ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409

ผมขอถามจริงๆนะครับ อย่าดราม่านะครับ

คุณว่า Telephones กับ Mr.taxi มันคล้ายกันมั้ยครับ ไม่ดราม่า ไปฟังมาทั้ง 2 เพลง ฟัง Mr.Taxi ก่อนด้วยซ้ำแล้วไปฟัง Telephones เกิดความรู้สึกคล้ายกันมาก คิดไงก็บอกครับ ไม่คล้ายก็ไม่เป็นไร หูผมคงเพี้ยนเอง

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    Telephones คือ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    จขกท. หมายถึง2เพลงนี้ป่าว??

Mr.taxi - Girls' Generation

Lady Gaga - Telephone

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เป็นเรื่องปกติครับ ก็เหมือน I'm sexy and I know it กับ Gangnam Style นั่นแหละครับ
    ผมก็ไม่รู้ว่ามันถูกหรือมันผิด ฟังอย่างเดียว 5555555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ใช่ละครับ 2 อันนั้นหละ ที่ถามนั้นมีเหตุผลครับ แค่อยากรู้ว่าผมหูเพี้ยนหรือว่ามันคล้ายกันจริงๆ (ผมใช้คำว่าคล้ายนะ ไม่อยากใช้คำว่าเหมือน?)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    เพลงทำนองสมัยนี้ที่มันเเตกต่างไปจากเพื่อนหายากเเล้วไงครับ
    เพราะคนเขาทำกันออกมาเยอะเเล้ว 555+

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    ใช่ละครับ 2 อันนั้นหละ ที่ถามนั้นมีเหตุผลครับ แค่อยากรู้ว่าผมหูเพี้ยนหรือว่ามันคล้ายกันจริงๆ (ผมใช้คำว่าคล้ายนะ ไม่อยากใช้คำว่าเหมือน?)
    ก็เหมือนกับฟัง price tag กับ is being pretty everything ของ fat cat ลองเอาไปฟังเทียบดูนะ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    ไม่เหมือนครับ ข้างล่างหน้าดูกว่าเยอะ
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    จะว่าคล้ายก็ค่อนข้างคล้ายแหละครับ แต่สมัยนี้ทำนองเพลงมันก็คล้ายๆกันนะ

ทำไงได้ละ ก็ทำนองแบบนี้ขายได้ ถ้าไปทำแหวกแนวมากๆ ก็ไม่มีคนฟัง - -'

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    มีส่วนครับ
    แต่ผมเฉยๆ เพราะเพลงที่แบบว่าเหมือนเป๊ะๆมันเยอะกว่าอีกครับ

(เพลงไทยด้วยนะ)
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

กล่าวขอบคุณ
    27
    ที่ถามเพราะว่า ผมไปเม้นใน Mr.taxi ว่า (อันนี้ผมพิมพ์อังกฤษไปนะ) มันคล้ายกับ Telephones นะ มันตอบกลับมาว่า (เดาว่าเกาหลีแหละ ปกป้องคนของมัน) ไปเช็คหูเหอะ ........

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    มันคือ???!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    mr.taxi แต่งด้วยโปรดิวเซอร์ชาวญี่ปุ่น โดยใช้นามแฝงว่า STY ค่ะ

แล้วก็โปรดิวซ์ร่วมกับนักแต่งเพลงฝั่งอเมริกา/ยุโรปด้วยหลายคน (เครดิต : http://www.digzinc.com/work/2011.html )

STY แต่งเพลงให้กับศิลปินชื่อดังในญี่ปุ่นมากมาย และหลายเพลงก็ดังมาก

แต่พูดถึงเพลงสมัยนี้มันก็คล้ายๆกันไปหมดแหละ จับนู่นผสมนี่ ขี้เกียจมานั่งจับผิดว่าเหมือน/ไม่เหมือนแล้ว

ปล. ไม่ได้ชอบวงนี้ ไม่ชอบเกาหลีด้วย พูดแบบกลางๆ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ James47 อ่านกระทู้
    ที่ถามเพราะว่า ผมไปเม้นใน Mr.taxi ว่า (อันนี้ผมพิมพ์อังกฤษไปนะ) มันคล้ายกับ Telephones นะ มันตอบกลับมาว่า (เดาว่าเกาหลีแหละ ปกป้องคนของมัน) ไปเช็คหูเหอะ ........
    I haven't listened to Telephone much and I don't think I've ever heard the full song, but this sounds nothing like Telephone
    ปกป้องตรงไหนเอย มีส่วนไหนที่บอกว่าเขาคือคนเกาหลี

ท่านยังบอกได้ว่าเหมือน หูเขา เขาก็บอกได้เหมือนกันว่าไม่เหมือน

You should REALLY get your ears checked.
    ส่วนอันนีัยอม - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 22nd October 2012 เมื่อ 10:46