ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498

“เด็กแว้น“ ยังรวมกลุ่มแข่งขันบนท้องถนน-ค้านแนวคิดใช้อุปกรณ์สกัดจับ

ทีมข่าว "ไทยพีบีเอส" สำรวจพื้นที่ที่ได้รับการร้องเรียนว่า มีการแข่งขับรถจักรยานยนต์มากที่สุด หลังสำนักงานตำรวจแห่งชาติเตรียมนำอุปกรณ์สกัดจับรถจักรยานยนต์มาใช้ โดยยังพบว่า มีกลุ่มวัยรุ่นนำรถจักรยานยนต์มาขับขี่บนถนนสาธารณะอยู่

ทีมข่าวไทยพีบีเอสได้ตรวจสอบถนนจตุรมิตร ซึ่งเป็นหนึ่งในพื้นที่ที่ได้รับการร้องเรียนจากประชาชนผ่านโทรศัพท์สายด่วน 191 ว่ามีการแข่งขันรถจักรยานยนต์ในช่วงกลางคืน และพบว่า มีเยาวชนซึ่งอายุต่ำกว่า 18 ปี และ อายุเกิน 18 ปี มารวมกลุ่มกันและขับรถจักรยานยนต์บนนถนนดังกล่าว และ มีการขับขี่ที่เข้าข่ายเป็นอันตรายคือ การขับรถย้อนศร โดยทีมข่าวยังไม่พบว่า สถานีตำรวจในพื้นที่นำอุปกรณ์สกัดจับมาใช้เพื่อสกัดจับรถจักรยานยนต์ดังกล่าว

กลุ่มเยาวชนที่ขับรถจักรยานยนต์บนถนนดังกล่าวไม่เห็นด้วยกับการนำอุปกรณ์สกัดจับนี้มาใช้ เพราะเกรงว่า อาจเกิดอุบัติเหตุกับชีวิตและร่างกายได้ พร้อมมองว่า ตำรวจควรใช้มาตรการเดิมคือ การนำรถยนต์มาปิดถนน หรือ ตั้งด่านสกัดจับเหมือนที่ผ่านมา

ส่วนถนนที่มีการร้องเรียนว่ามีการขับรถจักรยานยนต์แข่งกันมากที่สุดคือ ถนนเพชรบุรี ขาเข้า ตั้งแต่แยกประตูน้ำ-แยกอุรุพงษ์, ถนนเพชรบุรี ขาออก ตั้งแต่แยกชิดลมเพชร-แยกอโศกเพชร, ถนนราชวิถี ตั้งแต่แยกสามเหลี่ยมดินแดง-แยกตึกชัย, ถนนพระราม 4 ตั้งแต่แยกกล้วยน้ำไท-แยกคลองเตย, ถนนวิภาวดีรังสิต ตั้งแต่ที่หน้าสนามบินดอนเมือง-ใต้ด่วนดินแดง และ ถนนประดิษฐ์มนูธรรม

สำหรับมาตรการจับรถจักรยานยนต์แข่งขับบนถนนเป็นนโยบายที่ พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ ระบุว่าในพื้นที่กองบัญชาการตำรวจภูธรภาค 1 , 2 และ 7 จะต้องบูรณาการร่วมกัน เนื่องจากเป็นพื้นที่ต่อเนื่องกัน รวมถึงควรมีการตั้งรองผู้บัญชาการในแต่ละภาคเป็นผู้รับผิดชอบในการดำเนินการ

โดยมีอุปกรณ์สกัดจับที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติได้สั่งจัดทำคือ อุปกรณ์ที่เป็นเครื่องมือลักษณะเป็นแขนกล มีความยาวประมาณ 4เมตร และมีเหล็กปลายแหลม ตั้งขึ้นมา เมื่อรถจักรยานยนต์ที่มีการขับแข่งกันผ่านเครื่องมือนี้จะทำให้ยางรถรั่ว และ ค่อย ๆ แบนลง ในระยะทางประมาณ 30-50เมตร ซึ่งจะง่ายต่อการเข้าจับกลุ่มวัยรุ่นดังกล่าว โดยยืนยันว่า อุปกรณ์เหล่านี้ได้ผ่านการทดสอบมาแล้ว 6 เดือนและไม่เป็นอันตรายทำให้เกิดอุบัติเหตุ

ชาว JKG ว่าไง ??

