ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

[ PS3 โดนแครกระดับล่างสุด อุดไม่อยู่แล้ว ]

[ PS3 โดนแครกระดับล่างสุด อุดไม่อยู่แล้ว ]
    .....................................................................................................

.......................................................................................

หลังจากปกป้องระบบไม่ให้โดนเจาะมานาน (คราวก่อนโดน GeoHot เจาะไปรอบจนต้องเอามาตรการทางศาลมาป้องกัน) คราวนี้แฮคเกอร์เอาอาวุธใหม่มา คือกุญแจระดับล่างสุด ที่จะปลดทุกอย่าง ซึ่งกุญแจนี้จะปลด Bootloader ให้เข้าถึงได้ผ่าน Firmware ใดๆ ก็ได้ แปลว่าเราสามารถเอา Firmware ที่ไม่ได้รับอนุญาตจาก SONY มาลงได้ทันที ถ้าเราใช้ MasterKey นี้ไขผ่านระบบ

สำหรับกลุ่มที่ออกมาเผยกุญแจนี้ก็คือกลุ่ม The Three Musketeers หรือกลุ่มสามทหารเสือนั่นเอง ซึ่งกุญแจนี้เป็นปราการสุดท้ายที่ปกป้องระบบมาตลอด แปลว่าหลังจากนี้ไม่ว่าจะอัพเดทยังไง ก็ไม่พ้นกุญแจนี้ เพราะถ้าเปลี่ยนขึ้นมา เครื่อง PS3 ที่ขายมา 6 ปีทั้งหมดจะไม่สามารถใช้งานระบบได้นั่นเอง

แปลว่าถ้าจะเล่นด้านมืด ก็อาจจะเป็นไปได้ ขึ้นอยู่กับว่าจะมีกลุ่ม Hacker มาทำระบบหรือเปล่าเท่านั้นเอง

...............................................................................................................................................................

ที่มา Xbit Labs

อ้างอิง http://www.overclockzone.com

.........................................................................................................................................

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    ป้องกันมาได้ 6 ปี นายสุดยอดแล้ว Sony

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    โดนซะแล้ว ! !
    แต่เดี๋ยวนี้เกมส์มันทำมาสำหรับ online/co-op ซะเยอะแล้ว เลยจัดแท้ต่อไป แต่ซื้อเยอะก็ไม่ไหวเลือกเกมส์ที่อยากเล่นก็พอไหวอยู่ 5555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อย่าทำจนเกินพอดีนะเฮ้ย เดื๋ยวห่วงโซ่อาหารจะขาดสะบั้ดพอดี
    สู้เพื่อวันพรุ้งนี้

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168

ปล.คุณ sirisuk008 ครับ ลายเซ็นนี้รายการอะไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เอาละ เพลย์3 ถ้าแฮกค์สำเร็จ เราจะซื้อเก็บ อีก 1 เครื่องไปเลย 555

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ไม่ใช่แฟน gow กะ อันชาร์ต ก็ไม่รู้จะซื้อไปทำไมอ่ะนะ มีแค่ pc กับ 360 ก็เหลือๆเล่นไม่หมดแล้ว

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    เกมเดี๋ยวนี้เอา Multiplayer มาสู้เถื่อนกันหมดแล้ว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    PS3 เค้าก็ JB มาได้สักพักใหญ่ๆ มาแล้วนะครับเล่นผ่าน HDD ถ้าจะบอกว่าโดนแฮคตอนนี้อีกก็ผมก็ไม่แปลงใจแล้วล่ะ -_-''

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ฝิ่นนนนนนนนน นาเล้

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ก็นะ ยอดขายเกมลดลง

แต่ยอดขายเครื่องเพิ่มขึ้น!!

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    โดนเข้าแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    คนแฮกนี่ก็เก่งจริงๆเล้ย ทำยังไงว๊า อยากจะรู้ขั้นตอนการทำคร่าวๆมั่ง > <

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    แฮคได้ก็แฮคไป ผมเล่นแท้อยู่ดี ใครที่เล่นแท้อยู่คงเข้าใจว่า Online นั้นมันดีแค่ไหน

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ถ้าทำได้จริง ผมจัดแน่

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,346
    แฮกให้หมดเหมือน ps2 เลยสิท่าน ผมจะได้เล่นแผ่นก็อปปี้ได้ซะที ซื้อเครื่องก็แพงแล้วยังต้องซื้อ hdd มาลงเกมส์ก็อปปี้อีก ยุ่งยากเปลืองเนื้อที่ เปลืองเงินด้วย

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEFJAMTOPFY อ่านกระทู้
    แฮกให้หมดเหมือน ps2 เลยสิท่าน ผมจะได้เล่นแผ่นก็อปปี้ได้ซะที ซื้อเครื่องก็แพงแล้วยังต้องซื้อ hdd มาลงเกมส์ก็อปปี้อีก ยุ่งยากเปลืองเนื้อที่ เปลืองเงินด้วย
    เปลืองเงินแล้วคุณจะมาเล่นเกมทำไมครับ เอาเวลาไปทำอยางอื่นเถอะ ทุกๆอย่างมันคือการลงทุนครับ
    It's Good For You !!!!!

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DEFJAMTOPFY อ่านกระทู้
    ของดีและฟรี ไม่มีในโลกครับ ไม่เคยคิดจะสบับสนุนผู้ผลิตบ้างรึครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kyrie Irving <3 !!
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    จะคิดอย่างงั้นก็เอาเห๊อะ

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ตั้ง 6 ปีนานมาก แต่ X นี่โดนตั้งแต่ปีแรกๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SchooL อ่านกระทู้
    แฮคได้ก็แฮคไป ผมเล่นแท้อยู่ดี ใครที่เล่นแท้อยู่คงเข้าใจว่า Online นั้นมันดีแค่ไหน
    เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ เเท้เเน่นอน

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CodeMagane อ่านกระทู้

ปล.คุณ sirisuk008 ครับ ลายเซ็นนี้รายการอะไรครับ
    snsd dangerous boys ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 522
    ดองPs3ไว้เดี๋ยวเดียวโดนซะละ 5555. แต่แท้มันส์มากนะอาจช้ากว่าxboxก็เหอะ แต่ฟรี !

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    จะแข็งแกร่งสักแค่ไหน ก็ย่อมมีจุดอ่อน!!

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    สนับสนุนคนเล่นของแท้ครับ ^_^

ผมก็ว่าอุดหนุน SONY จะจัด PS3 Super Slim อีกซักเครื่องเหมือนกัน เอามาเล่น online ด้วย จะซื้อแผ่นแท้ดีๆมาเก็บไว้

ส่วน PS3 Slim เครื่องเก่าเอาไว้เล่นเกมเถื่อนเก่าๆ

ปล. การเล่น PS3 จากแผ่นแท้ มันความรู้สึกต่างจาก HDD อยู่นะครับ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB