ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมก็รู้สึกว่าหยาบขึ้น
    ไม่รู้ที่นี้มันมีไร แต่ก่อนผมอยู่บอร์ดเกมออนไลน์
    ยังไม่หยาบเท่านี้เลย

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    สมาชิกบางส่วนที่สมัคแต่ไม่ได้อ่านกฎ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ srika23 อ่านกระทู้
    โลกสวยหรอ
    สวยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ความเกรียนของคนในบอร์ด แปรผันตรงกับความ popular ของเว็บ + จำนวน user ครับ -0-

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    สังคมเราไม่ใช่สีขาวนพครับ มันเป็นสีเทา จะพิมพ์อะไรก็ไม่จำเป็นต้องสุภาพหรอกแค่กู*** อย่าบอกนะว่าปกติอยู่กับเพื่อนที่บ้าน ที่โรงเรียนพวกเอ็งพูด เรา นาย เธอ ฉัน กันหรอ

พูดกู *** เนี้ยก็ได้ มันไม่ได้เสียหายอะไรหรอก มันจะเหมือนว่าสนิดกันมากซะอีก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    สมาชิกบางส่วนที่สมัคแต่ไม่ได้อ่านกฎ

สวยครับ
    ไม่มีใครไปอ่าน หลอก ครับ

เวลาลงเกม สมัครเกม เคยอ่านกัน ป่ะ ละ

กดยอมรับอย่างเดียว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hikanbana อ่านกระทู้
    สังคมเราไม่ใช่สีขาวนพครับ มันเป็นสีเทา จะพิมพ์อะไรก็ไม่จำเป็นต้องสุภาพหรอกแค่กู*** อย่าบอกนะว่าปกติอยู่กับเพื่อนที่บ้าน ที่โรงเรียนพวกเอ็งพูด เรา นาย เธอ ฉัน กันหรอ

พูดกู *** เนี้ยก็ได้ มันไม่ได้เสียหายอะไรหรอก มันจะเหมือนว่าสนิดกันมากซะอีก
    แต่นี่มันบอร์ดสารธารณะนะครับ ลองนึกดูคุณอยู่กลางสวนสารธารณะแล้วมีคนไม่รู้จักคุณมาพูด***กูกับคุณ คุณจะคิดยังไงครับ ก็จริงครับที่ว่าถ้าออกไปนอกบ้านน่ะพูดได้

แต่นี่มันเว็บบอร์ดมันไม่เหมือนกัน อีกอย่างบอร์ดเราไม่ใช่ประมูลนะ ที่อยากจะพูดคำหยาบก็พูดได้นะ รู้จักคำว่ากาละเทศะบ้างครับ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Namies123 อ่านกระทู้
    แต่นี่มันบอร์ดสารธารณะนะครับ ลองนึกดูคุณอยู่กลางสวนสารธารณะแล้วมีคนไม่รู้จักคุณมาพูด***กูกับคุณ คุณจะคิดยังไงครับ ก็จริงครับที่ว่าถ้าออกไปนอกบ้านน่ะพูดได้

แต่นี่มันเว็บบอร์ดมันไม่เหมือนกัน อีกอย่างบอร์ดเราไม่ใช่ประมูลนะ ที่อยากจะพูดคำหยาบก็พูดได้นะ รู้จักคำว่ากาละเทศะบ้างครับ
    จริงนะ

พูดเพราะๆ ดีๆ มันน่าฟังใช่ป่ะล่ะ

ถ้าอยากรู้ความแตกต่างนะ

ลองเปรียบเทียบ JKG กับ SIAMSPORT // PRAMOOL ดู

อันไหนน่าอยู่กว่ากัน

ทุกที่มีกฎ ที่นี่ก็มีกฎ หัดอ่านด้วย ไม่ใช่เอาตัวเองเป็นใหญ่

อยากได้ภาษาหยาบๆ ก็เปิดเว็บเอง โหลดเอง เล่นเองไปเลย จะได้ตั้งกฎเอง

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joomn007 อ่านกระทู้
    ผมเบื่อพวกก่อกวนให้เกิดความแตกแยกมากกว่านะ
    เห็นด้วย 1 เสียง

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hikanbana อ่านกระทู้

กาลเทศะครับ ลองคิดๆดู
    ความเหมาะสมมันอยู่ใน กาลเทศะ
    สวัสดีทุกคน ฉันคือจอร์จี้และนี่ก็คือลีออน ได้เวลาของเมก้าไบท์แล้ว

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ผมว่าเพิ่งเริ่มมาเยอะๆเดือนที่แล้วล่ะมั้ง เพราะผมเข้ามา joker บ่อยๆ เห็นปั๊บ เด็กใหม่มา เด็กเก่าก็ถยอยโดนแบนไปเยอะ

เพื่อไม่ให้เกิดการโดนแบนอีก ผมขอให้ทุกคน พิมพ์คำสุภาพ ไม่หยาบคาย คำว่า กู *** ถ้าโพสในที่สาธารณะ มันจะดูไม่ดีแก่บอร์ดของเรานะครับ ^^ หรือในกรณีต่างๆที่ทำให้โดนแบน ก็ไม่ควรทำนะครับ ด้วยความหวังดีแก่ทุกคน

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 86

ไม่ได้ทำให้สนิทหรอกครับ ขึ้นกูขึ้น***กับคนไม่ได้ซี้กันนี่เรียกว่าพร้อมต่อยแล้วครับ เห้อๆ ส่วนใหญ่ซี้กันแล้วทั้งนั้นค่อยพูดเล่นหัวกันแบบนี้
    เอาง่ายๆ ใครที่ไหนเดินมาหาคุณ ระหว่างคนที่พูดว่า "ไอ้เห้ย ***แต่งตัวเก๋าได้กวนซ้นมากหวะ" กับ "ว้าว คุณแต่งตัวได้เจ๋งมาเลยครับ"
    คงไม่ต้องบอกว่าใครมีโอกาสได้โดนต่อยมากกว่ากัน

ผมว่าพูดเพราะๆ มันมีแต่ได้ ไม่ได้เสียหายอะไรทำไมต้องหยาบด้วย พูดเพราะๆ มันก็ไม่ได้อึดอัดอะไรนี่ครับ

นั่งเล่น
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 779
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    อืมนะ เด็กสมัยใหม่มักจะมองว่าเป็นภาษาปกติเป็นเรื่องปกติ เดินออกจากบ้านเจอแล้ว ถ้าเราเกิดตักเตือนเขาไป

เขาจะมองเราเป็นพวกโลกสวยงาม
    ถ้ามันสวยก็ดีสิ 555 ถ้าเป็นงั้นก็อยากให้มีพวกโลกสวยเยอะๆน่ะ ^^

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ถ้าใช้การเล่าเรื่อง,มุข พอได้

ผมเบื่ออย่างเดียว พวกกลัวดราม่าเนี่ย เห็นอยู่บ่อยๆ จะกังวลมันไปทำไม บางทีบางกระทู้มันไม่มีจะดราม่าเลยนะ

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    ตามที่คุณ Prometheus บอกเลยครับ ถ้าใช้เล่าเรื่องมันจะเพิ่มความฮา x10 เลยนะ
    แต่เอาไปใช้เรียกคนอื่นนี่ก็ไม่ไหว
    ดีกว่ามาใช้ เรา นาย ในบทสนทนากับเพื่อน เพราะดูมันเฟคยังไงไม่รู้ - -

บางคนอาจจะชอบบอร์ดเก่า เป็นเพื่อนกัน เฮฮา ดูแลแบบพี่น้อง
    แต่ผมดันชอบบอร์ดใหม่ ความหยาบโลน ด่ากัน นัดต่อยกัน เกรียนเยอะดี ที่มาออนได้ทุกวันก็มารอดราม่านี่แหละ - -

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Thecopytime อ่านกระทู้
    บอร์ดนี้เถื่อน บอกตรงๆนะ ไม่แน่จริงอยู่ไม่ได้

แต่ถ้าไม่ได้เล่นบอร์ดนี้ บอกตรงๆนะ มันอยู่ไม่ได้

เหรอ? แต่ผมเล่นรอโดนแบน ไม่ได้ซีเรียส เพราะผมรู้ว่าคนอื่นรับอะไรตรงๆแรงๆไม่ได้

แต่ตรงๆแรงๆ ไม่ได้หมายความว่าหยาบคายนะครับ เพราะถ่อยกับแรง น่ะมันคนละเรื่อง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bapkamean11 อ่านกระทู้
    โธ่ไอ้คนสุภาพ
    แล้วการสุภาพมันไปหนักหัวใครครับ? ผมสงสัยจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 20th October 2012 เมื่อ 23:33

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อากาศร้อน อารมณ์ก็ร้อน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boye อ่านกระทู้
    ตามหัวข้อเลยครับ บอร์ดในขณะนี้เริ่มมี กู *** ขึ้นมาอีกแล้ว ผิดกฎมั้ยครับ
    โธ่ไอ้คนสุภาพ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เดี๋ยวนี้ ผมพิมพ์ภาษาไทยค่อนข้างตรง 100% ครับ

เรื่องวิบัตินะ เพราะเมื่อก่อนผมใช้ภาษา กึ่งวิบัติ นิดหน่อย

แล้วพอผมเงยหน้ามาพบกับทางสว่าง ผมก็ใช้วรรณยุกต์ตรงมาตลอด

พอเวลาไปเล่นเกมส์ออนไลน์หรือเล่นอะไรที่มันเซ็นเซอร์คำหยาบงี้ พอผมพิมพ์อะไรที่มันตรงวรรณยุกต์หน่อย

แหม่ มันขึ้น *** เลย เสียอารมณ์สุดๆ คนอุตส่าห์พิมพ์ให้ถูก พิมพ์ให้ดี

พูดแล้วเศร้า

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวนี้ ผมพิมพ์ภาษาไทยค่อนข้างตรง 100% ครับ

เรื่องวิบัตินะ เพราะเมื่อก่อนผมใช้ภาษา กึ่งวิบัติ นิดหน่อย

แล้วพอผมเงยหน้ามาพบกับทางสว่าง ผมก็ใช้วรรณยุกต์ตรงมาตลอด

พอเวลาไปเล่นเกมส์ออนไลน์หรือเล่นอะไรที่มันเซ็นเซอร์คำหยาบงี้ พอผมพิมพ์อะไรที่มันตรงวรรณยุกต์หน่อย

แหม่ มันขึ้น *** เลย เสียอารมณ์สุดๆ คนอุตส่าห์พิมพ์ให้ถูก พิมพ์ให้ดี

พูดแล้วเศร้า
    อย่างเฮียนี้โคตรวิบัติเลยแหละ - - ชื่อผมกลายเป็นอะไรไม่รู้ 555

อย่าทะเลาะกันเลย - - มาถูกเรื่องมั้ยเนี่ย?

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    เราว่ามันเเสดงถึงการศึกษา เเละ กาละเทศนะเเล้วก้สติปัญญาในการเเยกเเยะ ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    อีกเเละ ไอเรื่องไม่เป็นเรื่องนี่ทะเลาะได้จริงๆคนบอร์ดนี้
    จะหยาบหบาบคาย สบายอารมณ์ได้ เเต่ คำหยาบจะต้องใช้ได้เเค่
    1. ที่ๆเขาพูดหยาบกันเพงี้
    2. เป็นคนรู้จักของคุณ
    ที่เหลือคิดไม่ออกเเละ อย่าบอกนะว่าคนไทยจะด่ากันอีกละเพราะเรื่องเเค่นี้
    ไอปากอะครับ ที่เราไว้กินข้าวอะครับพูดอะไรที่มันดีๆบ้างก็ได้ ไม่จำเป็นจต้องด่ากันเสมอไป จริงไหม

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    คนไม่สุภาพ ผมยอมรับว่าผมไม่ชอบนะ แต่ผมขออยู่ตรงกลางเฉยๆดีกว่า
    เวปนี้เด็กเยอะ ผู้ใหญ่เยอะ คนเราโตกันแล้ว น่าจะคิดกันเองได้นะ ว่าควรใช้รึเปล่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมสมาชิกใหม่ครับ ไม่ค่อยได้อ่านคอมเม้นท์เท่าไหร่ส่วนมากโหลดแต่เกม

สุภาพหรือไม่สุภาพผมไม่เก็บใว้ให้รกสมองครับ เพราะมันเป็นสันดานของแต่ละบุคคล

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    คำหยาบพอรับได้ถ้าไม่ได้หยาบเกินไปจริงๆ แต่เบื่อพวกจริงจังกับชีวิตมากกว่าอ่ะบางคนแยกไม่ออกว่าอะไรเล่นอะไรจริงคอยก่อดราม่าจับผิดตลอด