ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 10

[ถาม] Iphone4s เจลเบรคได้มั้ยครับ ?

Iphone4s ios6 เจลเบรคได้มั้ยครับ ?

เจลแล้วเครื่องมันจะพังหรือเปล่าครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย doraemonkak4 : 31st October 2012 เมื่อ 11:29

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เจลได้มั้ย ? ... ได้ครับ ios 5.1.1 ลงมาได้หมด 6.0 ยังไม่น่าจะได้นะ หรืออาจจะได้แต่เป็น treated ซึ่งมันจะใช้งานลำบากยากเย็นกว่า untreated

ส่วนเครื่องจะพังมั้ย ? ... ไอพังน่ะมันก้อไม่พังสะทีเดียวเชียวหรอกครับ แต่ถ้าถามว่าจะมีปัญหามั้ย มันก้อพอมีบ้างเล็กๆน้อยๆ หรือในบางท่านอาจจะเยอะๆๆๆๆ ไปเลย แล้วแต่ดวง - -*
    ส่วนตัวผมที่เจอปัญหาก็จะเจอพวก แอ๊พเด้งบ้าง (แรกๆไม่ค่อยเป็นหลังๆ เป็นบ่อยแฮะ แต่ก้อไม่บ่อยจนน่ารำคาญ) หรือถึงขั้นเครื่องค้างไปเลยก็มี แต่นานๆๆๆๆๆๆๆน๊านนนนนน จะมีที

ลองศึกษาดูก่อนครับ

http://www.iphonemod.net/

ข้อมูลในเว็ปนี้ชัดเจนดีครับ

ปล.การเจลเบรคทำให้เครื่องหมดประกันนะครับ เตือนไว้ๆ แต่สามารถ restore กลับไปเป็นเหมือนเดิมได้ครับ ถ้าจะเอาเข้าศูนย์ แว่วๆมาว่า เค้าไม่รู้หรอกว่าเราเคยเจลมา อิอิ (ผมฟังเค้ามาอีกทีนะ ยังไม่เคยลองกับตัว)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RAINBOWBOYz อ่านกระทู้
    iOS 6 ตัวเจลไม่สมบูรณ์ถ้า iOS 5.0+ ทักมาหลังไมค์ 555

ของผม ios 6 แล้วจะรีกลับได้มั้ยครับ
    แล้ว ios6 กับ iso5.0+ ที่พี่ว่า มันต่างกันยังไงเหรอครับคือเพิ่งหัดใช้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doraemonkak4 อ่านกระทู้
    ของผม ios 6 แล้วจะรีกลับได้มั้ยครับ
    แล้ว ios6 กับ iso5.0+ ที่พี่ว่า มันต่างกันยังไงเหรอครับคือเพิ่งหัดใช้นะครับ
    น่าจะยังไม่มีตัวdowngarade ลงมาเป็น 5.0+ นะครับ
    ต่างกันยังไง ก็นิดหน่อยครับ 6ใหม่กว่า ลูกเล่นเยอะกว่า ^^

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiisser อ่านกระทู้
    น่าจะยังไม่มีตัวdowngarade ลงมาเป็น 5.0+ นะครับ
    ต่างกันยังไง ก็นิดหน่อยครับ 6ใหม่กว่า ลูกเล่นเยอะกว่า ^^

ผมไม่ควรจะ เจลใช่ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    เออไม่ทราบว่า เจลแล้วไม่ได้อะไรหรอครับ เป็นคนทำกันเยอะจังเลย ส่วนตัวนั่งเล่น Ipod ไม่เจล สบายใจอยู่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ต้องถามก่อนว่าจะเจลเพื่ออะไร เพื่อปลดลีอคความสามารถของเครื่องเช้นพวก tweak ต่างๆ หรือ อยากเจลเพราะต้องการโหลด app ฟรี

แต่ถ้าจะเอาแอฟฟรี มันมีให้โหลดเยอะแยะ ไม่จำเป็นต้อง jail ก้ได้ เช่น appshopper
    I Jokergameth
    NOTEBOOK: ASUS F81SE-VX178 OS: WINDOWS 7 X64 UTIMATE

กล่าวขอบคุณ
    93
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zeroman อ่านกระทู้
    ต้องถามก่อนว่าจะเจลเพื่ออะไร เพื่อปลดลีอคความสามารถของเครื่องเช้นพวก tweak ต่างๆ หรือ อยากเจลเพราะต้องการโหลด app ฟรี

แต่ถ้าจะเอาแอฟฟรี มันมีให้โหลดเยอะแยะ ไม่จำเป็นต้อง jail ก้ได้ เช่น appshopper

appshopper อยากโหลดแอพฟรีนะครับ ผมต้องทำไงบ้างเหรอครับ (เพิ่งหัดใช้นะครับเห็นเพื่อนบอกเจลแล้วโหลดแอพฟรี)

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    Chip A5 ยังเจลไม่ได้ครับ คือ 4S แต่พวก 4-3GS ได้ครับสำหรับ OS6 นะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เครื่องผมเดิมไม่เจล แต่เน้นลงเอฟบ้างที่มันก็เด่งผมว่าเป็นเรื่องปกติ คงคิดว่ามันเนือยแต่บ่นไม่ได้ละมั้ง