ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

จะบอกแม่ดีใหม

คือผมโดดเรียนมา 15ครั้งแล้ว แล้วมันนี้ผมก็โดดอีกครับ

แล้วอาจาร์ประจำชั้นผมก็โทรไปบอกแม่ผม แม่ผมก็โทรมาถามผมว่า วันนี้ได้ปเรียนใหม

ผมบอกว่าไป แต่แม่บอกว่าแล้วทำไมครูถึงโทรมาบอกว่าไม่ได้เข้า

ผมเลยบอกว่าวันนี้เข้าสาย สงสัยอาจาร์จะไม่เห็น

ผมจะสาระภาพกับแม่ดีใหมครับ ว่าผมโดดเรียน กลัวโดนด่าครับแล้วอีกอย่างแม่ผมชอบคิดมากด้วย

บางวันแค่ผม ไม่สะบายหยุดเรียน แม่ผมก็ถามว่าอยากเรียนใหมเนี้ย ?

ทำไงดีครับ เครียดมากเลย ไม่รู้จะปรึกษาใครดีครับ T.T

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    บอกไปเถอะ คนเป็นแม่เขาเข้าใจดี บอกเหตุผลดีๆแล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ผมว่าบอกไปเถอะครับ 15 วันสำหรับผมยังแค่น้ำจิ้มครับ ตอน ม.2 ผมนี่ ขาดไป 40 กว่าวัน กลุ้มใจหนักกว่าคุณอีก อึดอัดใจมากๆ สุดท้ายผมก็ไปบอกแม่ว่าโดด ก็โดนยำไม่ใช่น้อย -..- แต่สุดท้ายก็ได้มาเรียนเหมือนเดิมครับ ทางออกมันมีแค่ทางเดียวครับ บอกไปเถอะ - -*

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    คุณลอง นึกเหตุผลทีควรบอก
    และเหตุผลที่ไม่ควรบอก
    ประกอบกับทำรายการว่า
    บอกแล้วเป็นอย่างไร
    ไม่บอกเป็นอย่างไร เอาแบบ มองไกลๆหน่อยนะครับ
    อย่ามองแค่ใกล้ๆ
    คุณน่าจะตัดสินใจได้ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สักที่บนโลก O_o
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    บอกเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    บอกเลยครับ

อย่าให้ท่านไม่สบายใจ มันบาปนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมว่าไม่ต้องบอกหรอกครับ เพราะผู้ใหญ่เค้าคิดมาก พูดง่ายๆหัวโบราณนะ เอาเป็นว่าไม่ต้องบอกและก็อย่าทำอีกละกัน คราบ

ที่นั้นแหละ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    บอกไปเถอะครับ15ครั้งยังน้อยนะผมโดดไปเป็นเดือนแทบไม่ได้ไปเรียนเลย ม.4-5 ไปเรียนแทบไม่ถึงครื่ง

ผมก็บอกแม่ผมหมดทุกอย่างบอกตามตรงก็โดนว่ายาวเลย 555+ ตอนนี้อยู่มหาลัยละแล้วก็เลิกทำไปแล้ว

เพราะต้องขยันมากกว่าเก่าโดดมากลงใหม่เสียตังไม่เหมือนเมื่อก่อนตกก็ยังซ่อมได้
    AMD Phenom II x6 1090T @ 4.0Ghz + Cooler Master V6GT + ATI HIS HD5970 ,PWC HD 7970 + Gigabyte 890GPA - UD3H + Kingston Hyper-X 4Gb/1666 + Corsair AX 1,200W

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ youthgts อ่านกระทู้
    ผมว่าบอกไปเถอะครับ 15 วันสำหรับผมยังแค่น้ำจิ้มครับ ตอน ม.2 ผมนี่ ขาดไป 40 กว่าวัน กลุ้มใจหนักกว่าคุณอีก อึดอัดใจมากๆ สุดท้ายผมก็ไปบอกแม่ว่าโดด ก็โดนยำไม่ใช่น้อย -..- แต่สุดท้ายก็ได้มาเรียนเหมือนเดิมครับ ทางออกมันมีแค่ทางเดียวครับ บอกไปเถอะ - -*
    ก็นั้นแหละครับ จขกท.เค้ากลัวจะเป็นแบบคุณ โดนยำ ไง แต่หากแม่ของ จขกท โหด ผมก็ไม่รู้จะทำไงแล้วหละ คงไม่รอด โดนยำแน่ เอาเป็นว่าแล้วแต่ จขกท.นะครับ

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    บอกเลยครับ คนดีชอบแก้ไข คนจัญ...ชอบแก้ตัว
    NO GOD OR KING ONLY MAN

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    บอกเลยครับ
    ว่าแต่จะหนีไปเพื่ออะไรเหรอครับ ~

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    งี้ไง ถ้าเป็นผมนะ ผมจะลองคุยกับแม่เบาๆก่อน

เช่น แม่ครับ ถ้าเพื่อนผมโดดเรียน 15 ครั้ง แม่ของเพื่อนจาทำไงครับ

แล้วเราจาค่อยๆบอกแม่ว่า ทำอย่างนั้นมันโหดนะ เดี๋ยวเด็กเครียดหนัก เขาอุส่ามาสารภาพ เขาคงไม่ทำผิดอีกแ้ล้ว

แล้วเราก็พูดไปเรื่อยๆจนสุดท้าย เราค่อยบอกความจริงไปอ่ะครับ

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    บอกเลย ครับ !!

ปล. เตรียมกล่องปฐมพยาบาล ไว้ให้พร้อมด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ผมเคยต้องลงเรียนใหม่ 11 วิชา ผมบอกกับแม่ว่าจะออกจากโรงเรียน แม่ผมพูดว่าสร้างปัญหาเองก้อต้องแก้เอง สรุปแล้วผมก้อลงเรียนใหม่ทั่ง 11 ตัว ใช้เวลา 5 ปีจบ ปวช

อย่าโดดเลยคับสักวันนึงคุณจะมีความรู้สึกแบบผมว่าไม่น่าโดดเลยกุ เพื่อนเขาจบหมดแล้ว แล้วกูทำอะไรอยู่ว่ะเนี่ย พิมพ์ซะมากเลย บอกแม่ไปเลยคับ แมนๆ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ุถ้าแม่คุณเป็นคนคิดมาก เครียดง่าย พอบอกไปแล้วไม่ค่อยจบเรื่อง วันต่อมาชอบกลับมาพูดใหม่ อย่าบอกเลยครับ ปล่อยให้เงียบไปและอย่าทำอีก ถ้าบอกไป ตัวเราและแม่อาจไม่สบายใจ

แต่ถ้าคุณอึดอัดคาใจ ก็บอกไปเถอะครับ และเกลี้ยกล่อมแม่ไม่ให้แม่คิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    พอบอกแม่ แม่จะถามทันทีว่าโดดทำไม

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ต้องบอกครับ บอกให้เเม่รู้ก่อนเเม่มารู้ทีหลัง คุณเเม่คุณจะเสียใจเเละอารมณ์เสียมากๆ จะโดนยำเละกว่าไม่บอก เเละผมไม่รู้ว่าจะโดดเรียนทำไมตั้ง 15 วัน ตั้งใจเรียนสิครับ เราจะต้องโตไปข้างหน้า ต้องมีครอบครัว ต้องหาเลี้ยงลูกเลี้ยงเมียนะครับ เราต้องหัดมีความรับผิดชอบ กล้าทำกล้ารับครับลูกผู้ชาย ไม่มีใครรักท่านมากกว่าเเม่หรอกครับ จะดีจะชั่ว ท่านก็ทิ้งลูกไม่ได้หรอก ไปบอกเเม่ซะ เเล้วทำตัวใหม่ ถ้าท่านทำดี เเม่ไม่มีทางยำเเเน่นอน มีเเต่จะรักท่านมากขึ้นเรื่อยๆ นะครับ ทำดีต่อบุพการี มีผลในอนาคตนะครับ ได้ดีเเน่นอนครับ เชื่อผม

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    บอกไปดิ ผู้ชายกล้าทำกล้ารับ!

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมโดดเรียนไปแล้วมันรู้สึกเบื่ออ่ะ เล่นเกมไม่กี่เกม เกมเดิมๆ ร้านเกมที่เจ้าของเค้าลงเกม of มันส์ๆไว้ก็มีน้อย เลยรู้สึกเบื่อผมเลยไม่ทำอีก
    แต่ถ้าโดด ก็โดดแค่ รายวิชา - -*
    ผมว่าแล้วแต่สถานการ ดีกว่าน่ะ
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    โดนยำ ดีกว่าอึดอัดในใจนะครับ โดนยำแปบเดียวก็หาย แต่อึดอัดในใจมันจะอยู่กับคุณไปอีกนาน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมโดดมา 29 วันแระ จารบอกขาดอีด1 ครั้งโดนพักการเรียน

เครียดเหมื่อนกัน แม่ผมรู้แล้วพี่ด้วย แทบตาย แต่พ่อยังไม่รู้ พ่อผมแก่แล้ว

60+ ละ แม่พี่เลยช่วยปิด กลัวเกิดเค้ารู้ความจิง ช็อคมาใครจาเลี๊ยงผม

ละ วันนี้ก้ต่อยกับเพื่อน อาจาร ลบไป 70 คะแนน โดน ตี 48 ที <<<< เพื่อนมันบอกว่าโดด

ถ้าไม่บอกอย่างน้อยก้โดน เช็คขาด

ละคะแนนผม - เกือบ 200 แล้ว เฮ้อ พึ่งมานึกได้

สายไปแล้ว เอางัยดีช่วยคิดที ครับ

Senior Moderator
    ฝั่งธน(ต้องทน - -)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,997
    Blog Entries
    4
    เรื่องเรียนเนี่ยนะ ไม่มีใครชอบหรอกครับ แต่ทำไมต้องเรียนล่ะ คุณมีความรู้พอที่จะไปทำงานยัง หรือว่า ถ้าคุณทำงานได้แล้วก็ไม่ต้องเรียนน่ะครับ

ส่วนใหญ่น่ะ ผู้ใหญ่เขาจะเคี่ยวเข็ญเรา เพราะ อยากให้เราน่ะเรียนให้มีความรู้ก่อนไปทำงานจริง ดังนั้น ก็ควรจะเรียนให้มันจบไปก่อน อย่างน้อยน้อยไปเรียนทุกวัน เรียนให้มันผ่านได้เป็นพอแล้วครับ

ดังนั้นที่คุณบอกว่าไม่อยากให้แม่เสียใจน่ะครับ (หรือคุณกลัวโดนด่ามากกว่า - -) ถ้าคุณคิดว่าบอกไปแล้วเขาไม่สบายใจก็ไม่ต้องบอก แต่ทั้งนี้ ขึ้นอยู่กับคุณแล้วล่ะว่าจะทำไงต่อไป จะโดดโดยไม่มีเหตุผลจำเป็น หรือว่า จะทำตัวให้แม่คุณไม่ต้องมากังวลกับคุณ ทางเลือกนี้อยู่ที่คุณแล้วล่ะครับ

ปล. อาจารย์ประจำชั้นคุณน่ะ พอไว้ใจได้มั้ย อย่างน้อยลองไปคุยกับเขาดูแล้วกันครับว่า ขออย่าพึ่งบอกแค่นั้นล่ะครับ แล้วคุณก็อย่าทำโดยไม่มีเหตุผลอีกล่ะครับ คนเราพอเดือดร้อนแล้ว ถึงค่อยมาเห็นว่าที่ตัวเองทำไปน่ะผิดครับ เพราะฉะนั้น นี่คือบทเรียนครับ
    -อ่านและคิดทุกครั้งก่อนโพสและตั้งกระทู้-
    -พยายามตั้งกระทู้ให้ถูกหมวด เพื่อความง่ายต่อการตอบกระทู้ครับ-

กดอ่านคลิก : กฏบอร์ด l Blog

เรื่องเพิ่มเติมผ่าน Blog : เกณฑ์ตอบกระทู้ (สมาชิกใหม่และเก่าควรทราบ)

แจ้งปัญหาคลิก : PM

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    กล้าทำก็ต้องกล้ารับ ผมโดดจนจะ มส. แล้วครับ อาจารย์เ้ค้าบอกว่าถ้าอยากสอบต้องเอาผู้ปกครองมาคุย อ่ะครับ

วันนี้ผมก็คงต้องบอกเค้าอ่ะครับ เพราะผมคิดว่าถ้าเราบอกไปตรง ๆ พ่อแม่ เรา จะโกรธน้อย กว่าเราไปโกหก พ่อแม่ แล้วท่านมารู้ทีหลังนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    บอกไปเถอะครับ อย่าให้แม่จับได้ด้วยตัวเองก็เป็นพอ !
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    รู้ทีหลังมันหนักกว่านะครับ เพราะครูโทรมาบอกแล้วหนิ หลังจากนี้แม่คุณจะเริ่มติดตามเป็นพิเศษ แล้วอาจจะถามถึงวันก่อนๆจากคนอื่นๆด้วยครับ

ดังนั้น บอกไปเลยครับ ^^