ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ดูหนังพากย์อิงซับอิงจะได้เร็วกว่าพากย์อิงไม่มีซับอิงนะผมว่า

แต่ยอมรับว่าพอเล่นเกมดูหนังแล้วมันได้เยอะกว่าที่เรียนอีก สงสัยเราตั้งใจมันเลยเข้าหัวง่าย

ปล.แต่อยากเก่งญี่ปุ่นมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ตอนนี้ผมก็สนใจอย่างมากเลยครับ เห็นคำศัพท์ไหนไม่รู้จะเอามาแปลแล้วก็ออกเสียงพูดให้ถูกทุกคำเลย แล้วก็ฟังแต่เพลงสากล

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warhead007 อ่านกระทู้
    เล่นเกมประเภทคุยอะครับ ที่ต้องคุยตามเนื้อเรื่อง ตอบคำถาม เชื่อไหม ผมสอบอังกฤษไม่ตกสักจุดเลยเดี๋ยวนี้ เมื่อก่อน มีกี่จุดเหมาหมด 555
    แล้วก็พวก GTA Bully มีกี่เกมผมเปิด sub หมดเลย
    ผู้ใหญ่บางคนบอกเกมไม่มีประโยชน์ คุณคิดผิด!!!
    ใช่ครับ อย่าง Bully มินิเกมส์ วิชา อังกฤษ และก็ วิชา ภูมิศาสตร์ อ่ะครับ
    สำหรับ จขกท.ครับ ผมเก่ง Eng ได้ก็เพราะเล่นเกมส์ครับและก็ดูหนังซับ อ่านการ์ตูนซับเอาครับ

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    1. มีเมียฝรั่ง

2. มีเมียฝรั่ง

3. มีเมียฝรั่ง

4. มีเมียฝรั่ง

5. มีเมียฝรั่ง

6. มีเมียฝรั่ง

7. มีเมียฝรั่ง

8. มีเมียฝรั่ง

9. มีเมียฝรั่ง

10. มีเมียฝรั่ง
    ท่านแอ้นมาฮาอีกแล้ว ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

หน้าหมาแต่ใจดี ดีกว่าหน้าเกาหลีแต่ใจหมา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    1.ฟังเพลงอังกฤษ
    2.เปิดซับเวลาเล่นเกม
    3.เปิดซับเวลาดูหนัง
    4.คำไหนไม่เป็นดู Dictionary เอาครับ

WALK TO DIE
    กล่าวขอบคุณ
    2,979
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    ผมก็เหมือน จขกท ละครับ

แต่ผมจะชอบอย่างนึงเวลาดูพวกหนังที่เป็นซับแล้วมีพวกประโยคหรือคำคม

ผมจะพยายามฟังว่ามันพูดว่าอะไรแล้วไปหาที่มาของประโยคนั้นอีกที

ซึ่งผมว่ามันช่วยให้เราจำมันได้มากขึ้น
    a question that sometimes drives me crazy am i or are the others crazy

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เล่นเกมส์+เรียนดีๆ

เพราะผมก็ทำแบบนี้ ^^
    โย่ว!ชาว JKG

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    จำอะไรที่มันสัปดนไว้อะครับ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    ผมอ่านหนังสือครับ แล้วลองไปสอบโทอิกเทสตัวเองดูครับได้657 เชื่อมั้ยว่าผมยังพูดกับฝรั่งยังไม่คล่องปากเลย
    ดังนั้นผมไม่เชื่อว่าเล่นเกมแล้วจะพูดอังกฤษเก่งได้

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    คุยกับฝรั่งที่นิสัยดีๆครับ พอเราพูดผิดเขาจะบอกมาครับ(คุยในเกมที่ผมเล่น มีเพื่อนเป็นฝรั่ง555+)

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เกมส์ หนัง
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Silent & Deadly
    Long Time In The Galaxy Far Far Away
    กล่าวขอบคุณ
    701
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,168
    ไปเกิดเป็นฝรั่งครับ

ล้อเล่นครับ เรียน ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    เล่นเกมไง ฮาๆ

ความจริง ภาษา eng ไ่ม่ยากเท่าไหร่หรอก จำหลักมันไว้ จะยากขึ้นก็มีแต่พวก ศัพย์ ต่างๆ อะ
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    เล่นเกมส์เซิฟอินเตอร์ ถ้าคุณซื้อขาย ของคุยกับฝรั่งรู้เรื่องก็โอละ เพราะนี่ก็เล่นอยู่ ได้ศัพท์หลายภาษาด้วยเพราะคนเล่นมันทั่วโลก
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    มีเพื่อนคนหนึ่งเก่งภาษามาก รู้แม้กระทั้งรากศัพท์ ตอนนี้เรียนแพทย์ (เพราะมันชอบดู Grey's Anatomy 555+)
    เคยไปแข่ง Spelling BEE อีกด้วยที่อเมริกา แบบว่าเก่งเวอร์เลยอ่ะผมละอิจฉา มันเก่งกว่าเจ้าของภาษาอีกเห้ย...

อันที่จริงแล้วไม่ต้องเก่งขนาดนั้นก็ได้ เพียงแค่รู้ว่าตัวเราสนใจอะไรด้านไหน
    คำแนะนำจากผม ถ้าดูหนังมีซับ ให้หัดพูดตามด้วยไม่งั้นเราจะลืม ทั้งหมดที่มันผ่านตาเราไป
    ฟังเพลง สำเนียงอาจจะไม่ชัดเท่าไหรนักเพราะเป็นเสียงขับร้องไม่ใช่พูดออกมาปกติ เพียงแค่ได้ศัพท์บางคำเท่านั้น แต่อาจจะจำประโยคหรือความหมายมันไม่ได้ดีเท่าไร

สำหรับผม ผมดูแบบ eng-eng(ซับ) ล้วนๆ แบบนี้เน้นไปที่การฟัง ถ้าทำไปเรื่อยๆ จะฟังออกง่ายขึ้น หัดจำ เสียงที่ลงท้ายด้วย ed มันจะไม่เหมืนกัน
    ตัวอย่าง
    1. ออกเสียงว่า อิด(เอ็ด) ถ้าลงท้ายด้วย t, d
    เช่น wanted (ว๊อนทิด) needed (นีดดิด) cheated (ชีททิด)

2. ออกเสียงว่า เท่อะ ถ้าลงท้ายด้วย p, k, s, f, ss, sh, ch, x
    เช่น liked (ไล้ค์เท่อะ) mixed (มิกซเท่อะ) dropped (ดรอพเท่อะ) washed (วอชเท่อะ) escaped (เอสเคพเท่อะ)

3.ออกเสียง เดอะ คำที่เติม ed นอกเหนือจากข้อ 1 และ 2 หรือลงท้ายด้วยเสียงสละ y, i, e เป็นต้น จะออกเสียงเป็น เดอะ
    เช่น climbed (ไคลมบ์เดอะ) answered (แอนเซอร์เดอะ) showed (โชวเดอะ) died (ไดเดอะ) stayed (สเตย์เดอะ)

แต่จะไม่เน้นเสัยง ed มากนักจะเหมือนกับพูดในปากเปาลมออกมา ถ้าฟังไม่ดีนี้ดูออกยาก

อยากฝากหลายๆ คนชอบใช้ภาษาแบบผิดๆกันครับ เยอะมาก เช่น พิพม์ทุกคำขึ้นต้นด้วยตัวใหญ่หมด มันดูไม่ดีสำหรับชาวต่างชาตินะครับ แล้วมันกวนสายตาผู้อ่านเป็นอย่างมาก
    เช่น ''You'll Hurt My Feeling, If You Don't Have Some More'' เป็นต้น ห้ามใช้แบบนี้เด็ดขาด ผมเจอหลายคนโดนฝรั่งด่าอยู่บ่อยๆ ใน yt

ฝากไว้แค่นี้แหละครับ ภาษามีอะไรอีกมากมายที่เราไม่สามารถรู้ได้หมด สู้ๆครับ ไม่ต้องรีบเสียเวลาดู 2-3 รอบ เปลี่ยนแบบซับ ไทย ไปเป็นอังกฤษ คำไหนไม่รู้ให้รีบกดหยุด แล้วแปลทันที แนะนำให้ใช้เวป นี้ครับ http://www.siamdic.com/ บอกการออกเสีบงของคำนั้นๆ ด้วย (ส่วนใหญ่เป็นการออกเสียงแบบอเมริกัน) ช่วยได้เยอะสำหรับใครที่ไม่รู้ว่ามันอ่านว่าอะไร

สิ่งที่สอนในโรงเรียนและมหาวิทยาลัยไม่ใช่การศึกษา แต่เป็นวิธีการศึกษา

ป.ล. เขียนเองเน้อออกมาจากสมองล้วนๆ ตอนนี้ผมชอบภาษาฝรั่งเศษมันช่างไพเราะเหลือเกิน

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    สำหรับผมคือ มีเพื่อนเป็นชาวต่างชาติอะครับแน่นอนว่าแรกๆ มันจะเขินๆ เพราะเราพูดภาษาอังกฤษไม่เก่ง แต่พอได้พูดถึงวัน งูๆ ปลาๆ ไปเรื่อยๆ มันจะค่อยซึมซับจนเข้าใจเอง
    อีกอย่างไม่ต้องกระแดะออกเสียงให้เหมือนก็ได้ เพราะฝรั่งเค้าก็พูดธรรมดาๆ

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    พยายามใช้มันให้บ่อยที่สุดครับ ว่างๆ ก็ลองนั่งคิดประโยคสัก2-3ประโยคเล่นๆตอนว่าง ก็ดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    Blog Entries
    1
    ไม่รู้ครับ ผมก็ไม่ได้เล่นเสพเนื้อเรื่อง เล่นๆไปงั้น เป็นเองเฉย 555+ ไม่ได้เก่งอังกฤษหรอกผมอะ เดาๆ ดุ่มๆเอางั้น ถามฝรั่งก็ฌป็นแต่
    hello,where r u come from ?,how old ? แล้วก็เอาแต่ละคำมาประสมมั่วๆ 55+

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ต้องใช้ในชีวิตประจำวัน

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    ดันหค่อย ดัน หค่อย !!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ไม่รู้ครับ

เล่นเกมแล้วมันก็รู้เองอะ

Y U NO...
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 747
    สิ่งที่สำคัญที่สุดคือ กล้าพูดครับ ...
    แค่นั้นแหล่ะจริง ๆ

เก่งให้ตายไม่ได้พูด ก็ไม่มีความหมาย
    ภูมิคุ้มกัน คนต่างชาติต้องมาก่อนครับ ถถถถถถถถถถถถถถถถ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ผมรู้ศัพท์จาก Ragnarok อ่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    หนัง เกมส์ การ์ตูน เข้มข้นสุดๆก็ไปเมืองนอกครับ

ทำอะไรก็ได้ที่ได้ใช้ทักษะ ฟัง พูด คิด อ่าน เขียน

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    เอาเข้าจริงๆ มัวแต่ดูหนังเล่นเกมมากเกินไปเราจะไปติดพวกศัพย์คำหยาบคำสแลงอะไรพวกนี้ซะมากกว่า เอาแบบทางการไปเลยแล้วกัน
    อยากเก่งไวๆ ให้ฝึกโปรแกรม Tell Me More english v.8 - v.9 ขึ้นไปครับ หาโหลดได้ตามบิท