ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803

Centralia City เมืองห่าผี มีจริง!! พาชมต้นแบบเกมและภาพยนต์สุดหลอน "Silent Hill"

Centralia City "Silent Hill"
    เมืองห่าผี มีจริง
    !! พาชมต้นแบบเกมชื่อดังและภาพยนต์สุดหลอน

--------------------------------------------------------------------------------------------
    ในที่สุด วันนี้ภาพยนตร์เรื่อง Silent Hill : Revelation ก็ เข้าฉายแล้ววันที่ 26 ต.ค. 55 เป็นวันแรกนะครับ และเพื่อรับ
    กระแสภาพยนตร์เรื่องนี้ วันนี้ผมก็มีเรื่องราวของเมืองหนึ่ง ที่เป็นต้นแบบของเมือง Silent Hill ตามการออกแบบของผู้พัฒา
    เกมด้วย นั่นก็คือเมือง Centralia ซึ่งเป็นเมืองหนึ่งในรัฐเพนซิลวาเนีย โดยเมืองนี้ก็จัดเป็นหนึ่งในเมืองร้าง
    ที่มีความอันตรายอันดับท๊อบ 10 ของโลกเลยทีเดียวครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------

"ที่แห่งนี้เป็นโลกที่ไม่มี มนุษย์ผู้ใดอยู่ได้ มันร้อนเสียยิ่งกว่าดาวพุธ บรรยากาศเป็นพิษเสียยิ่งกว่าดาวเสาร์ ในใจ
    กลางของไฟใต้พิภพนี้มีอุณหภูิมิสูงกว่า 1,000 องศาฟาเรนไฮน์
    คาร์บอนมอนอกไซด์ และก๊าซพิษหลายชนิด
    ต่างพวยพุ่งออกมาจากร่องดินทั่วทุกหัวระแหง
    "คำกล่าวโดย David DeKok ใน
    Unseen Danger: A Tragedy of People, Government, and the Centralia Mine Fire

สมัยก่อนเมืองแห่งนี้ถูกสร้างขึ้นเพื่ออุตสาหกรรมเหมืองถ่านหิน มีทั้งสถานีรถไฟ โบสถ์ โรงแรมห้าดาว โรงเรียน โรงละคร
    ธนาคาร ไปรษณีย์ และร้านค้าทั่วไป แต่แล้วในปี
    1962 ได้ เกิดเหตุการณ์ไฟไหม้ใหญ่ในเมืองนี้ขึ้น โดยต้นเพลิงมาจากมี
    คนจุดไฟเผาขยะทิ้งไว้ในบ่อของเหมือง จากนั้นไฟได้ติดถ่านหิน และขยายวงกว้างจนคลุมพื้นที่ใต้ดินของบ้านเรือนทั้งหมด
    ไฟได้แพร่กระจายอย่างรวดเร็ว แม้มีการพยายามใช้เงินนับล้านในการดับไฟ
    แต่ก็ไม่เป็นผล และมันก็ยังไหม้อยู่จนทุกวันนี้
    (นานกว่า 40 ปีเข้าไปแล้ว) หลายคนได้รับพิษคาร์บอนมอนอกไซด์ ทั้งในอากาศและการปนเปื้อน รวมถึงการเกิดเหตุดิน
    ยุบลึกลงไปเป็นร้อยฟุต จนทางการต้องหาที่อยู่ใหม่แก่ชาวเมือง

แต่อย่างไรก็ตาม ก็มีบางครอบครัวเลือกที่จะอยู่ต่อ และพวกเขาก็ยังอยู่ที่นั่น แม้ว่ารัฐเพนซิลวาเนียจะประกาศ
    ห้ามใช้ตึกทุกหลังในเมืองนั้น และกรมไปรษณีย์สหรัฐได้ยกเลิกรหัสพื้นที่ของที่นั่นก็ตาม
    ในปี 1981 เซ็นทราเลีย
    มีผู้คนอาศัยอยู่ถึง 1,000 ครัวเรือน แต่ปัจจุบันจำนวนลดจนแทบนับจำนวนคนได้

