ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

Thumbs up Apple ทำผมจุก ทำไมทำกันแบบนี้ !!

วันนี้ผมได้ดูlive วีดิโอเปิดตัวผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ของApple ซึ่งที่คาดหวังไว้แล้วมันก็ออกมาจริงๆนั่นก็คือเจ้า iPad Mini และตามมาด้วย iPad 4 (4th Generaion) , Retina iMac, Retina Macbook Pro 13", Mac Mini และรายละเอียดปลีกย่อยเล็กๆน้อยๆผมก็จำไม่ได้ นั่นไม่ใช่ประเด็นครับ

สิ่งที่ทำให้ผมจุก ไม่ใช่เจ้าไอแพด มินิ แม็คบุ๊ค หรือไอแมคอะไรบลาๆ แต่อย่างใด แต่มันคือ "iPad 4" !!!

ทำไมผมถึงจุก ?? เพราะผมเพิ่งไปถอยเจ้า New iPad มาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว !! มาเจอแบบนี้ต้องบอกว่า "จุก" ยิ่งกว่าจุกเสียอีกครับ

แล้วจุกยังไง ? เพราะเจ้า iPad 4 ที่เปิดตัวมาวันนี้ ใช้cpu ที่แรงกว่าตัวเดิม 2 เท่า (new iPad ใช้ cpu A5x ส่วน iPad 4ใช้ cpu A6 ตัวเดียวกะ iPhone 5) ที่ชาร์ตแบบ lightning dock แบบเดียวกะ iPhone 5 กล้องหน้าดีกว่าเดิม ส่วนหน้าตาภายนอกยังเหมือนเดิม และที่สำคัญ ราคา"เท่าเดิม" ครับ นี่ละครับที่จุก

ผมไม่รู้ว่า Apple คิดจะเล่นตลกอะไรกับผู้บริโภค เพราะ New ipad ก็เพิ่งเปิดตัวเมื่อเดือนมีนาปีนี้ แล้วพอปลายปีก็มาเปิดตัวรุ่นใหม่อีกซะงั้น (มันไม่ใช่วิสัยทัศน์ของApple ที่จะเปิดตัวiDeviceตัวเดียวสองรุ่นใน1ปี ยกตัวอย่าง iPhone 4 เปิดตัวปี2010 แล้วปี2011ก็เปิดตัว iPhone 4s สังเกตว่าในทุกๆ1ปีจะมีiDevice ออกมาแค่ตัวเดียว) ซึ่งพอมาถึงยุคของ Tim Cook ซีอีโอApple คนใหม่ที่มาแทนSteve Jobs เห็นได้ชัดจริงๆว่าได้แหกกฏของAppleอยู่หลายข้อพอสมควร อย่างเช่นApple จะไม่ทำiDeviceที่มีหลายขนาดหลายหน้าจอ และจะไม่ทำสีอื่นนอกจากสีขาวกับดำ (ดูที่iPod Touch Gen 5 ที่ทำออกมาถึง 5 สี !) และจะไม่เปิดตัว iDevice วันอื่นๆนอกจากวันพุธ (คราวนี้เปิดตัววันอังคาร)

ผมเพิ่งจะเป็นสาวก Apple ครั้งแรกก็ที่ซื้อ New iPad นี่แหละครับ (แต่ก่อนผมใช้ Android เรียกได้ว่าเซียนเลยล่ะ) แต่มาเจอแบบนี้มันก็แย่อยู่เหมือนกัน ประมาณว่า ถ้าจะเล่นค่ายนี้ สิ่งที่ต้องยอมรับอย่่างนึงคือ ผลิตภัณฑ์ตัวใหม่ๆจะเปิดตัวถี่มาก และรุ่นเก่าๆก็ตกรุ่นอย่างรวดเร็ว เช่น ซื้อตัวนี้มาแล้ว สามเดือนถัดมา เปิดตัวมาใหม่ สเปคโหดกว่าเดิม แต่ราคาเท่าเดิม โอ้ แม่เจ้า เทคโนโลยีมันไปไกลกว่าเงินในกระเป๋าเราอีกนะเนี่ย

