ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    288
    ได้รับคำขอบคุณ: 177

รบกวนถามเรื่องลง win ใหม่เกี่ยวกับ Steam กับ Origin หน่อยครับ

คือช่วงนี้ผมรู้สึกว่าอยากจะลง window ใหม่ อยากจะไปลองใช้ Win 8 ดูนะครับ แต่มันติดปัญหาตรงที่มี Steam กับ Origin อยู่ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่เพราะเพิ่งมาทะยอยๆซื้อของแท้ แต่วินนี้ก็ใช้มาปีนึงหรือปีกว่าๆได้แล้ว ตอนนี้ที่ใช้อยู่เป็น Window 7 Ultimate 64bit ปัญหาอยู่ที่ว่า

คือถ้าผมจะลงวินโด้ใหม่ พวกเกมส์ใน Steam กับ Origin นี่ต้องทำยังไงหว่าผมไม่ค่อยรู้

Steam นี่ ก๊อบตัวเกมส์ไว้ที่อื่นละก็ลบ Steam พอลงวินโด้ใหม่ ก็ก๊อบตัวที่ที่ก๊อบไว้ เอามาใส่ใน Steam ละก็ซ่อมไฟล์นิดหน่อยก็เล่นได้เหมือนเดิมใช่มั้ยครับ ** อันนี้เคยลองทำอยู่

ส่วน Origin นี่จำเป็นต้อง Deactivate ก่อน ละก็ก๊อบ โฟเดอร์เกมส์ไว้ ละพอลงวินโด้เสร็จก็ก๊อบโฟเดอร์เกมส์ใส่ Origin Games ใช่มั้ยหว่าละค่อย Activate หรือ Redeem Code ใหม่อีกครั้ง

อันนี้ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

รบกวนทีนะครับ

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    Steamนี่ถูกแล้วครับ

Originไม่แน่ใจมันยากอะของOrigin

เอาละได้วิธีมาแล้วมันเป็นวิธีBackupเกมของOrigin

1.ไปที่(C)/Program Files (x86)/Origin gamesแล้วก็ก็อปเกมที่อยากได้ไปหรือไม่ก็ก็อปทั้งFolderเลย

2.โหลดOriginใส่HDD

3.หลังจากลงวินโดว์ใหม่แล้วก็ลงOriginซะพอลงเสร็จแล้วกดFinishอย่าพึ่งเปิดโปรแกรมปิดมันไปเลย

4.ไปที่(C)/Program Files (x86)/แล้วก็วางโฟลเดอร์Origin gamesซะรอให้มันก็อปปี้เสร็จ

5.เปิดOriginแล้วก็ลงเกมตามปกติ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    288
    แล้วต้อง Activate หรือ Redeem Code ใหม่อีกครั้งปะครับ ของ Origin อ่าครับ

ชอบซื้อเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 397
    ไม่ต้องครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    288
    อ่า คือ ก่อนลงวินโด้ใหม่ Deactivate ก่อน แล้วก็ก๊อบโฟเดอร์เกมส์เอาไว้ พอลงเสร็จ ก็ก๊อบโฟเดอร์เกมส์ลง Origin Game เป็นอันว่าเสร็จเล่นได้เลยใช่มั้ยครับ ไม่ต้อง Activate ใหม่อีกครั้ง

เข้าใจถูกมั้ยครับ