สภาพของเมือง Centralia ในปัจจุบัน ถนนกับพื้นดินบางส่วนแตกออกและทรุดตัวลง  และมีเขม่าควันพวยพุ่งออกมาตามรอยแยก
    หรือตามพื้นดินที่มีร่องหรือรูที่เชื่อมต่อไปยังแร่ถ่านหินใต้ดินปกคลุมไป ทั่วทั้งเมือง
    แต่ไม่เยอะถึงขนาดปกคลุมทั้งเมืองจนขาวโพลน
    แบบ Silent Hill ในเกมหรือภาพยนตร์นะครับ เพราะ Silent Hill นั้นจำเป็นต้องใช้บรรยากาศให้ดูน่ากลัวและกดดันมากกว่า
    จึงทำให้มีเขม่าควันเป็นหมอกหนาๆ กระจายไปทั่วเมืองเพื่อลดวิสัยทัศน์ให้แคบลง เพื่อให้รู้สึกกดดันมากยิ่งขึ้นครับ

ฉากในเกมจะมีหมอกควันจัดมาก ทำให้วิศัยทัศน์แคบลง
    เมื่อบวกกับเสียงสัญญาณเตือนภัย
    ยิ่งทำให้รู้สึกกดดันยิ่งขึ้นไปอีก

แต่ภาคหลังๆ มาอย่างเช่น Downspour ได้มีการปรับหมอกลดลง
    และมีการเล่นแสงสีให้ตัวเกมสมจริงยิ่งขึ้น

ภาพ Art จาก Silent Hill ซึ่งในเมือง Centralia จริงไม่ได้มีแผ่นดินแยกถึงขนาดนี้หรอกนะครับ

-------------------------------------------------------------------------------------
    VideoClip : Centralia City "Silent Hill"
    ทีนี้ลองมาดูคลิปจากทางบ้านกันดีกว่า โดยเขาได้เดินทางเข้าไปยังพื้นที่เมือง Centralia
    เพื่อไปเก็บคลิปมาด้วยตัวเอง
    จะเป็นยังไงบ้าง ลองมาดูกันเลยดีกว่าครับ

-------------------------------------------------------------------------------------

จากในคลิปช่วงท้ายจะเห็นว่า ในปี 2016 จะมีกำหนดการเปิดอุโมงค์ ขึ้นในเมือง Centralia ซึ่งคาด
    ว่าน่าจะมีชาวพื้นเมืองที่เคยอยู่ Centralia มาก่อน
    กลับมาหวนรำลึกถึงเหตุการณ์ในครั้งนั้นแน่นอน
    และในส่วนเกมกับภาพยนตร์ ก็น่าจะมีความเคลื่อนไหวในปีนั้นด้วยก็เป็นได้ครับ

Silent Hill : Revelation 3D
    ชื่อภาษาไทย : เมืองห่าผี เรฟเวเลชั่น 3D จัดจำหน่ายโดย : M Pictures วันที่เข้าฉาย : 25 ตุลาคม 2555

SILENT HILL: REVELATION 3D ฮีทเธอร์ เมสัน (อเดเลด เคลเมนส์) และพ่อของเธอ (ฌอน บีน) กำลังหลบหนี
    ภยันตรายต่างๆ ที่ตัวเธอเองก็ยังไม่เข้าใจดีนัก ก่อนวันเกิดครบรอบปีที่ 18 ของเธอ ท่ามกลางความทุกข์ทรมานจากฝัน
    ร้ายสยดสยองและการหายตัวไปของพ่อเธอ ฮีทเธอร์ได้พบว่าเธอไม่ได้เป็นคนที่เธอคิด
    และความจริงนี้ก็นำเธอดำดิ่งลง
    ไปสู่โลกของปีศาจร้ายที่อาจจะคุมขังเธอไว้ตลอดกาลก็เป็นได้

-------------------------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------------------------------
    I'm Gamer News.... I'm Gamers Unleashed
    ขอบคุณที่ติดตามครับ เครดิต  แหล่งข่าวดีๆจาก : Sanook , OnlineStation
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nuk-Lightning : 28th October 2012 เมื่อ 01:54

