ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135

[สอบถาม] เรื่องหมายเรียกเกณฑ์ทหารครับ

คืออยากถามว่าเกณฑ์ทหารนี่เราต้องไปลงทะเบียนที่อําเภอตอนอายุเท่าไหร่ครับ

แล้วเห็นทหารนี่ผมเห็นมันมีหลายกองเหลือเกิน เช่น ทหารกองเกิน ถามว่าควรจะสมัครทหารกองอะไรดี

ตอนนี้ผมอายุ 19 ควรจะต้องไปลงทะเบียนหรือยังหรือ ถ้าเกินแล้วมีความผิดอะไรไหมครับ
    D A F T P U N K

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ถ้าจำไม่ผิดลงทะเีบียนรายชื่อตั้งแต่ 18 อ่ะครับ

พอครบ 21 จะมีอยู่ 4 อย่าง คือ

1. ไปจับใบดำใบแดง

2. ถ้าติดเรียนก็สามารถทำการผ่อนผันได้

3. สมัครเลย

4. ไม่ต้องทำอะไรเลยจนกว่าจะถึง อายุ 25 ค่อยจับ ถ้าเกิน 25 แล้วไม่จับหรือไม่สมัครเป็นทหาร จะถือว่าหนีทหาร (มั้งนะครับข้อมูลนี้ไม่ชัวร์ ฟังเพื่อนพี่เขามาอีกที)

กองที่สบายสุดก็ทหารอากาศครับ หนักสุดทหารเรือครับ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    แถวบ้านผม จับ หรือ สมัคร ได้ทหาร กองอะไรก็ตาม 3เดือนแรง ฝึกรวมหมือนกันหมดครับ ถ้าแถวบ้านผมน่ะ

แต่ถ้ามีวุธ ป.ตรี หรือ เทียบเท่า อนุ ป.ตรี แล้วสมัครจะได้รับการฝึกเป็นเวลา 6 เดือน 3เดือนแรก ฝึกหนัก 3 เดือนหลัง อยู่ในกองร้อยทำความสะอาด อะไรเรื่อยเปื่อย

แต่ถ้า ถามว่าพวกที่ไม่มีวุธ ป.ตรี หรือ อนุ หรือไม่จบ ม.6 ละ ? เพื่อนผม เป็นอย่างที่ว่านั้นก็คือ จับได้ก็ เป็น 2 ปี ฝึก 3 เดือนแรก ที่เหลือ ส่งลงปฏิบัติการ รักษาความสงบ ประจำภาคใต้ ครับผม

ส่วนผม ผ่อนมา 3 ปีแล้วครับ รอจบปีหน้า ค่อยสมัคร ครับผม

อาจจะตอบไม่ตรงประเด็น เพราะผมก็จำไม่ได้แล้วว่า อายุเท่าไหร่ ขอโทษด้วยครับ แบบว่ามันผ่านมาไม่อยากจะจำ ทุกปี ตอนไปรายงานตัวนี่ก็อึดอัดนิดๆ คนเยอะ (โคตรๆ)

อ้อ ถ้าไม่แน่ใจอะไร ให้ไปที่อำเภอ สอบถาม รายละเอียดได้ที่ ***ดี ประจำอำเภอได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 24th August 2011 เมื่อ 23:57

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แนะนำสมัรคครับถ้ามีวุธม.6 อายุไม่ถึง21ก็เป็นได้ครับหากผู้ปกครองเซ็นยินยอม ลองไปถามที่***ดีอำเภอดูครับ 1ปีในรั้วของกฏระเบียบให้อะไรกับเรามากกว่าที่คิด ผมก็ผ่านชีวิตทหารเกณฑ์มาแล้วสองปีไม่เห็นจะเลวร้ายอย่างที่ทุกคนกลัว เงินเดือนทหารเกณฑ์เดี๋ยวนี้ 7-8พันบาทรวมเบี้ยเลี้ยง ยังไม่นับการที่มีใบรับรองความประพฤติหากสมัรคเข้าทำงานเขาต้องพิจารณาคุณก่อนแน่นอน อีกอย่างช่วงนี้หัวเลี้ยวหัวต่อของชีวิต เสริมภูมิคุ้มกันด้านอารมย์ซักหน่อยก็ดี

มีอุธาหรณ์เรื่องหนึ่งเกิดขึ้นจริงกับเพื่อนของผม มันผ่อนผันจนหมดแม็กหลังจากเรียนบ้างเล่นบ้าง อายุ26ยังไม่จบป.ตรี มหาลัยชื่อดังอย่างที่หวังไว้ แต่แล้วปีสุดท้ายของการเรียนยังมาจับติ้วได้ใบแดง คราวนี้ยุ่งเลยครับนอกจากจะต้องเป็นทหาร 1ปีแล้ว ช่วงฝึกทหารใหม่ยังตรงกับช่วงสอบปีสุดท้ายของมันอีกทำให้ต้องดรอปไปโดยปริยาย ต้องเรียนใหม่ สอบใหม่อีก1เทอม

แต่ทั้งหมดนี้ก็อยู่ที่คุณจะตัดสินใจครับ

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    35
    1.ลงทะเบียนตอนอายุ 18 อ่ะ ครับ
    2.ทหารกองเกินมันคือ ทหารเกณฑ์นั้นแหละ ครับ ส่วนจะได้ไปไหน มันขึ้นอยู่กะที่เราจับครับ = =
    3.ควรครับ แต่คุณจะต้องเสียค่าปรับไม่เกิน 300 บาท

ก็ประมาณนี้แหละ ครับ ถ้าจำไม่ผิด
    Max - Nine l Power !

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    ' อ่า แล้วอีกอย่างถ้าเกิดอายุ 21 แล้ว หมายเรียกไม่ถึงบ้าน

ควรไป อำเภอ เพื่อไปเอาหมายเรียกด้วยนะครับ ไม่งั้นถ้าไปเอาตอนที่เค้ากำลัง จับใบดำใบแดง หรือวันชี้ชะตาที่เราจะไปผ่อนผันหรือจับใบดำใบแดง นั้นหล่ะ

จะต้องเสียค่าปรับด้วยเน้อ !!

ปล . มีแต่คนตอบไปแล้ว แต่ผมจะมาบอกว่า " ตอนจับใบดำใบแดง ผมลุ้นมากครับ " xDD' ( แล้วผมก็ได้ใบดำ ! >< )

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ถ้ากระดูกซี่โครง ยุบนี่ ผ่าน เกณฑ์ ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 135
    สรุปแล้วผมควรรีบไปรายงานตัว แล้วเสียค่าปรับใช่ไหมครับ

หรือว่ารอวันเค้าจับใบดํา-แดง แล้วค่อยไป งงไม่ค่อยเข้าใจ

เพราะผมเกิน 18 ไปล่ะ
    D A F T P U N K

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,293
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    ควรรีบไปรายงานตัว ครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

วิ่งไปให้ถึงความฝัน ˜^๐^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TRon อ่านกระทู้
    คืออยากถามว่าเกณฑ์ทหารนี่เราต้องไปลงทะเบียนที่อําเภอตอนอายุเท่าไหร่ครับ

แล้วเห็นทหารนี่ผมเห็นมันมีหลายกองเหลือเกิน เช่น ทหารกองเกิน ถามว่าควรจะสมัครทหารกองอะไรดี

ตอนนี้ผมอายุ 19 ควรจะต้องไปลงทะเบียนหรือยังหรือ ถ้าเกินแล้วมีความผิดอะไรไหมครับ
    ไปลงทะเบียนซะ แล้วเสียค่าปรับ 100 ใบ รอวันเรียกตัดจับใบดำใบแดง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สมัครไปเลยไอ้น้อง เลือกได้ว่าจะอยู่ หล่าไหนทัพอะไร พลัดไหน เลือกได้หมด

ถ้าสมัครอย่าลืมเอาวุฒยื่นด้วนนะ
    ส่วน ทหารกองเกิน เป็นทหารที่ปลดประจำการแล้วอย่างพี่ไงไอ้น้อง
    มีวุฒ ปวส. สมัครไป เป็นแค่6เดือนเอง
    ปวช. สมัครไป เป็น1ปี
    ไม่จบอะไรมาเลย การันตรี 2 ปีเต็ม

ถ้าไปจับใบ แดง/ดำ ถ้าโดนนะ จะยื่นวุฒหรือไม่ก็จะโดยต่ำๆโดน 1ปี ไม่ว่าคุณจะวุฒอะไรก็ตาม

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TRon อ่านกระทู้

คำตอบที่ 1 ชายที่มีสัญชาติไทย เมื่ออายุย่างเข้า 18 ปี บริบูรณ์ในพุทธศักราชใด ต้องไปแสดงตนเพื่อลงบัญชีทหารกองเกินภายในพุทธศักราชนั้น
    คำตอบที่ 2 คำว่า ทหารกองเกิน ไม่ได้หมายความว่าเป็นทหารเหล่าไหน กองไหน เป็นคำเรียกชายไทยที่อายุย่างเข้า 18 ปีบริบูรณ์ที่ได้รับหมายเรียกจากทางราชการให้ไปรับใบ สด.๙ ทหารกองเกินเมื่อมีอายุย่างเข้า 21 ปี ในพุทธศักราชใด ต้องไปแสดงตนเพื่อรับหมายเรียกที่อำเภอท้องที่ซึ่งเป็นภูมิลำเนาทหารของตนภายในพุทธศักราชนั้น โดยจะได้รับหมายเรียก สด. ๓๕ ทหารกองเกินซึ่งจะถูกเรียกมาตรวจคัดเลือก เพื่อเข้ารับราชการเป็นทหารกองประจำการนั้น ต้องมีอายุตั้งแต่ 21 ปีขึ้นไป แต่ยังไม่ถึง 30 ปีบริบูรณ์
    คำตอบที่ 3 ถ้าตอนนี้คุณอายุ 19 ปีแล้วแต่ยังไม่ได้รับหมายเรียกจากทางราชการ ผมแนะนำให้คุณไปติดต่ออำเภอที่คุณมีภูมิลำเนาตามบิดาของคุณ
    (หวังว่าคงจะเข้าใจแล้วนะครับ)
    ***ผู้ใดฝ่าฝืนไม่ขึ้นบัญชีทหารกองเกินหรือไม่มารับหมายเรียกต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินสามเดือนหรือปรับไม่เกินหนึ่งร้อยบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ ถ้าก่อนที่เจ้าหน้าที่ยกเรื่องขึ้นพิจารณาความผิด ผู้นั้นได้มาขอลงบัญชีทหารกองเกิน หรือ มารับหมายเรียกแล้ว ต้องระวางโทษจำคุกไม่เกินหนึ่งเดือนหรือปรับไม่เกินหนึ่งร้อยบาท หรือทั้งจำทั้งปรับ***
    คนที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะรอด

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxninepower อ่านกระทู้
    1.ลงทะเบียนตอนอายุ 18 อ่ะ ครับ
    2.ทหารกองเกินมันคือ ทหารเกณฑ์นั้นแหละ ครับ ส่วนจะได้ไปไหน มันขึ้นอยู่กะที่เราจับครับ = =
    3.ควรครับ แต่คุณจะต้องเสียค่าปรับไม่เกิน 300 บาท

ก็ประมาณนี้แหละ ครับ ถ้าจำไม่ผิด
    คำว่าทหารกองเกินไม่ได้หมายความว่าเป็นทหารแล้วนะครับ มันหมายความว่า ชายที่มีสัญชาติไทย เมื่ออายุย่างเข้า 18 ปี บริบูรณ์ในพุทธศักราชใด ต้องไปแสดงตนเพื่อลงบัญชี ทหารกองเกินภายในพุทธศักราชนั้น
    คนที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะรอด

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    1
    สรุปแล้วผมควรรีบไปรายงานตัว แล้วเสียค่าปรับใช่ไหมครับ

หรือว่ารอวันเค้าจับใบดํา-แดง แล้วค่อยไป งงไม่ค่อยเข้าใจ

เพราะผมเกิน 18 ไปล่ะ

' ถ้ายังไม่ได้ไปเอา สด.๙ ก็ รีบไปเอาที่อำเภอนะครับ

แล้วก็รอ อายุ 21 หมายเรียกจะมาบ้านครับ

แต่ถ้าอายุ 21 แล้ว หมายเรียกยังไม่มาแล้วใกล้ถึงวันจับใบดำใบแดง ให้รีบไปเอาที่อำเภอเหมือนกันครับ

เพราะถ้าไปเอาหมายเรียกที่ สถานที่จับใบดำใบแดง เราจะเสียค่าปรับ 300 บาทแหน่ะ ! T T

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510

ผมยังไม่ถึง 17 เลย หมายเรียกมาแล้ว [พึ่งจะ 16ปี กับอีก 11เดือนเอง จะรีบให้ผมไปไหนครับ แถวบ้านผมเรียกว่า "รน"]

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    แล้วมันไม่มีเส้นหรอครับ ??

แบบยัดเงินอ่ะ
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    18 ปี ครับ

ไม่ไปรับหมายตามที่กำหนดต้องเสียค่าปรับ หรือ ติดคุกครับ(ในกรณีเจตนาหลบเลี่ยง)

เสี่ยงจับไปเลยดีกว่าครับ ทุกวันนี้คนสมัครเยอะครับ

ไม่ไม่น่าวิตกหรอกครับ ผมเคยผ่านมาแล้ว ใบดำ เต็มๆเลย

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thizo อ่านกระทู้
    แล้วมันไม่มีเส้นหรอครับ ??

แบบยัดเงินอ่ะ
    อย่าดีกว่าครับ ถ้าจับได้แล้วยัดออก ถึงตัวจะอยู่ข้างนอก แต่ชื่อก็จะยังอยู่ข้างในนะครับ
    แล้วถ้าไปสมัครงาน แล้วถูกจับได้ ก็ .... --" แสดงความเป็นชายไทยเถอะ
    ผมก็ไม่อยากเป็นน่ะทหาร อยากนั่งทำงานในออฟฟิศอย่าสงบมากกว่า = =
    แต่ทำไงได้ มันเป็นหน้าที่ของเรา (เพื่อชาติ)