ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

[ วิทยาศาสต์ ]การทดลองพลังลึกลับของพีระมิด

[ การทดลองพลังลึกลับของพีระมิด ]
    ............................................................

ว่ากันว่า เมื่อนำอะไรไปไว้ในพีระมิด ของนั้นจะไม่เน่าหรือเน่าช้าจริงหรือ
    ใครบางคน ทดลองพลังพีระมิดด้วยการเอาเนื้อสัตวเข้าไปไว้ พบว่าไม่เน่า แล้วเค้ารู้หรือเปล่า ว่าถ้ามันอยู่เปล่าๆมันจะเป็นยังไง ถ้ามันอยู่ในรูปทรงอื่นมันจะเป็นยังไง ในฤดูกาลดังกล่าวมันเป็นอย่างไร

ผมได้นำแอ็ปเปิ้ล 1 ลูก มาผ่าเป็นซีกๆ เพราะอย่างน้อยก็มั่นใจว่ามันมาจากลูกเดียวกัน ไม่ได้มาจากคนละลูก ซึ่งไม่ทราบว่ามันอายุเท่ากันหรือไม่

จากนั้น ก็ครอบลงด้วยรูปทรงลูกบาศก์และรูปทรงพีระมิดพร้อมๆกัน โดยที่รูปทรงทั้งสองนั้น จะต้องมีปริมาตรเท่ากันด้วยความรู้คณิตศาสตร์สมัยมัธยม ก็เพื่อให้มีปริมาตรอากาศภายในเท่ากัน แบตทีเรียภายในก็ควรจะเท่ากัน และการกระจายของกลิ่นในแอ็ปเปิ้ลหรืออะไรแพร่ออกไปก็ควรจะเท่ากันหมด
    ตั้งเข็มทิศไว้ให้ตรงกับทิศทั้ง 4 (ตามความเชื่อ)

ผ่านไป 4 วัน ก็มาเปิดดูด้วยใจระทึก

ภาพชัดๆของซีกที่วางไว้ข้างนอกเฉยๆ (ดูแล้วห่อเหี่ยวยังไงก็ไม่รู้ - -!)

ภาพเปรียบเทียบชัดๆของซีกที่วางไว้ในพีระมิด ได้ผลการทดลองที่มหัศจรรย์

และซีกที่ไว้ในลูกบาศก์ เพื่อดูว่ามันอาจไม่เน่าเพราะอยู่ในรูปทรงปิดเหมือนในพีระมิดหรือไม่
    กลับได้ผลการทดลองที่คล้ายรอบที่แล้ว คือชุ่มน้ำ ขึ้นรา แต่ที่เห็นชัดคราวนี้อีกคือ มีเม็ดละอองน้ำกระจายโดยรอบ

ละอองน้ำเหล่านั้น คงจะมาจากในแอ็ปเปิ้ลเอง และเป็นเหตุให้มันขึ้นราขาวๆเอง
    แต่ทำไมในพีระมิดไม่เป็น? หากให้เลือกกินแอ็ปเปิ้ลซีกใด คงเลือกอันที่อยู่ในพีระมิดมากกว่า
    แม้ว่าสติปัญญาทางวิทยาศาสตร์ของผมขณะนี้ จะไม่สามารถอธิบายได้ว่า เหตุใดซีกในพีระมิดจึงดูสมบูรณ์ที่สุด
    แต่ก็ภูมิใจครับ ที่ผมเป็นคนเดียวที่มีหลักฐานเป็นรูปธรรมในอินเตอร์เน็ตครับ นอกนั้นมีเพียงคำบรรยายเท่านั้น

..........................................................................................................................................................................

ที่มา http://board.palungjit.com/f2/%E0%B8...94-325235.html

อ้างอิง http://hottopic.postjung.com/

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    โอ้ว ขอบคุณสำหรับ ความรู้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    โอ้ เราคงมีที่เก็บของกินเเล้ว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สุดยอดเลยครับ ไม่เคยคิดมาก่อนเลย

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อืม.. สงสัยต้องทำตู้กับข้าวเป็นทรงพีระมิดละ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    เยี่ยมไปเลย ผมว่าลองเอาอะไรบางอย่างที่เก่าๆเช่นใบมีดโกนที่โดนสนิมกินครอบไว้ด้วยทรงปิระมิด เหมือนเคยอ่านว่ามันจะทำให้มีดโกนกลับมาคม

ปล.กวาดพื้นซักนิดก็ดีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ.อุบลช่วยด้วววยยยยยยยยยยยย