ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926

เริ่มเล่น Dayz ....

ย้ำเท้าสู่นครแห่งความตาย

ตอนที่ 1: จมอยู่ในความมืดมิด

เริ่มเกมส์ เกิดมาริมทะเลครับและรอบๆตัวมืดไปหมด มองไม่เห็นแม้แต่เท้าของตัวเอง
    จากนั้นผมจึงพยามหาแสงนำทาง ตอนนี้ที่ดูรอบๆก็มีเพียงแต่ ดาว บนฟ้าเท่านั้น และแน่นอน มันสว่างไม่พอ
    ผมจึงหาปุ่ม " Item " เผื่อมีอะไรนำทางยามค่ำคืนที่มีเสียงดนตรีชวนขนลุกอยู่ตลอดเวลา
    ใช้เวลาไม่นานมากครับประมาณ 5 นาทีก็รู้ว่าปุ่มเปิดดู " Item " นั้นคือตัว " G "
    จากนั้นผมก็เห็นแสงสว่างอยู่ตรงหน้า นั้นคือItem " ไฟฉาย " ครับ ผมดีใจจริงๆ
    แล้วก็อีกตามเคย ผมพยามใช้ ไฟฉายนั้น ส่องนำทาง ก็ใช้เวลอีกประมาณ 5 นาทีครับ
    ถึงได้รู้ว่าต้องกดคลิกขวาเลือกข้อแรกถึงจะใช้ไฟฉายได้ จากนั้นความพยามต่อไปของผมคือ
    " เปิดไฟฉาย " ครับ ในเวลาที่ผมกำลังพยามเปิดระบบนำทางของผม ก็ได้มีเสียงดนตรีชวนขนลุก
    เริ่มดังอย่างน่าตกใจ แต่มันก็มืดไปหมด ผมมองไม่เห็นอะไรเลย !!!

ในความมืดมิดนั้นผมได้ยืนเสียงบางอย่างกำลังเคลื่อนที่มาทางผมครับ เสียงของฝีเท้าย้ำไปบนหญ้าแห้งๆ อย่างช้าๆ
    ผมไม่รอช้ากด " Z " ทันทีครับ ตามความเคยชินเพราะคาดว่าปุ่ม Z นี่แหละ ที่่จะทำให้ตัวของผมนั้น นอนอยู่นิ่งๆอย่างแน่นอน
    และมันก็เป็นจริงครับ ผมค่อยๆนอนอยู่นิ่งๆ ได้แต่ฟังเสียงเท้าย้ำไปมาใกล้ๆตัวผม และไม่นานนัก
    มันเคลื่อนที่อย่างช้าๆ จากนั้นเสียงของมันก็ค่อยๆหายไปพร้อมกับเสียงดนตรีที่ค่อยๆเบาลง ผมโล่งใจไปแค่ครึ่งนึงเท่านั้น
    และผมต้องคอยระวังแบบนี้อีก เพราะผมรู้เลยว่านอกจากเสียงย้ำเท้าแล้ว ยังมีเสียงชวนขนลุกแทรกเข้ามาเหมือนกัน
    ผมไม่รอช้าผมรีบหาปุ่มเปิดไฟฉายทันที ก็อีกตามเคยใช้เวลาไม่มากนักก็เปิดไฟฉายได้ ซึ่งผมได้รู้ว่ามันคือตัว " L "
    หลังจากที่ผมได้กดเกือบทุกปุ่มบนคีย์บอร์ดของผม ผมก็มีระบบนำทาง ผมพยามฉายไฟไปรอบๆตัวและสิ่งที่ผมเห็นก็คือ
    ร่างไร้วิญญาณ เดินไปเดินมาเต็มไปหมด สิ่งที่ผมได้คิดไว้เมื่อกี้มันกลายเป็นจริง ผมอยู่ท่ามกลางฝูง Zombie !!!

.......

ตอนต่อไปอีกไม่นาน ขอตัวไปเก็บข้อมูล

ผลงานชิ้นแรกในหมวดนี้เขียนเพื่อความสนุกเท่านั้น
    หากมีคนชอบผลงานของผม ก็ขอขอบคุณมากครับ
    War would end if the Dead could Return

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ให้ผมเล่นด้วยเด้ แง่วว