ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 105

Smile คุณเริ่มรู้จัก เว็ปนี้ เมื่อไร....??? และคุณมาทำอะไรที่นี่ สบายๆ

ผมเริ่มรู้จักเว็ปนี้ก็ 5-6 ปีล่ะ อิอิ ตั้งแต่ช่วงเว็ปยังไม่ปรับปรุงเว็ป ตั้งแต่ประถม
    ผมมาทำอะไรที่นี้งั้นหรอมาโหลดเกมส์ครับ(only) ชอบ
    คุณจำ พี่ Gigkok ได้ไหม ช่วงนั้นก็มีพี่ Ramis นี้ล่ะจำไม่ค่อยได้ คนดังๆมี2คนที่จำได้
    แล้วคุณมารู้จักเกมส์ pc เมื่อไร ผมก็เข้ามามั่วๆแล้วเจอ จากนั้นก็โหลดโหลดกระจาย อิอิโหลดมาแล้ว กำ เกมส์เล่นไม่ได้
    เพราะลงแคร๊กไม่เป็น 5555+ ลบเกมส์ทิ้งเลย ตั้งนานกว่าจะรู้

ผมจำได้น่ะเล่นเกมส์ครังแรกในชีวิต เพื่อนชวน อนุบาล ทีแรกเล่น Playstation 2 ก่อน แล้วมาเล่น คอม ชั่วโมงล่ะ15บาท แพงมากๆ ประมาณ พ.ศ 2547 ตอนนี้ก็ 50บาท7ซม555+แต่เลิกล่ะ เกมส์แรกเล่น Diablo II แลนกันทั้งร้าน หนุกมาก ถ้าฆ่าไอ้ตัวแดงๆได้ จำชื่อไม่ได้
    แฮ่กันทั้งร้าน แต่ล่ะคนต้องเล่นเครื่องประจำของตนเอง 5555+ มีเซฟของตัวเอง มีเรื่องปล้นกันด้วย เวลาใครไม่อยู่ก็ประจำคอมมันแล้วเอาของมันซ่ะ เคยประจำ 555+

ผมอยากอ่านของทุกคนบ้าง แล้วคุณล่ะ????

ขอขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาเม้นครับเหลือล้นจริงๆ หรือป่าว กระทู้ก็หลายปีแล้ว 555+ แต่ผมยังเข้ามาอ่านตลอดน่ะ
    บางคนก็เร่าเรื่องราวชีวิต จนแต่งงานก็มี 555+
    ส่วนมากที่เจอก็ รู้จักเว็ปนี้นานแล้ว ดูดเกมส์ก่อน แล้วค่อยสมัคทีหลังสมัยเว็ปเก่า (ผมก็เช่นกัน 555+)
    เห้อออ ตอนนี้ ผมไม่มีเวลาที่จะเล่นเกมส์เลยครับ เคลียดเรื่องสอบ ม.5 ล่ะ แต่ก่อนล่ะสบายจริงๆ 555+ ตอนนี้คงเบาๆ ม.6 สงสัยคอมก็ไม่เปิด

ใครจะมาเล่าประสบการณ์ชีวิตที่เกิดมาคู่กับเกมส์ก็ได้น่ะครับ 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    ถ้าจำไม่ผิดก็ตอน ม.4 เสริทหาเกมโหลด ดันมาพบเว็บนี้โดยบังเอิญ แต่ก็ไม่ได้มาโหลดหรอก
    ตอนนั้นเน็ตบ้านผมกาก เกมถ้าโหลดต้องเข้าร้านเน็ตโหลดก็โหลดไม่ได้มาก เพราะบ้านกับร้านเน็ตไกลกันมาก
    โดยหลักๆ ผมก็สั่งเกมเถื่อนเว็บ Ozonegame มาเล่น ก็คือไม่ได้สนใจเว็บนี้แต่สนับสนุนทางอ้อมโดยตลอด
    ต่อมาเข้ามหาลัย ก็เริ่มดีขึ้นเน็ตเร็ว จึงโหลดเกมเว็บนี้เกือบประจำ มากขึ้น เรื่อยๆ จนมาเมื่อตอนเดือนตุลาคม 2013
    มีสมาชิกคนนึงตั้งกระทู้ดราม่าเรื่องเกมเถื่อน เกมแท้ ดราม่าจนกลายเป็นกระทู้ฮอทเป็นสัปดาห์ (โดนแบนยังไม่รู้กระทู้นั้น)
    ทำให้ผมรู้สึกว่า เว็บนี้มันมีอะไรเยอะแยะนอกจากโหลดเกมเถื่อน ก็ตัดสินใจสมัครเลยครับ
    กระทู้แรกที่ตั้งคืออยากรู้วิธีสั่งเกมบน steam หลังจากนั้นผมก็เริ่มเรียนรู้อะไรจากเว็บนี้มากขึ้นจนปัจจุบัน ผมอายุ 23 แล้วครับ
    บังเอิญๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oumza55 อ่านกระทู้
    อื้ม... นานยังหรอ ก็นานแล้วนะสำหรับผม แต่ผมจำไม่ได้ ตอนปีไรไม่รู้ ตอนนั้นผมหาโหลด far cry 2 อยู่เลย น่าจะ ปี 2009 ได้มั่ง ตอนนั้น ผมสูบเกมอย่างเดียวเลย ตอนแรก ลงเกมไม่เป็น ไม่รู้จักการจำลองแผ่น ไม่รู้จักการลงแครก โว้ย เยอะครับ อย่างฮา กว่าจะรู้เรื่อง 555 แล้วผมก็พึ่งสมัครมาเมือปี 2011 เอง ส่วนคนรู้จักคนแรก ก็พี่ต้น infinty ไรนี้แหละ สูบเกมเขาประจำ
    555+ ลบทิ้งๆๆๆ ทำไมเขาเล่นได้ตัวเองเเล่นไม่ได้ (ลงไม่เป็น) ผมนี้ล่ะ 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sukamoto อ่านกระทู้
    น่าจะตอนอยู่มหาลัยไม่แน่ใจปีไหนอาจจะปี2-3 น่าจะใช่ครับตอนนี้จบโทแล้ว หลายปีนะเนี่ย - -
    GIGGOK ชื่อนี้ที่จำได้เพราะสูบเกมไปเยอะมากๆครับ
    อ้อเห็นครั้งแรกตอนบทสรุป Tomb raider 4 ครับ ^^
    หือ ประเจ้าาาา ป.โท

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jerryboyz57 อ่านกระทู้
    ผมก็...ตอนแรกผมไปบ้านเพื่อนทุกวันช่วงปี 2006 ตอนนั้น ป.5 ไอคนเนี่ยมันเข้าเว็ป JKG ทุกวันเลย มันหาของพวกเกมส์ GTA ภาคต่างๆ บทสรุป Harvest Moon ไรเงี้ย แล้วก็พวก EMU ผมก็งง เว็ปไรวะ ไหนดูดิ้ เออเฮ้ย
    เยอะจนตาลายเลยว่ะตอนนั้นยังไม่ได้สมัคร แค่เข้ามาส่องทู้ต่างๆ เพราะคอมกาก แล้วก็เลิกไปตอนขึ้น ม.1 เพราะมันไม่รุ้จะทำไรโหลดไปก็เล่นไม่ได้ พอมา ม.4 เพิ่งจัดคอมใหม่ ทีนี้ล่ะคิดเป็นเว็ปแรกเลยที่จะเข้า ก็...สมัครอย่างเรียบร้อย ที่สมัครทันทีอาจเพราะจากเครดิตเพื่อนผมละมั้งครับ แล้วก็สมัยนั้นคุยกันนอกจากเกม โหลดเกม ข่าวเกมแล้วก็มีแต่มาม่าเรื่องการ์ดจออ่ะ พอสมัยนี้ โอ้ มันได้ทุกเรื่องเลยเว้ย แฟนทิ้ง ต่อยกับคน ทะเลาะกับคน มีปัญหาทางเพศ ทำไงให้แฟนมีความสุข จนถึง เห็นว่าหมาตัวนี้น่ารักดีเลยเอามาให้ดู
    โอ้พระเจ้านี่มัน Everything Jingle Bell เลยนะโว้ยยฮ่าๆๆๆ คือบอร์ดนี้สิงมาจนแบบว่า ต้องเข้าวันละอย่างน้อย 8-10 ครั้งอ่ะ คือคิดไรไม่ออกไม่รู้จะทำอะไร โจ้กเกอร์เกม นี่ละ ที่พึ่งตู แล้วข่าวเกมนี้ก็อัพเดตกันโหดมาก มีทุกวัน ไม่เคยเบื่อเลยกับเว็ปนี้ น้ำท่วมก็ยังเข้ามันทุกวันอ่ะ สังคมดีมากอ่ะครับ ทุกคนช่วยๆกันหมดเลย สมัยแรกที่เริ่มสูบเกมก็ คุณ natchapon665 GIGGOK Infinite... Ramis gii118 จนปัจจุบันก็ therockcycle ครับ ดูเหมือนจะชอบวง Trivium ด้วยผมเลยโหลดบ่อยฮ่าๆ แล้วเว็ปนี้ที่ผมชอบคือ กิจกรรมแจกเกมส์steamครับ อ่าา จะมีเว็ปไหนมีบ้างวะ (โดยคุณ tatooman007) โหผมโคตรดีใจอ่ะตอนได้ตอนนี้ยังปลื้มอยู่เลย ก็เมื่อคนเยอะอะไรๆก็เยอะตาม จนมันรู้สึกว่า ถ้าวันนี้ไม่เข้าเว็ปนี้แล้วมันแปลกๆเว้ยย ไรเงี้ย เคยผ่านการเว็ปล่มมาครั้งนึง จนถึงตอนนี้ก็ ปาไป 7 ปีกว่าแล้ว โอ้ ซะยาวเลย พอดีกว่า ฮ่าๆ -----สุดท้ายรักบอร์ดนี้ครับ-----

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i-miss-you-_ อ่านกระทู้
    Mediafrie ใช่ครับบ ตอนนี้พวกเกมส์เก่าๆ ของเว็ปเก่าผมก็ยังเก็บไว้อยู่ มีของ คุณ ramisตำนานจริงๆ ไม่เห็นล่ะของคุณgigkok
    เป็น 50-60 part เยอะมาก ปัจจุบัน one2up 5-6 part เอว อิอิ
    ช่ายยยยยย เลย นายยย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LaiminOzZ อ่านกระทู้
    ตอนนั้นม.2 ตอนนี้อยู่มหาลัยแล้วครับ = ="
    คิดถึงบรรยากาศบอร์ดเก่ามาก ๆ รูจักกันเกือบทุก ยูส Elite ก็มีแค่ 7-8 คน
    ผมยังจำคุณ AssasinCreed ได้อยู่เลยเป็นคนเตือนเรื่องภาษาไทยผมเป็นคนแรก
    เมื่อก่อนม๊อด console นี่คือคุณ hellscream ผมก็รู้จักกับเค้าเพราะก่อนเป็น Elite เค้าขอเกมบ่อย ๆ ผมก็เอามาแปะบ่อย
    และก็จะมี maxpowerza(จำชื่อผิดขออภัย) เข้ามาคุยในกระทู้ผมบ่อย ๆ

ปล.เมื่อก่อนผมใช้คำว่า ลิมิ ลิมิ ตามท้ายประโยคจนมีคนโรคจิตมาตามดราม่า (ฮา)
    ปล2.เอาซะแก่เลย
    คนนี้เข้ามหาลัยแล้ว ผมเคลียดจัดสอบนิ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ladyloveyou อ่านกระทู้
    พอดีเป็นคนชอบเล่นเกมมากๆค่ะ แต่ไม่มีปัญญาซื้อแผ่นแท้ เราก็ไม่รู้จะโหลดเกมที่เว็บไหนที่ไว้ใจได้ แล้วเผอิญแฟนที่คบคนปัจจุบันเค้าก็ชอบเล่นเกมเหมือนเราพอดี เค้าเลยแนะนำเว็บ JKG นี้ให้เราลองไปหาเกมโหลดดู เราก็ติดใจเว็บนี้ทันทีเพราะเกมเยอะ แต่ยังไม่สมัคร โหลดเกมอย่างเดียว จนกระทั่งไม่นานมานี้เราทำคลิปมาคลิปนึง แล้วอยากโปรโมต เราก็นึกถึงเว็บ JKG เป็นเว็บแรก ก่อนที่จะสมัครแบบเป็นตัวเป็นตนซักที แล้วโพสโปรโมตคลิปใน JKG หมวด Clip Post

จบค่ะ
    หายากชอบอ่ะ ผู้หญิงชอบเล่นเกมส์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballkyo อ่านกระทู้
    จำได้ว่าตอนอายุ18กำลังเรียน ตอนนี้25มีงานทำ จนจะแต่งงาน
    ตอนนี้ ลูก กี่ขวบแล้วครับ แซวๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย i-miss-you-_ : 19th July 2014 เมื่อ 17:20

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    เข้ามาโหลดเกม ตอนนั้นประมาณ 3-4 ปีแล้ว รู้จักคนแรกก็พี่ GIGkok นี้แหละ
    BETTER THAN YOU

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ตั้งแต่เว็ปเก่าตอนที่มีขายของอย่างเดียวมั้ง..

มากับหนังสือฮาเวสมูนฮะ ;w;

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    เล่นมาตั้งแต่ หน้าเว็ป ดำๆ อะครับ หลายปีมากละ 555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    รู้แต่ว่า ผมมาดูด เกมส์ เว็บนี้ เกือบ ครึ่ง ปีแล้ว ค่อย สมัครสมาชิก เว็บนี้ ผมชอบมากเลย แบ่งเป็นหมวด เป็นจ่า ตามนั้นและ มี NEWS จาก แฟนข่าว นักล่าข่าว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonthebg : 25th October 2012 เมื่อ 17:29

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    มาหาข้อมูลเกม ฮาเวสมูน แล้วอยากกดขอบคุณ เลยสมัครอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ผมสัก 2009 - 2010 ได้แต่มาโหลดอย่างเดียวไม่สมัครแต่เกรงใจคนอัพก็เลยสมัครมั้งเลยลองสมัคร 2011 ก็เปิดทุกวันก่อนเว็บๆอื่นๆอะ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เข้ามั่วๆ ก้เจอ !

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    รู้จักตั้งแต่ปี2009 ตอนนั้นเล่นอยู่เว็บthaigaming แล้วจู่ๆก็หลุดมาที่นี้เฉยเลย ตั้งแต่นั้นก็สิงอยู่เว็บนี้มาตลอด

กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    รู้จักตอนอยู่ม.1ครับ ตอนนี้อยู่ม.4แล้ว

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    มาหาเกมที่อยากเล่นแล้วมาเจอกระทู้ในเว็ปนี้หลังๆเริ่มเบื่อ โฆษณาเลยสมัครเลย (ตอนนั้นติดตามเกมส์ของ คุณ GIKGOK สุดยอดมาก)
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ประมาณ 4 ปีที่แล้ว แต่ไม่ได้สนใจ เพิ่งมาจริงจังตอนบอร์ดล่ม ตอนแรกก็สูบเกมอยู่บอร์ดเก่า
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    397
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    2006 หรือ 2007 จำไม่ค่อยได้ตอนนั้นอยู่ ป6 ตอนนี้ ปวช 2

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    รู้ตั้งแต่... ก่อนที่จะมี 3G ในไทยอีก
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    2009 ซื้อคอมมาใหม่แต่เครื่องเดิมเล่น ghost online ยังไม่ได้คิดดูดิ พอได้ใหม่ก็เลยบ้าหาเกมเล่น แรกๆก็ google อย่างเดียวพอ พอหาในอากู๋เจอ jkg บ่อยๆเข้าก็สมัครแม่มเลย 55555

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    หาเกมส์อยู่ แล้วก็ติดใจที่นี้ครับ

Hello!!
    กล่าวขอบคุณ
    8,476
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,728
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Emo อ่านกระทู้
    รู้ตั้งแต่... ก่อนที่จะมี 3G ในไทยอีก
    ผมด้วย อิอิ

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    พี่คนนึงแนะนำครับ

เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    2008 ครับ แต่มาสมัครตอน 2009

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    รู้จักเพราะ หาเกมในกูเกิ้ลโหลด แล้วเข้ามาเจอเว็บนี้ครับ สิงอยู่เว็บนี้ประมาน เกือบปี แล้วค่อยสมัคร เห็นว่าสังคมดี มีการช่วยเหลือ แบ่งปันกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    482
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    รู้จักเวปนี้ เพราะ หนังสือ Harvest Moon PS 1

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    2007 2008นี่แหละ เพิ่งมาสมัครก็ปี2009 แต่ก็ไม่โพสอะไร-.-

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    อยู่มา2ปีละครับ แต่ไม่ค่อยได้โพสเท่าไร ตอนนั้นผมอยู่ ม.1

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    รู้จักประมาณหนึ่งปีที่แล้ว หาบทความเกี่ยวกับ xbox เลยเจอเว็บนี้มีประโยชน์มาก ๆ ตอนนี้เวลามีอะไรเรื่อง xbox เช่น dashboard มาใหม่ ก็ต้องเข้ามาอ่านโดยทันที แล้วก็ ข่าววันนี้มีอะไรบ้างเว็บนี้ก็จะบอกทุกวัน 2 คำ ยอดมาก

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    หาเกมโหลด ถามอากู๋ บอกเว็บนี้ เข้ามาดู โหลดกระจุย โพสต์กระจาย ติดใจเอย

เข้าเรื่อง รู้จักเว็บมา 5-6 ปีละสมัยบอร์ดเก่ายังไม่ล่ม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 40976 : 25th October 2012 เมื่อ 18:33
    ถึงกับทรุด