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ยังไม่ได้ไปดูเลยอ่าาาา งานเยอะเฮ้ออออ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    มันน่าดูจริงเชียว อิอิ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ปิรามิดเท่มาก

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ตามหาสร้อยเหม็น

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ผมชอบนะหนังสยองขวัญแบบนี้ ผมชอบแนวนี้อยู่แล้ว

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1

หาอะไรคลุมหัวก็หน้าดูสุดๆ

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไปดูมาแล้วครับบบ

สำหรับผม ชอบครับ (แต่อาจจะดู เนื้อเรื่องเร็ว และ รวบรัดไปหน่อยก็เถอะ)

ปล. สปอยหน่อยๆ ปิรามิดหล่อมากภาคนี้

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    แต่ภาคหลังๆ มาอย่างเช่น Downspour ได้มีการปรับหมอกลดลง
    และมีการเล่นแสงสีให้ตัวเกมสมจริงยิ่งขึ้น

.:: DAVID DE GEA ::.

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    หนังกลางๆเรื่องทำตื่นเต้นน่ากลัวดีนะครับ แต่ท้ายเรื่องค่อนข้างน่าผิดหวัง ว่าแต่ Downpour จะลง PC บ้างไหมเนี้ย ไม่มีวี่แววเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    วันนี้ไปดูมา แล้วจะรักปิรามิดเลยครับ ^^

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    น่ากลัวมากครับ

หน้าหมาแต่ใจดี ดีกว่าหน้าเกาหลีแต่ใจหมา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ดูวันที่ 25 สนุกมาก รับรองน่าจะมีภาคต่อ ไปดูเเล้วน่าจะรู้มั้ง ผมรักปีรามิด
    ต้องเดินไปทางสว่าง Alan wake

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    รวบรัดไปนิดนึง อย่างอื่นก็ดีแล้ว ดัดแปลงพื้นฐานที่มาจากเกมส์ มาในหนังได้ไม่ขาดเท่าไหร่
    โอเคเลย ถ้าไม่จบเร็วอย่างงี้ คงสนุกมาก
    ป.ล.ตอนจบไม่ตรงคอนเซปหนังผีฝรั่งเลย

กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ผมไปดูหนังมวันนี้ หลอน นิด! ดูแล้ว คิดถึงเกมส์
    แต่ พีรามิดเฮดในหนัง....ดูแล้วเหมือนพระเอก เลย มาช่วยนางเอกตอนจบ!! 55

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    พยาบาลล อัยย๊ะ !!
    ลายเซ็น

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ป๊าด น่าดูมาก

เเนวสยองขวัญนี้หล่ะ กำลังหาดู

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    หนัง เป็นไง หนอ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    อยากไปดูเเล้ววววววววววววววววววว

กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YoShINoR อ่านกระทู้
    ผมไปดูหนังมวันนี้ หลอน นิด! ดูแล้ว คิดถึงเกมส์
    แต่ พีรามิดเฮดในหนัง....ดูแล้วเหมือนพระเอก เลย มาช่วยนางเอกตอนจบ!! 55
    ผมว่าไม่น่าสปอยหรอกเพราะคนเล่นเกมรู้อยู่แล้วเป็นพวกดี คนที่อยู่ในปีรามิดนั้นคือตัวเอกในภาคก่อนๆของเกม ใครเล่นเกมมันจะมี ฉากจบไม่เหมือนกันผมเกมนี้รู้สึกทำเนื้อเรื่องของภาค 3 ฉากจบ เดายากว่าจบแบบไหน
    วันพุทธเดียวไปดู

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มู้นี้อ่านแล้วได้ความรู้ด้วย
    เกมส์สนุกได้เรื่อง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    อิ่มเลย // เรอ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494

เหมือนกันเลยย
    < HEISENBERG >

Katsura Chan!!!~≧0≦
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 469
    ผีนางพยาบาลหาอะไรปิดหัวไว้ ทำให้หนังน่าดูขึ้นมาเยอะเลยทีเดียว อิอิ

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    เอ่อ มีแต่คนบอก พยาบาล เอ็กซ์ มาก ฮ่าๆ

Fuuu' ..