ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,561

[อัพเดตเรื่อยๆ][ผลงานศิลปะ]โดย โบ้ท Apisit Sitsuntiea [เข้ามารับชมกันดูนะครับ^^]

.....ากจะพูดถึง ศิลปะ
    ...........ศิลปะ ในความหมายตามพจนานุกรม หมายถึง การถ่ายทอดความรู้สึก
    ...................................................................................การเลียนแบบธรรมชาติ
    .........................................................................................การแสดงออกทางความงาม
    ......................................................................................................การรับรู้ทางการเห็น

จากการนิยามความหมายคร่าวๆดังกล่าวพอสรุปได้ว่า ศิลปะ คือสิ่งที่มนุษย์สร้างสรรค์ขึ้นเพื่อความงามและความพึงพอใจ

ส่วนด้านล่างนี้เป็นสิ่งที่โบ้ทคิดนะครับ....

....ถ้าขาดศิลปะ
    ........เหมือนไม่ขาดน่ะ
    ...........แต่วันนั้นจะรู้สึกไม่มีประโยชน์ไรเลย
    ..............เหมือนไร้ค่า
    .................ไม่มีไรทำ
    ....................เหมือนคนที่ไม่มีอันจะทำ
    ........................อยู่เฉยๆวันๆ

____________________________________________________________________________________________________________________

ภาพวาดเส้น โดย โบ้ท Apisit Sitsuntiea (อัพเรื่อยๆทุกวัน)

อัพเดต 20/10/55

อัพเดต 21/10/55

อัพเดต 23/10/55

อัพเดต 25/10/55

____________________________________________________________________________________________________________________

ภาพวาดสีน้ำ โดย โบ้ท Apisit Sitsuntiea (อัพเรื่อยๆทุกวัน)

อัพเดต 25/10/55

ประวัติ

ชื่อ นาย อภิสิทธิ์ ศืดสันเทียะ

ชื่อเล่น โบ้ท

Facebook - Apisit Sitsuntiea

E-Mail - boatofbodom@hotmail.com

ศึกษาอยู่ที่ - มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี คณะศิลปกรรมศาสตร์ สาขาจิตรกรรม ปี 1

- Style โบ้ท

พี่ทำกราฟฟิตี้ได้ปะครับ ถ้าได้จัดให้ชมทีนะครับ
    เรียนจิตรกรรม ไม่มีสอนพ่นกำแพง 55555

สู้ๆต่อไปครับ ข้างตัวมีทินเนอร์ไหม
    ไม่มีคับ ดมทินเนอร์ ไม่มีแรงวาดภาพ จาเพ้อทั้งวัน 5555 ล้อเล่นครับ ความจริงผมมีคับ เอาไว้ล้างสี เวลาเขียนสีน้ำมัน

โบ้ทฝากบอก

ความเหมือนนั้นไม่สำคัญ

อย่างรูปโจ็กเกอร์ ผมใช้อารมณ์ของเส้นเพื่อสื่ออารมณ์มากกว่า

ให้รู้สึกว่ามันดูมีพลัง...วุ่นวาย เคลื่อนไหว

.....แต่ถามว่ามันเหมือนไหม

ผมว่ามันไม่ สำหรับผมน่ะ แต่ผมอยากวาดภาพเหมือนให้มันมีอารมณ์มากกว่าน่ะ โดยใช้เส้นสาน

รูปโจ๊กเกอร์ทำให้ผมคิดได้ว่า อารมณ์ของภาพต่างหากที่สื่อจิตใต้สำนึกคนดู

ถ้าเราวาดเส้นเนียบๆ เรียงกัน แนวเดียวกัน คงสื่ออารมณ์ได้ไม่มากเท่านี้

.....อันนี้สำหรับรูป joker

การใช้เส้น มันอาจจะเป็นความชอบส่วนตัวผมก็ได้น่ะ

555

ส่วนสีน้ำ

ผมคิดว่าสีน้ำ สามารถสร้างอารมณ์ได้มากเลย โดยการใช้ ที่แปรง(การทิ้งร่อยรอยของแปรง) โดยสีน้ำไม่จำเป็นที่จะต้องทำให้เหมือน เพราะถ้าทำเหมือน งานสีน้ำจะดูน่าเบื่อ

การใช้อารมณ์ความรู้สึก นั้นสำคัญยิ่งกว่า การทำให้ภาพเหมือน

....สีน้ำ

เป็นเทคนิคสีที่ต้องใช้ความมั่นใจในการลงมือ

เพราะมันไม่สามารถแก้ได้ เสียแล้วเสียเลย ภาพไหนพังแล้วพังเลย ไม่สามารถลงสีทับได้ ถ้าไม่รู้จังหวะดีพอ

เพราะฉะนั้นต้องใช้ความมั่นใจในการลงมือทำ ทำอย่างเด็ดเดี่ยว และ ไม่เกรงกลัวต่อความผิดพลาด

เอ่อ ลืมบอกเรื่องนึง บอกว่า ถ้าเห็นสีไรแปลกๆ ไม่ต้องตกใจ เพราะ ผมตาบอดสี

ใส่สีตามความพอใจที่จะใช้ เป็นอีกเหตุหนึ่งที่ใช้สีไม่ตรงตามความจริง แต่ใช้สีจาก "ความคิดจิตใต้สำนึกที่รู้สึกว่ามันเป็น" แทน

.......เพื่อสร้างอารมณ์ของภาพ

สุดท้ายนี้ขอบคุณที่รับชมและติดตามนะครับ ^^ ภาพสีน้ำหลายภาพสีอาจจะเพี้ยนเป็นเพราะคุณภาพของกล้องนะครับผม

ปล.ถ้ามีคำถามอะไรไว้ ฝากถามไว้ได้นะครับ ผมจะไปถามเจ้าตัวอีกที
    ปล2.ภาพบางภาพอาจจะไม่มีลายเซ็นต์นะครับเนื่องจากสแกนเอา เพื่อความชัด แต่ถ้าสงสัยล่ะก็เพื่อนผมก็สามารถถ่ายตัวจริงให้ดูได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeltaForcesTron : 25th October 2012 เมื่อ 22:30

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    สุดยอดครับ ผมนี่ไม่มีความสามารถด้านนี้เลย TT

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    โห สุดยอดมาก ชอบโจ็กเกอร์มาก ครับ เหมือนมาก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,097
    สุดยอดครับ

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    วาดไม่เป็น แต่ชอบดูartดี

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    แจ่มแจวแนวโครต

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เยสเข้ วาดสวยมาก สวยมากๆ!!!! ทำต่อเรื่อยๆนะครับ อชมอยู่ครับ
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    แจ๋วครับ เป็นกำลังให้ครับ

The Beginning of Passion

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    พี่ทำกราฟฟิตี้ได้ปะครับ ถ้าได้จัดให้ชมทีนะครับ

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    นับถือ นับถือครับพี่ -/\-
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

กล่าวขอบคุณ
    32
    ขณะนี้ได้ทำการเพิ่มส่วนของ ถาม - ตอบ ไว้แล้วนะครับ ใครถามอะไรผมก็จะเอาคำตอบของโบ้ทมาให้นะ เฮฮากันไป 55555

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    วาดสวยวันสวยคืนจริงๆเพื่อนผม

"เฝ้ามอง จากข้างหลัง"
    กล่าวขอบคุณ
    1,776
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,746
    สู้ๆต่อไปครับ ข้างตัวมีทินเนอร์ไหม

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ตอนนี้ได้อัพเดตในส่วนโบ้ทฝากบอกนะครับ เดี๋ยวจะอัพเดตรูปเพิ่มเติมอีกที

อย่างที่บอกภาพสีน้ำ สีอาจจะไม่ตรงกับความเป็นจริง อาจจะเพี้ยน ส่วนหนึ่งมาจากกล้อง อีกส่วนหนึ่งมาจาก การที่โบ้ทตาบอดสีนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeltaForcesTron : 20th October 2012 เมื่อ 19:47

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Player
    กล่าวขอบคุณ
    2,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ช่วยดัร๊าบ อยากให้คนอื่นได้ชมได้เห็นเยอะๆ
    if you want to follow me
    Facebook: Napat Trisath || IG: DuckPPER

นักร้องนำ Nirvana
    กล่าวขอบคุณ
    1,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 298
    สวยมากเลยครับ
    Nirvana Nevermind
    King Of Grunge Kurt Cobain

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    สานเส้นโหดมาก

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    สวยมากครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ต่อไป แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    32

ขอบคุณที่ติดตามเพื่อนผมนะครับ 55

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    695
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เจ๋งมากเลยครับ เพ้นสวยมากจริงๆครับ ชอบมากเลย ^^

กล่าวขอบคุณ
    32

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    วาดคนเหมือน สุดๆ > .. <
    ซักวันจุดนั้นเราต้องไปยืนให้ได้

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เจ๋งมากครับ สวดยอดเลย

กรี๊ด พี่แหลม

กล่าวขอบคุณ
    6,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    โอ้วววววว สุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    32
    ขออภัยครับกดผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeltaForcesTron : 25th October 2012 เมื่อ 22:33