ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

[ข่าวเด่น]ลูกชายฟันแม่ดับ พี่สาวเจ็บ ฉุนสั่งห้ามไปเล่นเกม

:: ลูกชายฟันแม่ดับ พี่สาวเจ็บ ฉุนสั่งห้ามไปเล่นเกม ::

ลูกทรพี ฆ่าแม่บังเกิดเกล้า ดับคาห้องนอน ในหมู่บ้านนักกีฬา หลังไม่พอใจถูกปรามห้ามเล่นเกม พร้อมใช้มีดฟันพี่สาว อาการสาหัส

(31 ต.ค.) เกิดเหตุลูกชาย วัย 15 ปี ใช้อาวุธมีด ทำร้ายร่างกาย แม่บังเกิดเกล้า เสียชีวิต ภายในบ้านที่ หมู่บ้านนักกีฬาแหลมทอง ซ.5 แขวงและเขตสะพานสูง โดยที่เกิดเหตุอยู่ภายในห้องนอน พบผู้เสียชีวิต ทราบชื่อคือ นางอารียา เกตุดี อายุ 62 ปี ผู้เป็นแม่ นอนเสียชีวิตอยู่บนเตียงนอน ในสภาพ มีบาดแผลฉกรรจ์จากการถูกแทงและฟันด้วยอาวุธมีดหลายแห่งตามร่างกาย นอกจากนี้ ยังมีผู้บาดเจ็บอีก 1 ราย ทราบชื่อ คือ น.ส.กาญจนา เกตุดี อายุ 28 ปี ถูกฟันที่หน้าแข้งทั้ง 2 ข้าง มีบาดแผลฉกรรจ์ ญาตินำส่งรักษาตัวอยู่ที่ ร.พ.ลาดพร้าว

จากการสอบสวน ทราบว่า ผู้ก่อเหตุคือ นายเอ (นามสมมติ) อายุ 15 ปี ซึ่งเป็นลูกแท้ ๆ ของผู้ตาย ก่อนหน้านี้ ผู้เป็นแม่ได้ต่อว่าและห้ามปราม นายเอ ที่อยู่ในอาการติดเกมอย่างหนักไม่ให้ออกไปเล่นเกม เพราะอยากให้พักผ่อนอยู่กับบ้าน ด้วยความโมโห นายเอ จึงได้ใช้อาวุธมีด แอบเข้าไปในห้องนอนของผู้เป็นแม่ ที่กำลังหลับอยู่ ทำร้ายร่างกายแม่บังเกิดเกล้า จนเสียชีวิต ขณะเดียวกัน น.ส.กาญจนา ซึ่งเป็นพี่สาว ได้เข้ามาเห็นเหตุการณ์ และเข้าไปช่วยเหลือแม่ที่ถูกทำร้าย นายเอ ได้ใช้อาวุธมีด ฟันเข้าที่หน้าแข้งของ น.ส.กาญจนา ทั้ง 2 ขา ได้รับบาดเจ็บ ชาวบ้านต้องเข้ามาห้ามปรามและช่วยกันนำ น.ส.กาญจนา ส่ง ร.พ.ลาดพร้าวแล้ว พร้อมกับช่วยกันควบคุมตัว ส่วน นายเอ ผู้ก่อเหตุ ให้กับเจ้าหน้าที่ตำรวจ คุมตัวไปสอบสวนที่ สน.ประเวศ แล้ว

>เห็นคนเข้ามาอ่านเยอะเพิ่มเติมให้ครับ<

[ พ่อเผยเด็ก 15 ฆ่าแม่ เคยมีอาการออทิสติก ]

พ่อเด็กชาย 15 ฆ่าแม่ดับ ฉุนถูกห้ามเล่นเกมส์ เผยลูกชายเคยมีอาการออทิสติก ตร.สอบสวนมีอาการนิ่งไม่ร้องไห้ แต่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า (30 ต.ค.) พนักงานสอบสวน สน.ประเวศ ได้นำตัวเด็กชายเอ(นามสมมุติ) วัย 15 ปี ที่ก่อเหตุใช้มีดทำร้ายร่างกายมารดาจนเสียชีวิตขณะนอนหลับ และใช้มีดฟันพี่สาวได้รับบาดเจ็บสาหัส สาเหตุมาจากกดดันที่ถูกต่อว่าบ่อยครั้งเรื่องออกไปเล่นเกมส์ โดยเหตุเกิดภายในบ้านพักย่านหมู่บ้านนักกีฬาแหลมทอง ซอย 5 แขวงสะพานสูง เขตสะพานสูง ไปฝากขังที่ศาลเยาวชนและครอบครัวกลาง ในข้อหาฆ่าบุพการี

พ.ต.อ.ชินวร โบราณินทร์ ผู้กำกับการ สน.ประเวศ กล่าวว่า จากการสอบสวนบิดาของเด็กชายเอให้การว่า ลูกชายเคยมีอาการออทิสติกมาก่อนหน้านี้ และระบุว่าเกมส์ที่เด็กเล่นเป็นสาเหตุของการก่อเหตุ ขณะที่การสอบสวนเด็กชายเอ ก็ไม่แสดงอาการอะไร มีอาการนิ่ง ไม่ร้องไห้ แต่รับทราบว่าเกิดอะไรขึ้นและทำอะไรลงไป

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ที่มา:http://news.sanook.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John Marston : 31st October 2012 เมื่อ 22:40

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    กำ เกี่ยวกับเกมอีกแล้ว ไม่นะ

แล้วพวกเราจะโดนไปด้วยไหม ?

