ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I'm a N.E.E.T
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมให้พันเลยถ้าโงกุลกล้าระเบิดโลกตัวเองทิ้งน่ะนะ
    อย่ากดนะ
    บอกว่าอย่าไง
    แน่ะ
    ไม่ฟังกันเลย
    อิอิ
    ยอมและ
    บอกว่ายอมและยังจะกดอีก
    ต้องการอะไรอี๊ก
    เอิบ..
    ^

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    โงกุนมันตายกี่รอบแล้วครับ - - ต่อให้เอามาหมดทุกเนตรวงแหวน ขนาดเป็นวิญญาณยังไม่ต่างอะไรกับตอนที่ยังอยู่เลย

แล้วโงกุน+กับรุ่น 4 โงกุนมันระเบิดโลกทิ้งจะไปอยู่ไหนกันล่ะ โงกุนมันไม่กลัวตายอยู่แล้ว มันวาปไปอยู่ดาวเทพเจ้าก็จบล่ะ

ปล.หัวข้อเรื่องกับในรูปมีแต่นารูโต๊ะ กับ โงกุน รุ่น4เนตรวงแหวนมันมาเกี่ยวอะไรด้วยล่ะเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย scorlar01 : 28th October 2012 เมื่อ 06:02

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    แค่การ์ตูนก็ดราม่าแล้วหรอเนี่ย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    สงสาร จขกท.นะ เอามาให้ดูกันขำๆ เฮฮา

ดันมีดราม่าซะงั้น

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่า

ไร้สาระ
    PHENOM II X4 840 | ASROCK 880GMH-U3-S3 | ASUS HD 6950 DIRECT CU II 2GB | G.SKILL RIPJAWS X

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scorlar01 อ่านกระทู้
    โงกุนมันตายกี่รอบแล้วครับ - - ต่อให้เอามาหมดทุกเนตรวงแหวน ขนาดเป็นวิญญาณยังไม่ต่างอะไรกับตอนที่ยังอยู่เลย

แล้วโงกุน+กับรุ่น 4 โงกุนมันระเบิดโลกทิ้งจะไปอยู่ไหนกันล่ะ โงกุนมันไม่กลัวตายอยู่แล้ว มันวาปไปอยู่ดาวเทพเจ้าก็จบล่ะ

ปล.หัวข้อเรื่องกับในรูปมีแต่นารูโต๊ะ กับ โงกุน รุ่น4เนตรวงแหวนมันมาเกี่ยวอะไรด้วยล่ะเนี่ย
    ผมว่าเลิกพูดเรื่อง ระเบิดดาวแล้ววาปเถอะครับ มีคนโพสอย่างงี้มาเป็นสิบแล้วมั้ง ผมก็แก้ต่างไปไม่รู้กี่รอบแล้วว่า มันก็แก้ได้ ถ้าโงกุนจะชนะ ย้ำว่าชนะ ไม่ใช่ระเบิดโลกได้หรือไม่ได้นะ ก็ต้องมีวิชาพิเศษบ้าง
    ปล.ถือว่าผมปั้๊ม thank ให้ จขกท. แล้วกันนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ToshirO : 28th October 2012 เมื่อ 08:53

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    การตูนที่ผมชอบมากที่สุดคือนารุโตะนะครับ

แต่ผมเห็นเถียงกันจริง นารุโตะสู้ไม่ได้ก็ยอมรับเถอะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goblin2536 : 28th October 2012 เมื่อ 09:13

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    เริ่มไปกันไกลและ ก็แต่ละคนก็แฟนการ์ตูนแต่ละเรื่องเนาะ

งั้นผมก็ขอพูดแบบตามหลักเหตุและผลเนาะ (ไม่เจาะจงเข้าข้างใด แต่ตามหลักเหตุและผลอย่างจริงๆ)

1.หัวข้อคือ นารุโตะ vs โงกุน
    -นารุโตะ แยกร่างได้ มีวิชาเซียน มีเก้าหางในตัว จักระเยอะมาก
    -โงกุน พลังมหาศาล ระเบิดดาวได้สบายๆ ความเร็วๆระดับเทพ วาปได้ บินรอบโลกได้ในไม่กี่ชั่วโมง ความแข็งแกร่งของร่างกายขั้นเทพ เพราะเป็นชาวไซย่า และมีพลังถึง 5ระดับ (ไซย่า1-3 ลิงเหลือง ลิงแดง)
    สรุป -โงกุนชนะ ตามหลักเหตุและผล วิธีที่จะเอาชนะได้ง่ายๆก็คือ โงกุนก็แค่ออกไปนอกโลก ระเบิดโลกทิ้งซะ (ซึ่งตามเหตุผลนารุโตะจะไปรุ้เรอะโงกุนออกไปนอกโลกแล้วระเบิดทิ้งเมื่อไหร่)

2.อุจิวะ vs โงกุน
    -อุจิวะ วิชาเนตรขั้นเทพ เทวีสุริยา ซุซาโนะ วิชาเนตรชื่อไรไม่รุ้ยาวเว่อๆ พร้อมความสามารถเต็มสตรีม
    -โงกุน ก็เหมือนอันบนอะ
    สรุป -ตามหลักเหตุและผลของผมที่คิดๆดูแล้ว โงกุนชนะ เอาแค่ถ้าโงกุนรู้ว่าต้องสู้กับพวกอุจิวะ ก็คงจะจับตำแหน่งพวกอุจิวะไว้ ถ้ารู้ได้ว่าอยุ่บนโลก ไม่ได้หนีไปมิติอื่น ก็ออกไปนอกโลก ยิงพลังถล่มลงมา จบ

3.สังสาระ vs โงกุน
    -พลังของเพนทั้ง6ตัว 6อย่าง สร้างดวงจันทร์(ไม่รุ้ว่าสร้างดาวได้มั้ย เพราะเท่าๆที่ผมอ่านมา มันระบุไว้แค่ว่า ดวงจันทร์ก็คือเทวรูปเอาไว้ปลุก10หาง เป็นเหมือนเครื่องรวมสัตว์หางเข้าด้วยกันแล้วจะกลายเป็น10หาง)
    มีพลังคุมสัตว์หาง
    -โงกุน ก็ย้อนไปอ่านด้านบนอะ

สรุป -ตามหลักแล้ว ผมก็ยังว่าโงกุนชนะอยุ่ดี เหมือนๆเดิม จับพลัง แล้วออกไปทำลายดาว

4.รุ่น4 vs โงกุน
    -รุ่น4 พลังความเร็ว ในการเหมือน บลิ้ง โดยผ่านทางช่องมิติอีกมิติหนึ่ง(ซึ่งผมคิดว่า น่าจะเป็นมิติเดียวกับเนตรกระจกเงาหมื่นบุปผาแบบดูด หรือ มิติเดียวกับที่โอบิโตะใช้อะแหละ) เด่นในคาถาการผนึก มีวิชาปิดผนึกซากอสูร เซ้นวิชานินจาระดับเทพ
    -โงกุน เหมือนเดิ๊มมมมมม

สรุป -โงกุนก็ชนะอะ บางคนบอกมาว่าต่อให้โงกุนวาปหนีไป รุ่น4 ก็ตามได้ แต่เท่าที่ผมรู้มา รุ่น4 น่าจะบลิ้งไปได้ในที่ๆมี ตัวอักษรอะไรเขียนไว้รึเปล่าครับ เพราะงั้น ถ้าโงกุนไปอยุ่นอกโลก แล้วคิดว่ารุ่น4 จะปามีดออกไปถึงนอกโลกเลยหรอครับ และอย่าลืม ถ้าโงกุนอยุ่นอกโลก รุ่น4 จะทำอะไรได้ มันสภาวะไร้น้ำหนักนะครับ และไม่มีออกซิเจน แต่พวกโงกุน เป็นชาวไซย่า อยุ่ได้สบายๆ(นึเปล่า แต่น่าจะนะ)
    ส่วนวิธีชนะ ก็เหมือนเดิม จับพลัง + ไปนอกโลก + บอมบ์ทิ้งซะ

สรุปทั้งหมด โงกุนชนะ ตามหลักเหตุและผลของผมที่ลองๆคิดดูแล้ว ตามจริงผมก็อ่านการ์ตูนทั้งสองเรื่องนะ และชอบนารุโตะด้วย สู้กันสนุกดี แต่บางเรื่อง เราก็ต้องยอมรับบ้าง การจะสู้อย่างเดียวโดยไม่ถอยเลยมันก็ไม่ได้หรอกครับ เราอยุ่ในสังคมใหญ่ กว้างขวาง สิ่งสำคัญก็คือการเคารพความคิดผู้อื่น ผมว่าในเรื่องนี้ก็จบๆกันไปเถอะ ผมก็มาอธิบายซะยืดยาวขนาดนี้ ใครจะมาแย้งเหตุและผล ของผมก็ได้ ไม่ว่า ผมเคารพ ความคิดคนอื่นอยุ่แล้ว
    เอาเป็นว่า ผมก็ได้ความรู้อะไรเยอะนะ ทั้งๆจากที่มีคนมาโพสไว้เยอะแยะ แต่สรุปสุดท้าย มันก็อาจจะทำร้ายจิตใจของแฟนคลับนารุโตะกันบ้าง แต่ตามหลักเหตุและผลมันก็น่าจะลงเอยแบบนี้ล่ะนะ
    ก็ถือซะว่า เป็นการแบ่งปันความคิดเห็นของกันและกันก็แล้วกันนะ
    บางคนคิดว่า ผมเข้าข้าง ดรากอนบอล รึเปล่า ไอ้นี่มันเกลียดนารุโตะรึเปล่า ผมตอบได้เลยว่า ผมคิดเหตุและผล และทำอย่าง "ยุติธรรม" แล้ว

ก็คิดๆอยากให้ฝั่ง นารุโตะ มันชนะบ้าง แต่หาทางชนะไม่ได้จริงๆ

ยังไงก็ยืดยาวมาขนาดนี้ จขกท. ก็คงจะช็อคที่มีคนมาต่อกันยืดยาวขนาดนี้ ผมก็ขอจบแค่นี้ล่ะกัน

ใครจะแย้งก็โพสมาเลยนะ อยากฟังความคิดเห็นหลายๆอย่าง หลายๆคน ดู จะได้เก็บไปคิดบ้าง ^ ^
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ยิ่งกว่าเรื่องสั้นอีกนะนี่ อ่านเพลินอ่ะ55+

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ผมยังไม่เคยดูนารูโตะ แต่อ่านกระทู้นี้ รู้สึกว่าไปหาดูดีกว่า 55..

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    วิถีนินจา หรือ จะสู้ พลัง K

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เอามาให้ดูขำๆ ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [26TH]OisHiZ อ่านกระทู้
    คนเขียนชนะ ! จบ
    5555+

กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เห็นตอนโพสใหม่ๆคิดแล้วว่าต้องเป็นแบบนี้ อ่านไปฮาไป แต่เห็นไม่จบซักทีเลยขอแจมบ้าง อย่าว่ากันนะ ผมก็อ่านทั้งสองเรื่องชอบทั้งสองด้วย
    แต่ถ้าจะวัดกันจริงๆผมว่าเรื่องนารูโตะสู้ทางดราก้อนบอลไม่ได้หรอก

1. พละกำลังก็ต่างกันสุดขั้วแล้ว ทางนารุโตะซ้อมชกตั้นไม้เปาะแปะๆเตะโค่นไปสิบกว่าต้นนี่ถือว่าแรงเยอะสุดๆไม่เกี่ยวกับพลังนะ
    แต่ทางโงกุนซุปเปอร์ไซย่าขั้นแรกก็ซ้อมเพิ่มน้ำหนักไปข้างละตั้ง10ตันยังไม่รู้สึกหนักสักนิด ตอนยังเป็นซุปเปอร์ไซย่าไม่ได้ก็ซ้อมในห้องเพิ่มแรงโน้มถ่วง300เท่าเลยทีเดียว เตะกันทะลุภูเขา3ลูกยังลุกขึ้นมาเฉยๆเลย

2.เรื่องความเร็วก็เทียบกันไม่ติดเหมือนกันทางดราก้อนบอลพริบตาเดียวไปอยุข้างหลังเมื่อไหร่ก็ไม่รู้การเคลื่อนไหวมองไม่เห็นด้วยตาเปล่าตอนที่สู้กับเซลกล้องนักข่าวก็จับภาพไม่ทันวิ่งรอบโลกก็แค่แป๊บเดียว
    ทางนารุโตะวิ่งข้ามแคว้นก็เหนื่อยกันซะละ กว่าจะประสานอินเสร็จโดนโงกุนหักนิ้วแล้ว
    การวาร์ปของรุ่นที่4จะไปได้เฉพาะที่ๆโยนเครื่องหมายอะไรนี่แหละทิ้งไว้ ส่วนเคลื่อนย้ายพริบตาของโงกุนไปได้ทุกที่เพียงแค่สัมผัสรู้สึกถึงพลังของใครก็ได้ ดับพลังไม่ให้คนรู้ตำแหน่งยังได้

3.เรื่องพลังก็เทียบกันไม่ติดเหมือนกันทางนารุโตะระเบิดแค่อาคารบ้านเรือนอย่างมากที่เห็นก็พลัง9หางเอาซะป่าราบดินเป็นหลุมอุกกาบาตเบ้อเริ่อ ภูเขาระเบิดไปลูกสองลูกก็ว่ากันไป
    แต่ฟรีเซอร์ปล่อยพลังระเบิดดาวไซย่าสบายๆแล้วมาแพ้โงกุนที่เพิ่งเป็นซุปเปอร์ไซย่า แล้วซุปเปอร์ไซย่าขั้นสุดท้ายจะขนาดไหน ตอนแสดงพลังให้ท่านคารินดูยังไม่เต็มที่ก็แผ่นดินไหวแล้ว

อย่าไปมองว่าแค่ระเบิดดาวก็จบ เพราะโงกุนก็อยู่ไม่ได้เหมือนกัน นอกจากจะใช้วิชาเคลื่อนย้ายพริบตาไปอยู่ดาวอื่น

การ์ตูนทุกเรื่องที่รู้จักผมว่ามีเรื่องเดียวที่พอจะชนะดราก้อนบอลได้ คือ โดเรมอน แต่ต้องให้เวลาโดเรมอนหาของในกระเป๋าก่อน 555+

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ที่เขานารูโตะอาจจะแพ้นี่เพราะ อายุ(กาตูน)มันน้อยกว่ารึเปล่า

ประมารณว่า วาดก่อน วาดหลัง (แบบนี้ป่ะ) ผมว่ามันไม่น่าจะเอามารวมกันเลยน่ะ มันคนละโลกกันถ้าเป็นของค่ายฝรั่งว่าไปอย่างที่ ฮีโร่มันเกิดในยุคๆเดียวกันนี่ก็ว่าไปอย่าง

ป.ล. คคหสต น่ะจ๊ะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เยอะไปมั้งเนี่ย เด๋วเจอโดเรม่อนหรอก

กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อิ่มจากที่ดูๆกันมานะ ไม่ต้องดู****ละกาตง การ์ตูนอ่านทู้นี้รู้ยันตอนจบ เห๊อะ 555555555

ถึงไม่จบ ก็รู้ยันไส้ ยิ่งกว่าผู้เขียนรู้อีก 5555555
    ! ~ My name is OwEnDevil ~ ! U want to know about me? View my facebook at here Patsakorn ~

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    กระทู้นี้ดูจริงจังเป็นเรื่องเป็นราวดีเนอะ 55

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    เจ๋งแค่ไหนกันโดนสับแหลกหมดหละ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ผมว่าเลิกพูดเรื่อง ระเบิดดาวแล้ววาปเถอะครับ มีคนโพสอย่างงี้มาเป็นสิบแล้วมั้ง ผมก็แก้ต่างไปไม่รู้กี่รอบแล้วว่า มันก็แก้ได้ ถ้าโงกุนจะชนะ ย้ำว่าชนะ ไม่ใช่ระเบิดโลกได้หรือไม่ได้นะ ก็ต้องมีวิชาพิเศษบ้าง
    ปล.ถือว่าผมปั้๊ม thank ให้ จขกท. แล้วกันนะ
    คุณก็ลองไปดูหัวข้อของคุณ thunyaboon กับ Racha100Y สิครับ เค้าพูดถูก ไม่ใช่ผมไม่ชอบนารูโตะหรอกน่ะ ผมก็ชอบเหมือนๆคุณนั้นแหละ แต่ผมใช้หลักการและเหตุผลตัดสินเอา

ไม่ใช่ชอบการ์ตูนเรื่องไหนก็เข้าข้างเรื่องนั้นครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themangmang1 อ่านกระทู้
    แล้วถ้านารูโตะหรือรุ่นที่4 ไปโลกของกามะบุตะละ โงกุนจะทำำยังไงหรอ ? 555555555 *

โงกุนจะระเบิดโลก? ระเบิดไปเถอะๆๆๆๆ รุ่น 4 กับนารูโตะ วาปไปอยู่โลกของกามะบุตะได้สบายๆเลย

ต่อให้โงกุนหนีออกนอกโลก ถ้าโดนอักขระของรุ่นที่4 ติดตัวไว้ต่อให้หนีออกนอกโลกก็เหอะ พริบตาเดียวก็ไปโผล่ข้างหลังโงกุนได้สบายๆ

บอกตามตรง โงกุนแถบจะทำอะไรรุ่น4หรือนารูโตะไม่ได้เลย จะระเบิดโลก วิธีแก้ก็ไปโลกของกามะบุตะโลกที่ไม่มีอยู่จริง

แล้วโงกุนจะทำยังไงต่อ ? แต่ถ้ามองกลับมุมเป็น .. โงกุนโดนอักขระรุ่น4 เมื่อไหร่โงกุนก็โดนผนึกเมื่อนั้น

งั้นขอคำตอบหน่อยครับ ถ้าโงกุนโดนอักขระรุ่น4 ติดตัวไว้โงกุนจะแก้ยังไง ???????? ต่อให้ออกนอกโลกไปดาวอังคาร ดาวพลุโต

แค่พริบตาเดียว รุ่น4ก็ย้ายโงกุนจากอักขระที่ติดไว้ มายังโลกของกามะบุตะยังได้เลย 55555 *
    รุ่น 4 ฆ่าโงกุนได้ ยังไงมันตายเป็น วิญญาณกลับมาฆ่ารุ่น 4 ได้เหมือนกัน กลับมาไม่พอฟิวชั่นกับเบจิต้าอีกเหอะๆ แล้วรุ่น 4 ล่ะครับ ตายแล้วกลับมาได้ไหมล่ะครับ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themangmang1 อ่านกระทู้
    แล้วถ้านารูโตะหรือรุ่นที่4 ไปโลกของกามะบุตะละ โงกุนจะทำำยังไงหรอ ? 555555555 *

โงกุนจะระเบิดโลก? ระเบิดไปเถอะๆๆๆๆ รุ่น 4 กับนารูโตะ วาปไปอยู่โลกของกามะบุตะได้สบายๆเลย

ต่อให้โงกุนหนีออกนอกโลก ถ้าโดนอักขระของรุ่นที่4 ติดตัวไว้ต่อให้หนีออกนอกโลกก็เหอะ พริบตาเดียวก็ไปโผล่ข้างหลังโงกุนได้สบายๆ

บอกตามตรง โงกุนแถบจะทำอะไรรุ่น4หรือนารูโตะไม่ได้เลย จะระเบิดโลก วิธีแก้ก็ไปโลกของกามะบุตะโลกที่ไม่มีอยู่จริง

แล้วโงกุนจะทำยังไงต่อ ? แต่ถ้ามองกลับมุมเป็น .. โงกุนโดนอักขระรุ่น4 เมื่อไหร่โงกุนก็โดนผนึกเมื่อนั้น

งั้นขอคำตอบหน่อยครับ ถ้าโงกุนโดนอักขระรุ่น4 ติดตัวไว้โงกุนจะแก้ยังไง ???????? ต่อให้ออกนอกโลกไปดาวอังคาร ดาวพลุโต

แค่พริบตาเดียว รุ่น4ก็ย้ายโงกุนจากอักขระที่ติดไว้ มายังโลกของกามะบุตะยังได้เลย 55555 *
    ผมก็ไม่รู้จะพูดอะไรแล้ว อธิบายจนหมด พิมจนเมื่อย ก็เหมือนเดิม

ก็ไม่อยากอธิบายอะไรอีกแล้ว คุณลองเก็บที่ผมโพสต์ไว้ แล้วไปคิดดีๆ หยุดอคติ และใช้ เหตุและผล

รู้ครับ ว่าคุณชอบ นารุโตะ ผมก็ชอบ แต่ทำไงได้ สรุปสุดท้ายมันก็ตามนั้นจริงๆ จะบอกว่าคุณเป็นติ่งตัวยง มันก็แรงเกินไป คุณคือแฟนคลับชั้นเยี่ยมเลยก็ว่าได้

แต่บางเรื่องมันก็ต้องยอมรับกันบ้าง ผมมีอีกหลายเหตุผลอยากอธิบายใส่นะ แต่ขี้เกียจ อธิบายไปก็เหมือนเดิม เก็บไปคิดๆดูเองล่ะกันครับ ตามที่คุณ Racha001 มาบอกไว้นั่นก็อีกเหตุผลในแง่พละกำลัง เก็บๆไปคิดกับส่วนที่ผมโพสต์บอกไว้ละกัน

ก็ไม่อยากให้มันออกดราม่าเลยนะเนี่ย เลยหยุดๆกันแค่นี้ดีกว่า แต่ในใจผมน่ะยังไง โงกุน ก็ ชนะ แต่ตามความคิดของคุณก็ความคิดคุณ อย่าปิดกั้นตนเองสิครับ รับสิ่งที่อยู่ภายนอกจากคนอื่นบ้าง
    การยอมรับ ไม่ใช่การยอมแพ้ ซะหน่อยนะครับ มันจะทำให้เราได้รับรู้ในมุมมองที่กว้างขึ้นด้วยซ้ำ ^ ^
    METAL CORE & ALL METAL ,METAL ZONE @ JKG , 01 NUMBER ONE FOREVER

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    368

คิดตามลำดับ ก่อนที่โงกุนจะโดนอักจระรุ่น4 รุ่น4 ต้องแตะตัวก่อนใช่มั้ยครับ ปัญหาคือ รุ่น4จะแตะตัวยังไง

ตาม คห. ของผม โงกุนพอจับพลังรู้ว่ารุ่น4 อยุ่ในโลกนี้ ไม่ได้อยุ่ในมิติกามะ อะไรนั่นอะ

โอ้ย เหมือนเดิม วาปไป ระเบิดซะ

ก่อนที่จะคิดว่าโดนอักขระแล้วจะเป็นยังไง คิดก่อนว่า "จะโดนอักขระได้ยังไง"

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ddc-หน่วยย่องเบา
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    โงกุนคงไม่ระเบิดดาวตัวเองหรอก คิดได้ไง

แล้วพวกที่เถียงกันอะเลิกเกอะครับ
    เอาง่ายๆเลยโงกุนเป็นการตูนเด็ก ไม่ต้องคิดไรมากใช้แต่พลังกายแบบเวอร์ๆทั้งนั้น อยากจะบินก็บิน ตายแล้วฟื้นเทพขี้แตก จนเด็กร้องไห้ ไม่ต้องใช้สมอง
    นารูโตะ การตูนเด็กโตขึ้นมาหน่อย ตายคือตายยอมเสียสละได้ ไม่ใช่ตื้นจากหลุมขึ้นมาเทพฟันแทงไม่เข้าระเบิดดาวได้ มีเหตุมีผลในการใช้พลัง ทุกอย่างมีหลักการ

เพราะฉนั้น โงกุนชนะ แต่ก็คงแยกแยะออกนะครับ ว่ามันคนละแนวกันเลย โงกุนแนวเด็กประถม นารูโตะแนวเด็กโต
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย joomn007 : 29th October 2012 เมื่อ 14:22

กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เอาง่ายไม่ต้องเถียงกัน โงกุน สะสม ลูกบอล ให้ครบแล้ว ขอให้ พวก ไอพวกนารูโตะ เพน หรือ อุจิวะ ตายก็จบ 5555+

กล่าวขอบคุณ
    451
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ joomn007 อ่านกระทู้
    โงกุนคงไม่ระเบิดดาวตัวเองหรอก คิดได้ไง

แล้วพวกที่เถียงกันอะเลิกเกอะครับ
    เอาง่ายๆเลยโงกุนเป็นการตูนเด็ก ไม่ต้องคิดไรมากใช้แต่พลังกายแบบเวอร์ๆทั้งนั้น อยากจะบินก็บิน ตายแล้วฟื้นเทพขี้แตก จนเด็กร้องไห้ ไม่ต้องใช้สมอง
    นารูโตะ การตูนเด็กโตขึ้นมาหน่อย ตายคือตายยอมเสียสละได้ ไม่ใช่ตื้นจากหลุมขึ้นมาเทพฟันแทงไม่เข้าระเบิดดาวได้ มีเหตุมีผลในการใช้พลัง ทุกอย่างมีหลักการ

เพราะฉนั้น โงกุนชนะ แต่ก็คงแยกแยะออกนะครับ ว่ามันคนละแนวกันเลย โงกุนแนวเด็กประถม นารูโตะแนวเด็กโต
    มันไม่เกี่ยวหรอกครับจะการ์ตูนเด็กประถม หรือเด็กโตมันก็เป็นการ์ตูนที่แต่งขึ้นมาเพื่อให้ความบันเทิง ไม่ว่าจะเรื่องไหนมันก็เว่อร์ทั้งนั้นแหละนารูโตะคนบ้าอะไรแยกร่างได้ ก็เหมือนกับโงกุนปล่อยพลังได้

แล้วการ์ตูนทั้ง 2 เรื่องเนี่ยมันคนล่ะอย่างกัน อย่าเอามาเปรียบเทียบกันเลย นินจาก็ส่วนนินจา โงกุนก็ส่วนโงกุนปล่อยพลังได้

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ส่วนตัวผมชอบที่ความเร็ว วัดแค่นี้ก็สบายระ ทีมโงกุน มันจะสู้กันทีบินไปกี่ประเทศนั่น = ="

ฮ่าๆความเร็วแสงหรอ ฟรีซเซอร์ ยิงมาเหมือนกับแฟรช ปัดสบาย

ความแรงหมัดก็เห็นๆกันนะ = =" ต่อยตึกพัง เควี้ยงทีทะลุกี่ตึกเอิ่ม ตึกอะนะ อีกทีมนึง บ้านไม้ พัง ><"

เรื่องเนตรกับคาถางั้นหรอ คิดว่าฝั่งโงกุน ไม่มีหัวพอจะหลบได้หรอ เวลาสู้พวกนี้ความคิดไวกกว่าแสงมั้ง (อีกอย่างคิดว่าบูม่าจะเฉยหรอ เทคโนโลยีต่างกันเยอะ ก็ทำแว่นที่ไม่โดนเนตรก็พอ อะจะบอกว่าทำลายประสาทสัมผัสหรอ ก็แว่นต่อกับสมองซะสิ ^^ )

ประสบการณ์ ปกป้องจักรวาล กับ ปกป้องโลก (แม้ตอนนี้ยังไม่จบกะตาม)

อ่านทั้ง 2 เรื่องนะ ชอบทั้ง 2 เรื่อง แต่เทียบตรงๆ ก็นะ = ="

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: