ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ประเทศไทยนี่แหละจ้า...
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    เลิกตั้งกระทู้เกี่ยวกับทรงผมเถอะครับ กฏระเบียบเล็กน้อยยังทำไม่ได้ อนาคตข้างหน้าถ้าน้องโตเป็นผูใหญ่ สังคมคงไม่ต้องมีกฏเกณฑ์แล้วล่ะ เห็นมาตลอดช่วงก่อนเปิดเทอมกับกระทู้แบบนี้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เ้ขาน่าจะยกเลิกกฏแบบนี้ไปได้แล้วนะครับ ดูมันไม่มีค่าอะไรเลย ไม่รู้จะทำไปเพื่ออะไร เงินก็ต้องเสียตัดผม แถมนักเรียนก็ไม่มีึความสุข โดนตัดหัวเกรียน ขาดความมั่นใจซึ่งส่งผลกับการเรียนด้วยนะครับ ให้นักเรียนได้มีความสุขกับสิ่งเล็กๆน้อยๆของเขาเถอะครับ จะได้เรียนได้อย่างมีความสุข

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ถ้าไม่อยากมีกฎแล้วไปอยู่ รร. เค้า ทำไม - -*
    ปล.มาม่าแน่ -3-

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    เห็นชอบกันนักกันหนา พวกนักฟุตบอลเนี่ย ก็เห็นเค้าตัดเกรียน ไม่มีใครจ้าง
    ไม่เห็นมีใครบังคับ เค้ายังตัด แล้วไม่มีเห็นเค้าจะเป็นอะไรเลย ไม่เห็นมีใครตาย

นั่งคิดคำตอบอยู่ว่า "ตัดเกรียนเนี๊ยแล้วมันน่าอาย" สำหรับไอ้พวกเด็กมีปัญหาอยู่

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"ONPU-NO-TEGAMI"
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    ไม่พอใจกฏระเบียบโรงเรียน ก็อย่าไปเรียนสิครับ
    • dOn't Give Up !! •

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมเรียนอินเตอร์แต่ต้องตัดผม= = อาจารย์เค้าไม่ตัดนะเค้าจะแบบหยิกหัวไรเงี้ยแทน ดีจัง;w;
    น้องสาวบันไซ~!!

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ทำไปเถอะครับ ถ้าจะอยู่ในสังคมมันก็ต้องมีกฎครับ ไม่ว่าสังคมไหนๆ มันก็ต้องมีกฎที่เราไม่พึงพอใจบ้างเป็นธรรมดา แค่ตัดผมเองครับ ผมเป็นเด็ก ม.6 คนนึงที่ตัดผมมาตลอดตั้งแต่ ป.1 - ม.6 เกรียนตลอด เพราะ เรียน รด. ไม่มีใครชอบหรอกครับ แต่มันก็ต้องตัดถ้าเราอยากจะอยู่ในสังคมนั้น จะให้มันเป็นแบบที่เราต้องการทุกอย่างก็เป็นไปไม่ได้ อิอิ

ปล.อย่าไปเครียดครับ ผมยาว ไม่ได้หล่อทุกคนเสมอไป 5555555555555
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ผมไม่เคยสนผมตัวเองเลยครับ
    เพราะไม่ได้จะเอาไปอวดสาวหน้าไหน เพราะผมเล่น... ครับ 555+
    ผมรู้คุณหลายๆคนชอบไว้ผมเท่ๆ โดยเฉพาะไอหนาม้านี่เเหละ ฮิตกัน
    ผมตัดทรงนักเรียนเลยครับ เหอะ ก็เเค่ทรงผมผมไม่เเคร์ครับ 555+

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ปล.เเล้วจะว่า จขกท. ทำไมละครับ จขกท. เเค่อยากมาระบาย ความในใจ ความคิดคนเราต่างกัน
    อย่าดราม่ากันเลยครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gspretun อ่านกระทู้
    ปล.เเล้วจะว่า จขกท. ทำไมละครับ จขกท. เเค่อยากมาระบาย ความในใจ ความคิดคนเราต่างกัน
    อย่าดราม่ากันเลยครับ
    ดราม่าคือการทะเลาะกันของคนสองคนหรือสองกลุ่มที่มีจำนวนคนเท่าๆกัน แต่ตอนนี้เรารุมเค้าอยู่ครับ เรียกว่ายำดีกว่า - -

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    กฏพวกนี้เขาทำมาให้นักเรียนปฏิบัติตามเป็นพื้นฐาน เพราะเด็กไทยเป็นงี้่อ่ะ คนขี่รถไม่สวมหมวกกันน็อคเลยมีเยอะ
    เพราะคิดเลือกจะเอาทางสบายไว้ก่อน แค่ตัดผมมันเป็นอะไรที่ง่ายมากๆ ผมจะยกผลกระทบของการไม่ตัดผมให้ดู

1.สกปรก
    2.ให้เวลากับทรงผมมากขึ้น(ทำให้เวลาที่สนใจการเรียนน้อยลง)
    3.จะเกิดการอวดสวยหล่อกัน

อย่าอ้างเมืองนอก พวกคุณไม่มีระเบียบวินัยเท่าเขา คุณทำไม่ได้

แต่ยังไงก็แล้วแต่ กฏหมายมีช่องว่างเสมอ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ตรงนี้ผมเห็นด้วยกับ จขกท และก็สงสัยด้วยว่าผมยาวจะไร้ระเบียบวินัยได้ไง

ไม่งั้นพวกดารานักร้องก็เป็นพวกไร้ระเบียบหมดอ่ะดิ

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เดี๋ยวจบม.ปลายเข้ามหาลัย ก็ไม่มีใครมาบังคับทรงหัวคุณแล้วครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    ขอเบอร์ 2ได้ใหมอะ -*-

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    อ่านชื่อกระทู้นึกว่าอะไร ที่แท้ก็เรื่องไร้สาระ - - แค่ทรงผม

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    งจะอยู่ร่วมกันในสังคมได้ คงต้องทำตามกฏละครับ เดี๋ยวพอเข้ามหาลัยแล้ว ก็จะไม่มีใครมาบ่นจุกจิกละ

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    เรียนมหาลัยได้ไว้ผมยาวแล้วฉลาดขึ้นนะคับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ตัดๆ ไปเถอะ ไม่ตายมันก็ งอกใหม่ได้ ผมนะ

มัธยม ผมโดน จารย์ตัดไป 2 ครั้ง แต่ตัดแบบเละๆ นะต้องไปแก้ใหม่อีก

โรงเรียนผมก็เหมือนกันไม่ตัด ก็เชิญผู้ปกครอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย emmaza : 25th October 2012 เมื่อ 21:36
    IRON MAN

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    อ่อครับ ^^ ผมแค่มาระบายย !! จบที่ตรงนี้ ok ? ผมรู้ แต่ต่างคนต่างความคิด อย่ามารุมยำคนอื่นเลย เรื่องนี้ไร้สาระ อื้ม ! ผมรู้ ~ แต่ผมตั้งเพราะอยากระบาย !
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมตัดอีกนานเลยแหละ ผมตัดตั้งแต่ ป.1 ถึง ปวช.3 เลย เพราะเรียน รด.

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    อือ นั้นถามน่อยสิว่าเราจะปล่อยผมได้ยาวๆตอนไหน อยากรู้ๆ- -
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    คิดแบบผมดิ "ยอมๆกันไป มหาลัยก็ค่อยว่ากัน"

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ผมขออิงจากเด็กนอกนะครับหลายกระแสพูดมาว่าเห้ยดูดิไอฝรั่งมันไว้ผมยาวกันเท่วะ เพราะพวกเขามีความรับผิดชอบสูงไม่ใช่แบบเราการบ้านทุกวันคุณทำรึปล่าวเหอะ ผมก้เคยคิดมันจะให้ตัดทำไมวะ พอมาถึงจุดๆนึงคุณก็รู้เองแหละครับทรงนักเรียนอยู่เลยนี้ ไอการที่ตัดผม ผมก็ไม่เห็นมันจะมีใครตายนิครับตัดแล้วดูดีมีถมไป

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ดีนะที่ครูไม่มาตั้งกระทู้ระบาย ใครโดนแบบครูบ้าง !! เฮ้อ กฎการศึกษาไทยไม่มีเด็กทำตาม หาว่าไร้สาระ !!

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ตอนอยู่ มัธยม ผมก็คิดเเบบพวกคุณเเหละว่ามันไร้สาระ เเต่พอโตขึ้นมันถึงเข้าใจ เค้าก็เเค่อยากให้เรารู้จักรับผิดชอบ รักษากฏ