ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    one piece อีก 1 เสียงครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    To love ru ทุกภาคครับ ^^

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปิด ID ถาวร
    Kasetsart Univercity
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    อะเพิ่งสังเกตชื่อกระทู้้

มีเนื้อ ก็ต้อง ชมรมคนไร้เพื่อน สิ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    Black Jack

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    detactive boy conan ที่สุดแล้วแห่งความสนุก

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    Death Note ครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    FMA Brotherhood (แขนกลคนแปรธาตุ บราเธอฮูด) : เนื้อหาในภาคแรกเนื่องจากมังงะยังไม่จบ เนื้อเรื่องในอนิเมชั่นตัวเก่าผมว่ามันค่อนข้าง "ออกทะเล" ชอบกล
    (ให้ความรู้สึก จบดื้อๆ ยังไงยังงั้น) แต่เนื้อหาใน The Movie ของอนิเมชั่นภาคแรกผมชอบตรงมันไปเข้าเรื่องสงครามโลกครั้งที่สองด้วย
    ต่อเนื้อหาเรื่องได้ค่อนข้างดีครับ (แต่ตัวซีรี่ย์ก็ยังออกทะเลอยู่ดี)

Mahou Shoujo Madoka Magika (สาวน้อยจอมเวทย์ มาโดกะ มาจิกกา): อันนี้ไม่ได้ชอบในฉากตอนที่ 3 แน่นอนครับ (แต่ก็เกลียดไอตัวขาวๆในเรื่องเพราะพูดจากวนสหบาทาผู้ชมอยู่ดี)
    เนื้อเรื่องช่วงท้ายๆ ถึงจะเน้นดราม่าหนักและไม่ค่อยเข้ากับเนื้อหา "สาวน้อยจอมเวทย์ ผู้สดใส ร่าเริง" ก็เถอะ แต่ผมชอบฉากที่โฮมุตันเข้ารุกพยายามยูริกับมาโดจจิมากครับ (ไม่ใช่ละ)
    ส่วนตัวเป็นอนิเมะดราม่าที่เรียกน้ำตาผมไม่ได้ แต่ก็ชอบเนื้อหาของอนิเมชั่นตัวนี้แบบไม่มีเหตุผลครับ (ไร้เหตุผลอีกละ)

Toradora! (ยัยเสือใส กับนายหน้าโหด): เป็นอนิเมชั่นที่มาจากไลท์โนเวลเรื่องแรกที่ผมชอบเป็นการส่วนตัวครับ ก็มาแนวรักๆ ใคร่ๆ ตามฉบับพวกมาจากไลท์โนเวลตามปกติ
    ซึ่งเน้นตัวละครหญิงชายเป็นส่วนมาก แต่ถึงกระนั้น ในเรื่องก็ไม่มีฉาก "เซอร์วิส" หรือ "ค้ำคอร์" ในเรื่องแม้แต่นิดเดียว แต่พอดูแล้วรู้สึกเพลินชอบกลครับ
    ในช่วงตอน 23-24 อยู่ดีๆก็เอาผมซึ้งน้ำตาเกือบเล็ดครับ (ทั้งๆที่มันไม่ใช่ตอนจบ แต่ตอนจบเฉยๆซะงั้น)

Angel Beats! (แองเจิล บีทส์): อันนี้คงพอรู้กันครับ ชอบตรงไหน แต่เรียกน้ำตาผมไม่ได้ครับ เรื่องนี้ = =

Nichijou (ชีวิตประจำวัน): ชอบเพราะมุขฮา "เงียบ" เยอะครับ (ฮาเงียบ คือ ประมาณว่าจะเอาฮา แต่คนดูนั่งเงียบครับ แต่ถึงกระนั้นก็ยังตามซับอยู่ทุกตอนไป!)

Baka to test to Shoukanjuu! (ไอ้บ้า และ การสอบ และ ผู้พิทักษ์อัญเชิญ): ชอบในความโง่แบบพิศดารของ อากิฮิสะ ครับ (โง่แบบพิศดารตอนนี้ตัวผมยังแปลคำนี้ไม่ออกเลยครับ (ฮา))

Ano hi mita hana no namae o bokutachi wa mada shiranai (ดอกไม้ที่พวกเราเห็นในวันนั้น ถึงตอนนี้พวกเราก็ยังคงไม่รู้ชื่อของมัน) : ตอนจบเล่นน้ำตาเล็ดครับ จบ
    (และแอบสำเหนียกความโรคจิตสุดตี- ของ ยูคิยาสึ ครับ)

Clannad After story (แคลนนาร์ด อาร์ฟเตอร์ สตอรี่) : รู้ๆกันอยู่ . . . ซึ้ง

Crayon Shin-chan (ชินจังจอมแก่น) : เรื่องนี้ไม่เชิงชอบอนิเมชั่นครับ เฉยๆมาก ส่วนตัวชอบมังงะ
    เพราะสามารถเรียกความฮาได้เต็มที่จากความลามกของเด็กวัย 5 ขวบคนนี้ได้
    (หาอ่านค่อนข้างยากพอดูครับ แต่หลัง โยชิโตะ อุซุอิ คนวาดเสียชีวิตก็มีขายเกลื่อนเซเว่น ไม่ทราบสาเหตุครับ)

Gundam Seed (กันดั้ม ซีด) : เป็นกันดั้มซีรี่ย์เดียวที่เข้าใจเนื้อหาได้ง่ายที่สุดครับ

Mitsudomoe (มิทสึโดโมเอะ) : 3 พี่น้องมารุย จะมาคอยสร้างความป่วน ลามก ทะลึ่งสารพัด หาโหลดมาดูแล้วจะรู้สัจธรรมของเด็กหญิงชั้น ป.6 ว่าสามารถรั่วได้เพียงใดครับ

Boku no Tomodachi wa Sukunai (ชมรมคนไร้เพื่อน) : เรื่องนี้อนิเมะซีรี่ย์ออกมาฤดูกาลหน้า อันนี้ยังไม่รู้อนิเมชั่นจะเป็นยังไงก็ขอจองเนื้อที่ชอบไว้สำหรับเรื่องนี้ก่อนแล้วกันครับ

To Aru Majutsu no Index II(คัมภีร์คาถาต้องห้าม อินเด็กส์ II) : ชอบเป็นการส่วนตัวครับ ไม่ค่อยชอบเนื้อหาในภาคแรก เพราะยังเป็นปฐมบทอยู่หรือกระไร จึงทำให้เข้าใจยากมาก!
    ซึ่งในภาค 2 เนื้อเรื่องพวกเวทมนต์เข้าใจยากๆจึงค่อนข้างเบาบางและไปทางฝั่งวิทยาศาสตร์มากขึ้น ส่วนตัวก็ชอบแนวนี้ เลยไม่ขอดีเทลอะไรมากมายแล้วกันครับ

ที่จริงก็มีอีกหลายเรื่องที่ชอบ ติดใจ รวมทั้งบางเรื่องก็จำไม่ได้ด้วย เลยขอเขียนไว้แค่นี้พอแล้วกันครับ = =

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    Air gear ชอบเพราะชอบ ไม่รู้ทำไมถึงชอบแต่ก็ชอบ เอ้า

กล่าวขอบคุณ
    1,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 771
    Kara no Kyoukai
    KOBATO
    FMA

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    One Piece มั้ง
    Honey and Clover
    Air
    (ปกติไม่ค่อยชอบดูแนวดราม่าแต่พอได้ดูแล้วมันดีจริง)

แปลกมากไม่มีคนพูดถึง เรื่อง เรื่องนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 23rd August 2011 เมื่อ 02:44

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AlIeN อ่านกระทู้
    Air gear ชอบเพราะชอบ ไม่รู้ทำไมถึงชอบแต่ก็ชอบ เอ้า
    ไอที่ชอบ แบบนั้นอะป่าว แบบนั้นใช่ไหม รู้นะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ToraDora! กับ Angel Beats!
    สุดยอดมากสองเรื่องนี้ ให้ทั้งคู่เลยละกัน
    ตัวละครมีเอกลักษณ์ เนื้อหาในเรื่องทำน้ำตาตกไปหลายรอบ

สุดยอด ขอย้ำ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เอ้ยหลง ของลง วันพีชอีกคนหนุกดี

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    ให้ Reborn +1 เสียง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    GTO โครตมัน

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมพึ่งดูมาไม่เยอะ เลยเอาที่เพิ่งดูหมาดๆละกัน
    Usagi Drop ( ดราม่าชีวิต แต่ดูแล้วก็ให้ความอบอุ่นดี )
    Natsume Yuujinchou [ All Seasons ] ( แม้แต่ละตอนความเป็นมาจะสั้นๆ มันก็ซึ้งดี แอบ Y เล็กน้อย -*- )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย apbook01 : 24th August 2011 เมื่อ 17:25

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    One piece เด้

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    Angel Beats ครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    การ์ตูนเรื่องไหนมีเนื้อหาที่ดีที่สุดนั้น มันขึ้นอยู่กับ "เนื้อหา ความชอบ และอารมณ์ร่วมต่อการ์ตูนเรื่องนั้นครับ" โดยส่วนตัวผมชอบเรื่องที่ "อ.ทาเคชิ โอบาตะ" วาดเกือบทุกเรื่องเลยล่ะครับ แต่ถ้าจะบอกว่าการ์ตูนเรื่องไหนสุดยอดที่สุดนั้น ผมขอยกให้ "One Piece" ครับ มันเป็นอะไรมากกว่าการ์ตูนบู้ ซึ่ง One Piece นี่ให้อารมณ์ครบรส และก็ให้อะไรหลายๆอย่างแก่ผู้อ่านจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    VAGABOND ครับ

SNSD LIKE THIS !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,407
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ผมเลือกก่อนดูเต็มรูปแบบทุกครั้งครับ

เพราะงั้นจึงมีทุกเรื่องที่ดูมาถูกใจผมหมดเช่น To love ru , Toradora

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    ผมเคยคิดว่าเป็น onepiece ครับแต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็น 20th century boys ถึงจะไม่ใช่การ์ตูนต่อสู้แต่ผมคิดว่าน่าจะเนื้อเรื่องดีที่สุดแล้ว+สนุกด้วย
    ปล.ใครไม่เคยอ่านก็ลองหาอ่านดูครับสุดยอดเลยเรื่องนี้ กูตาลาลา~ซือตาลาลา~~~
    GU-UN-\m/

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ดีที่สุดนี่ เลือกยากนะ

แต่ตอนนี้ คลั่งที่สุดคือ Nurarihyon no Mago !!!
    Gerard

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    โหด มัน ฮา นํ้าตาไหล ใครบอกไม่มัน ไปอ่านก่อนไป๊ One Piece !!!!

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    Gintama ครับ

ทุกตอนแฝงด้วยข้อคิด!!

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: