ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 150

อยากถามความรู้สึกคนที่มีแฟนอ่ะครับ

พอดีตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยทีแฟนอ่าครับตั้งแต่ จำความได้อ่ะครับ แค่ชอบอยู่คนหนึ่งตั้งแต่ ป.3 พอถึงป.5 เค้าก็ย้ายโรงเรียนไป ก็ไม่ได้เจอกันอีกเลย

แต่พอเริ่มขึ้น ม.1 ก็แอบชอบเด็ก ป.6 อยู่อีกคนหล่ะครับจีบมมาได้สักพักไม่เป็นไง เพื่อน คาบไปกินเฉยเลย (เจ็บใจสุดๆ) ก็เป็นเพื่อนกันก็เลยไม่ค่อยอะไรมาก

ตั้งแต่นั้นมายังไม่เคยมีแฟนกับเค้าเลยอ่าครับ หรือ ผมเป็นคนขี้อายไม่กล้าไปจีบเขา หรือ เพราะ ผมกลัวคนแย้ง

ปล.ผมแค่มาระบายให้ฟังเฉยๆนะครับพอดีปิดเทมอไม่มีเพื่อนให้ระบาย ขอใช้พิ้นที่ในการระบายสักหน่อยนะครับ และขอรับฟังความคืดเห็นของๆเพื่อนๆหน่อยครับว่า ผมจะมีแฟนดีหรือไม่อ่าครับ ขอบคุณครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    ผมกับ จขกท. ก็ไม่ต่างกันหรอกครับ เพื่อนคาบไปอะ(เจ็บใจโคตรๆ) เพื่อนสนิทด้วย T_T

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    ตอนนี้ ม ห้า แล้วยังไม่เคยมีแฟนครับ เคยแต่แอบรักเฉยๆ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gap อ่านกระทู้
    ผมกับ จขกท. ก็ไม่ต่างกันหรอกครับ เพื่อนคาบไปอะ(เจ็บใจโคตรๆ) เพื่อนสนิทด้วย T_T

T^T เพื่อนร่วมอุดมการ เพื่อสนิทเหมือนกันครับแต่ผมก็ไม่ค่อยอะไรมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ก็แล้วแต่คนอ่ะนะครับ บางคนอยากมีแฟนเพื่อดูโก้ บางคนก็แสวงหารักแท้ บางคนอยากอยู่โดดเดี่ยว
    คุณอยากจะอยู่แบบไหนอ่ะครับ การที่เรามีแฟนมันไม่โก้มากมายหรอกครับ(เว้นแต่ได้เป็นแฟนกับดาวโรงเรียน)
    แต่มันแสดงให้เห็นว่า เวลาที่เราท้อ ก็ยังมืออีกคนช่วยปลอบใจ ^_^
    ความสนุกอยู่ที่ใจ เล่นยังไงมันก็มันส์
    FACEBOOK

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ก็แบบ ยังไงอ่ะ มีความสุขเวลามีคนบอกว่ารักเราประมาณนี้ เหมือนมีคนให้คิดถึงตลอดเวลา และก็รู้สึกได้ว่าเค้าก็คิดถึงเรา ต้องสัมผัสเองครับ แล้วจะรู้ว่านี่แหละ สุขที่สุดในโลก ^^
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    หาคนที่คิดว่า "ใช่" จริงๆก่อน เพราะในวัยเรียน รักๆเลิกๆ เป็นเรื่องธรรมดา ยากที่จะคบกันจนเรียนจบแล้วใช้ชีวิตด้วยกัน...

ถ้าให้ดี เรียนจบก่อนค่อยมีครับ คนที่ใช่(แน่นอน) จะมาหาเอง
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

.......NARUTO.......
    หมู่บ้านโคโนฮะงาคุเระ
    กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ผมว่ามันรู้สึกเย็นดีนะครับ 55

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ผมคบกะแฟนมา2ปี ล่ะครับ

คิดถึงวันวาน
    กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    มันดีนะ มันเหมือนมีคนอยู่ข้างเราตลอดเวลาอะ สามารถรู้สึกได้ รู้สึกอบอุ่น มีคนให้คิดถึงตลอด มีไรก็บอกเขาได้ อยากไปไหนก็ชวนเขาไปได้(หรือเขาชวน) ร่วมทุกข์ร่วมสุข มันเป็นช่วงเวลาที่มีความสุขมาก

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ตั้งแต่เกิดมาผมยังไม่เคยมีแฟนเลยซักคน จนตอนนี้ผมอายุ 18 แล้ว

แรกๆก็รู้สึกแย่อยู่ที่ผิดหวังกับความรักมาหลายต่อหลายครั้ง

แต่ตอนนี้ผมไม่สนแล้ว ผมว่าผมอยู่คนเดียวอย่างนี้แหละสบายสุด ไม่มีแฟน ไม่ง้อเพื่อน จะไปไหนจะทำอะไรก็ได้ ไม่มีใครมาขวาง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็กคุณBlitzค่ะXD
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    มันก้มีความสุขคนละเเบบนะ มีกับไม่มี ถ้ามันจะมีก้ต้องมีเเหละน้า

กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ไม่ต้องช่วยตัวเอง มีคนคอยช่วยครับ

เอ๊ะ ไม่ใช่ละ = =

(ผมไม่มีนะ-*-)

กล่าวขอบคุณ
    928
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมก็อยู่มานานกับเรื่องแบบนี้นะ โดนเพื่อนคาบไปเนี่ย(โคตรเจ็บใจ) ตอนนี้ผมก็เรื่อยๆ ชีวิตคนเรายังอีกนาน หากคุณยังอยู่ในวัยเรียนก็ยังไม่ต้องจริงจังมากไปจนเสียการเรียน
    เรียนสูงๆไว้ ชีวิตจะมีแต่ความสุขไหลมาเทมาเองครับ เชื่อผม เพราะนี่คือประสบการณ์ของผมโดยตรง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    มันอยู่ที่ใจหนะครับเรื่องแบบนี้

แต่สำหรับผมแล้วคบในวัยเรียนก็คบได้ แต่ต้องคิดให้เป็นครับ

มีแฟนแล้วต้องไม่ทำให้อะไรมันเปลี่ยนไปก็พอครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

gap

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    มันก็รู้สึกดีกว่าตอนโสดนั่นแหละครับ

ถ้าอยากมีก็ขอแนะนำว่าไม่ต้องไปวิ่งตามหา

ไม่ต้องไปอยากมีจนตัวสั่น

ไม่ต้องคิดว่ามีแล้วมันจะดีเลิศอะไร

ถ้ามันจะมีเดี๋ยวก็จะมีเองแล้วก็จะเข้าใจเองด้วย

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ไม่รู้สิครับ ยังไม่เคยมีอะ ยังไม่อยากมีด้วย รอให้ความรักวิ่งมาหาเอง
    แต่ถ้ามีก็ไม่รู้จะ เป็นยังไงเหมือนกัน ผมก็ไม่ใช่คนที่ใส่ใจคนอื่นด้วยสิ ถ้ามีไม่รู้จะไปได้ซักเท่าไหร่
    God's Right Seat

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    เด็กสมัยนี้มีแฟนเร็วจริงๆ
    • dOn't Give Up !! •

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    มีความสุขครับ มีคนให้คิดถึง/มีคนคิดถึงเรา

มีวันเวลาพิเศษด้วยกันเสมอ ไปไหนมาไหนด้วยกันได้ตลอดทุกที่

เป็นห่วงซึ่งกันและกัน

ได้ร่วมทุกร่วมสุขกัน

และที่สำคัญ เป็นคนที่รู้ใจเราทุกเรื่อง เราให้เรายิ้มได้บ่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ผมมีคนแรกตอน ม.1 ตอนนี้ม.4ละ ยังไม่เลิกกันเลย 555

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 496
    มีความสุขกันคนละแบบครับ ถ้ามีแฟนมันก็จะมีคนคนนึงให้เราได้คิดถึง ได้โทรศัพท์คุยกันนานๆ ได้เล่าเรื่องโนเรื่องนี้ให้กันฟัง มีปัญหาอะไรก็เล่าให้แฟนฟังได้

ช่วยกันคิด ช่วยกันแก้ มีคำแนะนำดีๆให้กันเสมอ อาจจะมีการเซอร์ไพรส์ในวันสำคัญต่างๆบ้าง เป็นการเติมความสุขให้กันและกัน มีคนไปไหนมาไหนด้วย

