแชร์กันว่อนโลกไซเบอร์

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อวันที่ 19 ตุลาคม ได้เกิดกระแสร้อนในโลกไซเบอร์อีกครั้ง เมื่อมีผู้ใช้เฟซบุ๊ก ในนาม Billy Ogan โพสต์ข้อความแสดงความคิดเห็นทางการเมืองต่อว่ารัฐบาลนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร และวิพากษ์รายการโทรทัศน์ของเมืองไทยในยุคนี้อย่างเผ็ดร้อน ทำให้ชาวเน็ตวิจารณ์กันด้วยความสงสัยว่า ผู้ที่โพสต์ข้อความดังกล่าว คือ บิลลี่ โอแกน อดีตนักร้องชื่อดังตัวจริงหรือไม่ หรือเป็นเพจที่คนอื่นสร้างขึ้น แล้วใช้ชื่อเดียวกัน
    ทั้งนี้ ข้อความในเพจ Billy Ogan ที่โพสต์ไว้นั้น ระบุว่า "โพสต์ต่อไปนี้ แรงส์ ใครไม่เห็นด้วย ให้ผ่านไปเลย อย่าอ่านนะครับ ผมเตือนแล้วนะ ประเทศเราป่วยหนักมากนะครับ ทุกอย่างเลวร้ายไปหมด รถก็ติดมากขึ้นทุกวัน เพราะนโยบายเอื้อประโยชน์พ่อค้ารถโดยนักการเมือง ข้าวเปลือกที่เป็นอาหารหลักของคนทั้งประเทศก็คิดจะโกงกิน สามจีก็เอื้อประโยชน์นายทุน แต่ประชาชนได้ใช้ของคุณภาพห่วย ราคาแพง สามจีปลอม ๆ ฮั้วกันแบบเห็น ๆ ปัญหาภาคใต้ก็แก้ไม่ได้ นักการเมืองก็ทะเลาะกันแต่เรื่องผลประโยชน์ของตัวเอง งบประมาณทุกอย่างก็กินกันสี่สิบห้าสิบเปอร์เซ็นต์ทั้งระบบ"

"ละครทีวีก็นำเสนอเรื่องต่ำทรามทางจริยธรรม มอมเมากันด้วยเรื่องกามชั้นต่ำสกปรก จนจิตใจคนนั้นเหมือนในละครไปหมด หวยใต้ดินยังไม่พอ จะมอมเมาคนด้วยหวยบนดินอีก ไม่มีอะไรดีสักอย่างที่นักการเมืองทำ อีกสองปีพอเข้าระบบ AEC ถามว่า ประเทศเราได้เตรียมความพร้อมไว้อย่างไรบ้าง ไม่มีเลย ภาษาอังกฤษแม้แต่ผู้นำยังพูดได้งู ๆ ปลา ๆ เด็ก ๆ ในประเทศก็ติดกันแต่เน็ต ไม่ก็ติดยาบ้า ยาไอซ์ อีกสองปีทั้งสินค้า และแรงงานจากชาติอื่น ๆ ในอาเซียนจะเข้ามาเดินกันปร๋อ แถมยังจะแย่งงานคนไทยทำ ภาคการผลิตของเราก็อ่อนแอร่อแร่ใกล้เจ๊งเต็มที ม็อบก็บานเบอะ นักการเมืองก็เสวยสุข แล้วยุให้ประชาชนออกมาตีกัน สรุปแล้วไม่เหลืออะไรเลย"

"อย่ามัวทำเป็นเล่น ดูละครมอมเมาตัวเองไปวัน ๆ อยู่เลย รายการทีวีก็แสนจะโคตรบรมห่วย มีแต่ไร้สาระ หากินกับป้ายสปอนเซอร์ กับข่าวดาราบ้าบอคอแตก มีแต่หน้าปลอม นมปลอม ตุ๊ด เกย์ เต็มไปหมด แอร๊ยยยยยยยยยยยย"

สำหรับข้อความดังกล่าวได้มีผู้เข้ามากดไลค์ และแสดงความเห็นกันเป็นจำนวนมาก พร้อมกับแชร์กันต่อให้คนรู้จักด้วย แม้จะยังไม่แน่ใจว่า ผู้ที่เขียนข้อความนี้คืออดีตนักร้องขาร็อกตัวจริงหรือไม่

ที่มา: http://hilight.kapook.com/view/77479

เพื่อชีวิต.
    กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,539
    ผมว่ากระทู้นี้ดราม่าแน่ๆ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ประเทศไทยเป็นแบบนี้มานานแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็นรัฐบาลชุดไหน สำหรับผม เรื่องโกงมันโกงทุกคนแต่คิดจะโกงแล้วก็ขอให้พัฒนาประเทศด้วย อีกอย่างเรื่องจำนำข้าวถ้าทำแล้วชาวนาได้ประโยชน์แต่รัฐขาดทุน
    ก็ทำไปเถอะครับให้ชาวนาเขาลืมตาอ้าปากกันหน่อย ไม่ใช่จะค้านเพราะผลประโยชน์ตัวเองกันหมด แต่ผมว่าคงไม่ใช่บิลลี่ โอแกนตัวจริงหรอกที่โพส

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    แอร๊ยยยยยยยยยยยยเบย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    อย่าลืมดูตะวันทอแสงคืนนี้นะครับ กำลังสนุกเลย ก๊ากๆ

อย่าไปอ่านมันเลยครับไร้สาระ ยังไงเราก็แก้ไขอะไรไม่ได้หรอก ต่อให้นักการเมืองมาอ่าน เค้าก็คงจะบอกว่า ฉันไม่แคร์
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

มีSkypeใช้กับเขาสักที - -
    ห้องเช่าเล็กๆสีเขียวไม่ใหญ่ = =
    กล่าวขอบคุณ
    966
    ได้รับคำขอบคุณ: 570
    Blog Entries
    6

ง่ายดีคำตอบนี้ - -

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your father died.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artloverr อ่านกระทู้
    ผมว่ากระทู้นี้ดราม่าแน่ๆ
    เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    โพสได้ตรงจุด

กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ใครฟะ บิลลี่โอแกน = = ไม่รู้จักเลยจริงๆนะ

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ก็ได้แค่บ่นละครับ จะไปทำอะไรได้ละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pone123 อ่านกระทู้
    ใครฟะ บิลลี่โอแกน = = ไม่รู้จักเลยจริงๆนะ

เป็นนักร้องเพลงร็อคระดับตำนานอีกคน เพลงดังๆก็''เอาอะไรมาแลกก็ไม่ยอม''
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prometheus : 19th October 2012 เมื่อ 18:39

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    เรื่องนี้ เจน ญาณทิพย์ มีความเห็นอย่างไรครับ
    คนเรามันก็มีแค่สองอย่างเท่านั้นแหละ ไม่ "กาก" ก็ "เกรียน"

We Are Gamer!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    535
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,084
    น่าจะใช้ชื่อ Gordon Freeman ตามรูป

ละครทีวี เรื่องนี้เห็นด้วย มีแต่น้ำเน่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย poomshift : 19th October 2012 เมื่อ 21:00

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ผมเห็นด้วยกับคุณ พูดได้ดี คุณ 18&Life

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 120
    เค้าก็เอาเรื่องจริงมาโพสหมดเลยนิครับเค้าไม่ได้แต่งมันขึ้นมาหรือคนไทยรับฟังเรื่องจริงไม่ได้ = =

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    จริงหรอเนี่ย
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คนโพสหน้าจะอยู่ในประเทสเราเนี้ยและ งั้นไม่รู้ลึกขนาดนี้หลอก

นี้คือเรื่องจริงครับ แต่ก็ยังดีว่า 2-3 ปีที่แล้ว

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    บิลลี่ โอแกนบ้าบออะไรกัน นั้นมัน กอร์ดอน ฟรีแมน(Gordon Freeman) ชัดๆ

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ขอไวไวดีกว่าชอบกิน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    มันจะดราม่า เพราะ พวก! ชอบ! ชง! เงียบๆไว้ ก็ไม่เป็นไรนะครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunewnewp18 อ่านกระทู้
    เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง
    มันจะอยู่ไม่ได้ 555+

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ParanoidZ อ่านกระทู้
    มันจะดราม่า เพราะ พวก! ชอบ! ชง! เงียบๆไว้ ก็ไม่เป็นไรนะครับ
    +1 ...........

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ก็จริงนะยอมรับๆ

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    บิลลี่ โอแกน หรือ กอร์ดอน ฟรีแมนฟระ 5555+

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ถ้าผมจะบอกว่า เรื่องโกงมันมีตั้งแต่เริ่มต้นรัชกาลเลยหล่ะ -0-

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    มันก็จริงนั้นละแต่มันก็แก้ไขไม่ได้ง่ายๆนะสิ