ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 904
    Blog Entries
    1

โตชิบา ส่ง 'REGZA' 7.7-10.1นิ้ว รุกตลาดแท็บเล็ตแอนดรอยด์

ถ้าซ้ำก็ลบกระทู้ไปครับไม่ต้องตอกย้ำว่าซ้ำๆ

โตชิบา เปิดตัว REGZA แท็บเล็ตบนแอนดรอยด์ ขนาด 7.7 นิ้ว และ 10.1 นิ้ว เน้นประสิทธิภาพพร้อมรูปลักษณ์โดดเด่น รองรับการใช้งานแบบมัลติทัชกิ้ง...

บริษัท โตชิบา ไทยแลนด์ จำกัด เปิดตัวแท็บเล็ตรุ่นใหม่ REGZA AT300 ขนาด 10.1 นิ้ว และ AT270 ขนาด 7.7 นิ้ว ระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ 4.0 โดดเด่นด้วยการปรับรูปลักษณ์ให้หรูเลิศสะดุดตา จอแสดงผลกระจ่างชัด ประสิทธิภาพการประมวลผลแบบควอดคอร์ (Quad core) พอร์ทเต็มรูปแบบ เน้นความทั้งประสิทธิภาพและรูปลักษณ์เพื่อการใช้งานแท็บเล็ตอย่างเต็มประสิทธิภาพ ทั้ง REGZA AT300 และ AT270 มีรูปลักษณ์หรูหราและแข็งแรง ตัวเครื่องอลูมิเนียมเคลือบสองชั้น จอแสดงผล Corning Gorilla Glass ทนทานต่อรอยขีดข่วน พอร์ตและปุ่มใช้งานต่างๆ เรียงอยู่ด้านข้างเพื่อใช้งานได้ง่ายและสะดวกยิ่งขึ้น ลำโพงประสิทธิภาพสูงแบบ down firing กรวยลำโพงยิงเสียงลงด้านล่าง จัดวางอยู่ด้านล่างของตัวเครื่องเพื่อให้เสียงสเตริโอที่แจ่มชัดและเหมือนจริงมากที่สุด

สำหรับ REGZA Tablet AT300 10.1 นิ้ว บาง เบา สวยโดดเด่นชวนตะลึง ด้วยรูปลักษณ์สวยงาม ออกแบบได้ลงตัวทุกด้านทั้งการใช้งานที่บ้านหรือนอกสถานที่ จอแสดงผลขนาด 10.1นิ้ว ให้ความคมชัดสูงและภาพสว่าง กระจ่างชัด ผนวกกับ Toshiba Adaptive Display Technology LED Backlit และการแสดงผลที่ความละเอียด 1280x800 รวมถึงหน้าจอรองรับมัลติทัช 10 จุด ทำให้ REGZA AT300 เหมาะสำหรับการท่องเว็บ อ่านไฟล์ เล่นเกมส์และการใช้แอพพลิเคชั่น ขนาดบาง 9 มม. น้ำหนัก 595 กรัม REGZA AT300 ใช้งานแบตเตอรี่ได้นานสูงสุดถึง 10 ชั่วโมง เปิดเครื่องสแตนบายด์ได้ 7 วัน

ส่วน REGZA Tablet AT270 7.7 นิ้วนับเป็นแท็บเล็ตตัวแรกของโตชิบาที่ใช้จอ AMOLED ซึ่งรองรับการใช้งานขณะเดินทางได้ยอดเยี่ยมที่สุดและให้อรรถรสที่สมบูรณ์แบบสำหรับคอเกมส์และคอหนังที่ชื่นชอบความบันเทิงในทุกที่ จอภาพที่ให้ภาพแจ่มชัดขนาด 7.7 นิ้วช่วยให้เกมส์ ภาพยนตร์ หนังสือและภาพถ่ายต่างๆ คมชัดสมจริงอย่างที่ไม่เคยสัมผัสมาก่อน ด้วยสีที่สวยสด ระดับความต่างของสีที่ชัดเจน และให้ภาพคมจัดน่าตื่นตาตื่นใจ ยิ่งไปกว่านั้น ด้วยรูปทรงที่บางเฉียบเพียง 7.85 มม. และน้ำหนักเบาเพียง 350 กรัม จึงทำให้ REGZA Tablet AT270 เป็นแท็บเล็ตขนาด 7 นิ้วที่เบาที่สุดในโลก

ทั้งนี้ REGZA Tablet AT300 และ AT270 ใช้หน่วยประมวลผลแบบ quad-core ของ NVIDIA Tegra 3 processor พร้อม GeForce graphics และ 1GB RAM สามารถรองรับการใช้งานประจำด้านต่างๆ ได้หลากหลาย และรองรับเกมส์บนอุปกรณ์พกพา (mobile games) รุ่นต่อไปได้อีกด้วย สำหรับการเลื่อนหน้าจอ (scroll) หรือการปัดผ่านหน้าจอ (swipe) ในเว็บไซต์ มี NVIDIA Tegra 3 processor ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการใช้งาน Multitasking การท่องเว็บ การเล่นเกมส์และการชมวิดีโอ รับประกันตามมาตรฐาน 1 ปี รับประกันแบตเตอรี่ 1 ปีรวมอะไหล่และค่าแรง นอกจากนี้ ยังมีโครงการ SelectServ Program ของโตชิบา ให้สามารถออกแบบความครอบคลุมของการรับประกันทั้งในการขยายระยะเวลารับประกัน การเพิ่มเติมการรับประกันความเสียหายอันเกิดขึ้นจากอุบัติเหตุและบริการกู้ข้อมูล โดยขึ้นอยู่กับงบประมาณและความต้องการของลูกค้า.

ที่มา http://www.thairath.co.th/content/tech/299597
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuwat11 : 20th October 2012 เมื่อ 11:04
    MY•CENTER
    โหลดเกมส์แล้วกรุณา "กล่าวขอบคุณ" ด้วยนะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 651
    อย่าไปใส่ใจคำพูดพวกนั้นเลย ครับ ทำหย้าที่ของคุณให้ดีที่สุดก็พอ
    ช่วยกัน กล่าวขอบคุณหน่อยนะครับ เพื่อช่วยผมมีกำลังใจต่อไป

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ซ่ำ จะเป็นอะไรไปอ่ะ มัน ก็มี ข้อมูลบางส่วนที่อาจะไม่เหมือน กัน! หรือกระทู้ที่ซ้ำ คน อื่น เขาอาจจะไม่ได้ดู แล้ว มันแปลกตรงไหนอ่ะ ถ้าจะตั้งซ้ำกัน
    บอดนี้ม่ได้มี กฎห้ามตั้งกระทู้ซ้ำนี่หว่า แทนที่จะให้กำลังใจกัน คนไทยหรือเปล่า?

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมก็มีนะตั้งกระทู้ซ้ำอะเยอะเลยแหละ เราลงข่าวเพื่อให้คนได้รู้ข่าวครับได้รู้สิ่งใหม่ๆ ถึงจะซ้ำแต่ก็เผื่อคนที่เขายังไม่รู้ ใครจะว่ายังไงอย่าไปสนครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    เป็นกำลังใจให้ครับ อย่าไปใส่ใจพวกคำด่าจดจำแค่พวกให้กำลังใจก็พอครับ
    ...

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ไม่ต้องไปกลัวซํ้าหรอกครับ นี่ไม่ใช่เว็บข่าวเกมอย่างเป็นทางการด้วยซํ้า สู้ๆครับผม
    ---------------------- THE POWER ----------------------

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมก็พึ่งมาเห็นข่าวนี้ ถือว่าไม่ซ้ำสำหรับผมและคนที่ไม่ได้ดูด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    บางคนยังไม่เคยอ่านกระทู้ก็มีครับ

ชื่อน้ำตาลแล้วดีใจจัง
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 576
    บอร์ดนี้เดี๋ยวนี้เด็กต่ำกว่า 16 มีเยอะครับทำใจ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    บอร์ดนี้ไม่มีคำว่า ซํ้า ครับ ทุกคนไม่ได้อ่านกระทู้ไปเหมือนกันซะหมดเลยนี่ครับ

ทำดีต่อไปครับผม C:

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    ไม่ต้องสนใจหรอกครับว่ามันจะ ซ้ำหรือเปล่า คุณเต็มใจจะนำเสนอ พวกเราก็จะเต็มใจอ่าน ด้วยใจ
    THIS IS SEMPITERNAL!

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ไม่เป็นไรฮะ ผมยังไม่เคยอ่านเนื้อหาเรื่องนี้ทีี่คุณเอามาให้ ยังไงก็ขอบคุณครับ ไม่ต้องสนคนที่ย้ำว่า ซ้ำ หรอกครับ เเหะๆ

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    -*- มีคน คอมเม้น เกี่ยวกับ ข่าวมั้งไหม

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 904
    1
    ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ
    MY•CENTER
    โหลดเกมส์แล้วกรุณา "กล่าวขอบคุณ" ด้วยนะครับ