แต่สิ่งที่เกิดขึ้นคู่กันก็คือ (อันนี้ตัวผมเองกับแฟนอะนะ) เกิดการทะเลาะกัน มันก็มีบางเวลาที่แฟนไม่พอใจที่เราทำอย่างโน้น คุยกันไม่รู้เรื่องก็ทะเลาะ

เวลาทะเลาะกันมันก็เซ็งๆ บางทีผมก็ต้องลดสิ่งที่เคยทำลงไปบ้าง เวลาไปเที่ยวกับเพื่อนก็ดูไม่ค่อยอิสระ ถ้าได้ไปเที่ยวคนเดียวแฟนก็จะงอน อะไรประมาณนี้

ถ้าไม่มีแฟน มันก็สบายอะเน้าะ ทำอะไรก็ได้ ไม่ต้องบอกใคร ไม่ต้องมานั่งง้อใคร ไม่ต้องทะเลาะกับใคร แต่บางทีมันก็เหงาเวลาไม่มีใครให้คุย เห็นคนเดินเป็นคู่ก็อิจฉา
    ป่วนบอร์ด รุ่นที่ 2 ,, P16

ขอรวยบ้างเถอะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 417
    ผมยอมอยุ่อย่างเดียวดาย ดีกว่ายอมตายเพราะอกหักครับ
    A8-6600K/GSKILL:8GBDDR3:1333/HD:BLUE500GB/GTX950/LOW720PALLGAMES

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    จนมหาลัยแล้วผมยังไม่เคยมีเลย รักสนุกยังไม่อยากผูกพัน (หรือเปล่า)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    แรกๆก็ตื่นเต้นนะคบกันใหม่ๆ หลังๆเฉยๆ อะ คบกันมา 5 ปีจะ 6 แล้ว สงสัยคงสะบัดทิ้งไม่ได้แล้วแหละ 555

เหมือนมาแรกๆก็พูดสุภาพๆ หลังๆ มีแต่คำไม่สุภาพ มันเหมือนเพื่อนซะมากกว่าแฟน 555

กล่าวขอบคุณ
    1,665
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,027
    ผมคบกับแฟนคนนี้มาประมาณ2ปีได้ ความรู้สึก ก็ดีนะครับ ปรึกษาได้ทุกเรื่องเพราะรู้ไส้รู้พุงกันหมดแล้ว ช่วงแรกๆ ส่งข้อความบอกฝันดีกันทุกคืน พักหลังๆไม่ค่อยได้ส่งแต่ยังรักกันดีเหมือนเดิม 2 ปีที่ผ่านมาเธอดีกับผมมากดีจนใครก็อิจฉาเลยครับ ถึงผมจะมีโอกาศได้เจอคนใหม่ๆ สวยกว่า รวยกว่า ผมก็ไม่เคยสนใจ แฟนผมเองก็เหมือนกัน อีกอย่างคือเราสองคนต่างไม่งี่เง่าใส่กันเลยอยู่กันได้นานขนาดนี้ มีอะไรใช้เหตุผลเท่านั้น เวลาเทลาะกัน พอรู้สึกว่าเริ่มรุนแรง ผมจะไม่คุยด้วยไม่พูดกันเลย 3วันยังเคยเลย สุดท้ายก็ใช้เหตุผลจนเข้าใจกัน ผมเคยมีแฟนมาหลายคนมาก ชีวิตนี้ถ้านับทุกคน ที่ผมเคยคบมา20คน น่าจะถึง แต่คนที่ทนนิสัยผมได้ ให้เวลาส่วนตัวผม เข้าใจผม ไม่เที่ยวกลางคืน ไม่กินเหล้าสูบบุหรี่ มีเหตุผล และรักผมจริงๆ ผมพึ่งเจอคนนี้แหละครับ บางคนถามว่าคบกันมา2ปีแล้วทำไมยังเป็นแฟน เพราะผมยังไม่ได้แต่งงานครับ ถ้ายังไม่แต่งงานกันจริงๆผมไม่อยากเรียกว่าเมีย มันจะเสียหายฝ่ายหญิงเขา แต่ก็มีอะไรกันแล้ว
    ลายเซ็นฮาและ ดูแล้วอารมณ์ดี

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: