ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313

[PC] PRINCE OF PERSIA 4 PRODIGY [REPACK/ENG/MF] การทวงคืนชองเจ้าชายแห่งเปอร์เซีย

::SS::By IGN

::Video::By youtube

Published by: Ubisoft
    Developed by: Ubisoft Montreal
    Release Date: December 9, 2008
    Genre: Platformer

รายละเอียด: www.ozonegame.com
    เจ้าชายแห่งเพอร์เชียองค์ใหม่นี้ เป็นเจ้าชายองค์ใหม่จริงๆซึ่งไม่เกี่ยวข้องกับไตรภาคของ The Sand of Time ทั้ง 3 ภาคที่ผ่านมาเลย โดยเจ้าชายองค์ใหม่นี้ได้รับการจัดวางรูปแบบให้เป็นนักเดินทางเสาะแสวงหาดินแดนอันสงบสุข แต่ในทันใดนั้นเจ้าชายก็ได้พบกับพายุทรายกระหน่ำระหว่างทาง จากเหตุการณ์นี้จึงทำให้เจ้าชายหลงจากเส้นทางเดิมเพื่อกลับสู่ดินแดนของตน และยิ่งไปกว่านั้นทำให้เจ้าชายได้ค้นพบดินแดนต้องห้ามที่สวยงาม ซึ่งปกครองโดย Tree of Life (ต้นไม้แห่งชีวิต) ที่ตั้งอยู่ใจกลางอาณาจักร ภายในต้นไม้นั้นเป็นที่กักขังปีศาจเทพเจ้าแห่งความมืดชื่อ Ahriman โดย Ahriman นั้นถูกพี่ชายฝาแฝดของตนเองนามว่า Ormazd เทพเจ้าแห่งแสงกัก ขังไว้ ด้วยความบังเอิญหรือเซ่อซ่า (ก็ไม่รู้) องค์ชายแห่งเพอร์เชียของเราได้ทำการปลดปล่อยปีศาจเทพเจ้าแห่งความมืด Ahriman ที่ถูกกักขังไว้ใน Tree of Life ออกมาสู่โลกภายนอก หลังออกมาสู่โลกภายนอกแล้ว Ahriman ได้ร่ายมนต์ดำทำให้ดินแดนต้องห้ามที่สวยงามนั้นกลายเป็๋นดินแดนแห่งความมืด มิดและเต็มไปด้วยปิศาจ เมื่อองค์ชายแห่งเพอร์เชียได้รับรู้ผลของการกระทำของตน จึงรวบรวมความกล้าทั้งหมด วิ่งหนีสุดชีวิต (หมดกัน) ละทิ้งผลของการกระทำของตัวเองไว้เบื้อหลัง ส่งผลทำให้ความมืดครอบครองไปทั่วทั้งโลก และในทันใดนั้น เจ้าชายก็ได้พบกับหญิงสาววัยฉกรรจ์ (ฟังดูบึกบึนจริงๆให้ตายสิ) นามว่า Elika (นางเอกล่ะ) ซึ่งเป็นผู้สืบทอดเชื้อสายมาจาก Ahuras ซึ่งเป็นหนึ่งในกลุ่มผู้ปกป้องการคุมขัง Ahriman ปิศาจเทพเจ้าแห่งความมืดไว้ใน Tree of Life นั่นเอง และ Elika นั่นเองเป็นผู้ที่ทำให้องค์ชายของเราได้เห็นว่าสิ่งทั้งหมดที่เกิดขึ้นนั้น เป็นผลของการกระทำจากองค์ชายทั้งสิ้น ใยท่านจึงละทิ้งความรับผิดชอบอันใหญ่หลวงต่อมวลมนุษยชาติเล่า? เมื่อองค์ชายได้ยินดังนั้นจึงเคลิ้มในความสวยของ Elika (ซะเมื่อไหร่) จึงตัดสินใจรับผิดชอบในสิ่งที่ตนเองได้ทำ ร่วมมือกับฝ่ายแห่งแสง ปกป้องและลบล้างความมืด เหล่าปีศาจ และเทพเจ้าแห่งความมืด Ahriman ให้ดับสูญ เพื่อนำมาซึ่งความสงบสุขต่อมนุษยชาติ ลบภาพเดิมๆของไตรภาค The Sand of Time ทิ้งไปเลยครับ องค์ชายองค์ใหม่ของเรานี้แตกต่างกับทั้ง 3 ภาคแบบพลิกบทบาทไปเลย องค์ชายองค์ใหม่นี้ไม่ได้เป็นองค์ชายที่เจ้ายศเจ้าอย่าง ดูภายนอกแล้วเหมือนนักเดินทางพเนจรทั่วไป รักสงบและเสาะแสวงหาดินแดนสงบสุขเพื่อท่องเที่ยว ลักษณะการแต่งการดูภายนอกจะคล้ายๆกับโจร การแต่งกายคล้ายๆนินจาด้วยเสื้อคลุมสีแดงและน้ำเงิน มีไหวพริบและความคล่องแคล่วเป็นเลิศ มีความสามารถในการใช้ดาบในขั้นสูง Elika จะมาเป็นคู่หูคนใหม่ที่จะต่อสู้เคียงข้างองค์ชายของเรา เธอคือผู้สืบเชื้อสายของ Ahuras ผู้ปกป้อง Tree of Life นั่นเอง Elika จะเป็นคู่หูที่มีบทบาทต่อองค์ชายมาขึ้นในภาคนี้ ทั้งการช่วยแก้ไขปัญหาการต่อสู้ และ Multiple puzzles ด้วย เช่นกัน ทั้งยังเป็นผู้คอยเตือนสติองค์ชายให้สู้ในหนทางที่ถูกต้อง แรงบันดาลใจในการสร้าง Elika นั้น ได้มาจากตัวละครหลักๆจากหนังที่ได้รับความนิยมทั้งสิ้น อย่างเช่น Elizabeth จาก The Pirates of the Caribbean, Padmé Amidala จาก Star Wars และ Arwen จากไตรภาคของ The Lord of the Rings

Minimum System Requirement:
    CPU: Intel Core 2 Duo 2.2 GHz or AMD Athlon 64 X2 4400+ or better recommended
    RAM: 1 GB Windows XP/2 GB Windows Vista
    Video: Card: 256 MB DirectX 10.0? or DirectX 9.0?compliant card with Shader Model 3.0

Mediafire

Pass

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    คิดว่าแก้ได้แล้วครับ เดี๋ยวลงเสร็จจะมายืนยันให้อีกทีเน้อ ส่วนวิธีแก้ปัญหา
    error during copying of one or several files. Installation will be Interrupted.
    - ก็ให้เปลี่ยนที่ control panel>regional and language options>advanced>English(united states) restart and install
    แล้วก็ลุยโลด
    แล้วก็อีกเรื่องถ้าจำไม่ผิดเหมือนภาคนี้มันจะมีบัคนิดหน่อยไม่แน่ใจว่าต้องหา crack fix มาอีกหรือป่าว เดี๋ยวขอไปลองเล่นแปปงิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kurolykan อ่านกระทู้
    โอเค ครับเล่นได้แล้วครับ ไว้เคลียร์แล้วจะมานอนยันเรื่องบัคอีกที ตอนนี้ขอตัวไปเล่นก่อนล่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ golfgn อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้วคับ ยืนยัน10000000% ขอบคุณ คุณ vihogมากๆคับ ส่วนpass http://www.mediafire.com/?2x4ltqq51cj2a8e

โทษทีเน้อ ไม่ได้เข้ามาที่หน้านี้ซะนาน เล่นจบไปแล้วครับ ไม่เจอบัคที่ทำให้เล่นไม่จบ
    "error during copying of one or several files. Installation will be Interrupted."

คือ อาการของเกมที่กำหนดการจำหน่ายในแต่ละประเทศ เพราะงั้นถ้าเครื่องเราบอกว่าเป็นประเทศอื่น
    มันจะไม่ยอมให้เล่นงิ (- - แหม ทำไปได้) วิธีแก้ก็แค่ไปเปลี่ยให้เครื่องเราเป็นประเทศตามที่มันวางจำหน่ายซะก็จบ
    ของผมเปลี่ยนเป็น อเมริกา ก็เข้าเล่นได้จนจบเลย แต่สำหรับคนที่เปลี่ยนแล้วไม่ได้ ให้เช็คให้แน่ใจว่าเปลี่ยนถูกที่ป่าวก่อนเน้อ
    เพราะดูเหมือนมันจะมีให้เปลี่ยนตั้ง 3 ที่คือ
    -Format
    -change system locale...
    ที่เราต้องไปเปลี่ยน คือ change system locale... หรือไม่ก็ลองใช้ applocal เปลี่ยนเป็น ประเทศ อเมริกา ดู
    ป.ล. อ้างอิงจากเครื่องผม Win7 64 bit nvidia 9800 core 2 (ประมาณเนี้ย)
    ป.ล. 2 ถ้าอาการยังเหมือนเดิมอยู่ คุณเปลี่ยนผิดที่แล้วแหละ
    ป.ล. 3 อาการอื่นๆผมไม่ทราบเพราะไม่เจอเน้อ แล้ววิธีแก้ผมไปดูบอร์ดฝรั่งเอา Google ช่วยได้
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 3rd September 2011 เมื่อ 12:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ขอบคุณคับ พึ่งเอาลงหรือป่าวคับ .. หรือว่าผมคนแรกหว่า

กล่าวขอบคุณ
    514
    มีอะไรมาบอก ครับ ผมโหลด pass ไม่ได้อะคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ผมแตกไฟลืเรียบร้อย แต่ลงไม่ได้ เหอๆ มันว่า error during copying of one or several files. Installation will be Interrupted.

แก้ยังไงเอ่ย?

กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้แล้วคับ ผมไปหาผิดโฟล์เดอร์ เลยหา pass ไม่เจอขอบคุณมากเลยคับ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    รู้สึกไปเองรึป่าวว่ามันรหน้าหล่อขึ้นจมเลย - -*

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    เล่นได้กันไหมครับ ยืนยันหน่อยย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PipeRed7 อ่านกระทู้
    ผมแตกไฟลืเรียบร้อย แต่ลงไม่ได้ เหอๆ มันว่า error during copying of one or several files. Installation will be Interrupted.

แก้ยังไงเอ่ย?
    เป็นเช่นกันงับ - - ถ้าแก้ไขได้จะมายืนยันให้ครับ ตอนนี้ขอหาวิธีแก้ไขก่อนเน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 21st August 2011 เมื่อ 08:23

กล่าวขอบคุณ
    156
    คิดว่าแก้ได้แล้วครับ เดี๋ยวลงเสร็จจะมายืนยันให้อีกทีเน้อ ส่วนวิธีแก้ปัญหา
    error during copying of one or several files. Installation will be Interrupted.
    - ก็ให้เปลี่ยนที่ control panel>regional and language options>advanced>English(united states) restart and install
    แล้วก็อีกเรื่องถ้าจำไม่ผิดเหมือนภาคนี้มันจะมีบัคนิดหน่อยไม่แน่ใจว่าต้องหา crack fix มาอีกหรือป่าว เดี๋ยวขอไปลองเล่นแปปงิ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    156
    โอเค ครับเล่นได้แล้วครับ ไว้เคลียร์แล้วจะมานอนยันเรื่องบัคอีกที ตอนนี้ขอตัวไปเล่นก่อนล่ะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้แล้วคับ ยืนยัน10000000% ขอบคุณ คุณ vihogมากๆคับ ส่วนpass http://www.mediafire.com/?2x4ltqq51cj2a8e

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    น่าสนุกจังครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ว้าว !! น่าเล่นจิง ๆ *0*
    นามของข้าคือ "ปู" เปนเพศ ระบุในช่องที่ 3> แน่ชัดแล้ว...
    สามารถแอด Facebook ของข้าพเจ้าได้ที่นี้ "คลิ๊ก!!"

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุงคราฟ ไปบันเทิงก่อนละกัล

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ลองแก้แล้วคับ ก็ยังขึ้นเหมือนเดิม หรือมันเป็นที่เครื่องผม

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ขอบคุณครับ

F4Phanto/\/\
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คิดว่าน่าจะบัค ตรงประตูกรงอ่ะนะ มันไม่ยอมเปิด

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    - -* win7 เล่นไม่ได้ใช่มั้ยครับเนี่ย T^T

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    part11 part19 แก้ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    pass ที่เอาไว้ปลดล๊อคpart 12 นี่passอะไรอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qop อ่านกระทู้
    ลองแก้แล้วคับ ก็ยังขึ้นเหมือนเดิม หรือมันเป็นที่เครื่องผม
    ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qop อ่านกระทู้
    โทษทีเน้อ ไม่ได้เข้ามาที่หน้านี้ซะนาน เล่นจบไปแล้วครับ ไม่เจอบัคที่ทำให้เล่นไม่จบ
    "error during copying of one or several files. Installation will be Interrupted."

คือ อาการของเกมที่กำหนดการจำหน่ายในแต่ละประเทศ เพราะงั้นถ้าเครื่องเราบอกว่าเป็นประเทศอื่น
    มันจะไม่ยอมให้เล่นงิ (- - แหม ทำไปได้) วิธีแก้ก็แค่ไปเปลี่ยให้เครื่องเราเป็นประเทศตามที่มันวางจำหน่ายซะก็จบ
    ของผมเปลี่ยนเป็น อเมริกา ก็เข้าเล่นได้จนจบเลย แต่สำหรับคนที่เปลี่ยนแล้วไม่ได้ ให้เช็คให้แน่ใจว่าเปลี่ยนถูกที่ป่าวก่อนเน้อ
    เพราะดูเหมือนมันจะมีให้เปลี่ยนตั้ง 3 ที่คือ
    -Format
    -change system locale...
    ที่เราต้องไปเปลี่ยน คือ change system locale... หรือไม่ก็ลองใช้ applocal เปลี่ยนเป็น ประเทศ อเมริกา ดู
    ป.ล. อ้างอิงจากเครื่องผม Win7 64 bit nvidia 9800 core 2 (ประมาณเนี้ย)
    ป.ล. 2 ถ้าอาการยังเหมือนเดิมอยู่ คุณเปลี่ยนผิดที่แล้วแหละ
    ป.ล. 3 อาการอื่นๆผมไม่ทราบเพราะไม่เจอเน้อ แล้ววิธีแก้ผมไปดูบอร์ดฝรั่งเอา Google ช่วยได้

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ทำไมแก้แล้วมันลงช้ามากเลยละครับ