ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverhope อ่านกระทู้
    ใครพอจะมีวิธีเล่นแบบคร่าวๆมั้งครับ แนะนำที T^T
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันฮะ ผมมั่วมาก เลย ตอนนี้ 555
    ลายเซ็น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    มาเจิมให้ครับเกมน่าเล่นดีครับขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    2013 จะมีระบบใหม่เข้ามา คือเลี้ยงไก่เอาไข่ไปขาย นอกนั้นก็ตัดหญ้าเลี้ยงวัวขายนม แล้วก็สร้างคล้ายๆพวกแปลงผักในเรือนกระจกมันจะได้income ทุกชั่วโมงมั้ง
    นอกนั้นก็ปลูกข้าว หรือข้าวโพด มันฝรั่งยังหาไม่เจอ - - เก็บเกี่ยว มีฟางก็เอาเครื่องมาอัดฟางไปขาย ไถ่แปลง เตรียมปลูกมั้ง ลงเมล็ด รดน้ำคล้ายๆน้ำยานั่นล่ะ หรือไม่ก็เอาขี้วัวมารด มีแบบเหลวกับแบบเนื้อๆ55+ รอโตเก็บขายอัพเกรดรถใหม่ซะ ซื้อแปลงเยอะขึ้น ถ้ามีเนื้อเรื่องคล้ายๆhaverstmoon นี่เพลินอ่ะจีบหญิงแต่งงาน555+

กล่าวขอบคุณ
    878
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เล่นยากมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ De@tH_NotE อ่านกระทู้
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันฮะ ผมมั่วมาก เลย ตอนนี้ 555
    ผมจะแนะนำเบื้องต้นนะครับ อย่างที่คุณ JaJz บอกไปแล้ว

สำหรับมือใหม่ Mod ฝึกหัดเป็นอะไรที่สำคัญมากๆ “Tutorials” ซึ่งจะช่วยให้เราเข้าใจถึงเครื่องมือพื้นฐานและวิธีการใช้งานได้เป็นอย่างดี

แนะนำข้อมูลการเล่นเบื้องต้น
    ปุ่ม I = เปิดโทรศัพท์มือถือเพื่อ..
    • ดูแผนที่และตำแหน่งสำคัญต่างๆของ Map สามารถซูม เข้า - ออก โดยปุ่ม 9
    • ดูวันเวลาและการพยากรณ์อากาศ กดปุ่ม 9 เพื่อแสดงวันถัดไป
    • ดูราคาการเงินที่รับซื้อผลผลิตตามสถานที่ต่างๆ ซึ่งมีอยู่ 4 จุด คือ ฟาร์มช็อป, สถานีรถไฟ, โรงแรม, โรงสี และท่าเรือ กดปุ่ม 9 เพื่อเลื่อนดูข้อมูลถัดไป
    • ดูสถาณะการเงินของ วันนี้, พรุ่งนี้ และมะรืนนี้ กด 9 เพื่อเลื่อนดู
    • ดูข้อมูลจำนวนผลผลิดที่อยู่ในคลังเก็บของของเรา

กด Q - เชื่อมต่อหรือถอดอุปกรณ์ ใช้ได้ตอนขึ้นแท๊คเตอร์
    กด F - เปิดไฟฉาย ใช้ในเวลากลางคืน (แต่จริงๆกลางคืนก็สว่างพออยู่แล้วนะ - -")
    กด P - เปิดหน้าต่างร้านค้าแบบเร่งด่วน ไม่จำเป็นต้องไปที่ร้าน (ซื้อเสร็จแล้วกด esc บนคีย์บอร์ด แล้วเซตให้อุปกรณ์มาอยู่ที่โรงงานเราได้เลย)
    กด H - เซตให้พนักงาน (AI) ทำงานแทนเราได้ ใช้ตอนอยู่ใกล้แปลงปลูกผักนะ
    กด Tap - สลับไปใช้รถคันอื่นๆ โดยไม่ต้องวิ่งไปขึ้นเอง
    กด R - ใช้ได้หลายอย่าง เช่น เติมน้ำมัน, เติมปุ๋ย, เติมน้ำยาฆ่าแมลง และใช้ซื้อที่ดินเพื่อทำแปลง
    กด 1 - เซตความเร็วรถให้วิ่งในระดับต่ำ (ช้าที่สุด)
    กด 2 - เซตความเร็วรถให้วิ่งในระดับปานกลาง (วิ่งเร็วปานกลาง)
    กด 3 - เซตความเร็วรถให้วิ่งในระดับสูง (เร็วที่สุดของรถ +- กับอุปกรณ์)
    กด 4 - เซตความเร็วรถให้วิ่งในระดับคงที่ 10km/h (ใช้สำหรับทำงานด้วยตัวเอง)
    - เร่งเวลาในเกม เข้าไปที่ Option ตรงเมนูหลักแล้วปรับตรง Time Scale ว่าจะให้เวลาเดินเร็วกว่าปกติกี่เท่า สามารถปรับได้ตั้งแต่เวลาปกติถึง 120x
    - สามารถเช็คการเจริญเติบโตของพืชผ่านทาง Option ได้
    • สีเหลือง - ส้ม พืชผลอยู่ระหว่างการเจริญเติบโต
    • สีเขียวอ่อน - เขียวเข็ม พืชผลสามารถเก็บเกี่ยวได้ (ควรเก็บเขียวตั้งแต่เป็นเขียวอ่อน เพราะอาจจะเก็บไม่เกี่ยวไม่ทัน หากไม่ได้วางแผนให้ดีๆ)
    • สีฟ้าอมเขียว - พืชผลเก็บเกี่ยวได้ แต่ต้องทำลายทิ้ง
    • สีแดง - พืชผลเน่าตาย โกยทิ้งอย่างเดียว

ขั้นตอนการปลูกพืชผลขั้นต้น (ไม่รวมการอัดฟาง หรือการทำฟาร์มสัตว์)
    1.เริ่มเตรียมดินเพื่อเพราะปลูกโดยใช้คันไถ (Plow) ไถบริเวณดินที่จะปลูก กด O เพื่อไถดินภายนอกแปลงที่มีอยู่แล้วได้
    2.น้ำเครื่องหว่านเมล็ด (Sowing Machines) ไปรับเมล็ดพันธ์ที่โกงดัง แล้วนำมาหว่านตามแปลงที่ต้องการ กด O เพื่อเปลี่ยนชนิดพืช
    3.ลงปุ๋ยหรือยาฆ่าแมลงด้วยเครื่องถ่างปุ๋มหรือเครื่องพ่นยาฆ่าแมลง ขั้นตอนนี้ใช้คนงานทำแทนไม่ได้
    4.รอเวลาพืชเจริญเติบโต สามารถเร่งระยะเวลาและความเร็วในการเจริญเติบโตได้ที่ Option ซึ่งกล่าวไปแล้วข้างต้น
    5.เมื่อพืชผลโตในระดับเก็บเกี่ยวได้แล้ว ก็ใช้เครื่องเก็บเกี่ยวเก็บผลผลิตได้ทันที
    6.หากรถเก็บเกี่ยวเต็มให้นำรถแท็คเตอร์พ่วงกระบะไปถ่ายเทผลผลิตออกจากรถเก็บเกี่ยว เพื่อสามารถเก็บเกี่ยวต่อได้
    7.นำผลผลิตที่อยู่ในกระบะไปเทลงที่คลังเก็บผลผลิต (เรียกว่าไรแวะ) อยู่ใกล้ๆกับเล้าไก่
    8.หลังจากเก็บเกี่ยวแล้วใช้ที่คราด (Cutivator) เก็บกวาดแปลงเพาะปลูกได้ทันที
    9.จะใช้คันไถกลบหน้าดิน โดยเริ่มต้นจากข้อ 1 เลยหรือไม่ก็ได้ (อันนี้ผมไม่แน่ใจ แต่ผมเริ่มที่ข้อ 2 เลย)
    10.นำกระบะขนผลผลิตไปขายตามสถานที่ต่างๆ (แนะนำว่าไม่ต้องรีบขายออก รอให้มีสถานะความต้องการพิเศษขึ้นก่อนแล้วค่อยขายออก จะได้เงินคูณตั้งแต่ 1 เท่าขึ้นไป)

สำหรับข้อมูลด้านอื่นๆ สามารถเข้าดู Gameplay ประกอบด้วยก็ได้ครับ
    Heroes of Newerth
    เสียงเพรียกประดุจดังบทเพลงมรณะ ตราตรึงอยู่ในส่วนลึกของประสาทสัมผัสที่ได้ยิน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ขอบคุณครัะบ

กล่าวขอบคุณ
    408
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ใส่ปุ๋ยทำยังไงอะ
    PC>CPU:i5 2500K 4.5Ghz RAM:G.skill 1600/12GB(2GB*2+8GB) VGA:ASUS 7870 Directcu II 2GB
    NB>CPU:i5 2310M 2.3Ghz RAM:4GB VGA:NVIDIA GeForce GT 540M 2GB(ASUS N43SL-V2G)

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    พระเจ้ายอด มันจ๊อดมากกกกก

ciel' etoile
    กล่าวขอบคุณ
    2,364
    ได้รับคำขอบคุณ: 322
    ขอบคุนจ้า น่าเล่นมากๆ