ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    Blog Entries
    3

-Space Frontier : ยำใหญ่!!! 20 ข้อที่คุณไม่รู้เกี่ยวกับ GTA-

-Space Frontier : Game News-
    ยำใหญ่!!! 20 ข้อที่คุณไม่รู้เกี่ยวกับ GTA

20 สิ่งที่คุณอาจไม่รู้กี่ยวกับ GTA
    ความลับของการพัฒนา ไข่อีสเตอร์ เเละ ข้อเท็จจริงแปลกๆ

Rockstar เป็นที่รู้จักกันในการควบคุมเกมเเละสิ่งที่เรารู้ในเกมของพวกเขา
    ดังนั้นเมื่อมีความลับหลุดรั่วไหลออกไป จนทำให้ซีรีย์ GTA เต็มไปผด้วยสิ่งน่าสนใจ
    มันถือเป็นโครงการร้อยล้านที่เเสนเหลือเชื่อ 'เเล้วเราจะต้องทำอะไรสักอย่างกับสิ่งเหล่านั้น
    กับข้อมูลของเราที่รั่วไหลตลอดปี'

1.ปรากฏการ์ณ 9/11
    Game :Grand Theft Auto III year :2001
    เพราะ Rockstar ของเราอยู่ใน New York City การโจมตีในเหตุการ์ณ 9/11 จึงส่งผลกับเราโดยตรง
    ในการตอบสนองเนื้อหาในเกม Grand Theft Auto III จึงได้ถูกเปลี่ยนเป็นเครื่องหมายแห่งความเคารพ
    Decals ของรถถูกเปลี่ยนเป็นสี ฟ้า-ขาว เเละชุดตำรวจเปลี่ยนเป็นสี ดำ-ขาว
    เเละภารกิจที่เดินทางไปรอบๆ Darkel จะต้องถูกตัดออกไป เพราะเป้นการก่อการร้ายที่ร่ำลือกัน
    อย่างไรก็ตามทาง Rockstar ก็ออกมาบอกว่า เนื้อหาของเกมจะเปลี่ยไปเพียง 1%
    เท่านั้น

2.ตัวละครเเปลกๆในเกม
    Game :Grand Theft Auto III Year :2001
    ภารกิจลอบสังหารใน Grand Theft Auto III คุณจะได้ล่าตัวละครที่ใส่ชุดสีดำสีดำที่เรียกกันว่า
    "Tanner" ซึ่งมันดูเคลื่อนไหวเเปลกๆ เพราะมันคงเกี่ยวกับเท้าของเขาเเน่ๆ

3.การเริ่มต้นที่เเตกต่าง
    Game :Grand Theft Auto Year :1997
    ไอเดียตอนเเรกของ GTA(ตอนนั้นยังไม่มีชื่อ)คุณจะได้เล่นเป็นตำรวจ เเล้วไล่จับ
    อาชญากรในเมืองใหญ่ เป็นบทบาทที่ตรงกันข้าม ในขณะที่ทีมงานคิดว่ามันสนุกมากขึ้น

4.จุดเริ่มต้นที่ต่ำต้อย
    Game :Grand Theft Auto Year :1997
    ในต้นเเบบเเนวคิดเดิม(ขั้นตอนเขียนบท)ที่มันรั่วไหลออกมาเผมให้เห็นว่า
    ชื่อเเรกของเกมเป็นคือ 'n' Chase ซึ่งันมีหลายองค์ประกอบมาก เช่น
    อิสระในการขโมยรถยนต์ เเละความสามารถทำอะไรได้มากกว่าชีวิตจริง
    เเล้วในที่สุดมันก็ได้เป็นเกมที่สมบูรณ์

5.ต้นกำเนิดของ Niko
    Game Grand Theft Auto IV Year 2008
    ลักษณะของ Niko Bellic เป็นไปตามตัวตัวละคร Vladimir Mashkov จากภาพยนต์
    Behind Enemy Lines ที่อ้างถึงรายการทอล์คโชว์ของรัสเซีย Mashkov ได้ให้เสียงพากย์
    ของเขา

6.มีโอกาสที่จะพบเจอ
    Game :GTA: San Andreas Year :2004
    เเรปเปอร์หนุ่ม Maylay ไม่เคยรู้เลยว่าเขาจะได้เป็นผู้ให้เสียงของ CJ Johnson
    เข้าได้รับเลือกหลังจากที่เขาได้รับโทรศัพท์จาก Rockstar เเละ DJ Pooh กำลัง
    พูดเรื่องเกี่ยวกับเพลงในเกมพอดี

7.รถมอเตอร์ไซค์ที่หายไป
    Game :Grand Theft Auto III Year :2001
    การขาดรถมอเตอร์ไซค์ใน GTA III ?? เห็นได้ชัดว่ารถมอเตอร์ไซค์ถูกห้ามใน
    Liberty City ระหว่างปี 1999 ถึงปี 2001 ความจริงคือ ตอนนั้น Rockstar ไม่สามารถเขียน
    โปรเเกรมของรถมอเตอร์ไซค์ได้ในเวลานั้น มันก็เลยไม่มีในเกมระหว่างนั้น

8.GOT BURNED
    ครั้งเเรกของเกม GTA บน Xbox (ส่วนหนึ่งของ double pack) Grand Theft Auto III
    ได้รับการพัฒนาโดยเอนจิ้น RenderWare ที่ถูกสร้างขึ้นโดย Burnout devs Criterion
    เเละมันได้ใช้งานอย่างหนักสำหรับเครื่อง Xbox ในภาค vice city เเละ San andreas

9.การเซ็นเซอร์ที่ ออสเตรเลีย
    มันช่างหายากซะจริงๆที่จะมีสิ่งใดถูกเซ็นเซอร์ใน GTA เเต่ในออสเตรเลีย
    ตอน GTA III ได้รับความทรมาณจากการตัดบางส่วนจากกองเซ็นเซอร์
    ที่เข้มงวดเเล้วฉาวโฉ่ในออสเตรเลีย คือการฆ่าโสเภณีหลังจากที่เธอได้มี SEX
    เเล้วมันสื่อถึงความรุนเเรงทางเพศเเละการใชภาษา ควรใช้วิจารณญาณในการับชม เฮ้ย!! ไม่ใช่เเล้ว เเค่เพศ
    ดังนั้น มันจึงถูกตัดออกไปจาก GTA III เเละ Vice City ในปีต่อมา

10.เสียงเเห่งการสาบาน
    Game :Grand Theft Auto :San Andreas Year :2004
    ใน GTA: San Andreas, คำว่า "Fuck" ถูกใช้ไปใช้ครั้ง 365
    (ไม่นับเพลง หรือบทสนทนสุ่มของ NPC) ซึ่งมันเป็นเหตุผลในหลายๆเหตุผล
    ที่มันจะมีอิทธิพลต่อเด็กเเละหนังสือพิมพ์ได้กล่าวว่า "มันไม่ได้มีไว้สำหรับเด็ก
    เเต่ผมสัญญาว่ามีเด็กกำลังเล่นมันอยู่"ประธานาธิบดีของสหรัฐอเมริกาบารัคโอบาออกมากล่าว

Editor : Keroro07

Source : computerandvideogames

Design Post : Satisfaction Space

คงมีหลายคนถามเเล้วอีก 10 ข้อที่เหลือละหายไปไหน 10 ข้อที่เหลือคุณ April จะเป็นคนมาทำต่อครับ ไปก่อนนะครับ แปลผิด มั่วยังไงก็บอกด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย keroro07 : 27th October 2012 เมื่อ 23:54

หัดมาซื้อเกมแท้บ้างดิ
    กล่าวขอบคุณ
    6,685
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,226
    4
    เราต้องแปลต่อหรอ??? // โดนตบ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    รอ 10 ข้อที่เหลือละกันครับ อะไรเกี่ยว GTA ผมรักหมด 5555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ April อ่านกระทู้
    เราต้องแปลต่อหรอ??? // โดนตบ
    ก็ใช่หนะสิ ไม่เเปลต่อ ก็เจอตบสิครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ข้อที่ 11 "ถึงตัวเกมนะโดนห้ามปรามและได้รับความกดดันจากสังคม หลังจากตกเป็นเป้าหมาย
    ของผู้ที่คิดว่าเกมผิด โดนอ้างว่าทำให้เผาบ้านมือง โดนอ้างว่าทำให้เกิดการฆาตกรรม"
    แต่ผู้พัฒนาก็ "ไม่แคร์สื่อ" ทำภาคใหม่ออกมาให้ชาวเกมเมอร์ได้เสพสุขกันต่อไป.....

ปล.แต่งเองขอรับ ไม่เกี่ยวกับข่าว 555+

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4,490
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nuk-Lightning อ่านกระทู้
    ข้อที่ 11 "ถึงตัวเกมนะโดนห้ามปรามและได้รับความกดดันจากสังคม หลังจากตกเป็นเป้าหมาย
    ของผู้ที่คิดว่าเกมผิด โดนอ้างว่าทำให้เผาบ้านมือง โดนอ้างว่าทำให้เกิดการฆาตกรรม"
    แต่ผู้พัฒนาก็ "ไม่แคร์สื่อ" ทำภาคใหม่ออกมาให้ชาวเกมเมอร์ได้เสพสุขกันต่อไป.....

ปล.แต่งเองขอรับ ไม่เกี่ยวกับข่าว 555+
    55 ขอบคุณมากเฮีย มาเจิมเองเลย เเต่คนเราก็ไปโทษเกมหมด มันก็ไม่ถูกนะ เเต่ชอบทีมงานที่ทำออกมาเรื่อยๆไม่เคร์สื่อ ก็มันขายได้นิหน่า

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    ดองไว้กี่วันแล้วล่ะ ?
    .. BUT I CAN'T SLEEP

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    ไอข้อเเรก ผมรู้สึกว่า ตามเนื้อเรื่องของ gta ที่กล่าวถึงเหตุการณ์ 911 อะ
    คือเขตพื้นที่ที่มีการก่อสร้างอยู่ใช่ไหมอะ ที่อยู่ของพวก cartel อะ ใช่ปะ ในเมือง 2 อะ ใกล้บ้านเราด้วย
    ถ้าตรงนั้นอิงจากของจริงคือ world tred นะ
    ไอ toni crispiano มันไประเบิดเขตพื้นที่ตรงนั้นใช่ไหมอะครับ
    ที่ว่าไอ นายกขี้โกงมันไปเอาเอกสารทางรวยลัดของไอ aven ไรนี่มาไหมอะ (ไอลุงหนวดจาก ภาค vc อะ)
    มันสั่งให้เราไประเบิดเขตพื้นที่ตรงนั้นเองไม่ใช่เหรอ
    เเล้ว toni ก็ไประเบิดซะ ใช่ปะ ก็เท่ากับว่า เนื้อเรื่องที่ถูกตัดมันไปอยู่ใน gta liberty city storie ไง
    ใครเคยเล่นบ้าง มันมีภารกิจนึงอะ จำได้ไหม

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976

เหมือนเป๊ะ เลย 55555

.:: DAVID DE GEA ::.

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ข้อสุดท้ายน่าจะเป็นการขับรถที่ห่วยแตกมาก การบังคับ หรือคุณเล่นแล้วลองปรับให้เห็นแต่กระโปงรถสิ นึกว่าขับเรืออยู่ 55+ หวังว่าภาคต่อไปจะดีกว่านี้นะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438

ถ้าไม่มีหน้านี้ slenderman ชัดๆ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ข้อ 5 ว่าเเล้วว่าต้องมาจาก Behide Enemy Line ตอนจบเท่มาก เอา Flare ปักหน้าอก แต่ภาคหลังจากนั้น - - หมาไม่เเดก

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ในที่สุดก็แปลมันจนได้ อะโค่โค่เคย์ เย้ห์

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 491

เหมือนจริงอะไรจริง...

แต่ยังไม่เท่า Mark Vanderloo กับ Commander Shepard อันนี้แทบจะสแกนกันมาเลย...

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    อยากได้ภาษษาไทยแบบ The Sim อะ 55555555 ไม่เก่งEng

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

--ChelseaFC--
    Udon Thani , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เกมนี้เป็นเกมที่ ผมยอมลงทุน อัพคอมใหม่ 55+
    จนก็ '' ย่ำยี '' มีก็ '' อิจฉา ''

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ไม่น่าเชื่อว่าเกมอย่างGTA จะมีเนื้อหาลึกซึ้งแบบนี้ 5555 เยี่ยมๆ
    ขอบคุณมากครับผม

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    รอสิบข้อที่เหลือ
    THIS IS SEMPITERNAL!

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    รออีก 10 ข้อ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เกมไม่ได้ผิดสิ่งที่ผิดคนการกระทำของตัวเองแหละครับ คนมีความรู้มีสมองเค้าไม่ทำตามเกมหรอกไอเรื่องไม่ดี เช่น ขโมยรถ ในเกมทำได้แต่ตำรวจในเกมก็ไล่จับคุณนิครับของจริงจะต่างอะไรกันก็โดนจับเหมือนกันถึงจะทำได้ ยังไงจะทำอะไรก็ควรคิดก่อนทำไม่งั้นชีวิตล่มจมแน่ครับท่าน

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ผมล่ะงงไอพวกที่เล่น GTA แล้วไปไล่ปล้นเค้าเนี่ย หัวมันคิดได้ยังไง > <
    [/url]

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    โอบาม่า กับ ภาค San Andreas ...... ฟังแล้วมันแปลกๆ นิ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    593
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมอยากรู้ว่าทำไมเสาไฟฟ้าที่เป็นไม้ใน GTA แต่ละภาคทำไมชนมันไม่เคยพังเลย (แต่เหล็กพังเฉย)

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Stay In The Dream....
    Find me in the Dream
    กล่าวขอบคุณ
    1,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 697
    2
    โฮ่ๆๆๆ เนื้อหาอย่างเยอะ ต้องช่วยกันแปลเลยทีเดียวเชียววว ^^

---------------------------------------------------------------

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    5.ต้นกำเนิดของ Niko
    Game Grand Theft Auto IV Year 2008
    ลักษณะของ Niko Bellic เป็นไปตามตัวตัวละคร Vladimir Mashkov จากภาพยนต์
    Behind Enemy Lines ที่อ้างถึงรายการทอล์คโชว์ของรัสเซีย Mashkov ได้ให้เสียงพากย์
    ของเขา

ข้อเนี้ยถึงว่า หน้าคุ้นๆๆ ก็ว่า คงบังเอิญเหมือน ที่ไหนได้ ใช่เลย
    My notebook Vaio Inter core i5-2410M CPU 2.30GHz Ram 8 GB DDR3 Nvidia Geforce410M

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: