ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: [โหวตและถก] ปัญหามะเร็งวงการฟุตบอลว่าด้วยเรื่อง "การไม่ให้เกียรติกับทีมฟุตบอลทีมอื่นๆ"

ผู้โหวต
49. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ผมเห็นด้วยครับ เราควรจะให้เกียรติทีมอื่นๆ

45 91.84%
  • ผมไม่เห็นด้วย ผมจะเรียกยังไง ก็เรื่องของผม

4 8.16%
    Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950

[โหวตและถก] ปัญหามะเร็งวงการฟุตบอลว่าด้วยเรื่อง "การไม่ให้เกียรติกับทีมฟุตบอลทีมอื่นๆ"

เกริ่นก่อนสักเล็กน้อย

เอาละครับ ผมไตร่ตรองดีแล้วจนผมมั่นใจแล้วว่า กระทู้นี้อาจจะพอเป็นแนวทางได้บ้าง

อย่างน้อยๆก็ในเว็บของเราครับ หรือใครจะเผยแพร่ต่อก็ได้ครับ

---------------------------------------------------------

ทุกวันนี้ กีฬาฟุตบอลกว้างขวางและเป็นที่นิยมมากครับในระดับโลก

และก็จะมีการแซวกันเกิดขึ้นเป็นสีสัน ใช่ครับ ผมรับได้

แต่ว่า วันนี้ผมไม่ได้มาพูดเรื่องการแซวครับ วันนี้ผมมาพูดเรื่อง "การไม่ให้เกียรติกับทีมฟุตบอลทีมอื่นๆ"

หลายๆคนอาจสงสัยว่า "การไม่ให้เกียรติกับทีมฟุตบอลทีมอื่นๆ" นั้นเป็นอย่างไร เอาละ เรามาเข้าเรื่องกันเลยครับ

ทุกวันนี้ ผมเป็นแฟนลิเวอร์พูลครับ ผมเชียร์ ลิเวอร์พูล มานานหลายปีมาแล้วครับ

ซึ่งหลายๆคน ของแฟนบอลทีมอื่น อาจจะเคยเรียก ทีมลิเวอร์พูลว่า เป็ดแดงเอย เป็ดย่างเอย เป็ดเผาเอย ไก่แดงเอย

ซึ่งนั่นแหละครับ หมายถึง "การไม่ให้เกียรติกับทีมฟุตบอลทีมอื่นๆ" ซึ่งในข้อตรงนี้ ผมไม่เคยไปเรียกทีมเชลซี ว่าหอยทะเลเลย ซักครั้ง

ไม่เคยเรียก แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ว่า ทีมผีเน่าเลยครับ เพราะผมคิดว่า เราควรจะให้เกียรติทีมฟุตบอลของเขาบ้าง ถึงแม้จะเป็นคู่อริกันก็ตาม

และอีกหลายๆทีม ที่ผมไม่เคยเรียกเสียๆหายๆ ซึ่งจริงๆแล้ว ผมไม่ได้มีความอาฆาตแค้นอะไรกับ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดเลยด้วยซ้ำครับ

ดังนั้น เวลาแฟนบอลหลายๆคนมาด่าทีมลิเวอร์พูลว่า เป็นแดงบ้าง เป็นย่างบ้าง ผมก็โกรธสิครับ ผมไม่เคยด่าทีมอื่น แต่ผมก็โดนเหมารวมตลอด

ซึ่ง ส่วนมาก จะเจอแฟนบอลของทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดใน SS ด่าบ่อยมากครับคำนี้ (ไม่รวมใน JKG นะครับ)

บางครั้งผมทนไม่ได้ ที่จะต้องด่าสวนกลับไปบ้าง แต่ผมก็ไม่เคยมาด่าแฟนบอลทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดแบบเหมารวมครับ ผมด่าเฉพาะคนที่นิสัยแย่ๆเท่านั้น

ผมเห็นฝรั่งเขาแซวกันครับ เขาพูดถึงทีมฟุตบอล เขาไม่เคยพูดถึงด้วยฉายาเลยครับ เวลาเขาพูดถึงทีมอื่นๆ เขาก็จะใช้ชื่อเต็มของทีมนั้นๆ

ซึ่งในความคิดส่วนตัวของผม เขาน่าจะให้ความสำคัญกับการให้เกียรติกับทีมอื่นครับ

เอาละครับ บ่นมานาน สุดท้ายผมอยากจะขอ ให้เลิกเรียกทีมอื่นๆด้วยฉายาอันไร้สาระได้แล้วครับ ถึงเว็บอื่นทำไม่ได้ ก็ขอให้เว็บเราทำได้ครับ จะได้น่าอยู่ขึ้น

และผม ไม่ได้มีเจตนาจะเข้าข้างทีมลิเวอร์พูล และ โจมตี ทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดนะครับ แค่เอามายกตัวอย่างเฉยๆ

ขอบคุณครับ

nakiann123

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    มันคือ ชนวนที่ทำให้บอลไทยไปมวยโลก ด้วยการมิให้เกียรติท่านอื่น
    ข้อนี้ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ สังคมจะน่าอยู่ถ้าเริ่มต้นด้วยตัวเราครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้
    แล้วถ้าเค้าเรียก "เป็ดเมพ" อ่ะ

จะโกรธรึยังไงดี *-*
    ทำไมต้องเป็นเป็ดละครับ เรียกเป็ดก็เป็นการไม่ให้เกียรติแล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakiann123 : 22nd October 2012 เมื่อ 22:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมเด็ก บาซ่าาาา , เรือใบสีฟ้าาา ผมเรียกทีมอื่นก้เรียกเต็ม แต่ชอบเรียกฉายาภาษาบ้านเรา แบบ หงแดง ผีแดง อะไรงี้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    ผมเด็กผีนะ เวลาเรียกทีมอื่นๆ ก็เรียกแบบเต็ม ๆ กันการทะเลาะ 555555

.:: DAVID DE GEA ::.

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    ผมเด็กราชันชุดขาว ก็เรียก บาเซโลน่า ว่า บาร์ซ่า นะ

แต่ก็ยอมรับ.. ว่าบางทีก็เรียก บาร์เกย์โลน่า = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SixxTheRipper : 22nd October 2012 เมื่อ 22:52

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    มันคือ ชนวนที่ทำให้บอลไทยไปมวยโลก ด้วยการมิให้เกียรติท่านอื่น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hip-Hop Takeover!
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 915
    ผมไม่เห็นด้วยนะ จะเรียกยังไงก็เรื่องของเีรา
    แค่แซวเล่นเฉยๆ ส่วนตัวก็ไม่ได้เกลียดอะไร
    อยู่กับเพื่อนนี่แซวตลอด

On Da EastSide Of Da LBC

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.......NARUTO.......
    หมู่บ้านโคโนฮะงาคุเระ
    กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมเด็กบาเซโลน่า เเล้วอาเซนอล

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SixxTheRipper อ่านกระทู้
    ผมเด็กราชันชุดขาว ก็เรียก บาเซโลน่า ว่า บาร์ซ่า นะ
    ผมก็เรียกแบบนี้นะ
    KEEP WALKING

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    แล้วถ้าเค้าเรียก "เป็ดเมพ" อ่ะ

จะโกรธรึยังไงดี *-*

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อ.หางดง จ.เชียงใหม่ ประเทศไทย
    กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    แต่ส่วนมากที่ผมเห็นจะมีแต่แมนยูที่โดนเล่นนะครับ ทั้งที่โรงเรียน ทั้งในโลกออนไลน์

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    สำหรับผมนะ เพื่อนส่วนใหญ่ของผมเชียร์แมนยู แล้วมันก็แขวะทุกทีม พอแมนยูแพ้เท่านั้นแหละ เพื่อนทีมเชียร์ทีมอื่นยำ

เละ

ปล.ผมเชียร์เชลซีกับบาซ่า

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ผมเห็นด้วยจริงๆ ที่ใช้คำว่ามะเร็งของวงการฟุตบอล มันใช่เลย คนพวกนี้ทำให้ชื่อของแฟนบอลทีมนั้นๆ เสื่อมเสีย
    ส่วนตัวผมว่า แค่แซวๆกันเล่นๆพอเป็นสีสันก็พอแล้ว ไม่ต้องเสียดสีอะไรขนาดนั้น

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    มันไม่ง่ายเลย ที่แฟนบอลเกรียนๆจะไม่แขวะทีมตรงข้าม

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    Blog Entries
    2
    มันเเทบจะกลายเป็นส่วนหนึ่งของวงการฟุตบอลไทยไปแล้วครับ =="

ปล.จากประสบการณ์จริง ผมเชียร์มาดริค พอแพ้บาร์ซ่าที โดนล่มใหญ่เลย เฮ้อออ แต่พอมาดริคชนะเงียบ 5555

---------------------------------------------------------------

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [9]:H!LO อ่านกระทู้
    ผมไม่เห็นด้วยนะ จะเรียกยังไงก็เรื่องของเีรา
    แค่แซวเล่นเฉยๆ ส่วนตัวก็ไม่ได้เกลียดอะไร
    อยู่กับเพื่อนนี่แซวตลอด
    ตามนี้ครับ มันคือสีสัน อย่าไปคิดมากอย่างเพื่อนผมชอบ อาร์เซนอลเวลามันเเพ้ผมก็บอกมันวันนี้ทีม***ปืนเเตกไง บางทีก็ทีม***ปืนด้านเปล่า ก็ขำขำกันไป อย่างเวลาเเมนยูเเพ้ ก็โดนเกทับบอก ผีเน่าเเล้วซิ*** ก็เฉยๆไม่คิดมากครับ อย่าจริงจัง ทีมฟุตบอลชอบได้เเต่ไม่ใช่พ่อผมจะด่ากันยังไงเราชอบที่ทีมครับ เเค่นั้นพอ
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    เชียร์เชลซีอะชอบนักเตะคนนี้

ปล.ไม่เห็นเกี่ยวไรกับ มู้ เบยนี้นาาา -.-

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    แฟนบอลเกรียนๆมันก็มีกันทุกทีมแหละครับ ทำให้แฟนบอลดีๆโดนเหมารวมไปหมด

ผมอยู่กับเพื่อนชอบแซวกัน ส่วนมากผมเชียร์ผีชอบโดนพุ่งเป้าตลอด 55555555 555
    FU_KALLCENSOR!

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หนุ่มน้อย'
    @ Studio เพื่อชีวิต'
    กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 809
    ดีครับ ให้นึกถึงใจเขาใจเรา ถ้าทีมแมนยูที่ผมชื่นชอบโดนแขวะบ้างก็คงรู้สึกแย่5555

ปล.เดี๋ยวนี้เริ่มชิน555555

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ผมให้เกียรติเกือบทุกทีมยกเว้น เป็ดแดง

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oatzahahaha อ่านกระทู้
    ผมให้เกียรติเกือบทุกทีมยกเว้น เป็ดแดง
    จะพูดจะพิมพ์อะไร ก็หัดคิดก่อนนะครับ

ผมตั้งกระทู้ขนาดนี้แล้วยังไม่เข้าใจ

ระวังคุณจะตกเป็นเป้า เหมือนเช่นเมื่อก่อน

ถ้าคุณจะมาพิมพ์ว่าเป็ด ก็ไม่ต้องมาเมนต์หรอกครับ

ปล. คนบอร์ดนี้เขารู้ดีครับ (เรื่องนี้ท่าน CR7 บ่เกี่ยวเน้อ)