ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539

[Rocksmith] วิธีการเล่นโดยไม่ต้องใช้สาย Realtone - UPDATE!! DLC

สำหรับเกม Rocksmith นะครับ

คิดว่าหลายๆคนคงได้โหลดเกมมาแล้วแต่ประสบปัญหาเล่นไม่ได้เพราะไม่มีสาย Realtone cable ของเกม
    ตอนนี้มีคนทำ crack มาให้สามารถเล่นได้แล้วครับ โหลดจากลิงค์ด้านล่างเลย

Download

แครกตัวนี้เป็นตัวที่ทำให้ใช้กับ DLC ได้นะครับ

วิธีลง
    1. แตกไฟล์แครกไปวางที่ Directory ของเกม
    2. รันไฟล์ RocksmithNoCable.exe ในการเข้าเกม

ส่วนการต่อกีตาร์เข้ากับคอมนะครับ ไปซื้อหัวเชื่อมแบบ Jack เข้าไมค์ ราคาไม่แพงครับอันละ 20 บาท แล้วต่อเข้ากับคอมเลย
    ผมซื้อมาจากที่เซียร์นะครับ เดินๆถามเอา

หน้าตาตัวแปลงเป็นแบบนี้ครับ

วิธีต่อสาย
    ต่อสายแจ็คด้านหนึ่งเข้ากับตัวกีตาร์ อีกด้านนึงต่อเข้ากับตัวแปลงแล้วเสียบเข้าทางช่องไมค์
    เหมือนๆกับใช้ Microphone น่ะครับ

หมายเหตุ

- คอมผมเป็น Notebook เพราะฉะนั้นไม่มีช่อง Sound card ถ้าใครมี PC จะเอาไปต่อกับ Sound card ก็ได้นะครับ

- เห็นเขาบอกว่าสายแจ๊คแบบด้านนึงเป็น USB ก็ใช้ได้ แต่ต้องไปปิดไมค์ใน Sound ของวินโดว์

ตัวเกมผมโหลดมาจากของคุณ Chen นะครับ ตามกระทู้นี้เลย http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=138548

ใครมีปัญหาสอบถามได้นะครับ ผมลองแล้วใช้ได้จริง

DLC

อันนี้เป็น DLC รวมครบทุกเพลงนะครับ ผมอัพไว้ให้แล้ว

วิธีการลง DLC
    1. แตกไฟล์บิทที่โหลดมา
    2. Copy ไฟล์ทั้งหมดไปวางที่ Content ในโฟลเดอร์ของเกม Rocksmith ถ้าไม่มีให้สร้าง Folder ชื่อ Content ขึ้นมาแล้วใส่เพลงลงไป
    3. เข้าเกมผ่าน crack ที่ให้โหลดจากด้านบน

วิธีแก้ไขปัญหาต่างๆ

-ตอนนี้ยังหาวิธีแก้ทั้งหมดไม่ได้ ใครมีปัญหาอะไรใจเย็นๆก่อนนะครับ เดียวจะหาวิธีแก้ให้
    บางทีมันก็เป็นที่ Crack ด้วยส่วนหนึ่ง

- สำหรับคนที่มีปัญหาว่าเข้าเกมแล้วขึ้น Too many instrument are currently connected นะครับ ให้ทำตามนี้
    1. เข้า Control panel > Hardware and sound > Sound
    2. เลือกแถบ Recording ด้านบน
    3. ดูว่ามี Microphone อันไหนต่อมั่ง ถ้ามีอันไหนไม่ใช่ของกีตาร์ให้คลิกขวาแล้วเลือก Disable
    4. ถ้ายังไม่ได้ให้ลองถอดอุปกรณ์ต่างๆที่ต่อคอมอยู่ เช่น เว็บแคม ปริ้นเตอร์

- อย่าลืมตั้ง Innotation กีตาร์นะครับ ไม่งั้นถ้าเสียงเพี้ยนเกมมันจะอ่านว่าเรากดไม่ถูก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narutosims อ่านกระทู้
    ใครเล่นแล้วมีเสียงแหลมๆแทรกตอนเริ่มเพลงมั่งอ่ะคับหรือผมเป็นคนเดียว ???
    ลองเข้าไปปิด boost ของไมค์ดูครับ ใน Control panel> Sound > Recording > Nicrophone > Level แล้วปิด Microphone boost ออกให้หมดครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ผมเล่นมาแล้วครับ เล่นยากพอสมควร กดเฟรตมั่วไปหมด

สาย 6 มันขึ้นให้กด เฟรต 3 แต่ต้องกดเฟรต 2 ถึงจะติด

เล่นๆไปบางที กดไม่ติดสักเสียง ต้องออกเข้าใหม่ เงิบ
    ลองเข้าไปในโฟลเดอร์เกมแล้วเปิดไฟล์ rocsmith.ini ขึ้นมาครับ แล้วแก้ ForceWDM=0 เป็น 1 แทนดูครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissanasx อ่านกระทู้
    ใครเล่นแล้วดีเลยมั่ง ผมเล่นดีดแล้วมันหน่วงๆยังไงไม่รู้ ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยๆ
    เข้าไปเปิดไฟล์ Rocksmith.ini ในโฟลเกดอร์เกมแล้วแก้ LatencyBuffer=6 ให้น้อยลงตามที่ต้องการครับ ของผมปรับเป็น 1

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pokkie_111 อ่านกระทู้
    อยากจะบอกว่า Crack ตัวนี้ใช้เข้าเกมไม่ได้อ่ะครับ ผมใช้อีกตัวนึงเล่นได้แต่มองไม่เห็นเพลง DLC
    ลองปิดแอนตี้ไวรัสดูครับ บางทีผมก็เป็น ต้องเข้าใหม่หลายๆรอบเอา เพราะ crack ตัวนีเป็นตัวเดียวที่ทำให้เห็น DLC ได้

ถ้าใครจะนำข้อความในกระทู้นี้ไปแบ่งปัน ต่อให้ไม่ใส่เครดิตผมก็ได้ผมก็ไม่ว่าอะไร แต่ทางทีดีเอากระทู้ผมไปวางด้วยจะดีกว่านะครับ
    เพราะถ้ามีการอัพเดทขึ้นมาคนอื่นเขาจะไม่รู้ เดียวเขาจะเล่นไม่ได้เอา
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aequitas : 9th February 2013 เมื่อ 12:00

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    อยากให้ช่วยบอกวิธีแบบละเอียดครับ

ถ้าได้จะขอบคุณมากๆเลย
    I Love Mugi >,<

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ houkago-teatime อ่านกระทู้
    อยากให้ช่วยบอกวิธีแบบละเอียดครับ

ถ้าได้จะขอบคุณมากๆเลย
    เพิ่มวิธีต่อสายให้แล้วครับ ถ้ามีตรงไหนไม่รู่เรื่องถามมาได้เลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    ต้องลง crack ของ Tinyiso ก่อน แล้วค่อยลง crack ตัวนี้ใช่ปล่าว....

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    ' เอาละเริ่มมีหวัง เจอกัน Rocksmith
    ' ใครโหลดตัวไหนบ้างผมใช้ตัว Tinyiso ได้ไหม
    ' ผมยังไม่ได้ซื้อกีต้าร์แต่ไม่นานละ จขกท . จะให้ช่วยแต่งมู้บอกได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Plusz : 31st October 2012 เมื่อ 20:55
    - XENON -

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Plusz อ่านกระทู้
    ' เอาละเริ่มมีหวัง เจอกัน Rocksmith
    ' ใครโหลดตัวไหนบ้างผมใช้ตัว Tinyiso ได้ไหม
    ได้ครับ ผมก็ใช้ของ Tinyiso

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    หึๆ Darkside of ROCKSMITH!!! Thx มากครับเพื่อนผมดีใจกันใหญ่เลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณมากๆๆๆๆๆเรยครับ ผมอยากเล่นมากเกมนี้ผมซื้อกีต้าร์ไฟมาทิ้งไว้เป็นเดือนแระขอบคุณอีกครั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณมากๆนะครับ นึกว่าจะไม่ได้เล่นแล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    เล่นยากครับ งงกะเลข Fret มัน - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    พอผมจะ Soundcheck แล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ ช่วยทีครับ
    [IMG][/IMG]
    ทั้งๆที่ผมก้ต่อกีตาร์ตัวเดียวอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `RΣBELLION อ่านกระทู้
    พอผมจะ Soundcheck แล้วมันขึ้นแบบนี้อะครับ ช่วยทีครับ
    [IMG][/IMG]
    ทั้งๆที่ผมก้ต่อกีตาร์ตัวเดียวอะครับ
    ต่อด้วยสาย USB หรือต่อเข้า Line in ของไมค์อ่ะครับ?

ลองเข้าไปตรง Control panel> Sound > Recording แล้วไปปิดไมค์ตัวอื่นนอกจากกีตาร์ดูก่อนนะ
    ถ้ายังไม่ได้ให้ลองถอดสายต่างๆที่ต่อเข้าคอมพวกปรินท์เตอร์ เว็บแคมดูก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    ต่อด้วยสาย USB หรือต่อเข้า Line in ของไมค์อ่ะครับ?

ลองเข้าไปตรง Control panel> Sound > Recording แล้วไปปิดไมค์ตัวอื่นนอกจากกีตาร์ดูก่อนนะ
    ถ้ายังไม่ได้ให้ลองถอดสายต่างๆที่ต่อเข้าคอมพวกปรินท์เตอร์ เว็บแคมดูก่อนครับ
    ตอนนี้ผมเล่นได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
    ปล.DLC เพลงชอบเยอะเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย `RΣBELLION : 2nd November 2012 เมื่อ 18:47

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ยืนยันใช้ได้จริง สนุกมากๆ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ใครมีวิธีลง DLC บ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    เล่นได้ 100% ครับ

แต่สายแจ็คของผมห่วยมากก - -* เสียงจี่ตลอดเลย
    I Love Mugi >,<

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ `RΣBELLION อ่านกระทู้
    ลองแล้วครับแต่ก้ยังไม่ได้ผล
    ผมลองถอดสายแจ็กกีตาร์ ดู มันก้ยังขึ้นแบบเดิมอะครับ งงเลยทีนี้
    ลองเข้าไปปิดไมค์ใน control panel ยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KINGTON อ่านกระทู้
    ใครมีวิธีลง DLC บ้างครับ
    เพิ่มวิธีลง DLC ให้แล้วนะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เสียดาย เพลงน้อยไปหน่อย

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    แครก DLC แตก Rar ไม่ได้นะครับ ไฟล์เสีย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ใครเล่นแล้วมีเสียงแหลมๆแทรกตอนเริ่มเพลงมั่งอ่ะคับหรือผมเป็นคนเดียว ???

กล่าวขอบคุณ
    82
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narutosims อ่านกระทู้
    ของผมเป็นเสียงแหลมๆเกือบทั้งเพลง (เวลามีเสียงกีตาร์จะไม่มั พอเสียงกีตาร์เริ่มหายมันก้มา)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

Wink

ของผมเป็นเสียงแหลมๆเกือบทั้งเพลง (เวลามีเสียงกีตาร์จะไม่มั พอเสียงกีตาร์เริ่มหายมันก้มา)
    ใช่แล้วอาการเดียวกันเลย เป็นเหมือนกัน แต่อยากรู้ว่า มันเป็นที่เกมหรื่อสาย หรือตัวแปลง เล่นแล้วรำคาญมาก แต่ก็เล่นนะ 555

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    แครก DLC แตก Rar ไม่ได้นะครับ ไฟล์เสีย

ของผมแตกไฟล์ได้ปกตินะ มันเป็นไฟล์นามสกุล 7z ครับ ลองใช้ 7zip หรือ winrar ดู

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: