ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

{ THE HELL}{IS GOING}{ON}
    กล่าวขอบคุณ
    2,204
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,095

ชมโฉม"ศูนย์ข้อมูล"สุดล้ำของ"กูเกิล" คลังสมองคุมโลกอินเตอร์เน็ต

กูเกิลเผยโฉมบรรยากาศภายในของศูนย์เก็บข้อมูล ซึ่งเป็นแหล่งรวบรวมข้อมูลนับล้านประเภทที่เราใช้ในการค้นหากันในปัจจุบัน ผ่านบริการกูเกิล สตรีท วิว ให้คนภายนอกได้ชมเป็นครั้งแรก เราอาจประหลาดใจต่อสิ่งที่เราเห็นในบางรูป แต่อย่าตกใจ เพราะอะไรก็เกิดขึ้นได้ที่นี่

ภายในศูนย์ข้อศูนย์ขนาดมโหฬารเต็มไปด้วยเครื่องไม้เครื่องมือทันสมัยคอมพิวเตอร์และเซิร์ฟเวอร์ที่เก็บข้อมูลต่างๆที่เราใช้ในการค้นหาทั่วโลกที่ได้จากเว็บกูเกิล คลิปวิดีโอนับล้านชิ้น ที่เราดูกันผ่านยูทูบ รวมถึงข้อมูลอีเมล์

แม้สีสันภายในจะดูแปลกตาและน่ามหัศจรรย์ ที่เกิดจากสายไฟ สายเคเบิล ท่อน้ำ ท่อไฟ และแสงสว่างของระบบคอมพิวเตอร์อันซับซ้อนภายใน แต่ระบบภายในนั้นเป็นสิ่งที่น่ามหัศจรรย์ยิ่งกว่า ด้วยบริเวณที่กว้างขวาง ทำให้วิศวกรและเจ้าหน้าที่ ต่างต้องใช้จักรยานในการเดินทางภายในเลยทีเดียว

ปัจจุบัน กูเกิลได้ก่อสร้างศูนย์ข้อมูลแล้วกว่า 8 แห่งทั่วโลก ได้แก่ เขตเบิร์กลีย์ เคาน์ตี้ รัฐเซาธ์ แคโรไลนา, เมืองเคาน์ซิล บลัฟฟ์ รัฐไอโอวา, ดักลาส เคาน์ตี้ รัฐจอร์เจีย, มาเยส เคาน์ตี้ รัฐโอกลาโฮมา, เมืองเลอนัวร์ รัฐนอร์ธ แคโรไลนา, เมืองเดอะ ดาลเลส รัฐโอเรกอน, เมืองฮามินา ฟินแลนด์ และเมืองเซนต์ กิสเลน เบลเยี่ยม และมีแผนที่จะเปิดอีกที่เมืองกิลิคูราในชิลี ฮ่องกง สิงคโปร์ และไต้หวัน

กูเกิลเปิดเผยว่า น้อยคนที่จะได้เข้าไปชมภายในศูนย์ข้อมูล เนื่องจากต้องคำนึงถึงความปลอดภัยและความเป็นส่วนตัวของข้อมูล ทำให้จำเป็นต้องมีการรักษาความปลอดภัยเข้มงวดเป็นพิเศษ และมีเพียงเจ้าหน้าที่ไม่กี่รายเท่านั้น ที่สามารถลงไปยังชั้นที่เก็บเซิร์ฟเวอร์ ซึ่งถือเป็นหัวใจของที่นี่

ทั้งนี้ ศูนย์ข้อมูลถือเป็นจุดศูนย์กลางของข้อมูลทั้งหมดที่ขับเคลื่อนให้กูเกิลเดินไปข้างหน้า แม้ว่าจะไม่มีศูนย์ข้อมูลใดที่ตั้งอยู่ใกล้สำนักงานใหญ่ที่เมืองเมาน์เทนวิว ในรัฐแคลิฟอร์เนียเลยก็ตาม

สำหรับ ผู้ที่สนใจชมบรรยากาศภายในศูนย์ข้อมูล กูเกิล ก็มีให้บริการเช่นกัน โดยผ่าน กูเกิล สตรีท วิว โดยใช้คีย์เวิร์ดว่า "Google Datacenter, Lynhaven Drive, Lenoir, NC" ก็จะสามารถชมภาพภายในได้เสมือนเดินชมด้วยตัวเองเช่นกัน

เครดิต BY : http://variety.teenee.com/foodforbrain/48282.html
    MSI GT60 NVIDIA GTX870M INTEL CORE I7-4810MQ CPU 2.8 GHz RAM 12 GB

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    เมื่อเวลาผ่านไปซัก 20 ปี ข้างหน้า....
    .
    .
    .
    .
    ลูกคงถามว่านั้นคอมพิวเตอร์เหรอทำไมมันใหญ่จัง
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    สุดยอด เซ็ท น้ำ เพียบ เลย

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 904
    Blog Entries
    1
    มันต้องขนาดนี้เลยหรอวะเนี่ย
    ในความคิดผมน่าจะเป็นแบบนี้
    MY•CENTER
    โหลดเกมส์แล้วกรุณา "กล่าวขอบคุณ" ด้วยนะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    เซิฟเวอร์ ใหญ่มาก ก็ Google เค้า เป็นที่นิยม ทั่วทั้งโลกนิ เหอะ ๆ ทุกวันนี้ยังเข้า Google อยู่ทุกวัน
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อยากแต่งห้องแบบนี้บ้าง
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    ไฟไหม้ทีละคุณเอ้ย จะเอาอะไรค้น

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhraoBWS อ่านกระทู้
    ไฟไหม้ทีละคุณเอ้ย จะเอาอะไรค้น
    โอกาสคงน้อยมากครับ เพราะเซิฟเวอร์ใหญ่ๆ ระดับนี้คงต้องมีหอเย็น ระบบเตือนภัย และก็ระบบแบล็กอัพ ที่สุดยอดมากๆเลยหล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    โอกาสคงน้อยมากครับ เพราะเซิฟเวอร์ใหญ่ๆ ระดับนี้คงต้องมีหอเย็น ระบบเตือนภัย และก็ระบบแบล็กอัพ ที่สุดยอดมากๆเลยหล่ะ
    เเล้วถ้าแผ่นดินไหวหล่ะ หุหุ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ระดับกูเกิ้ลอะนะ - -

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    นั้นสินะ.. อีกยี่สิบ สามสิบปีถัดไป ก็คงไม่มีคอมพิวเตอร์ตัวใหญ่ๆ ที่ตั้งอยู่ข้างเราให้ใช้กันแล้วละ ใครมีก็คงแพงมาก แต่ผมก็ยังคงเก็บไว้นะ ผมไม่ทิ้งหรอก ผูกพันกันมานานมากเน้อ ~

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    2,787
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    มองภาพแล้วเหมือนทางเดิน แสงเลเซอร์อำมหิต ในหนัง ผีชีวะ ภาคแรกเลย

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อลังการเหลือ เกิน!!! ถ้าผมมีที่บ้านซัก สูนย์ คงเก็บเกมส์ได้ทั่วโลกเลยทีเดี่ยว! 555

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ทั้งหมดนั้นเป็นเงินผมซัก0.02เปอร์เซ็น - -* เหมือนน้อยนะ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    อลังการ !!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถ้าข้อตกลงที่จะเก็บค่าเข้าเว็บผ่าน เชื่อว่ากูเกิลจะสามารถประหยัดพื้นที่ไปได้อีกมาก 55555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    คุณพระ!! อลังการมากค่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RogueZ อ่านกระทู้
    เเล้วถ้าแผ่นดินไหวหล่ะ หุหุ
    อย่าลืมสิครับ เขาตั้งไว้ 8 ที่ทั่วโลก มันคงเป็นไปไม่ได้ที่จะพังพร้อมกัน ผมคิดว่าคงต้องมีที่แบ็คอัพข้อมูลลัพด้วยล่ะ เพราะถ้าเจอมือระเบิดก็ไม่ไหว

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    นั้นสินะ.. อีกยี่สิบ สามสิบปีถัดไป ก็คงไม่มีคอมพิวเตอร์ตัวใหญ่ๆ ที่ตั้งอยู่ข้างเราให้ใช้กันแล้วละ ใครมีก็คงแพงมาก แต่ผมก็ยังคงเก็บไว้นะ ผมไม่ทิ้งหรอก ผูกพันกันมานานมากเน้อ ~
    ผมว่าพวกมือถือมาแทนที่แหงๆ ไม่ต้องมีเคส แค่เอามือถือมาต่อจอเล่น ปัจจุบันเส้นกั้นระหว่างอุปกรณ์พวกนี้ก็น้อยลงทุกทีๆ ลองคิดดู tablet ต่างๆก็มาแทน netbook,notebook ได้บ้างแล้ว สำหรับใครหลายๆคน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opaljj อ่านกระทู้
    ทั้งหมดนั้นเป็นเงินผมซัก0.02เปอร์เซ็น - -* เหมือนน้อยนะ
    0.02 ที่ว่านั่นผมว่าเยอะไปน่ะ คิดว่าแค่ 0.02 นี่คงเป็นล้านบาท สำหรับราคาเครื่อง Supercomputer จำนวนเป็นตับๆแบบนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    http://steamcommunity.com/id/140439
    กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    มองผ่านๆ นึกว่าซุปเปอร์คอมพิวเตอร์
    Fus Ro Dahhhhh

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    ฐานข้อมูลของ Google อลังการมาก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ของเค้าเยี่ยมจริงงงงงงงงงงงงงๆๆ ระบบรักษาความปลอดภัยดีมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย OUTbreaK!!! : 20th October 2012 เมื่อ 14:05

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    สุดยอดมากกกกก อยากเห็นคนสร้างคนแรก เครื่องแรกที่เก็บข้อมูลของ Google มากเลย

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    ไฟไม้หรอ เเผ่นดินใหวหรอ ไม่มีทาง เพราะฉันคือ Google
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    มาจ้าซะเหลือเกิน