ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

Talking psp กับ ps vita เอาอันไหนดีครับ

คือจะไปซื้อแล้วครับ แต่เลือกไม่ถูก บอกหน่อยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ถ้าคิดว่ามีเงินซื้อแท้ก็ PS VITA แต่เกมยังน้อยอยู่
    ส่วน PSP นั้นก็โหลดใส่เมมแล้วก็เล่นได้เลย เกมเยอะมาก

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    Psp เกมส์เยอะ ภาพ ปานกลาง
    Ps Vita เกมส์น้อย ภาพ สวย

-------------------------

Psp ก้อปได้แล้ว
    Ps Vita ยัง เจาะไมได้

--------------------
    Psp 5 เกม 100
    Ps Vita 1,500 1 เกมส์

---------------------

Psp ราคา 4,000 กว่าบาท
    Ps Vita(เครื่องศูนย์) 10,000 +

----------------------

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    แนะนําPSP ครับเกมยังมีทำออกมาเป็นพักๆใหญ่ๆ PSvita เกมยังมีน้อย แถมมีแต่เกมเด็กๆป.ย.อ ทั้งนั้นตอนนี้ แผ่นก็แสนแพง1000กว่า เล่นก๊อปยังบ่ได้อีก คนส่วนมากยังเล่นน้อยอยุ่ครับ ส่วนใหญ่ยังเล่นPSP กันอยุ่

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมว่าอยู่ที่ความชอบของคุณอะครับ
    งบมากหน่อยอยากได้ภาพสวย+ลูกเล่น(ทัชหน้าหลัง กล้องหน้าหลัง โมชั่นเซนเซอร์) เลือกvita
    งบน้อยอยากเล่นหลายเกม เอาpsp(ก๊อปได้ ลงเกมเองได้ ราคาถูก )
    ส่วนผม มีมันทั้ง2เครื่องครับ 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ปีหน้าราคาลง แต่แนวเกมใน PSP เยอะกว่าเพราะออกมานาน แต่PSvita เล่นเกม PSP ที่โหลดจาก PSN ได้ แต่คงใส่แผ่นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    แต่ผมขอแนะนำให้ซื้อ Ps vita นะครับ เพราะ ตัว Vita เองมีรุ่น 3 ซึ่งสามารถใช้สัญญาณเน็ตใด้ แล้วอีกทั้งยังสามารถเชื่อมต่อเพื่อเอา Feature ต่างๆและยังสามารถเล่นคู่ไปกับเครื่องPs3 ได้อีกด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    PSP เถอะครับ เกมเยอะ แล้วค่อยเกบตัง ซื้อps vita เมื่อมันถูกกว่านี้ก็ยัง ทันนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    PSP มันเก่าแล้วคิดดีๆละกัน ถ้าเอาตอนนี้ PSP มีเกมมากกว่า แต่มันจะหมดยุคแล้ว สเปคเครื่องก็ต่างกันโข เช่นเดียวกันกับราคาอ่ะนะ

ปล.เป็นผมซื้อ vita ดีกว่า ซื้อเครื่องเกมตอนไกล้หมดgen ทำเสียใจทีหลังมาหลายรอบละ
    ปีหน้าราคาลง แต่แนวเกมใน PSP เยอะกว่าเพราะออกมานาน แต่PSvita เล่นเกม PSP ที่โหลดจาก PSN ได้ แต่คงใส่แผ่นไม่ได้
    ผมยังไม่ซื้อ vita เพราะข่าวนี้เหมือนกันครับ ที่ว่าจะไม่ลงจนถึงสิ้นปีเป็นอย่างน้อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย auditionko : 21st October 2012 เมื่อ 15:49

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    ผมว่ารอสักพักแล้วซื้อ PS VITA ดีกว่านะ รอเกมส์ดีๆออก เพราะถ้า Vita hack ได้ราคารุ่นนั้นมันจะสูงขึ้นทันที = =a

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    Blog Entries
    1
    PSP ก็ดีนะครับเกมส์เยอะ+ไม่แพง เล่นwifi ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ว่าแต่ ผมอยากรู้ครับ Ps vita มันรองรับภาษาไทยได้รึเปล่า ผมเล่น psp แล้วเข้าเน็ตแต่มันไม่อ่านไทย พิมพ์ก็ไม่ได้

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    แนะนําPSP ครับเกมยังมีทำออกมาเป็นพักๆใหญ่ๆ PSvita เกมยังมีน้อย แถมมีแต่เกมเด็กๆป.ย.อ ทั้งนั้นตอนนี้ แผ่นก็แสนแพง1000กว่า เล่นก๊อปยังบ่ได้อีก คนส่วนมากยังเล่นน้อยอยุ่ครับ ส่วนใหญ่ยังเล่นPSP กันอยุ่
    มีแต่เกมส์ ปญอ. เหรอครับ ?

Uncharted , FIFA , Metal Gear Solid Collection , Ultimate Marvel Vs. Capcom 3 , Mortal Combat

เท่าที่ผมดูมาเกมส์พวกนี้ไม่ ปญอ. นะครับ อีกอย่างบางเกมส์แค่ 800 กว่าก็มี ไม่ใช่มีแต่ 1000 ขึ้นนะครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    ถ้ายังไม่เคยผ่าน PSP มาก่อน ก็ซื้อมาลองก่อนเถอะครับ เล่นแล้วคุ้มเงินจริง ๆ หรือถ้าอยากลองทั้ง 2 ก็หา PSP มือ 2 มาก่อนก็ได้ครับ
    ส่วน Vita คุณลองเข้าไปศึกษาเกมที่จะเล่นก่อนก็ได้ครับ ลองดูรีวิวเกมไปก่อนถ้าอยากเล่นจริง ๆ ก็ซื้อเลยครับ ส่วนเกม Vita เล่นเบื่อก็ขายต่อไปได้ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ masixmatagon อ่านกระทู้
    ว่าแต่ ผมอยากรู้ครับ Ps vita มันรองรับภาษาไทยได้รึเปล่า ผมเล่น psp แล้วเข้าเน็ตแต่มันไม่อ่านไทย พิมพ์ก็ไม่ได้
    ผมลองดูแล้วยังไม่รองรับภาษาไทยครับ นี่รูปจากเครื่องผม จะเห็นว่าตัวอักษรไทยหายไปเลย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Socket_COOL : 24th October 2012 เมื่อ 12:45

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    PSVITA รอช่วง คริสมาส ไม่ก็ซัมเมอร์ อาจลดราคา อาจแถมอะไรอีกก็ได้ ส่วนตัวรอ FF10 ลงเมื่อไหร่ซื้อเมื่อนั้น

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 929
    เป็นผมถ้าซื้อเล่นๆไปโรงเรียน หรือบนรถระหว่างทางpsp ดีกว่าครับ ส่วนเงินที่เหลือเอามาอัพคอมแรงๆ เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    งบถึงจัด vita งบจำกัด psp ได้ข่าวว่า vita ก็เล่นเกมบน psp ได้นะแถมสีภาพยังแจ่มกว่าอีก