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เด็ก โหด ติดเกม กทม

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ติดเกม + เลว มันไม่เสียใจบ้างหรอไงฟะเนี่ยที่ทำแบบนี้

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทำไมไม่เล่นอยู่บ้าน อนาคตดับแล้วล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    น่าจะเป็นเด็ก ออทิสติกด้วย....

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Shall we?
    .::PiC POst::. .:: Main Forum ::.
    กล่าวขอบคุณ
    7,859
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,541
    เมื่อเช้าผมโดนแม่บ่น เพราะ ข่าวนี้แหละ T^T

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    สงสัยจะช๊อต

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โชคดีที่ผมไม่ติด(รึเปล่า?)

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ลูกทรพี
    Please wait .......

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    การทำร้ายบุพการีเช่นนั้น ห้ามมรรคผล ห้ามนิพพาน ต้องรับกรรมหนักอยู่ในมหานรกขุมที่ 8 ต้องทนทุกขเวทนา ทรมาณอย่างแสนสาหัส อาจกินเวลาถึง 1 อันตรกัป ซึ่งก็คือหาเวลาประมาณมิได้ ตกนรกหมกไหม้ ไม่มีสิ้นใจ ไม่ได้ตาย ต้องทนกระบอง หอก และดาบจากนายนิรบาลทุบตีให้แหลกหลวซ้ำแล้วซ้ำเหล่า จักรวาลแตกดับ อุบัติได้มีโลกน้อยใหญ่ขึ้นใหม่อย่างประมาณมิได้ กว่าจะได้กลับชาติมาเป็นมนุษย์ได้อีก เพราะได้บังเกิดในภพภูมิอบาย เกิดเป็นสัตว์นรกนี้เอง

ถ้าได้เกิดเป็นสัตว์นรกภูมิแล้ว ไม่ต้องคิดเลยว่าจะกลับมาเกิดในโลกนี้ได้อีก แค่ขุมที่ 1 ก็กินเวลานาน เพื่อให้รับโทษในขุมนี้จนกว่าจะสิ้นโทษ สัตว์นรกนี้ต้องรับโทษเป็นเวลาสี่พันห้าร้อยล้าน (4,500,000,000) ปีมนุษย์ หรือห้าร้อยปีนรก

หากสงสัยว่านรกมีจริงหรือไม่ จักวาลนี้ประกอบไปด้วยสิ่งมีชีวิตมากมาย เปลี่ยนแปลงตลอด เกิดดับๆ ประมาณมิได้มาไม่รู้เท่าไหร่ การที่ได้เกิดเป็นมนุษย์ พระพุทธเจ้าตรัสว่า การเกิดเป็นมนุษย์นี้ก็อยากแล้วนอ... ปล.หากทำการศึกษาเรื่องนรกสวรรค์มิใช่ทางบรรลุมรรค แค่ให้รู้เกลียดบาปอกุศล ชอบในการทำกุศลกรรมก็เพียงพอแล้วครับ.. ไม่ต้องเชื่อพิจรณาด้วยตนเองก่อน แล้วค่อยเชื่อครับ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    จิตใจโหดร้ายมากตายไปเป็นเปรตนรกแน่ๆ

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    เลวทราม แม่ตัวเองแท้ๆ เห็นเกมดีกว่าแม่โถ่ คิดได้เน๊าะ

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    มาอีกละ คนชั่วๆคนนึงที่จะทำให้คนเล่นเกมอย่างพวกเราจะพลอยติดร่างแหไปด้วย

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ที่ไหนซักที่แหละ
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อย่าบอกนะว่าเกมส์ผิดอีกแล้ว

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    เลวเยี่ยงนี้ประหารชีวิตเถอะ...เยาวชนเฮียๆอย่าเก็บไว้ให้รกแผ่นดิน ถึงกับฆ่าแม่นี่ อย่าปล่อยให้มันมีโอกาสได้อยู่บนโลกนี้อีกเลย.....น่ากลัวๆ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    จะแบนเกมส์อะไรอีกดีหละ พวกเนื้อร้ายของวงการเกมส์ - -* แยกแยะไม่ถูก สิ้นคิด สิ่งของมีมามีไปแต่ชีวิตคนตายไปแล้วเอากลับมาไม่ได้นะ
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    ถ้ามันอยู่เเถวบ้านผมนะจะไปซัดหน้าซักดอกก่อนเข้าโรงพัก เเม่อายุตั้ง 62 เเล้วยังมีเเรงเลี้ยงดูเราอยู่ไม่สำนึกบุญคุณมั่งหรือไง

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    แย่ๆ แย่จริงๆ ทำให้คนอื่นที่เล่นเกมส์เขาโดน พ่อ-แม่ บ่น
    ผมว่ามันคล้ายๆ คดี GTA เลยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ผมก็เล่นเกมส์ทุกวันนะครับ แต่ก็เล่นเป็นเวลา....คนเล่นเกมก็มีหลายแบบนะครับ หวังว่าพวกผู้ใหญ่คงไม่เหมารวมนะครับ

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ตามกฏหมายน่าจะโดนโทษประหารชีวิตนะครับ เอ๊ะ!หรือยังไง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ไอ้เด็กโหด พาตูซวยไปด้วยเลย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,901
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,259
    ผมว่า Mario Neko โดนแบนแน่เลย
    ปล.ไอลูกชั่ว - -*
    ไม่ได้เสพกราฟฟิคโดยกำเนิด ไม่ต้องเปิด "High" หมดก็เล่นได้
    เห็นรอยหยักแล้วไม่ดิ้นสิ้นใจตาย คนเรามีความสุขได้แค่พอเพียง

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ขอให้ตกนรกหมกไหม้นะไอ้เด็กเลว

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ดีนะเราไม่ติดติดหญิงแทน555+

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: