ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,485

Silent Hill มีภาคต่อแน่นอนครับ ที่ทิ้งท้ายไว้ตอนจบ Silent Hill Revelation อาจจะสปอยนิดๆนะครับ

เมอร์ฟี่ เพนเดิลตัน

ทราวิส แกรดี้

ผมว่าสองคนนี้ครับต้องเป็นคนไหนสักคนที่จะสร้างเป็นภาคต่อไปและอีกคนเป็นภาคต่อไปอีกครับ"เป็นนาย เมอร์ฟี่ เพนเดิลตัน นักโทษชาย เป็นตัวเอกจาก Silent Hill : Downpour" กับ "ทราวิส แกรดี้ เป็นคนขับรถบรรทุกตัวเอกจาก Silent Hill : Origins" เพราะตอนตอนจบภาคนี้ทิ้งท้ายไว้ครับตอนนางเอกโบกรถบรรทุกเจอกับตัวเอก "Silent Hill : Origins ทราวิส แกรดี้" และพระเอกกับนางเอกก็ขึ้นรถบรรทุกไปแล้วพอรถขับออกไปก็มีขบวนรถขนนักโทษขับสวนมาเข้าเมือง Silent Hill ซึ่งมีตัวเอก "เมอร์ฟี่ เพนเดิลตัน Silent Hill : Downpour" อยู่ในรถขนนักโทษแต่ก็ต้องลุ้นกันครับว่าผู้สร้างจะสร้างภาคไหนก่อน Silent Hill : Origins เป็นภาคย้อนไปก่อนหน้าเนื้อหาในภาคแรก กล่าวถึงชายหนุ่มชื่อ ทราวิส แกรดี้ อาชีพคนขับรถบรรทุกส่งของ ในการส่งของครั้งหนึ่งเขาตัดสินใจใช้เส้นทางที่ตัดผ่านเมืองไซเลนท์ ฮิลล์ เพื่อเป็นทางลัด ระหว่างนั้นก็ได้พบกับอัลเลสซ่า กิลเลสพี ที่วิ่งตัดหน้ารถและหายตัวไป เขาจึงออกตามหาและพบว่าเธอติดอยู่ในบ้านที่กำลังถูกไฟไหม้อย่างหนัก เมื่อช่วยเหลืออัลเลสซ่าที่ถูกไฟคลอกออกมาแล้ว เขาจึงนำเธอไปส่งโรงพยาบาล และนั่นคือจุดเริ่มต้นของความหลังเกี่ยวกับพ่อและแม่ของเขาที่กลับมาหลอกหลอนด้วยอำนาจประหลาดของไซเลนท์ ฮิลล์ และ ภาค Silent Hill : Downpour เมอร์ฟี่ เพนเดิลตัน นักโทษชายซึ่งกำลังจะถูกย้ายตัวไปที่เรือนจำอื่นและในระหว่างการขนส่งตัวนักโทษนั้นรถขนนักโทษเกิดอุบัติเหตเสียหลักตกลงไปจากเนินเขาซึ่งแน่นอนครับเมื่อเกิดเหตุอย่างงี้ต้องอยู่แถวๆเมือง
    Silent Hill แน่นอนเมื่อ เมอร์ฟี่ ได้สติเขาพบว่าทุกคนที่มากับเขานั้นตายหมดแล้วและถนนทุกเส้นของเมืองนี้ถูกตัดขาดจากโลกภายนอกหมด
    เมอร์ฟี่ จึงต้องเข้าไปในเมืองเพื่อหาทางหนีทางอื่นอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้...ครับเนื้อเรื่องที่กล่าวมานี้เป็นเนื้อเรื่องจากเกมครับแต่เนื้อเรื่องของหนังภาคต่อจะเป็นยังไงติดตามกันต่อไปครับผม

ปล.ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonyhero : 27th October 2012 เมื่อ 21:25
    Tonyhero Store Steam Seller

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    ว่าแล้วมันต้องเชื่อมกัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    เวงกรรม หลงนึกว่า Alex Shepherd ใน SH Homecoming จะเป็นตัวเอกภาค 3 ซะอีก
    ปล.ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับตอนตำรวจมานึกว่ามาตามหานางเอกซะอีก = =

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อยากให้ทำภาค เมอร์ฟี่ เพนเดิลตัน งะ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    หรือไม่ก็อาจจะเป็นพ่อนางเอกตามหาแม่นางเอกก็ได้ -0-
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ godzaz777 อ่านกระทู้
    หรือไม่ก็อาจจะเป็นพ่อนางเอกตามหาแม่นางเอกก็ได้ -0-
    ก็เป็นได้นะแต่จะไปโยงเนื้อเรื่องของภาคไหนล่ะผมว่าสองคนนี้จะต้องถูกนำไปสร้างแน่นอน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonyhero อ่านกระทู้
    ก็เป็นได้นะแต่จะไปโยงเนื้อเรื่องของภาคไหนล่ะผมว่าสองคนนี้จะต้องถูกนำไปสร้างแน่นอน
    โยงกับเกมในภาค 2 ไงครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เรื่องนี้มีฉายแบบปกติไหมครับ หรือว่ามีแต่ 3D

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nastelneo อ่านกระทู้
    เรื่องนี้มีฉายแบบปกติไหมครับ หรือว่ามีแต่ 3D
    ธรรมดาก็มีครับแต่ 3D คุ้มกว่าครับ

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mordin อ่านกระทู้
    โยงกับเกมในภาค 2 ไงครับ
    มันก็คนละตัวละครกันสิในเกมภาค 2 ตัวเอกชื่อ เจมส์ ซันเดอร์แลนด์ผู้ซึ่งสูญเสียภรรยาไปเมื่อสามปีก่อน เขาได้รับจดหมายที่ลงชื่อภรรยาไว้ โดยบอกว่ากำลังรอเขาอยู่ที่ 'ที่พิเศษ' ของเขากับเธอ เจมส์จึงกลับมายัง Silent Hill ที่ซึ่งเขาและภรรยาเคยมาพักผ่อนด้วยกันเพื่อค้นหาว่าเรื่องราวเป็นมาอย่างไรกันแน่ คนละคนกับ แฮรี่ เมสัน ในหนังเลยที่เป็นตัวละครภาค 1 ในเกมและก็ไปตายเอาภาค 3 ในเกมในหนังอาจจะไม่ตายแต่คงจะติดอยู่ใน Silent Hill ต่อไป

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ผมว่าน่าจะเป็นภาค Silent Hill : Downpour มาก่อนนะ เพราะ ทราวิสไปส่งนางเอกไม่ใช่เหรอ เเละหลังจากนั่นก็ค่อยภาค Origin ต่อ

เเต่ผมว่าอยากให้เอาเนื้อเรื่องในเกมส์ภาค 2 มาทำมากกว่านะ เพราะเนื้อภาค 2 เจ๋งกว่าทุกภาคอีก

เเต่มันจะกลายเป็นหนังเศร้าดราม่าหดหู่นะสิ

Dark Man
    กล่าวขอบคุณ
    557
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bumblebee อ่านกระทู้
    พ่อนางเองนี่ใช่ Alex ป่าวครับ
    ไม่ใช่ครับ Alex เป็นทหารนะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: