ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840

ใครเคยโดนแบบผมบ้างงงงง !! เฮ้อ กฏการศึกษาไทย ไร้สาระ !!

close ^^ ปิดกระทู้คร้าบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eswc2012nerverdie : 28th October 2012 เมื่อ 00:30
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    GpS Cosplay Ganji Suzuran
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,079
    ของผมตอนม.1-3 ถ้ายังไม่ตัดเค้าก็จะไถไปเรื่อยๆไห้อายคน จนสุดท้ายก็ต้องยอมตัด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ผมว่ามันไม่ไร้สาระหรอก ถ้าทำตามกฎระเบียบ แค่เรื่องเล็กๆน้อยๆยังทำกันไม่ค่อยจะได้เลย
    กฎระเบียบถึงมันจะโหดแค่ไหน ถ้าเราทำตามกฎที่ตั้งไว้อาจารย์หรือผอ. คนไหนก็เอาผิดเราไม่ได้หรอก
    ช่วงเวลาที่จะไว้ผมยาวมันยังมีอีกเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jizsy : 25th October 2012 เมื่อ 21:22

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

กล่าวขอบคุณ
    3,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    ผมว่ามันไม่ไร้สาระหรอก ถ้าทำตามกฎระเบียบ แค่เรื่องเล็กๆน้อยๆยังทำกันไม่ค่อยจะได้เลย
    แต่มันก็น่าจะยกเลิกกฏนี้ได้แล้วครับ เพราะสมัยนี้ไม่ค่อยมีคนเป็นเหาหรอก คนสมัยนี้รู้จักรักษาความสะอาดมากพอ หรือเขาคิดว่าตัดเกรียน แล้วจะเรียนเก่ง ? ผมเห้นห้องคิงนี่ไม่เคยโดนตรวจสักที ทั้ง ๆที่ก็ไม่ใช่ห้องกิฟต์เลยยย !!

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    แค่ตัดผมครับ เขาตัดกันทั้งประเทศแหละ
    ถามนิดนึง ทำไมไม่อยากตัดล่ะครับ??

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    ผมว่าบางที่ เเม่jก็เรื่องมาก เกินไป ไอตัดน่ะผมตัดได้ เเต่ เเม่j ให้ตัดทุกอาทิตย์เลยไง!
    คนผมดำ(ตู) โครตรจะเสียเปรียน 2 อาทิตย์ก็ตัดอีกเเล้ว เซงเวอร์
    here เรียนรด.ต้องรวยด้วยเสียเงินค่าตัดผมทุก 2-3อาทิตย์เลย

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    768
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    ไม่อยากโดนก็ทำตามกฏครับ ผมก็เคยผ่าน มา ทุกคนก็เคยผ่านมา ^^

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ก็ถูกแล้วนิ อยู่ในกฏจะเรียกร้องอะไร ก็อย่างที่นายบอกค่าของคนไม่ได้อยูที่ทรงผม ก็ตัดๆไปเหอะ แค่นี้เอง ผมนี้เกรียนเลยครับ ตั้งแต่ ปถมยัน ม.6 ผมก็ไม่ได้ว่าอะไร ตัดไปสิ ยังไงผมก็งอก กะว่า เมษาจะตัดอีกเพราะ อากาศร้อน ไว้ยาวหัวเหม็น ต้องรักาษา สระยากอีก

มันเป็นกฏนะต้องเข้าใจในเมื่อเขาเตือนแล้วก็ต้องทำ มันไม่ใช่โรงเรียนเดียว ทั่วประเทศ ถ้าอยากไว้ยาวแนะนำ เอกชน เลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ไม่เคยเห็นใครตัดผมแล้วตายสักคน ถ้าตัดไม่ได้ ก็ลาออกไปเรียน กศน ก็ได้นี่ครับ ไม่เห็นใครเค้าบังคับ
    แล้ว จบ กศน ม3 ค่อยต่อ เอกชน มหาลัยก็ไว้ผมยาวไปไม่เสียหาย

แต่พอจบออกมาทำงาน บริษัทส่วนใหญ่ก็ให้ ผช ตัดผมสั้นทั้งนั้นแหละครับ

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    631
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เอาจริงๆนะทั้งชีวิตโดนแค่ 2 ครั้ง แต่ไม่ได้โดนไถแบบนี้แค่เลมๆ
    KEEP WALKING

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    มันเป็นกฎระเบียบอะครับ ที่เราต้องทำตาม ไม่ผิดที่คุณจะไม่พอใจ แต่กฎก็ต้องเป็นกฎครับ คุณไม่ทำตามโดนลงโทษมันก็เป็นเรื่องปกติครับ

หรือถ้าอยากให้เข้ายกเลิกลองยื่นเรื่องให้ ผอ. ดูก็ได้ครับ อาจจะได้ก็ได้
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    3,114
    แต่ รร.ผมก็เกินไป ถึงขั้นไล่ออกนี่มันโหดไป วันนี้ผมไปแก้มา ตัดทรงนักเรียนถูกต้องหัวเขียวมาเลยล่ะครับ ยังไม่ให้ผมผ่านบอกผมว่า เดี๊ยนบอกว่าไปแก้มาอีก ผมด้านบนยังยาว2cm.อยู่ (เอาไม้บรรทัดวัด) ถ้าพรุ่งนี้ไม่ทำด้านบนให้สั้นกว่านี้เอาผู้ปกครองมาเลย !! แล้วทีเพื่อนผมอีกคน เป็นหลานอาจารย์ผมมันยาวที่สุดเสือG ไม่โดน ? นี่หรือความเท่าเทียมกัน !!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    ถ้าให้ อ. ไถ อีกหน่อยก็ไม่ต้องตัดล่ะน่ะ -*-

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    ตัดๆไปเถอะ เพื่อตัวคุณเอง ไม่ใช่ตัวผม กฏก็คือกฏ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ถ้าเราจ้องจะทำผิด เราก็จะมองว่า กฎมันโหดเกินไป แต่ถ้าเราทำตามกฎ ต่อให้มันโหดแค่ไหน เราก็ไม่สนใจ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    คุณบอกว่าคุณภาพของนักเรียนไม่ได้อยู่ที่ทรงผม แต่อยู่ที่คุณภาพของการศึกษาเรียนรู้และคุณภาพจิตใจ

ผมว่าคุณภาพการศึกษาเริ่มต้นที่ระเบียบวินัยก่อนเลยนะครับ คุณยังเด็กต้องเรียนรู้อะไรอีกมาก กฎของโรงเรียนมันไม่หนักเท่ากฎของสังคมหรอกนะครับ

ถ้าคนอื่นอยู่ในกฎระเบียบพื้นฐานได้ แต่คุณทำไม่ได้ คุณคิดว่าปัญหาอยู่ที่ใคร

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    อย่างเพิ่งครับ ตอบคำถามผมที ทำไมไม่อยากตัดครับ??
    ทีแรกพูดถึงการตัดผม ตอนหลังเรื่องความเท่าเทียม - -
    จากประโยค "คุณภาพของนักเรียนไม่ได้อยู่ที่ทรงผม แต่อยู่ที่คุณภาพของการศึกษาเรียนรู้และคุณภาพจิตใจ"
    รู้เลยว่าที่คุณมาโพสเพราะไม่อยากตัดผมแน่ๆเลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chawakon อ่านกระทู้
    ถ้าเราจ้องจะทำผิด เราก็จะมองว่า กฎมันโหดเกินไป แต่ถ้าเราทำตามกฎ ต่อให้มันโหดแค่ไหน เราก็ไม่สนใจ
    เห็นด้วยเลย เหมือนกับคนที่กลัวตำรวจ คนธรรมดาเขาไม่กลัวหรอกครับนอกจากคนที่รู้ว่าตัวเองผิด

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    ผมมองว่า มันไร้สาระมาก

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    เห็นแบบนี้แล้ว เกรียน อย่างเดียวครับถึงจะเอาอยู่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ค่าของคนไม่ได้อยู่ที่ทรงผมสะหน่อย !!

เพียงแต่ตัดเกรียนแล้วมันไม่หล่อ หญิงไม่มอง อะไรงี้ป้ะคับ ที่ไม่อยากทำตาม "กฎระเบียบ"

เราไม่เห็นต้องหาสาเหตุเลยนิคับว่าทำไม รร ต้องให้ตัดผม จะเรื่องอะไรก็แล้วแต่ มันเป็น กฎระเบียบ ที่สถานที่ของเค้าตั้งขึ้นมาไว้

คุณค่าของคนไม่ได้ดูที่ทรงผม ใช่ครับ แต่เพียงแค่กฎระเบียบง่ายๆแค่นี้ ยังรักษามันไม่ได้ ผมว่าบางทีเรื่องแบบนี้ มันก็ตัดสินค่าของคนได้เหมือนกันนะครับ

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    คุณค่าของเด็กไทย กฎของโรงเรียนยังทำไม่ได้แล้วยังเอาคุณภาพของการศึกษาไปวัดกับทรงผมอีกหรอเนี่ย

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    สมมุตนะครับว่า ขึ้น ม ปลายทุกคนเรียน รด หรือพอ อายุ 20 เข้าเป็นทหาร

ทุกคนจะลุกขึ้นโวยวายหรือปล่าวครับ ว่าทำไมต้องตัดผมสั้น ??

ผมจะตอบคำถามทุกคนที่บ่นเรื่องนี้ตลอด โดยยกตัวอย่างจากโรงเรียนผมเอง โรงเรียนนวมินทราชินูทิศ สตรีวิทยา2 (อยู่แถวมีนบุรี)

โรงเรียนผม เคยให้เด็ก ม ต้น ไว้ผมรองทรงสูงได้ และเด็กทุกคนก็ไว้ผมยาวกัน
    .........................

หลังจากนั้น ทุกคนก็มองว่า เราเอาลงมาต่ำๆหน่อยก็ไม่เป็นไร กลายเป็นรองทรงต่ำ เกือบต่ำ และพอหมดคาบเรียน หรือมีเวลาว่าง เด็กส่วนใหญ่จะไปห้องน้ำ เพื่อแต่งทรงผม

และที่สำคัญที่สุด ผู้ปกครองเกินครึ่ง โทรมาโวยวายกับทางโรงเรียน ว่าปล่อยให้เด็กไว้ผมยาวได้อย่างไร จนในที่สุด โรงเรียนต้องกลับมาใช้ ทรงนักเรียนแบบเดิม

เรื่องนี้เกิดขึ้นจริง และผมว่าสมเหตุสมผลดี นะครับ

ขอโทดนะครับ ที่ใช้ตัวใหญ่และสีแดง แต่ผมอยากให้ทุกคนลองอ่าน กรณีศึกษา จากโรงเรียนผม
    (เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อ 7-8 ปีที่แล้ว)

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ยังดีที่ไถอันเดียวแล้วยาว....ถ้าโดนปัตตาเลี่ยนแบบไม่คม ไถ 2 นิ้วทั่วหัวแล้วจะรู้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ไม่พอใจก็ไม่ต้องเรียนสิครับ ง่ายๆแค่นี้ ลาออกก็ได้ไว้ผมยาวสมใจล่ะ

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    เคยโดนเหมือนกันตั้งแต่ตอนยุ่มต้นแต่ก้ไม่ได้อะไรก้ตัดๆไป ก้แค่ผม
    เดี๋ยวพอขึ้นมหาลัยแหละทีเนี้ยจะเริ่มถามตัวเองละว่าตัดทรงไรดีวะหะๆ