ไม่มีอะไรครับ ผมแค่อยากระบายเฉยๆ ความจริงผมคงผิดเอง ที่ดันไปซื้อไอแพดก่อนหน้าวันเปิดตัวไอแพดรุ่นใหม่ ถ้ารู้ว่าจะมีรุ่นใหม่ออกมา ผมไม่ซื้อหรอกครับ รอรุ่นใหม่อย่างเดียว....อิอิ

เพลีย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ทำใจครับวงการนี้มันก็งี้แหละ ผมน่ะโดนมาตั้งแต่สมัย PDA Phone Windows Mobile O2/ASUS แล้ว ปัจจุบันก็ระงับกิเลสไม่ได้ซะที 55

ผมว่าคนเล่น Samsung ทั้งหลายจุกกว่าคุณอีกครับ 55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ของผมเป็น SONY ครับ PS3
    ผมซื้อPS3 วันที่ 15 แล้วพอมาปลายเดือนเปิดตัวใหม่ ถูกกว่า(100บาท) ความจุเพิ่มขึ้น เล็กลง โอ้เวรกำเลยตู แล้วก็Ipod touch เพิ่งซื้อมาเมื่อ กุมภาพันธ์ แต่พอมาปลายปีก็เปิดตัวใหม่ ซึ่งผมชอบตัวใหม่มากกว่า เซ็งเลย(ในใจผมคิดคือมันคงจะเปิดตัวใหม่อีกหลายปีแต่สุดท้ายมาปลายปี)
    แต่ไม่เป็นไรตอนนี้ทำใจได้แล้วเพราะชอบรูปทรงแบบเดิมากกว่า แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เอาไปเทิร์นแล้วซื้อ iPad 4 สิครับ ได้เหมือนกัน

เพิ่งซื้อมาน่าจะได้ราคาสูงอยู่

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ไปเจ็บเท่า ซื้อไอพอตรุ่นใหม่แล้วมี ipad mini

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    นั่นดิ ถ้าเพิ่งซื้อราคาคงตกราวๆสองพันเองมั้ง ไม่ถึงด้วยถ้าขายตามเว็บ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ทำใจครับวงการนี้มันก็งี้แหละ ผมน่ะโดนมาตั้งแต่สมัย PDA Phone Windows Mobile O2/ASUS แล้ว ปัจจุบันก็ระงับกิเลสไม่ได้ซะที 55

ผมว่าคนเล่น Samsung ทั้งหลายจุกกว่าคุณอีกครับ 55
    ผมเข้าใจดีครับเพราะผมก็เล่นซัมซุงมาก่อน 555 ซัมซุงนี่เรียกได้ว่าซอยรุ่นออกมาถี่ยิบเลย เหอๆ

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    นั่นดิ ถ้าเพิ่งซื้อราคาคงตกราวๆสองพันเองมั้ง ไม่ถึงด้วยถ้าขายตามเว็บ
    ตามปกติถ้า Apple เปิดตัวรุ่นใหม่มา จะลดราคาตัวเดิมที่มีอยู่ลง 1000-3000 บาท
    ดูกรณี New iPad กับ iPad 2 สิ ตอนนี้ iPad 2 ต่ำสุด ก็เหลือ 13500
    ถ้าจะเทิร์นซื้อ iPad 4 ราคาก็ต้องลดลงฮวบเหมือนกัน

ทำใจไว้แล้ว TT

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    ทุกวันนี้ยังใช้ 3Gs อยู่เลยครับ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    เอาไปเทิร์นแล้วซื้อ iPad 4 สิครับ ได้เหมือนกัน

เพิ่งซื้อมาน่าจะได้ราคาสูงอยู่
    ใช่ครับ เพิ่งซื้อ ถ้าสภาพยังกริ๊บ ราคายังได้อยู่ครับลงไม่เยอะ แนะนำให้รีบปล่อยนะครับ พอ Ipad4 มา ราคาตกเลยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ก็ เสียใจด้วยนะครับ คุณน่าจะติดตามข่าวให้ตลอดว่ามันจะมายังไงวันไหน จะซื้ออะไรควรจะศึกษาก่อนนะครับ เอาไว้เป็นอุทาหรณ์แด่คนต่อๆไปแล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้
    ก็ เสียใจด้วยนะครับ คุณน่าจะติดตามข่าวให้ตลอดว่ามันจะมายังไงวันไหน จะซื้ออะไรควรจะศึกษาก่อนนะครับ เอาไว้เป็นอุทาหรณ์แด่คนต่อๆไปแล้วกัน
    ผมก็พยายามติดตามเจ้าiPad รุ่นต่อไปอยู่เหมือนกันครับ คือในข่าวลือมันก็บอกว่าจะเปิดตัวกลางปีหน้า ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไรเลยซื้อนิวไอแพดมาเล่นก่อนซะเลย
    แต่พอไอแพด4 มาเปิดตัวเมื่อคืนก็เงิบเลยครับ ไม่นึกว่าจะเปิดตัวเร็วขนาดนี้

กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    ทุกวันนี้ยังใช้ 3Gs อยู่เลยครับ
    ผมก้อใช้ 3 GS อยู่เลย ยังไม่คิดจะซื้อใหม่เลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ไม่ต้องเสียใจไปครับ ไม่เกิน 1 เดือน เอาไปเปลี่ยนได้

http://www.techmoblog.com/apple-reta...d-3-to-ipad-4/

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เจริญรอยตามคู่แข่งแบบนี้ก็ดีนะ จะได้มีตัวเลือกมากขึ้น

แต่ออกติดกันเกินไปแล้ว(โว้ย)

3XL
    กล่าวขอบคุณ
    1,738
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไม่แน่อาจจะเปลี่ยนได้เลยนะ ถ้าซื้อมาไม่เกิน 1 เดือน
    ลองดู

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    กระทู้ "นายแพทย์"

เทคโนโลยีมันไปเร็วครับ ถ้าทุนไม่หนาก็ทำใจไปเถอะครับ

ถ้าทุนหนาหน่อย มาใหม่ปุ๊บก็เปลี่ยนไม่เสียดาย

new iPad มันก็แรงพอตัวมันนะครับ

ถ้าหวังเอามาเล่นเกม ก็ PSP PS Vita

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    จับมือเลยครับ จกขท.ผมเพิ่งถอยมาตอนต้นเดือดตุลาคม -*-

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ดีนะผม ถอยมาเดือน 7 โอ้ แต่ไวไปนะบางที ใช้แปบเดียวเอง ชั่งมันเถอะครับ

เดี๋ยวนี้ ซื้อรุ่นใหม่มาเดินออกจากร้านก็ตกรุ่นแล้ว

คิดว่าจะถอย IP5 อยู่ กลัวปีหน้า IP5S จะออกมา แล้วก็แรงกว่าเดิมอย่างงั้นอย่างงี้ กล้องชัดโคตร เบา บาง - -* ไม่ไหวนะบางที

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy36290 อ่านกระทู้
    ไม่ต้องเสียใจไปครับ ไม่เกิน 1 เดือน เอาไปเปลี่ยนได้

http://www.techmoblog.com/apple-reta...d-3-to-ipad-4/
    เฉพาะสาขาในอเมริกาครับ ส่วนไทยก็ไร้วี่แวว กว่าเครื่องศูนย์จะเข้าไทยอีก TT

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    115
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    อย่ายึดติดครับ
    เทคโนโลยีก็แบบนี้ล่ะ
    คิดซะว่ากว่ามันจะขายจริงก็อีกนานแล้วกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    apple

ผมกะจะรอ Iphone 10 ก่อนแล้วค่อยซื้อ คงจะยาวเหมือนตลับเมตร

ชอบๆ
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ผมก็เกือบจุกเพราะ อาทิตหน้า กะจะไปซื้อ IPAD 3 ดี มีข่าวออกมาก่อน โล่งไป
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ผมโคตรไม่เข้าใจว่ามันปล่อยถี่ตรงไหน อายุรุ่น คือ 1ปี คือเมื่อครบก็จะออกตัวใหม่มา ไม่ต่างจาก SS หรือ ค่ายดังๆเลย

มันไม่ถี่ครับ แค่คิดไปเอง

แต่ ipad 3 อายุมันแค่ 7เดือนกว่าๆ เพราะงั้นทำใจครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    ถ้าซื้อมาไม่ถึงหนึ่งเดือนเปลี่ยนได้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=139319