เครดิตร news.sanook.com
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    เอาไห้ตายสวะสังคมเหลือขอ พ่อแม่ตัดหางปล่อยวัด อนาคตไม่มีงานทำไม่มีครอบครัว ไม่มี ญ มาชอบ อนาคตติดคุกขายยาจบ!!!!!! เอามันไห้ตายยิ่งดีคุณตำรวจ จับติดคุกตลอดชีวิตจะได้จำ ถ้าปล่อยตัวมันยิ่งได้ใจ และคิดว่าเยาวชนกฏหมายก็แค่ปล่อยตัว เปลี่ยนกฏเหอะเอาไห้หนักเหมือนเมืองนอกซะบ้าง คุณปล่อยตัวเท่ากับว่าคุณเข้าข้างขยะสังคม นี่หรอตำรวจไทยมีหน้าที่ปกป้องประชาชน

มันคิดว่ามันมีประโยชน์หรอถึงไปค้านเค้าไม่มองตัวเองบ้างเลยน่ะคิดว่ามีเพื่อนมีพวกแล้วเก่ง พออยุ่คนเดียวก็เป็นแค่ไอตุ้ดคนนึง คนเราเก่งได้เพราะมีพวก

อยากเอาAK-47 ไปยิงฉล่มจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 21st October 2012 เมื่อ 02:35

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เมื่อไหร่จะมีข่าวจับเด็กแว๊นได้ด้วยไออุปกรณ์นี่สักที

เพราะผมเห็นข่าวอุปกรณ์มาเกือบๆอาทิตย์แล้วมั้ง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    มันทำไม่ได้หรอกครับ เพราะไอ้พวกลูกๆตำรวจ ในนั้นมันก็เด็กแว๊นเหมือนกัน บางคนพ่อก็เป็นพวกยศตัวใหญ่ๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    โดนทีก็หัวฟาดพื้น*** สมน้ำหน้า 555+

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    เมื่อไหร่จะมีข่าวจับเด็กแว๊นได้ด้วยไออุปกรณ์นี่สักที

เพราะผมเห็นข่าวอุปกรณ์มาเกือบๆอาทิตย์แล้วมั้ง
    ใช่ๆๆ อยากเห็นมาก ถึงจะไม่ค่อยเห็นเด็กแว้นก็เหอะ แต่เห้นที่ก็เกลียดขึ้นหัวเลย แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ต้องทำยังไงเหรอถึงจะให้มันหยุด ทำนู้นก็ไม่ได้ ทำนี่ก็ไม่ได้ หาว่ารุนแรงเกินเหตุ คงต้องไปนั่งกราบเท้าอ้อนวอนให้มันหยุดมั้ง น่ารักดีด้วย(ฮ่าๆๆ)

Bangkok, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ถ้ามันตายกันจะไม่สงสารเลย
    รนหาที่เอง
    สวัสดีทุกคน ฉันคือจอร์จี้และนี่ก็คือลีออน ได้เวลาของเมก้าไบท์แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    3,915
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    เอ่อ.....ต้องจับไปแว้นกันที่ ยะลา

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    เอาบูโดเซอมาเลยไถมันเข้าไปเลยทับรถมันให้เละไปเลยเงินพ่อแม่มันทั้งนั้นจะได้สำนึก

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เดี๋ยวไปสั่งวางกับระเบิดเเมร่งเเทน จะได้สนุกกับคนดูและซวยกับคนขับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ไม่แปลกใจทำไมมีข่าวรถเก๋งไล่ยิงเด็กแว๊นท์ตาย ทำไมตำรวจถึงจับไม่ได้ สงสัยตำรวจก็คงมั่นไส้พวกนี้มันด้วยเลยไม่ตามจับ

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    มันเป็นวัยของมันครับ(แค่บางคน) ถ้าอายุมากแล้วเดียวก็คิดได้เอง ผมก็เคยผ่านวัยนี้มา จริงๆไม่ได้ผ่านหรอกยังอยู่ในวัยนี้เลยด้วยซ้ำ เรื่องยาผมก็เคยผ่านมาสารพัด แต่ผมคิดได้เลยหันมาติดเกมส์แทน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อะไรที่ทำแล้วตำรวจไม่ได้ผลประโยชน์ ตำรวจมันไม่อยากกระดิกหรอกครับ ไอ้จับบ้างอะไรบ้างมันก็ทำไปงั้น เพราะถ้าไม่ทำเลยมันก็ออกนอกหน้าเกินไป

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    กลุ่มเยาวชนที่ขับรถจักรยานยนต์บนถนนดังกล่าวไม่เห็นด้วยกับการนำอุปกรณ์สกัดจับนี้มาใช้ เพราะเกรงว่า อาจเกิดอุบัติเหตุกับชีวิตและร่างกายได้ พร้อมมองว่า ตำรวจควรใช้มาตรการเดิมคือ การนำรถยนต์มาปิดถนน หรือ ตั้งด่านสกัดจับเหมือนที่ผ่านมา
    ไอที่เอ็งแว๊นเร็วๆอยู่ทุกวันนี้มันก็เกิดได้เหมือนกันแหละ = ="

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    มันจะแว้นเพื่ออะไร?? ......ไม่เข้าใจพวก......จริงๆ

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ลองลองใหม่มั้ง จะดูว่า ตำรวจจะโหดแค่ไหน

พวกที่ว่าแว๊นเลวๆ หรือสาระพัดจะด่าอะครับ ถ้าคุณผ่านถึงช่วงชีวิตตรงนั้น คุณจะเข้าใจว่าทำไมเค้าถึงทำแบบนั้น ไม่ได้สนับสนุน แต่อยากให้เจอเองกับตัวครับ เราได้แต่ด่าสาบแช่ง ถึงมันจะเป็นเรื่องที่ไม่ดี ผู้คนไม่ยอมรับ แต่เมื่อคุณถึงช่วงชีวิตตรงนั้น คุณจะรุ้่เอง ความเร็วมันสนุกแค่ไหน ถึงจะก่อความรำคาญให้คนอื่น สร้างภาระให้สังคมก็เถอะ ผมเคยผ่านช่วงนั้นมาแล้ว ถ้าไม่ เกิดอุบัติเหตุตายก่อน หรือถูกเข้าคุกก่อนนะ พอผ่านมาได้ มีลูก มีครอบครัว ก็จะคิดได้เอง แล้วพวกที่บอกว่าสนามมีไม่แข่ง รู้หรือป่าวครับ ค่าสมัครลงที่นึงกี่ตัง....

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Guszo อ่านกระทู้
    ลองลองใหม่มั้ง จะดูว่า ตำรวจจะโหดแค่ไหน

พวกที่ว่าแว๊นเลวๆ หรือสาระพัดจะด่าอะครับ ถ้าคุณผ่านถึงช่วงชีวิตตรงนั้น คุณจะเข้าใจว่าทำไมเค้าถึงทำแบบนั้น ไม่ได้สนับสนุน แต่อยากให้เจอเองกับตัวครับ เราได้แต่ด่าสาบแช่ง ถึงมันจะเป็นเรื่องที่ไม่ดี ผู้คนไม่ยอมรับ แต่เมื่อคุณถึงช่วงชีวิตตรงนั้น คุณจะรุ้่เอง ความเร็วมันสนุกแค่ไหน ถึงจะก่อความรำคาญให้คนอื่น สร้างภาระให้สังคมก็เถอะ ผมเคยผ่านช่วงนั้นมาแล้ว ถ้าไม่ เกิดอุบัติเหตุตายก่อน หรือถูกเข้าคุกก่อนนะ พอผ่านมาได้ มีลูก มีครอบครัว ก็จะคิดได้เอง แล้วพวกที่บอกว่าสนามมีไม่แข่ง รู้หรือป่าวครับ ค่าสมัครลงที่นึงกี่ตัง....
    ผมก็ผ่านมาแต่ตอนช่วง15-18 ผมก็ไม่เคยไปแว้นบ้าๆบอเหมือนพวกนั้นนี่ ถ้าวัยรุ่นคิดได้เค้าคงไม่ไปเป็นขยะสังคมแบบนั้นหรอก ไม่งั้นพวกอายุ15-18 มันก็ไปแว้นกันทั้งประเทศแล้วดิครับ ขนาดตอนผมเรียนช่างผมตามเพื่อนโดด เรียนไปเล่นเกม แต่ไม่เคยต่อยตีเพราะไม่อยากยุ่ง พอเรียนไม่จบผมก็มาต่อก.ศ.น พอจบ ก็ต่อเข้ามหาลัย ชีวิตผมไม่เห้นต้องไปเป็นแว้นๆขยะสังคมเลย นี่ อย่างที่ผมบอกถ้า มันคิดเป็นคงไม่เป็นขยะสังคมหรอก แล้วคุณคิดหรอพวกนั้นจะคิดได้ เพื่อนผมนี่อายุ22 แล้วเราเป็นเด็กสวะร้านเกมอยุ่เลย รวมกลุ่มนั่งดูดยาหน้าร้านเกม ทำตัวเป็นนักเลงโตคุมร้านเกม นี่หรอคนที่คิดได้

คุณไม่เคยเจอพวกนี้ก่อกวนคุณจะรุ้หรอครับ วันนึงคุณกลับมาจากทำงานต้องการพักผ่อน แต่มันมาแว้นๆบิดๆหน้าบ้านคุณจนนอนไม่หลับคุณชอบหรอครับ มามั่วสุมเสียงดัง บิดมอไซค์แบบเนี้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gokusen : 21st October 2012 เมื่อ 13:11

RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ผมก็ผ่านมาแต่ตอนช่วง15-18 ผมก็ไม่เคยไปแว้นบ้าๆบอเหมือนพวกนั้นนี่ ถ้าวัยรุ่นคิดได้เค้าคงไม่ไปเป็นขยะสังคมแบบนั้นหรอก ไม่งั้นพวกอายุ15-18 มันก็ไปแว้นกันทั้งประเทศแล้วดิครับ ขนาดตอนผมเรียนช่างผมตามเพื่อนโดด เรียนไปเล่นเกม แต่ไม่เคยต่อยตีเพราะไม่อยากยุ่ง พอเรียนไม่จบผมก็มาต่อก.ศ.น พอจบ ก็ต่อเข้ามหาลัย ชีวิตผมไม่เห้นต้องไปเป็นแว้นๆขยะสังคมเลย นี่ อย่างที่ผมบอกถ้า มันคิดเป็นคงไม่เป็นขยะสังคมหรอก แล้วคุณคิดหรอพวกนั้นจะคิดได้ เพื่อนผมนี่อายุ22 แล้วเราเป็นเด็กสวะร้านเกมอยุ่เลย รวมกลุ่มนั่งดูดยาหน้าร้านเกม ทำตัวเป็นนักเลงโตคุมร้านเกม นี่หรอคนที่คิดได้
    แว๊นในที่นี้หมายถึง เด็กที่ชอบแต่งรถหล่อๆและขับรถแข่งกันนะครับ ผมเป็นพวกแบบนั้นครับ ไม่ใช่กุ้ยนั่งหน้าร้านเกมส์ดูดยานะ ถ้าพวกนั้นผมคบไว้เป็นเพื่อนเฉยๆ แต่ไม่ยุ่งอยู่แล้วยา อีกอย่าง อยู่ที่เพื่อนและการเลี้ยงดู+สังคมที่เราเจอ ณ ตอนนั้นครับผม ผมก็ไม่ได้บอกว่าจะเป็นกันทุกคนนะ อยู่ที่ว่าใครจะสนใจเรื่องอะไรครับ บางคนตอนนั้น อาจจะติดเพื่อน ติดเที่ยว ติดเกมส์ มันก็ต่างๆกันไปครับผม แล้วที่ผมบอกว่าคิดได้ คือคนที่ใฝ่ดีครับ รู้ตัวเองว่า วุฒิภาวะเราช่วงนี้ ควรจะทำตัวยังไงครับผม สำหรับผมและเพื่อนที่แว๊นๆ ตอนนี้ก็ยังคบกันอยู่ครับผม ก็ผ่านอะไรมาด้วยกัน ทุกคนก็มีการ มีงานทำ มีครอบครัวกันหมดแล้วครับ ส่วนเพื่อนของคุณแสดงว่า ไม่ได้มีจิตสำนึก หรืออะไรเลยครับ มันเป็นที่ตัวบุคคลด้วย จะบอกว่าถึงตอนนี้เลิกแว๊นหรือยังก็คงตอบยากอะครับ อาจจะไม่ได้ขับรถเร็วเหมือนเมื่อก่อน แต่รถทุกประเภท จับแต่งหมด อันนี้ก็ไม่รุ้เรียกว่าแว๊นไหม รถผม รถเก๋ง หรือ มอไซด์ใหญ่ ก็จับแต่หมดทุกคัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    คุณไม่เคยเจอพวกนี้ก่อกวนคุณจะรุ้หรอครับ วันนึงคุณกลับมาจากทำงานต้องการพักผ่อน แต่มันมาแว้นๆบิดๆหน้าบ้านคุณจนนอนไม่หลับคุณชอบหรอครับ มามั่วสุมเสียงดัง บิดมอไซค์แบบเนี้ย
    อันนี้ทุกคนเข้าใจครับว่า มันก่อความรำคาญ ผมเองก็ไม่ชอบหรอกครับ แต่ว่าถ้าเด็กจะแว๊น หรือจะทำ ก็ไม่มีใครสามารถไปห้ามเค้าได้ทันที ณ ตอนนั้นหรอกครับ ขนาดพ่อแม่ยังไม่ฟังกันเลยครับ รู้ก็รู้ว่าเถียงพ่อแม่ แล้วบาป ก็ยังทำ วิธีแก้คือแก้ที่ปลายเหตุครับ เพราะ แก้แต่ต้นเหตุพูดกันมานานมากแล้ว ก็ยังไม่เห็นทำได้ซะที ก็ต้องไปจบที่พี่หนวดอยู่ดี (ปิดกล่อง) แล้วผมว่า มันก็เป้นรุ่นต่อรุ่นนะครับ มันคงจะแก้ยาก เพราะมันเป็นลูกโซ่ครับ แก้ที่ต้นเหตุผมยังไม่เห้นสักวิธีเลย จะหยุดพวกนี้ได้...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guszo : 21st October 2012 เมื่อ 13:24

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,037
    ดราม่าไม่จบไม่สิ้น!!!!!!
    .•:* ゜•._•*FACEBOOK•:•._゜*.

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ส่งช้างไปโฉบแม่ม...
    God's Right Seat

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    เอาเถอะ......แว้นมันอยู่คู่สังคมไทยไปแล้ว

จะปราบปรามก็เลอะแหละๆ กลัวไปเหยียบหางตัวพ่อเข้า

จะปล่อยไปก็รำคาญ......สร้างภาระให้บ้านเมือง........

ครั้นจะจับมาอบรมบ่มนิสัย.........มันก็สายเกินกาลไป 4 -5 ปีแล้ว

มีอยู่อย่างเดียวที่เราประชาชนตาดำๆสามารถทำได้

คือรวมแรงร่วมใจ ช่วยกันแก้ปัญหา คนละไม้คนละมือ........

ช่วยอะไรได้ก็ช่วยไป..ไม่ใช่มานั่งขัดแข้งขัดขากันเอง.....

มันก็ทำให้เราล้มลุกคลุกคลานอยู่อย่างนี้......

เราก็ไม่เดินหน้าไปใหน..............นับวันเราก็ยิ่งถอยหลังลงคลอง.

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ผมเห็นด้วยกะเรปบนน่ะตอนนี้ทุกคนชาวบ้านประชาชนควรร่วมมือกันไม่ใช่มานั่งหวาดกลัวหรือพึ่งแค่ตำรวจ พวกสวะสังคมอย่าไปกลัวมันครับจะกลัวกันทำไมๆไม่ลงมือ ถ้าเป็นไปได้น่ะผมอยากไห้ชาวJKG ร่วมมือกันแบบว่านัดเจอกันอ่ะและก็อาจไปร่วมมือกะตำรวจอะไรแบบนี้อ่ะ ผมว่าเราทำแบบนี้แล้วจะเป็นประโยชน์ต่อสังคมมากน่ะ

Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    ' หน้าหมู่บ้านผมมันมารวมตัวทำรถกันเยอะกว่าเดิมอีก...

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    คนเรามันมีทางเลือกเดินไม่มากหรอกนะ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: