ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    สำหรับคนงบน้อยครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    แค่โมเดลรูปทรงไอเดีย ก็เกินพอแล้วนะ

ยังลอกแม้กระทั่งคำสโลแกนเลยเรอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ของจีนน่ากลัวนะ ที่น่ากลัวที่สุดคือ แบตอ่ะ กลัวแบบใช้ๆอยู่ ตู๊มมมม =..= เป็นโกโก้ครั้นช์กันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benoza001 อ่านกระทู้
    ฮาพวกบอกไม่สนับสนุนของก๊อป ทำเป็นพูดว่าไม่สนับสนุน ถ้าไม่ใช่มือถือ ก็มีหลายๆอย่างที่มาจากจีน ก๊อปแต่ก็ยังใช้กันอยู่

มีหลายๆที่จีนก๊อป แต่พวกเองก็ยังใช้อยู่ ยังไม่รู้ตัวด้วยซ้ำ

ทำเป็นเกียจกันเข้าไป ของจีนอะ ได้ยินชื่อว่าจีน ก็พากันบอก โอ้ยยยก๊อปป เกลียดแบรนด์จีนจัง ขี้ก๊อป แต่ก็ยังใช้ของจีนกันอยู่ หุหุฮา

เม้ากับแป้น ที่พวกเองใช้อยู่ made in china ปล่าว กำๆๆ

ลองพลิกดู ใต้เม้า กับ คีย์บอร์ดก่อนสิ
    หิ หิ แบบว่าโดนใจเต็มๆเอาไปเลย 5 ดาว

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ของอย่างนี้มันวัดกันที่ Application ต่างหากล่ะฮาฟ

ถาม Gupad ลง Application แท้
    กับ Ipad เจลลูกเดียว แอฟเถื่อนทุกแอฟ .....

อะไรมันน่าอวดกว่ากัน เหรอว่ะครับ.........

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    จะเท่าไรก็ไม่ซื้อ กลัวระเบิด
    Macintosh

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ไร้ยางอายมากครับ Goopad - -

ส่วนตัวมิได้แอนตี้ประเทศเขา แต่เกลียดเพราะก้อปได้โดยไม่อายหนังหน้านี่สิครับ

แต่ก็นะฝั่งตัวเขาก็เป็นฝ่ายผลิตของให้แอปเปิ้ลละกัน เรื่องมันก็เจ็าๆไป

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    ขำจนฟันแทบหักตั้งแต่ตอนฟ้องไอโฟนห้าแล้วล่ะ ฮ่าๆๆๆ
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    คือผมยัง งง อยู่ ทำไมจีนถึงรู้จักคำว่า Goo ที่เป็นคำหหหหหหสมัยโบราณของคำว่า I

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    Made in Chaina

..... ดีนะไม่ชื่อ Yed Ped mini

.......NARUTO.......
    หมู่บ้านโคโนฮะงาคุเระ
    กล่าวขอบคุณ
    466
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    เสี่ยงสูง ว่าดีหรือไม่ดี

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    200 ก็ไม่ซื้อนะจริงๆ เราไม่ได้อวยของแบรนด์เนมนะ
    แต่เราไม่ใช่ของเลียนแบบ หรือของก็อปนั้นแหละ
    ก็จริงนะ 55 ของแบรนด์เนมบางยี่ห้อก็ยังมีก๊อป ตั้งแต่ smartphone ยัน Notebook .. = ="

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
    My PC cpu: core 2 duo e7400 2.8ghz ram: 2 gb vga card asus hd5750 = This is for Soap เล่น bf3 ได้เเล้วกันโว้ยย ฮ่าๆๆ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    จีนมัน เอาจริงว่ะ 5555555555555555

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ซื้อครับ อยู่ไกล ๆใครจะรู้ว่าเราใช้ของก๊อป

5555

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ของส่วนใหญ่จ้างผลิตจากที่จีน ซึ่งก็ไม่ได้แอนตี้อะไร แต่ของที่จีนจงใจสร้างมาเหมือนเดี๊ยะแบบนี้น่ะ ผมแอนตี้ครับ

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ benoza001 อ่านกระทู้
    ฮาพวกบอกไม่สนับสนุนของก๊อป ทำเป็นพูดว่าไม่สนับสนุน ถ้าไม่ใช่มือถือ ก็มีหลายๆอย่างที่มาจากจีน ก๊อปแต่ก็ยังใช้กันอยู่

มีหลายๆที่จีนก๊อป แต่พวกเองก็ยังใช้อยู่ ยังไม่รู้ตัวด้วยซ้ำ

ทำเป็นเกียจกันเข้าไป ของจีนอะ ได้ยินชื่อว่าจีน ก็พากันบอก โอ้ยยยก๊อปป เกลียดแบรนด์จีนจัง ขี้ก๊อป แต่ก็ยังใช้ของจีนกันอยู่ หุหุฮา

เม้ากับแป้น ที่พวกเองใช้อยู่ made in china ปล่าว กำๆๆ

ลองพลิกดู ใต้เม้า กับ คีย์บอร์ดก่อนสิ
    ของจีนที่ไม่ได้ก็อปเราก็ใช้นะ
    ปล.เมาส์ คียบอร์ดของ razer อ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ตังผมไม่ค่อยจะมีถ้าราคาถูกผมก็เอา ราคาแพงเกินก็เสียดาย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anuchit2010 : 27th October 2012 เมื่อ 02:43

กล่าวขอบคุณ
    879
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 21world อ่านกระทู้
    เขาไม่ได้เกลียดของจีนกันมั้งครับ ที่เขาบ่นๆกันผมว่าเขาเกลียดของก็อป เพราะของแท้ผลิตในจีนก็มี ปัญหาไม่ใช่ Made in China หรอกครับ มันอยู่ที่แท้ไม่แท้แค่นั้นเอง
    เข้าใจถูกแล้วจ้าาา ไม่แอนตี้ของ made in china นะ แต่แอนตี้ของก็อป

กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ^
    ^
    ^
    ท่านหัดแยกแยะหน่อยสิครับ อะไรที่มันทำได้ก็ทำไป อะไรที่มันทำไม่ได้ก็ปล่อยวาง คนในบอร์ดนี้โตๆที่จะคิดเรื่องนี้กันได้แล้วนะครับ

เกมก็อป-แครก ไม่เสียตัง/โหลดบิท ไว ทำได้ก็ทำไป

เสียตัง 2 พันซื้อของ ก็อป เพิ่มงบนิดหน่อย จัดแท้เลยไม่ดีกว่าหรือ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muek9999 : 27th October 2012 เมื่อ 15:48

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ออกแนวหาเรื่องกัน แล้วนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ของก๊อปอีกแล้วผมไม่ซื้อเด็ดขาดเกมก็เล่นได้แต่JAVA แถมฟังชั่นต่างทำแค่เลียนแบบของจริงแต่ใช้การจริงๆไม่ได้หรอกเห้ออออออ
    ไช่แล้วครับ ผมไช้แล้ว ผมลองแล้ว มั่นใจ 3คำที่ผมจะบอก ''กาก มาก มาก''
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

กล่าวขอบคุณ
    2,831
    จะสื่อไร เราก็แค่อยากจะว่า ให้ไอพวกเกลียด จีน เวลาเจอคำว่า จีนในหัวสมองมันก็คิดคำว่า ก้อปปี้ ประเทศก็อปปี้เท่านั้นเอง
    ด่าเหมาประเทศจีนว่าไม่มีความคิด เอาแต่ก้อปปี้ แต่ก็ดันไปใช้ของก้อปซะเอง

ประมาณนั้น น่าจะอ่านเข้าใจหน่อย โตๆแล้ว

ส่วนท่านด้านบนบอกไม่แอนตี้ made in china แต่้แอนตี้ของ ก็อป ทั้งที่ตัวเองก็ใช้ก็อป พูดอะไรไม่พ้นตัวเอง อะนะ?

แล้วที่บอกให้แยกแยะ จะให้แยกแยะอะไรรึ ? อธิบายหน่อยสิ

ปิดมู้ กำๆ
    แล้วที่บอกให้แยกแยะ จะให้แยกแยะอะไรรึ ? อธิบายหน่อยสิ
    ผมขอพูดถึงคุณภาพของ ผลงานก็อป 2 ชิ้นนี้นะครับ Ipad/COD ดูก็รู้ครับว่าคุณภาพมันต่างกันเห็นๆ ส่วนที่ผมพยายามจะบอกว่าแยกแยะนั้น ให้ท่านคำนึงถึง ประโยชน์ใช้สอย+คุณภาพการทำงาน ครับ

ส่วนตามที่ผมอ่านข้อความของท่านนั้น ผมตีความได้ว่า คุณกำลังจะว่าพวกที่คิดว่าจีนก็อปอย่างเดียว พอนึกถึงจีนทีไรก็ต้องก็อปทุกที
    แน่นอนครับ ทำอย่างไรได้ ผลงานฝั่งเขาเยอะและดูโดดเด่นเหมือนกันนะครับ ถ้าจะให้พูดถึง จีน แล้วไม่นึกคิดคำว่า ก็อป ขึ้นมาในหัว มันก็ยากอยู่นะครับ
    เพราะว่าตัวเขาทำเอง แล้วจะมาห้ามให้คนอื่นคิดนี่ ความคิดมันหยุดกันไม่ได้หรอกครับ

ด่าเหมาประเทศจีนว่าไม่มีความคิด เอาแต่ก้อปปี้(รบกวนขอยืมประโยคของนายมาหน่อยนะครับ)
    เอ่อถ้าจะไม่ให้ว่าเหมานะครับ แล้วจะให้ว่าส่วนไหนไม่ทราบครับ(แน่นอน ทั้งนี้จะว่าถึงชื่อ บริษัท ก็ได้แต่มันดูติดขัดไปหน่อย) และทั้งนี้ก็ไม่ได้มีใคร ด่า (ด่า คือการ ว่า ผู้อื่นโดยไม่มีเหตุผล/ไม่เหมาะสม) เขามีแต่พูดเปรียบกันเฉยๆครับ

แต่ก็ดันไปใช้ของก้อปซะเอง(รบกวนขอยืมประโยคของนายมาหน่อยนะครับ)
    ก็นะ คงไม่มีใครเกิดมาไม่เคยใช้ของก็อปนะครับ สรุปว่าถ้าเกิดผมใช้ของก็อปจากจีน ผมก็ว่าของก็อปจากจีนไม่ได้ ใช่ไหมครับ ?????

ถ้าเกลียดของก๊อป ก็อย่าเล่นเกมส์ ก๊อปด้วยสิ พวก กง พวกก๊อปปี้แคร๊ก เล่นฟรี ดูหนังก็อปฟรีด้วย(รบกวนขอยืมประโยคของนายมาหน่อยนะครับ)
    ดูประโยคนี้จากที่ท่านพูดแล้ว มันเหมือนว่าเป็นการสักแต่เถียงมากกว่านะครับ ท่านพูดครอบคลุมเนื้อหาไปครับ(เวอร์ไป) คนเราจะเกลียดแค่บางชิ้นบางอย่างไม่ได้หรือครับ

ส่วนเนื่อหาที่บางท่านบอกว่า เกลียดของก็อปนั้น ท่านอ่านชื่อกระทู้แล้วเข้ามาอ่านคอมเมนต์แต่ละคนในกระทู้นี้แล้ว ท่านก็น่าจะเข้าใจนะครับ ว่าพวกเขาหมายถึงอะไร/พวกเขาเกลียดอะไร
    เอาตามจริงในเนื้อหาส่วนที่ผมพิมพ์มาทั้งหมดนี้ ท่านน่าจะเข้าใจตั้งแต่ที่ผมคอมเมนต์ไว้ครั้งก่อนแล้วนะครับ ถึงข้อความนี้จะยาวไปหน่อย แต่ผมก็จะพยายามอธิบายถึงเนื้อหาที่ผมพยายามหมายถึงใน คอมเมนต์เมื่อกี้

โดยรวมๆแล้ว ที่เขา บอก/คิด ว่า จีน=ก็อป ก็ไม่ผิดหรอกนะครับอย่างที่ผมบอกไปนั้น ตัวเขาทำของเขาเอง จะบังคับใครให้หยุดว่า ก็ไม่ได้ด้วยน่ะสิครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muek9999 : 29th October 2012 เมื่อ 05:35

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    879
    บอกตามตรง เราเล่นแค่ 7 เกม diablo 3,AS brotherhood,AS 2,AS Revelation,L4D 2,L4D 1,Killing floor ไม่เคยคิดจะโหลดเถื่อนหรือบิทเลย
    ดูหนังก็ด้วยถ้าพลาดไม่ทันดูในโรงเรื่องไหนก็จะซื้อแผ่นเว้นแต่ว่าเรื่องนั้นไม่น่าดูไม่อยากดู ก็จะไม่ดูเลย และที่เล่นเกมแต่แผ่นแท้เพราะเรารักสิ่งของทุกอย่างที่เก็บเงินด้วยตัวเอง
    คอมทั้งชุดเงินตัวเอง วินโดว์ของแท้ยืนยันจาก banana it สาขา central pattaya beach บอกตามตรงไม่เคยใช้แล้วไม่เคยอวด เพราะเราถือคติที่ว่าไม่รับของโจร
    เพราะฉะนั้นอย่าหาเรื่องกันเลย เราลงความคิดเห็นไปก็เพื่อให้รับรู้ไม่ได้ให้หาเรื่อง อย่าพยายามจะเอาชนะเลย ให้มันจบแค่ที่คอมเม็นท์ ลงความเห็นไม่ได้เอาไว้หาเรื่องหรือแขวะ มันก็บอกอยู่ว่าช่องแสดงความคิดเห็น
    เราก็ลงความคิดเห็นของเราลงไป จะหาเรื่องทำไมมิทราบ ?

กล่าวขอบคุณ
    879
    จะสื่อไร เราก็แค่อยากจะว่า ให้ไอพวกเกลียด จีน เวลาเจอคำว่า จีนในหัวสมองมันก็คิดคำว่า ก้อปปี้ ประเทศก็อปปี้เท่านั้นเอง
    ด่าเหมาประเทศจีนว่าไม่มีความคิด เอาแต่ก้อปปี้ แต่ก็ดันไปใช้ของก้อปซะเอง

ประมาณนั้น น่าจะอ่านเข้าใจหน่อย โตๆแล้ว

ส่วนท่านด้านบนบอกไม่แอนตี้ made in china แต่้แอนตี้ของ ก็อป ทั้งที่ตัวเองก็ใช้ก็อป พูดอะไรไม่พ้นตัวเอง อะนะ?

ปิดมู้ กำๆ
    พูดถึงจีนเราไม่เคยคิดถึงคำว่าของก็อปเลยนะ อย่างที่บอกแอนตี้ของก็อป ไม่แอนตี้ของ made in china จะให้ยืนยันกี่ครั้งก็ได้
    พูดถึงจีนเราก็นึกถึงหนังจีนเพราะชอบดู เอาจริงๆแล้วชอบประเทศจีนด้วยซ้ำ อย่างที่บอกว่าแอนตี้ของก็อป ถ้าอเมริกาทำของก็อปเราก็ไม่เอา เราถือคติที่ว่าไม่รับของโจร เข้าใจนะ
    เราว่าเราใช้คำที่ง่ายที่สุดแล้ว