ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440

ชาว JKG เล่นกล้ามกันบ้างไหม ?

พอดีว่าผมเป็นคนเล่นกีฬามานานซักพักแล้วล่ะ

โดยเฉพาะเล่นกล้าม ไม่ได้เก่งอะไรนะ แต่อยากเห็นเด็กไทยนอกจากจะเล่นเกมอยู่หน้าคอมก็อยากให้ออกกำลังกายกันบ้าง

ผมก็เลยเขียนบล็อกแนวทาง การลดความอ้วน ลดน้ำหนัก การกินอาหาร การออกกำลังกาย อะไรประมาณนี้เป็นบทความจากประสบการณ์ให้อ่าน

ไม่ได้เก่งขั้นเทพ แต่ถ้ามีอะไรสงสัย ถ้าตอบให้ได้จะตอบให้ครับ

ผมเขียนบล็อกที่ http://108วิธีลดความอ้วน.blogspot.com เข้ามาติดตามได้ มีอะไรสงสัยโพสถามในนั้นเลยก็ได้ครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ผมเล่นอยู่น่ะ ตอนนี้ผมกินโปรตีนผง อ่ะ แบบสูตรแรงน่ะ ก็ขึ้นไวดีครับ

ต้องผสมโอวันตีนด้วย ไม่งั้น กลิ่นเหมือนเนื้อเน่าอ่ะนะ อิอิอิ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ผมเล่นนานเเล้วครับ กล้ามไหล่ เเขน อก ขึ้นนะ เเต่ไม่ได้บึ๊กๆ = = อยากได้หุ่นเหมือนคุณ Gigkok เเต่อันนั้นต้องเล่นจริงๆจังเกิน
    SUCK JKG !!!!

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    ผมเล่นนานเเล้วครับ กล้ามไหล่ เเขน อก ขึ้นนะ เเต่ไม่ได้บึ๊กๆ = = อยากได้หุ่นเหมือนคุณ Gigkok เเต่อันนั้นต้องเล่นจริงๆจังเกิน
    กินโปรตีนก็ขึ้นน่ะ เยอะด้วย ไวด้วย
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    เล่นจนเลิกแล้วครับ ไม่ได้ตั้งใจหรอก ติดเมะติดเกม น่ะครับ

บางวันก็ออกมาฟิตเนสบ้าง(ส่วนมากเพื่อนจะชวน) ก็ไว้ซิกแพ็คมาประมาน 3 เดือนแล้วครับ มันไม่หายก็ดีแล้วน่ะครับ

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ทาน FITWHEY หลังจากออกกำลังกาย อิอิ

"ผมเองก็อยากได้แขนที่ใหญ่อย่าง จอร์น"

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ชอบวิ่งตอนเย็นๆว่างๆจะไปวิ่งประจำเลยย

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผมเล่นนะ เล่นได้สักพักล้ะ กินผงโปรตีนด้วยนะ แล้วก็เล่นบอลด้วย แต่เหมือนมันจะไม่ค่อย เห็นชัด -3-

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผมเล่นนะครับ แต่ไม่กินผงโปรตีน กินแต่เนื้อ ข้าวไขมันเยอะๆอ่ะครับ เริ่มเป็นร่องๆ
    พัชรศรี ปิ่นประยูร

กล่าวขอบคุณ
    102
    เวย์นี่ผมเลิกกินไปนานละ ไม่ใช่ไม่ดีนะ แต่ไม่มีตัง ฮา ทุกวันนี้แค่ค่าฟิตเนสก็ลำบากละ

ไปเล่นทุกวันนี้มันดีตรงที่ได้เจอเพื่อนหลายๆแบบ

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ผมก็เล่นมาสักพักละนะ แต่ค่อนข้างต้อง อดทน อยู่พอสมควรเลย
    ต้องมีแรงจูงใจน่ะ บางวันเซ็งๆก็เล่นไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    692
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ผมเล่นมา2เดือนกว่าละครับ มีแต่คนบอกว่าดูดีขึ้น ก่อนเล่นประมาณชั่วโมงกว่าๆผมจะกินอาหารจำพวกไขมันเพื่อให้เรียกพลังงานออกมาใช้เวลาเล่นจะได้ไม่หมดแรงก่อน แล้วหลังเล่นไม่เกิน1ชั่วโมงก็อัดพวกโปรตีนกับคาร์โบไฮเดรตครับ หลังเล่นผมมักจะกินแซนด์วิช+whey concentrate+นมถั่วเหลืองทันทีหลังเล่น หลังจากนั้นอีกประมาณ30นาทีผมก็กินมื้อเย็นต่อเลย แต่น้ำหนักยังไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่เพราะเพิ่งกินแบบนี้มาได้ประมาณ2อาทิตย์เอง น้าเขาแนะนำมา น้าผมเล่นมานานแล้ว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    เล่นมา5ปีแล้วเลิกเล่นมา2ปี ตอนนี้รู้สึกว่าแรงหายไปเยอะ จะกลับมาเล่นใหม่ก็ยกไม่ไหว

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

MagicSpirit!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    เล่นครับ แต่ผมไม่ได้โปรตีนนา เลยขึ้นยากนิดนึง
    I Jayesslee ! :')

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เล่นครับ 2 เดือน จะ 3 เดือนละ + คาดิโอด้วยนิดหน่อย พุงแบนลงไปเยอะ =w=

www.tuvayanon.net <<<<<< แหล่งข้อมูลของผม ละเอียดดีมากๆ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    เห็นกล้ามแล้วน้ำลายไหล...อยากกินข้าวขาหมู
    ขอไว้อาลัยแด่อัศวิน ผู้ตกม้าตาย

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jamnoband อ่านกระทู้
    เล่นครับ 2 เดือน จะ 3 เดือนละ + คาดิโอด้วยนิดหน่อย พุงแบนลงไปเยอะ =w=

www.tuvayanon.net <<<<<< แหล่งข้อมูลของผม ละเอียดดีมากๆ
    เว็บไซด์นี้ผมก็ใช้ศึกษาครับ ดีมากๆเลยครับ

หน้าหมาแต่ใจดี ดีกว่าหน้าเกาหลีแต่ใจหมา

กล่าวขอบคุณ
    19
    โปรตีนมีขายออนไลน์เว็บไหนไหมคับ แพงไหมอะ
    ขอไว้อาลัยแด่อัศวิน ผู้ตกม้าตาย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อิอิอิอิ
    ต้นออริจินอล

กล่าวขอบคุณ
    102
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quanchi อ่านกระทู้
    โปรตีนมีขายออนไลน์เว็บไหนไหมคับ แพงไหมอะ
    ถ้าเอาของไทยก็ freakwhey.com อ่ะครับ แต่แพงหน่อยนะ พอๆกับ GNC ในห้างเลย คุณภาพก็ไม่หนีกันครับ

แต่เอาถูกๆหน่อยก็ยี่ห้อ VR-PRO http://siamwhey.com/ นี่แหละครับ รสชาติคุณภาพอันนี้ไม่รู้เหมือนกันเพราะยังไม่เคยลอง แต่ก็คิดว่าไม่น่าเกลียดอะไร ถูกด้วย