ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อย่าถามคำถามที่รู้คำตอบ
    กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 955
    Blog Entries
    1

แอบชอบผู้หญิงคนนึง

ผมแอบชอบผู้หญิงคนนึ่ง ผมก็พยายามทำเพื่อเขาทุกอย่าง ชวนไปดูหนังซื้อตุกตาให้ แต่เขาก็เฉยๆ ผมก็เริ่มท้อแล้ว T T ผมควรจะทำไงดีครับทำทุกอย่างก็แล้ว และมีเพื่อนชอบขัดขวางด้วย ผมควรจะตัดใจหรือทำให้ถึงที่สุดดีครับ T T

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    รักจริงก็ทำต่อไปเลยครับอย่าไปท้อ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ตัดใจครับ มันคงยาก แต่ฝืนไปก็ไม่มีความสุข เจ็บเปล่าๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    570
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ operative อ่านกระทู้
    ตัดใจครับ มันคงยาก แต่ฝืนไปก็ไม่มีความสุข เจ็บเปล่าๆ
    ตัดใจเลยเหรอครับ ผมก็กำลังคิดๆไว้อยู่ แต่ดูเหมือนช่วงนี้เธอชอบชวนผมไปไหนมาไหนตลอด ผมเคยจะตัดใจดีใหม

ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zaboommo อ่านกระทู้
    ตัดใจเลยเหรอครับ ผมก็กำลังคิดๆไว้อยู่ แต่ดูเหมือนช่วงนี้เธอชอบชวนผมไปไหนมาไหนตลอด ผมเคยจะตัดใจดีใหม
    ลองดูถ้าชวนไปไหนมาไหนด้วยกันแล้ว น่าจะเริ่มพัฒนาไปอีกขั้นแล้วล่ะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,888
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ทำต่อไปอย่ายอมแพ้ทำให้ถึงที่สุดถึง****บางทีอาจจะผิดหวังแต่เราเกิดมาเป็นคนเราต้องสู้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    บางครั้งความรักก็ไม่จำเป็นต้องทุ่มสุดตัวขนาดนั้นนะครับ

ลองถอยลงมาบ้าง แล้วค่อยเข้าไปใหม่ ไม่ต้องเิลิกรักหรอก

แต่ควรรู้จักความพอดีหนะ ทุ่มเกินไป ระวังจะเจ็บหนักนะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    นายอัพเลเวลแล้วล่ะ ได้ไปดูหนังด้วย ไปไหนมาไหนด้วยกัน
    สู้ต่อไปครับ ระวัง อย่าพึ่งบอกรักนะครับ ดูๆไปก่อน
    ถ้าเกิดโดนปฏิเสธขึ้นมาจะแย่เอา

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    เหมือน เพื่อน ผม เปะ หรือว่า ***คือ - -" มัน

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    570
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gozzila887 อ่านกระทู้
    เหมือน เพื่อน ผม เปะ หรือว่า ***คือ - -" มัน
    ใช่สะที่ไหนละคร้าบ~~ - - *

กล่าวขอบคุณ
    570
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moonbriswam อ่านกระทู้
    บางครั้งความรักก็ไม่จำเป็นต้องทุ่มสุดตัวขนาดนั้นนะครับ

ลองถอยลงมาบ้าง แล้วค่อยเข้าไปใหม่ ไม่ต้องเิลิกรักหรอก

แต่ควรรู้จักความพอดีหนะ ทุ่มเกินไป ระวังจะเจ็บหนักนะ
    ผมก็ว่างั้นครับ ช่วงหลังๆ ชอบมีผู้หญิงมายุ่งกับผม ผมกลัวเธอไม่ชอบ ผมทำยังไงดีเนียยย

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    อย่าโดนสวมเขาก็พอ การจะจีบสาว สิ่งที่สำคัญที่สุดคือตัวเองครับ

โฟกัสที่ตัวเอง อย่าให้ความสนใจกับเธอมากนัก

ย้ำ !!! โฟกัสที่ตัวเอง ไม่ใช่ตัวเธอ จำไว้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ไม่เห็นยากเลยนะ
    เอาไม้ตีหัว ลากเข้าห้อง Ending !!

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zaboommo อ่านกระทู้
    ผมก็ว่างั้นครับ ช่วงหลังๆ ชอบมีผู้หญิงมายุ่งกับผม ผมกลัวเธอไม่ชอบ ผมทำยังไงดีเนียยย
    ผมก็เคยเป็นเหมือนคุณนั่นแหละครับ ทุ่มให้ทุกอย่าง แต่สุดท้ายก็โดนสวมเขานั่นเอง หลังจากนั้นก็ได้เรียนรู้ด้วยตัวเองว่า

การที่จะทุ่มแทให้กับใครจนไม่มีเวลามาสนใจตัวเราเอง มันก็จะกลายเป็นแบบนั้นนั่นแหละครับ ..

ถ้ารักเขาก็ไม่ต้องกลัวว่าเขาจะไม่รักเรานะครับ .. เรามีความรู้สึกดีดีพอดีให้กับเขาที่มันไม่มากเกินหรือน้อยเกินไป

เดี๋ยวถ้าคุณใช่เขาก็จะสนใจตัวคุณเองแหละ ไม่ต้องวิ่งตามหรอกความรักอยู่เฉยๆปล่อยให้มันเป็นไปเองก็พอแล้ว

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ออกแน่ว ชั่วหน่อยนะครับ ปล้ำเลยครับ ยังก็คงต้องเป็นแฟนเรา

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ถ้าเค้าชอบเราไม่ทำอะไรเค้าก็ชอบ

ถ้าเค้าลังเล ซื้อใจเค้าไปเรื่อยๆ เค้าก็หันมาหาเอง

ถ้าเค้าไม่ชอบ ตายแทนก็ไม่ชอบเราหรอก

หาคำตอบด้วยตัวเองจาก 3 ข้อนี้นะครับ
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    570
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moonbriswam อ่านกระทู้
    ผมก็เคยเป็นเหมือนคุณนั่นแหละครับ ทุ่มให้ทุกอย่าง แต่สุดท้ายก็โดนสวมเขานั่นเอง หลังจากนั้นก็ได้เรียนรู้ด้วยตัวเองว่า

การที่จะทุ่มแทให้กับใครจนไม่มีเวลามาสนใจตัวเราเอง มันก็จะกลายเป็นแบบนั้นนั่นแหละครับ ..

ถ้ารักเขาก็ไม่ต้องกลัวว่าเขาจะไม่รักเรานะครับ .. เรามีความรู้สึกดีดีพอดีให้กับเขาที่มันไม่มากเกินหรือน้อยเกินไป

เดี๋ยวถ้าคุณใช่เขาก็จะสนใจตัวคุณเองแหละ ไม่ต้องวิ่งตามหรอกความรักอยู่เฉยๆปล่อยให้มันเป็นไปเองก็พอแล้ว
    ครับๆ แต่ผมก็จะพยายามต่อไป

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gozzila887 อ่านกระทู้
    55555555 ซวยไป

.......NARUTO.......
    หมู่บ้านโคโนฮะงาคุเระ
    กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    สู้ๆๆๆๆๆ พยายามต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    972
    ได้รับคำขอบคุณ: 578
    1
    สู้ต่อไปครับเป็นกำลังใจให้ อย่ายอมแพ้นะครับ แต่อย่าทุ่มไปจนสุดตัวนะ จำคำนี้ไว้ครับ "ยิ่งไล่ตามก็ยิ่งวิ่งหนี"

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เหมือนเพื่อนผมเลย เพื่อนผม จีบนานมาก ดูเหมือนเค้าจะเล่นด้วย แต่ความสัมพันธ์ ก็ยังเหมือนเดิมมาเป็นเวลานาน
    จนตอนนี้ มันยอมแพ้ เลิกตามแล้ว เพราะเหนื่อย

บางทีผมว่า การที่เราอยากทุ่มสุดตัวให้ใครสักคน ไม่ยอมท้อ มันก็ดี แต่ว่าถ้ามันไม่เป็นผลดี เราอย่าไปทำอะไรที่เกินทน มันเหนื่อยเปล่าๆ
    แล้วจากที่อ่านกรณีของคุณก็ค่อนข้างจะเหนื่อยแล้วนะ ยังไงก็ตัดสินใจดีๆ

ส่วนพวกเพื่อนหรือใครที่ขัดขวาง นั่นไม่ใช่ปัญหา เรื่องมันแค่คน2คน คนอื่นมาเดือดร้อนอะไรด้วย

กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    ยอมเถอะ ถ้าเป็นแบบนี้

ลองคิดว่ามีคนมาทำทุกอย่างเพื่อคุณ แต่คุณไม่สน คุณจะรำคาญ หรือ ดีใจ (ยิ่งเป็น ผญ สวยๆ - - )

กล่าวขอบคุณ
    570
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Stalkergame อ่านกระทู้
    เหมือนเพื่อนผมเลย เพื่อนผม จีบนานมาก ดูเหมือนเค้าจะเล่นด้วย แต่ความสัมพันธ์ ก็ยังเหมือนเดิมมาเป็นเวลานาน
    จนตอนนี้ มันยอมแพ้ เลิกตามแล้ว เพราะเหนื่อย

บางทีผมว่า การที่เราอยากทุ่มสุดตัวให้ใครสักคน ไม่ยอมท้อ มันก็ดี แต่ว่าถ้ามันไม่เป็นผลดี เราอย่าไปทำอะไรที่เกินทน มันเหนื่อยเปล่าๆ
    แล้วจากที่อ่านกรณีของคุณก็ค่อนข้างจะเหนื่อยแล้วนะ ยังไงก็ตัดสินใจดีๆ

ส่วนพวกเพื่อนหรือใครที่ขัดขวาง นั่นไม่ใช่ปัญหา เรื่องมันแค่คน2คน คนอื่นมาเดือดร้อนอะไรด้วย
    ผมพยายามเพื่อเธอ1ปืแล้ว~~ และวันที่31เดือยนี้เธอก็ชวนไปห้างอะครับ เขาเริ่มมีใจให้แล้วใช่ใหมเนีย

กล่าวขอบคุณ
    570
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armaszxc อ่านกระทู้
    ยอมเถอะ ถ้าเป็นแบบนี้

ลองคิดว่ามีคนมาทำทุกอย่างเพื่อคุณ แต่คุณไม่สน คุณจะรำคาญ หรือ ดีใจ (ยิ่งเป็น ผญ สวยๆ - - )
    ผมก็แค้นอะนะ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ต่อยท้องแล้วลากเข้าป่าหรือที่เปลี่ยวๆครับ

รับรอง เด็ด (ล้อเล่นนะเออ)