ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717

ช่วยเพื่อนผมหน่อยครับแฟนเพื่อนท้อง

คือว่าผมกับมันเป็นเพื่อนสนิทกันมากอะครับ แต่ว่าผมก็ไม่รู้ว่ามันไปอะไรกับแฟนยังไง

แต่พอมาเมื่อวานผมไปเที่ยวหามันที่บ้านมันอะครับ มันก็เล่าเรื่องนี้ให้ฟังบอกว่าแฟนท้อง

ผมก็เลยลองถามมันดูว่ากี่เดือนแล้วมันบอกว่าจะประมาณ 2 เดือนได้แล้ว

แล้วมันก็บอกผมต่อว่า คือ ผม เพื่อนผม และแฟนเพื่อนผม เรียนอยู่ ม.5 กัน

ทีนี้เพื่อนผมกับแฟนมันก็ตกลงกันแล้วว่ามันจะทำแท้ง

มันก็เลยมาถามผมว่าเองพอจะรู้จักคลีนิคหรือสถานที่ทำแท้งไหม

หรือว่ามีวิธีเอาเด็กออกไหม อ๋อ ลืมบอก เพื่อนผมกับแฟนอยู่ จังหวัดเพชรบูรณ์นะครับ

ผมรบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับอาจจะเป็นสถานที่ทำแท้งหรือว่ายาที่กินแล้วให้เด็กออกหน่อยครับ

เพื่อนผมมันเครียดกันมากครับ พวกเรื่องบาป เวรกรรม ไม่ต้องพูดถึงนะครับมันเข้าใจกันอยู่แล้ว

แต่อยากให้ช่วยแนะนำเพราะตอนนี้ยังเรียนกันอยู่ครับ

รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้ผมก็เครียดแทนมันแล้วละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tanonamnaj : 23rd October 2012 เมื่อ 07:49
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ถ้าคนในบอร์ด แนะนำสถานที่ไป ก็เป็นการสนับสนุนให้ทำแท้งสิ บาปมันก็ตกที่พวกเราด้วย

ไม่สนับสนุนให้ทำบาปครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    กล้าทำ ก็ต้องกล้ารับผิดชอบสิครับ ควรจะปรึกษาผู้ปกครองได้แล้วครับ ท้อง2เดือน ถ้าเขาจะว่าจะบ่นก็แค่ครั้งเดียว ทำแทงค์มันก็อันตรายกับแฟนเพื่อนคุณด้วยนะครับ ท้องแล้วใช่ชีวิตจะจบลงนะครับ สู้ต่อละกันครับ ยังอีกไกล

ปล.เพชรบูรณ์เหมือนกันครับ
    ---------------------- THE POWER ----------------------

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมว่าปรึกษาพ่อแม่ดีสุดครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมว่านี่ไม่ใช่เรื่องของเพื่อนคุณหรอก

อาจจะเป็นเรื่องของ . . . .. . คุณ ?

ปล.อย่าทำแท้ง ประตราบาปนี้จะติดตัวไปตลอด

ในอนาคต เมื่อ เมียของเราจริง ๆ มีลูก เวรกรรมจะไปตกที่ไหน

ก็คือลูกของเรา

แล้วถ้าไม่คิดเรื่อง บาป

คุณก็รู้ รึป่าว ว่าการทำเท้งเป็นยังไง

กินยาอันตราย มาก ตายทั้ง แม่และลูก อันที่ปลอดภัยจริง ๆมีน้อย

ให้หมอทำแท้ง คือการเอาเหล็กเข้าไปเกียวเอาตัวเด็กออกมา ทีละส่วน ทำให้ฝ่ายหญิงเสียเลือดมาก อันตรายเช่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goblin2536 : 23rd October 2012 เมื่อ 10:36

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Guild Wars 2 TH
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 187
    อย่าทำแท้งเลยครับ เชื่อผม เวลาแบบนี้แหละที่เราควรจะปรึกษาผู้ปกครองครับ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    แล้วตอนฟีตเจอริงกัน ไม่คิดกันบ้างหรอคับ รู้ทั้งรู้ว่าต้องเรียนอีกตั้ง 3 เทอม ผมก็ ม.5 แต่ก็ยังจะฟีตกันอีก ฟีตไม่เท่าไหร่ แต่มันไม่ใส่ถุงนี่ดิ ไม่ใส่ถุงมันก็ยังพอปล่อยนอกได้ (ไม่ได้ทะลึ่งนะ มันเป็นเรื่องจริง) นี่เล่นคาที่เลย

ไม่ซื้อ DUREX วันนี้ ได้ซื้อ Dumex วันหน้า

อย่าทำแท้งเลยคับ สงสารเด็ก ก็เข้าใจคับ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    อย่าไปทำเลยคับ มันจะบาปที่สุดในชีวิตเลย เเล้วพอโตขึ้นกว่านี้คุ็จัเสียใจมากๆ บอกเพื่อนคุฌอย่าไปทำเลยคับ ปรึกษากันดีๆก่อน หรือไปหาที่รับเลี้ยงก่อนก็ได้คับ อย่าไปทำเด็ดขาดเลยนะคับขอร้องๆ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    เเน่ใจเเล้วเหรอครับ เคยมีเหตุการณ์ขอเรื่องทำเเท้งในเวปนี้มาเเล้ว ไม่สนับสนุนหรอกครับ

พี่โจ๊กเคยเอาขึ้นหน้าเเรกเพื่อให้ไม่คิดสั้นเลยนะ เเล้วก็เป็นอุทาหรณ์ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ตอนเพื่อนคุณทำ เพื่อนคุณยังทำได้ล่ะ ละพอทีนี้ เพื่อนคุณจะฆ่าเค้าทิ้งซะงั้น ผมว่าอะไรจะเกิดมันก็ต้องเกิดแหละครับ อย่าไปทำแท้ง ถึงเพื่อนคุณจะไม่สนเรื่องบุญบาป แต่ก็น่าจะสนใจสุขภาพของแฟนนะครับ

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    คนไม่ได้อยู่ในสถาณการณ์แบบนี้ไม่รู้หรอกครับว่ามันเครียดขนาดไหนถ้าเกิดกับตัวเอง
    แต่ก็อย่างว่าอะนะไม่ป้องกันเอง ช่วยไม่ได้

ยังไงก็ไม่สนับสนุนให้ไปทำแท้งนะ ^^

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ถ้าให้คนในบอร์ดแนะนำ ก็เหมือนช่วยให้ไปทำแท้ง

ที่จริงนี่มันเป็นเรื่องของเพื่อนคุณซะมากกว่านะ การที่คุณเข้ามาพัวพันด้วยมันเหมือนโลมาในฝูงฉลามอะ

ซวยมากๆ ไปบอกเพื่อนคุณว่าอย่าทำเลย กล้าทำก็ต้องกล้ารับ บาปกรรมก็รู้ๆกันอยู่มันหนักแค่ไหน ชีวิตยังอีกยาวไกลนะครับ

อย่าเอามาทิ้งตรงนี้ เชื่อสิ
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

IndependenT
    กล่าวขอบคุณ
    1,050
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิดคับ ต้องรับผิดชอบในการกระทำของตัวเอง

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ไม่มีกฏ ข้อไหนที่ นักเรียนท้องแล้วต้องลาออก ท้องก็ยังมาเรียนได้

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    มันไม่ดีนะการทำแท้ง มันมีแต่สิ่งร้ายๆนะ

ถึงแม้จะไม่กลัวเรื่้องบาปกรรมไรนั้นก็ตาม

แต่ให้คำนึงถึงตัวผู้หยิงบ้าง บางคนทำแท้ง ถึงกับเสียชีวิตได้นะ เช่นอาการตกเลือด เพราะอายุยังน้อยร่างกายยังไม่แข็งแรงพอ

อะไรที่มันพลาดไปก็แก้ไขได้ ไม่ใช่ จะตัดปัญหาชีวิต เพราะตัดไปก็ต้องมาตามแก้ที่หลังอยู่ดี

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    เอาเพื่อนมาอ้างหรือเปล่าครับ 55555 ลล.

แนะนำว่าอย่าทำครับ ยิ่งให้คนในบอร์ดนี้แนะนำสถานที่ยิ่งแล้วใหญ่เลย ใครมันจะไปกล้าบอกละครับ บอกก็ถือว่าบาปไปด้วย เพราะฉะนั้นอย่าทำครับ ยอมรับความเป็นจริงซะ บอกเพื่อนคุณทำไมไม่คิดก่อนทำ พอคิดได้ก็สายไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    124
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    บอร์ดนี้เด็กมันเยอะทางที่ดีป้ญหาใหญ่แบบนี้ควรบอกพ่อแม่ให้ผู้ใหญ่เค้าช่วยดีกว่า แน่นอนแหละอาจจะต้องโดนดุโดนด่าเป็นเรื่องธรรมดาตอนทำไม่รุ้จักป้องกัน

"I Love Army"
    กล่าวขอบคุณ
    1,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    อย่าไปทำแท้งเลยครับมันบาปๆ

.......NARUTO.......
    หมู่บ้านโคโนฮะงาคุเระ
    กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    ถ้าใครบอกคงบาปหน้าดู

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    บอกผู้ปกครองให้ทราบเลยครับ กล้าทำก็ต้องกล้ารับ แถวบ้านผม ปวสปี1 มันท้องแล้วมันก็แต่งกันเลย

สงารเด็กอะ ไม่รู้เรื่องอะไรเลยต้องมาตาย
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ปรึกษาพ่อแม่ก่อนเลยครับ การตัดสินใจด้วยตัวเองบางครั้งแค่มุมมองของตัวเองหรือแค่คน2คนมันอาจไม่รอบคอบเพียงพอต่อสิ่งที่จะเกิดหรอกนะ ลองคุยกับพ่อแม่ก่อนว่าตอนนี้มันมีปัญหาคุยให้ท่านรู้ปัญหาแล้วถ้าท่านเข้าใจก็ไม่ต้องทำแท้งหรอกครับ มันเหมือนคุณตั้งใจจะฟีตเจอริงนิ แต่คุณไม่รู้จักป้องกันแล้วจะมาหนีปัญหาโดยวิธีแบบนี้มันไม่คุ้มเสี่ยงหรอกนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อย่าเลยคับผม อย่าทำเลย
    เพิ่งอยู่ ม.5 เอง เราก็ ม.5 ทำไมเพื่อนนายถึงรีบชิงสุกก่อนห่ามอ่า
    (ไม่งามเลยนะนั่น)

พ่อแม่ครับ เราเชื่ออย่างนึงนะ ไม่มีพ่อแม่คนไหนทิ้งลูกตัวเองในยามที่ลูกมีปัญหาหรอกคับ
    ถึงจะโดนตัดพ้อต่อว่าบ้าง แต่เราเชื่อว่าท่านแก้ปัญหาให้ได้นะ

ป้อ คิง หยัง...
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 675
    เรื่องนี้พูดยากมาก ถ้าไม่ใช่เรื่องของตัวเองไม่มี่ทางรู้สึก แต่อย่าทำเลยครับ ^^' เค้าเกิดมาอาจจะนำสิ่งดีๆเข้ามาก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ม.5 พวกนายได้ .... กันแล้ว โหดว่ะ เรายังเล่นกีตาร์จีบสาวอยู่เลย

ทำไรก็ทำเหอะ โพสมาให้พวกเราบ่นเล่นกันรึไง